Mỹ phẩm - Trang điểm

Rửa mặt nhiều bằng nước chè xanh có tốt ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Theo như họ HD thì là nước chè uống xong ( chè khô) thì bã chè cho vào tủ lạnh rồi chườm lên mắt sẽ bớt thâm. Đừng để nước chè dây vào vì sẽ bị đen.
    Nước chè khô dùng để làm da bớt trắng vì dùng nó sẽ bắt nắng, cùng dùng làm đen và bóng tóc
    Chè tươi thì cũng làm đen ( chính xác là nâu nâu đi) và khô da do nhựa nó tụ lạ.
    Em nghĩ lá trà xanh mà mọi ng nói là lá chè mới hái, nhựa bắt đầu chảy xuống nhưng chưa đọng và đen lại. Hồi ở TN em vẫn dùng như thế. Nhưng lá chè ở đây bán mà rửa mặt thì em thấy là đen thật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tree142; 23/11/2009 vào lúc 11:18 PM.

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

vậy chính xác là mình vắt khô nước túi chè rồi để vào tủ lạnh cho lạnh hả mẹ tree142 ?
    mình k biết , mình còn để cho nó ướt nước luôn í , đắp lên mà chảy xuống hết cả mặt , đưông nước chè thấy rõ màu vàng luôn , eo ưi , thì ra nó cũng đang nhuộm da cho mình mà k làm trắng sáng hơn , bởi thế mà quầng mắt k sáng lại còn vàng vàng :Sad:
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Đúng rồi. Lấy xác chè đắp thôi chị. Mà c nhớ là phải để lạnh nhé. Vì nếu nước ấm thì nó sẽ làm lem ra hơn.
    Ngày trước em toàn pha chè uống, rồi lấy bã đắp. Vì uống nc chè cũng chống lão hóa nữa.

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 754 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

topic này hay quá, em đu theo học hỏi các mẹ.
    • 250 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

túm lại là rửa mặt nước trà xanh tươi bắt nắng, sạm da phải ko ạ ?
    ui, chả biết đường nào mà lần, sao nhiều tài liệu kêu là chống nắng thế ?? :Sigh::Sigh:
    rửa mặt nước chè mà đi nắng che kín lại thì có bị bắt nắng ko nhỉ :Silly:
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọc như ngọc Xem bài viết
    " tinh dầu bưởi của tho" là hãng nào hả chị? Chị ở hn hay ở đâu vậy? Mua cái này ở đâu được ạ?
    thorakao đó.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 1,398 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Như Ngọc Xem bài viết
    " Tinh dầu bưởi của THO" là hãng nào hả chị? Chị ở HN hay ở đâu vậy? Mua cái này ở đâu được ạ?
    tinh dầu bưởi của THORAKAO đấy mẹ nó. 65k/500ml. em ở hà nội nên mua ở số 28 KIM MÃ,cạnh đền VOI PHỤC công viên THỦ LỆ mẹ nó ạ.còn miền nam mua ở đâu thì em ko rõ.
    • 2,175 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    tinh dầu bưởi của THORAKAO đấy mẹ nó. 65k/500ml. em ở hà nội nên mua ở số 28 KIM MÃ,cạnh đền VOI PHỤC công viên THỦ LỆ mẹ nó ạ.còn miền nam mua ở đâu thì em ko rõ.
    nàng ui, lọ đó có 120ml thôi chứ. Nhầm oy. ^^. Dùng tình dầu thơm và mát rất dịu, tóc mềm và mượt hơn, lông mi thì mình chưa thử ^^
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    • 268 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    Chị Oanh ơi cho em lạc đề tí xíu, có phải chị ở Nghệ An ko c
    • 1,652 Bài viết

• 1,999 Được cảm ơn

Lá trà xanh rất tốt cho da bị mụn vì có tính kháng khuẩn nhưng nếu bôi lên mặt thì da sẽ bị bắt nắng khủng khiếp nên nếu sis nào bị mụn, cần trị tận gốc thì rửa mặt thường xuyên bằng trà xanh và...ở trong nhà giúp em:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gempin Xem bài viết
    Mình ko rõ lắm, nhưng khi mình sinh em bé, các y tá, bsỹ đều đồng loạt khuyến cáo ko nên tắm cho bé = nc chè xanh vì trong chè xanh có chất kháng sinh tự nhiên, làm khô da. Chỉ dùng khi bé bị viêm da.( thế nên nếu bị viêm nhiễm thì cũng hay rửa = nc chè xanh, vsinh sau khi đẻ của sản phụ cũng dùng nc chè xanh...)
    Thế nên các bạn cân nhắc thêm nhé.
    :Surprise: chị ơi, cho em hỏi sao ở Hà Tĩnh,, Hòa bình người ta toàn tắm cho bé bằng nước chè xanh cho da bé mát mẻ. Con em cũng tắm bằng che xanh, tắm xong thấy sảng khoái, mát mẻ. em cũng hay rửa mặt bằng nước chè nữa, còn uống thì em nghiện từ lâu rồi. Nhưng chỉ chè xanh thôi, chè mạn em không bao giờ dùng cả.
    • 433 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Kéo top này lên để các mẹ vào chia sẻ thêm.
    Xung quanh việc rửa mặt bằng nước chè xanh mà nhiều ý kiến trái chều quá. Ko hiểu là dùng lâu sẽ làm da trắng hơn hay sạm đi các mẹ ơi? Các mẹ đã dùng cho thêm kinh nghiệm đi ạ.
    • 250 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em tắm và rửa mặt bằng chè xanh tươi 1 tháng, da trắng và mịn hẳn lên
    Rửa mặt thì em dùng bông tẩy trang thấm nước trà còn ấm từ bình ử trà lau nhẹ lên mặt, rồi vỗ vỗ lại bằng nước lã mát
    Tắm thì em pha nước loãng rồi vắt thêm quả chanh, rất sảng khoái( đun trà bằng ấm, ko dùng trà ủ)
    Được cái ông bạn bố em có cái thú trồng trà xanh nên trà đảm bảo sạch sẽ, yên tâm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nước trà xanh được xem là một loại kháng sinh, có khả năng kháng khuẩn, làm sạch các chất bụi bẩn bám vào lỗ chân lông - "thủ phạm" gây nên mụn trứng cá. Tuy nhiên các mẹ không nên dùng nhiều vì rất dễ bị sạm da và da dễ bắt nắng.
    DƯỢC MỸ PHẨM GIÁ ĐẶC BIỆT CHO CÁC MẸ ĐÂY
    http://www.webtretho.com/mesanhdieu/cho-me/2615.html
    • 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trithucsovn Xem bài viết
    Nước trà xanh được xem là một loại kháng sinh, có khả năng kháng khuẩn, làm sạch các chất bụi bẩn bám vào lỗ chân lông - "thủ phạm" gây nên mụn trứng cá. Tuy nhiên các mẹ không nên dùng nhiều vì rất dễ bị sạm da và da dễ bắt nắng.
    bạn này nói đúng , mình cũng có khoảng thời gian rửa mặt bằng trà xanh mỗi ngày , nhận xét là da sạch hơn, láng o nhưng mà nó làm da mình nâu đi như kiểu tanning hic nên mình dừng luôn.
    • 609 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Oánh dấu theo dõi.
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 212 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mình dùng nước chè xanh tắm cho con, bé hết bị rôm sảy, trong khi dùng các loại mỹ phẩm dặc trị cho em bé thì ko hết. Mà trộm vía, da con vẫn ko bị đen, và giờ hết rôm sảy luôn
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nếu rửa mặt nhiều bằng nước trà xanh mà da bị đen thì mình dùng bông gòn hoặc miếng tẩy trang thấm lên rồi thoa lên mặt chắc ko sao
    • 131 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trà em đọc thấy nó chặn bớt tác hại của tia UV lên da nhưng lại làm vàng da chứ ko fải bắt nắng đâu. Nên trà tươi thì thật sự dùng sẽ trắng da í. Chanh thì chống oxy hoá, giảm nhờn da tốt mà nhạy cảm as nên e nghĩ là nó vàng chứ ko đem UV vào ng` mình??

Lạ là em dùng trà khô ủ như các mẹ nói mà sao ko tan nhỉ? em còn cho vài giot chanh vào nữa? Đi nắng ầm ầm ko che chắn gì mà ko vàng vọt ko đen chi hết...?

Em có bà cô, bà cô nhé, là em của ông nội í ạ, nhà có trồng trà, bà hay rửa mặt bằng nước trà tươi ủ, rửa mặt bằng trà thừa buổi tối thôi buổi sáng chưa có để rửa, da bà rất đẹp, căng, trắng, mịn, ít nhăn hơn mấy bà cùng tuổi. E ko chắc là chỉ dùng trà thôi hay còn gì khác nữa vì bà biết về thuốc, nhà trồng nhiều thuốc nam lắm.

Tổng hợp lại thì nên dùng trà 3l/tuần thui nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fai.k; 29/07/2011 vào lúc 11:22 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 178 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

e mới rửa mặt bằng lá chè tươi gần 1 tuần. e toàn pha loãng ra vs nc, vẫn âm ấm rồi rửa mặt vào buổi trưa. cảm nhận là hết nhờn, mặt sáng sủa.
    còn buổi tối vs sáng rửa mặt xong e lấy nc chè tươi còn thừa để tủ lạnh, cũg fa thêm nc, tráng mặt sau khi dùg srm.
    e ngj là sau khi rửa mặt bằg nc chè tươi rùi thì nên trág lại nc nhé, k nhựa trà làm đen mặt.
    trong chè có chất chống lại tia UV và bức xạ máy tính, còn vụ bắt nắng thì e cũg lăn tăn qá.
    "Em là ai? Cô gái hay nàng tiên?"
    "Còn anh là ai? Con chó? Hay thằng điên?"
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6