Mỹ phẩm - Trang điểm

Rửa mặt nhiều bằng nước chè xanh có tốt ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 95.4K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 661 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Da mặt em vốn rất nhờn, nên mặt mũi luôn nổi mụn, do bụi bặm rồi mình lại ko điều kiện để làm sạch thường xuyên.

KHoảng 2 tuần nay, em thường xuyên rửa mặt bằng nước lá chè xanh, thấy da mặt bớt nhờn, mặt láng mịn hơn và đặc biệt cảm thấy mụn đỡ hẳn. Nhưng em nghe nói rửa mặt bằng nước lá chè xanh sẽ làm thâm (tối sầm) da mặt mình vào, có đúng ko ạ? Ngoài ra, do có axit tacnic trong chè xanh, nên nó ít nhiều cũng bài mòn lớp da mặt mình.

Em ko rõ thực sự tác dụng về lâu dài của nước lá chè xanh ra sao. Một ngày em rửa mặt đều đặn 3 lần / ngày. Các mẹ nào biết tác dụng/tác hại nước chè xanh thì share em với ạ!

• 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

cũng wan tâm vấn đề này các mẹ thông thái cho ý kiến với

• 1,652 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Mình ko rõ lắm, nhưng khi mình sinh em bé, các y tá, bsỹ đều đồng loạt khuyến cáo ko nên tắm cho bé = nc chè xanh vì trong chè xanh có chất kháng sinh tự nhiên, làm khô da. Chỉ dùng khi bé bị viêm da.( thế nên nếu bị viêm nhiễm thì cũng hay rửa = nc chè xanh, vsinh sau khi đẻ của sản phụ cũng dùng nc chè xanh...)
    Thế nên các bạn cân nhắc thêm nhé.

Chị Bánh Mỳ - Em Dưa Hấu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 661 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Em có chị bạn trước làm cho 1 khách sạn 4 sao, chị ấy kể các em lễ tân ở đó ngày nào cũng rửa mặt 1lần bằng nước chè xanh nên da rất đẹp. Nhưng dùng lâu dài thì vẫn băn khoăn quá!

• 121 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nước chè xanh có tác dụng kháng khuẩn rất tốt,và vì thế nó được dùng làm dung môi làm sạch cho các sản phụ,abc he he :Sick:,và dùng để rửa mặt,tắm,nhưng chỉ dùng tối đa 1-2 lần/tuần thôi các mẹ ạ.Thỉnh thoảng mẹ nào rảnh rồi lấy nước chè ủ tóc cũng thích lắm đấy,mẹ e hay làm như thế,tóc sẽ bớt dầu đi nhiều lắm
    You're my sunshine
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 127 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

học thêm 1 kinh nghiệm hay , mình chưa dùng nước chè xanh rửa mặt bao giờ ,chỉ dùng uống hàng ngày thôi à :Smiling:

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bí mật làm đẹp từ trà xanh.
    http://orienttea.com.vn/index.php?mo...e=6&Itemid=176

• 661 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi selongxu Xem bài viết
    Nước chè xanh có tác dụng kháng khuẩn rất tốt,và vì thế nó được dùng làm dung môi làm sạch cho các sản phụ,abc he he :Sick:,và dùng để rửa mặt,tắm,nhưng chỉ dùng tối đa 1-2 lần/tuần thôi các mẹ ạ.Thỉnh thoảng mẹ nào rảnh rồi lấy nước chè ủ tóc cũng thích lắm đấy,mẹ e hay làm như thế,tóc sẽ bớt dầu đi nhiều lắm
    Mẹ nó ơi, 'ủ tóc' là thế nào nhỉ? có phải mình gội đầu xog, gội tráng qua bằng nước chè xanh, rồi cứ thế để cho khô ko? Hay là phải gội lại cho hết chất trà xanh?

• 121 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Vâng,lần xả nước cuối cùng mẹ nó xả bằng nước chè xanh rồi cứ để khô như nước bình thường ấy
    You're my sunshine

• 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

- Kéo lên để tiếp tục bàn luận, thấy người ta rữa chè xanh, da đẹp mình cũng đang làm hàng ngày, giờ lại nghe nói tuần rữa 2-3 lần thôi

- Mọi người nói ko nên tắm cho trẻ bằng nước chè xanh hả? mình thấy chị kế nhà tắm hàng ngày cho bé luôn :Thinking:

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9