Mỹ phẩm - Trang điểm

Phấn phủ dành cho da nhờn!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có biết loại phấn phủ nào tốt dành cho da nhờn không thi mách em với! Em định mua phấn phủ của lacvert nhưng không biết dùng có được ko? Mẹ nào dùng rồi mách em với nhé!!
    Cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 107 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Muốn kiềm dầu thì quan trọng nhất là bước làm sạch, lót và kem nền hoặc BB cream cơ chị ạ. Chứ phấn phủ chỉ có tác dụng ít thôi

Da em là hỗn hợp thiên dầu, mùa hè cũng khá nhờn, nhất là vùng chữ T. Theo kinh nghiệm của em thì trước khi make up chị phải có 1 lớp kiềm dầu. Em thì đang dùng Serum Đào của Skinfood. Mỗi lần thoa lên mặt thấy da rất mềm mại. Mà kiềm dầu khá ổn

Ngoài ra, chị nên chuyển sang dùng foundation oil free như của Revlon colorstay 24h. Khoảng 350-400k 1 chai<nếu là hàng xách tay> Chị có thể search review trên GG. Nếu chị có điều kiện hơn thì nên dùng của Shu Uemura. Hãng này có dạng foundation dạng mouse rất nhẹ nhàng, tự nhiên mà kiềm dầu tốt cho mùa hè. Ở Tràng Tiền Plaza bán 1 triệu/ chai.

Ngoài ra, đối với phấn phủ, chị có thể dùng phấn phủ dạng bột của Revlon colorstay 24h. Da khá là thoáng và mềm mại. Rẻ hơn thì có thể dùng phấn phủ của Geo - Hàn Quốc. Khoảng gần 300/ hộp. Mà hộp rất to. Loại này thì kiềm dầu và make up lên da khá mịn màng, nhưng tông màu thường hơi trắng. Rẻ hơn nữa thì chị có thể dùng phấn nén nho của Skinfood hoặc phấn phủ bột Kiều Mạch của Skinfood

Đừng mua của Lacvert, em dùng rồi, không tốt đâu chị ạ. Cũng đừng dùng của Maybelline made in China. Hàng Maybelline Mỹ thì còn chấp nhận được. Ngoài ra chị cũng có thể dùng phấn nén L'oreal True Match. Loại này cũng khá là ok
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình xài coty. nhưng cũng phải coi b xài bb cream hay loại kem nền nào có hợp với da mình ko nữa cơ ^^
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng xài coty nhg k đc kiềm dầu lắm .ưu điểm là giá mềm và hộp rất to
    • 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau.ngo94 Xem bài viết
    mình cũng xài coty nhg k đc kiềm dầu lắm .ưu điểm là giá mềm và hộp rất to
    bạn có thể dùng kèm lót của ELF đó, mình cũng dùng kèm lót và bb cream cũng thuộc dòng kèm dầu mới
    ok ^^
    • 131 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

có chị nào dùng cái sheer matifing compact của shiseido chưa ạ? da dầu dùng có ổn ko, có nhanh bị xuống màu ko? em đang phân vân em này mà ko tìm thấy review ở VN, toàn review nước ngoài nên ko hiểu thế nào vì khí hậu ng ta không nóng ẩm khủng khiếp như mình
    • 325 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

em là heobeo224 ở phần page trên đây ạ

Chả hiểu sao tư vấn địa chỉ cho ng khác mà bị khóa nick mãi ko đc mở lại nên em lập cái mới

Phấn phủ cho da nhờn chị có thể dùng Revlon colorstay 24h, hoặc Geo Lamy...

Mà phấn phủ là cái phấn dạng bột ý chứ ko phải dạng nén đâu chị nhé. Mùa hè dùng dạng bột nó mỏng nhẹ hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 319 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

mình dùng cái phấn Matte Control Pressed Powder và cả cái phấn very me của oirflame thích ơi là thích, mìn mà nhẹ cực kì. da mình dầu lắm vào màu hè lại còn hay ra mồ hôi mặt và đỉnh đầu, hic. từ ngày dùng phấn của oirflame thì trang điểm chả lo mụn nữa(vi ko thấy nổi mụn), cái phán Matte Control Pressed Powder hộp tím mình ý dùng hộp thứ 2 rùi giá đắt hơn very me nhưng mà cái very me thấy mịn chả kém.. b thử xem. da dầu thì nhất định phải dùng những loại mỏng mịn thì mới đẹp, chứ mấy loại che phủ cao chỉ làm nổi mụn thui ah.
    • 325 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi falala91 Xem bài viết
    mình dùng cái phấn Matte Control Pressed Powder và cả cái phấn very me của oirflame thích ơi là thích, mìn mà nhẹ cực kì. da mình dầu lắm vào màu hè lại còn hay ra mồ hôi mặt và đỉnh đầu, hic. từ ngày dùng phấn của oirflame thì trang điểm chả lo mụn nữa(vi ko thấy nổi mụn), cái phán Matte Control Pressed Powder hộp tím mình ý dùng hộp thứ 2 rùi giá đắt hơn very me nhưng mà cái very me thấy mịn chả kém.. b thử xem. da dầu thì nhất định phải dùng những loại mỏng mịn thì mới đẹp, chứ mấy loại che phủ cao chỉ làm nổi mụn thui ah.
    Ngày xưa em cũng thử dùng Very me. Oánh đc 2 lần thì vứt xó Chắc ko hợp. EM thấy nó chả che phủ gì cả, nhìn mặt cứ đơ đơ
    • 319 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_penguine Xem bài viết
    Ngày xưa em cũng thử dùng Very me. Oánh đc 2 lần thì vứt xó Chắc ko hợp. EM thấy nó chả che phủ gì cả, nhìn mặt cứ đơ đơ
    um công nhận là ko che phủ dc mấy đâu vì nó rất mỏng mịn ý, che phủ thì chị dùng kem nền rùi nên phấn thường dùng loại mỏng nhẹ là ok. ngày xưa cũng dùng mấy loại che phủ tốt nhưng đến lúc ra dầu và mồ hôi là mặt cứ
    có những vệt vệt nhìn rất kinh dị lại còn mụn tùm lum lên, từ ngày dùng cái phấn của ori lại thấy tốt(chắc là hợp, kem nền thì vẫn dùng loại cũ nên chắc ko phải do kem nền rồi) mà chắc một phần do chị chăm đắp mạt nạ nên da dẻ đẹp nên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi falala91 Xem bài viết
    um công nhận là ko che phủ dc mấy đâu vì nó rất mỏng mịn ý, che phủ thì chị dùng kem nền rùi nên phấn thường dùng loại mỏng nhẹ là ok. ngày xưa cũng dùng mấy loại che phủ tốt nhưng đến lúc ra dầu và mồ hôi là mặt cứ
    có những vệt vệt nhìn rất kinh dị lại còn mụn tùm lum lên, từ ngày dùng cái phấn của ori lại thấy tốt(chắc là hợp, kem nền thì vẫn dùng loại cũ nên chắc ko phải do kem nền rồi) mà chắc một phần do chị chăm đắp mạt nạ nên da dẻ đẹp nên.
    Chắc tùy ng chị ạ. Chứ em dùng cái very me thấy da mặt vừa khô vừa mốc. Mà chuyển sang phấn phủ kiều mạch của SF là óng ả lên ngay
    • 1 năm
    • Thành viên nội dung
    • 921 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Da nhờn thì các bạn nên chọn loại phấn có in chữ "For oil skin", "Oil-free"... thì có thể kiểm soát được lượng dầu trên da. Khi mua bạn có thể nhờ nhân viên tư vấn thêm để chọn cho mình sản phẩm phù hợp nhé!
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em rất rất là recommend Diorskin forever compact! Da em thuộc loại dầu lắm, La prairie xài rồi, sk ii xài rồi, k ăn thua, em mới mua Dior thì lại ưng lắm, kiềm dầu hơn hẳn, độ che phủ và tự nhiên thì rất ok, tóm lại em rất thích bạn nè luôn!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang phân vân giữa phấn phủ Clinique, Estee lauder và Mac. k biết loại nào kiềm dầu tốt mà mỏng mịn??? Các mẹ giúp e với. Kem nền thì e định dùng BB hot pink của Skin79 k biết thế nào???
    • 335 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mjkjkj Xem bài viết
    Em đang phân vân giữa phấn phủ Clinique, Estee lauder và Mac. k biết loại nào kiềm dầu tốt mà mỏng mịn??? Các mẹ giúp e với. Kem nền thì e định dùng BB hot pink của Skin79 k biết thế nào???
    Mac thì mình k thích lắm mặc dù chưa thử. Thấy nhiều người khen nhưng là mỹ phẩm chuyên nghiệp nên cũng không muốn thử làm gì. Estee thì mình thấy vẫn hơi dày. Clinique thì cũng kiềm dầu đấy. Nhưng đúng như bạn nào đó nói, quan trọng nhất vẫn là base. Mình dùng mùa đông và mùa hè cũng chỉ 1 loại foundation và powder, chỉ thây đổi mỗi base. Mùa hè cần base kiềm dầu tốt tý thì mới giữ được màu phấn k bị xuống. Mùa đông chỉ cần kem chống nắng sk2 là mướt mát mà vẫn long lasting rồi.
    • 26 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

• 65 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

ai thích kiềm dầu tốt thì dùng primer Black Radiance nhé ^^
    Em nghĩ là để makeup giữ lâu, bền màu và không trôi trên da dầu trời hè này thì nên nhớ kết hợp đồ thích hợp: ví dụ như found dạng water-based thì không nên dùng base hoặc powder quá nhiều oil hoặc silicone trong đó vì nước với oil/silicone không hòa hợp với nhau. Hoặc là silicone based found thì nên dùng với silicone based base/primer chẳng hạn ^^
    • 26 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shiningangela Xem bài viết
    ai thích kiềm dầu tốt thì dùng primer Black Radiance nhé ^^
    Em nghĩ là để makeup giữ lâu, bền màu và không trôi trên da dầu trời hè này thì nên nhớ kết hợp đồ thích hợp: ví dụ như found dạng water-based thì không nên dùng base hoặc powder quá nhiều oil hoặc silicone trong đó vì nước với oil/silicone không hòa hợp với nhau. Hoặc là silicone based found thì nên dùng với silicone based base/primer chẳng hạn ^^
    Cái này dùng trước bb cream được ko ấy? Tớ đang định mua advanced boosting ex cell BB cream của Nature Republic mà ấy review ở blog. Dùng cái này trước bb có giúp kiềm dầu tốt hơn ko? Tiện thể, ấy đang dùng phấn phủ gì vậy?

Tks ấy nhiều ^^
    • 80 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em có bán loại phấn phủ dành cho da dầu của The faceshop và Skinfood.Chị ghé thăm thử xem có hợp không nhé
    mỹ phẩm xách tay The face shop , Tony Moly , Skinfood
    • 111 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

INNISFREE NO SEBUM MINERAL POWDER xài cho da nhờn hay đó các bạn. Đây là phấn phủ, dạng trong suốt nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bel_Bim; 21/06/2013 vào lúc 04:33 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2