Mỹ phẩm - Trang điểm

Phấn phủ dạng bột của hãng nào đẹp và tốt ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 343 Trả lời

• 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các chị
    Sau một thời gian xài phấn phủ dạng bột, em đâm nghiện và bỏ luôn dạng phấn nén. Mong các chị tư vấn phấn bột của hãng nào tốt, đẹp tự nhiên, lâu phai và nhất là không gây bóng nhờn. Em cảm ơn ạ :Rose: :Rose: :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Phấn mắt hãng nào đẹp và ko hại da?

Các mẹ thông thái ơi, phấn phủ, nền...đã có mấy topic để review xem loại nào tốt rồi nhưng phấn mắt thì em tìm mãi ko ra. Em mới học trang điểm đang muốn tìm mua loại phấn mắt nào lên mầu đẹp mà ko hại da, các mẹ cho em lời khuyên với.

• Mua đầm bầu ở đâu, của hãng nào đẹp?

Chào cả nhà! Em lần đầu tham gia diễn đàn qua một người bạn giới thiệu! Em vừa nhận được tin vui, nên súng sính muốn đi sắm đồ bầu. Cả nhà có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm mua đầm bầu ở đâu vừa đẹp, sang, để vừa đi làm, vừa đi chơi được không ạ? Em năm nay 26 tuổi! Cảm ơn cả nhà nhiều!

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• 478 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi auyeu301102 Xem bài viết
    Chào các chị
    Sau một thời gian xài phấn phủ dạng bột, em đâm nghiện và bỏ luôn dạng phấn nén. Mong các chị tư vấn phấn bột của hãng nào tốt, đẹp tự nhiên, lâu phai và nhất là không gây bóng nhờn. Em cảm ơn ạ :Rose: :Rose: :Rose:
    Trời đất ơi, em đâm nghiện cái món em đang dùng thì cho chị biết tên của nó với, sao lại đi hỏi các chị tư vấn :Rose:
    • 344 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Mình đang xài semi loose của YSL, đẹp và thích design của brand này lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao ban khong thu mua cua shiseido ay, nen mu anen co loai danhcho da dau ma.lau phai va thich hon bot nhiue,vi danh bot nhanh phai lam ban ah,va no khong chong duoc nam hay tânnhng dau ban
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Em vote cho Guerlain nhé, chỉ ghét mỗi lần đóng mở hộp nó bay phấn quá, nhưng đánh lên thì mịn màng tự nhiên lắm ạ, thích lắm lắm. Em cũng ngó nghiên em semi loose YSL, cũng nghe khen lắm, em thích kiểu thiết kế của nó hihi
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

[QUOTE=msphuongthuy;5541511]Trời đất ơi, em đâm nghiện cái món em đang dùng thì cho chị biết tên của nó với, sao lại đi hỏi các chị tư vấn :Rose:[/QUOTE
    Chi oi, cha la khi em moi thu dung phan phu dang bot, k bit co dung dc k nen mua VOV dung thu. Nay dung dc roi, Ok, nen quyet dinh dau tu thoi a:LoveStruc:
    Sao may em het danh dau dc, huhu
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dating Xem bài viết
    Mình đang xài semi loose của YSL, đẹp và thích design của brand này lắm
    Chi oi, em o SG, YSL mua dau a? Gia bi nhiu chi? No co nhieu mau sang, toi khong hay chi co 1 loai? Khi trang diem em danh kem lot, kem nen, che khuyet diem kha ky nen em chi thich phan phu that tu nhien. Thanks chi
    • 816 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

em vote cho phấn bột VOV. Xài mình phấn bột thường ko được lâu lắm nên em đánh phấn nén rồi mới dặm thêm phấn bột, ko biết có đúng phương pháp ko nhưng mà đánh xong thì nhìn tự nhiên lắm . Em xài cái phấn nén của The Body Shop hút ẩm tốt mà tự nhiên lắm chị ạ :Battin ey:
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chào các chị
    Mình đã dùng qua phấn bột của Mac.của Dio,của coreana .của Lancom ...thêm 1 số nhãn hiệu nữa ,nhưng bây giờ mình dừng lại ở phấn bột của CDP một dòng sản phẩm cao cấp của hãng Sisedo ,thấy ok nhất ,mịn màng mà đẹp lắm .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dùng của GEO đi mọi người, tớ cũng đang dùng, ok lắm, bạn tớ bán mừ (quảng cáo hộ bạn tớ cái), hàng xách tay giá 320k:Thinking:
    • 922 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Dùng esteelauder đi các mẹ mỏng mịn tự nhiên lắm ,mùi cũng dễ chịurooling:

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chi oi, em o SG, YSL mua dau a? Gia bi nhiu chi? No co nhieu mau sang, toi khong hay chi co 1 loai? Khi trang diem em danh kem lot, kem nen, che khuyet diem kha ky nen em chi thich phan phu that tu nhien. Thanks chi
    Em lanh chanh trả lời tí, em nghe nói chỉ có Parkson HN mới có YSL, ở sg hình như k có. Mua online của em Dâu bên muare ( em này ở sg) thì giá 925k, hàng của Dâu em có mua rùi, dùng good lắm k sợ fake, hàng lại có sẵn ở sg, khỏi phải order, em í buôn bán dễ thương lắm, có giao hàng tận nhà. Còn có nick caheomap bên muare, ở HN order trên duty free Hàn Quốc, giá rẻ 720k, em này em chưa mua nên k rõ, chỉ thấy giá rẻ thôi, hình như đang có sẵn hàng ở HN. Semi loose có nhiều tone màu chị nhé, tùy theo màu da mà chọn. Nếu tài chính eo hẹp chị có thể thử loose Laneige của Hàn Quốc, em mua năm ngoái là 450k, dùng mịn màng đẹp lắm, lại tự nhiên nữa , em thì hôm dùng Guerlain, hôm quẹt Laneige, hôm quẹt Mac, tùm lum luôn, hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Suri; 08/05/2009 vào lúc 08:50 PM.
    • 4,348 Bài viết

• 4,298 Được cảm ơn

Pupa đi ^^
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Tớ không trang điểm nhưng thấy bạn bè khen Guerlain lắm.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 1,709 Bài viết

• 2,697 Được cảm ơn

Theo thứ tự yêu thích của mình thì đứng đầu là Chanel Cristalline, sau đến Guerlain -> CPB -> Givenchy soft white ^_^
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_thủy_tiên Xem bài viết
    Theo thứ tự yêu thích của mình thì đứng đầu là Chanel Cristalline, sau đến Guerlain -> CPB -> Givenchy soft white ^_^
    Em ơi chị đang dùng của CDP thấy mịn màng đẹp lắm hơn những loại chị đã dùng qua . Em thấy Chanel dùng thix lắm à ,hơn CDP à ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang dùng phấn bột Sempere của Geo rất thích,, rất mịn và thật da, chị dùng thử xem sao nhé
    • 222 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em cũng vừa bon chen phấn phủ, thích mê mà đang học nên cũng chưa biết nên mua cái nào cho vừa túi xiền nữa hihi:Battin ey:
    Ghiền nhất vẫn là YSL vì hãng này em thấy loại sp nào ai cũng khen hết, mỗi tội đắt :Laughing:
    Loài người tới bây giờ vẫn còn bủn xỉn lời khen mà phung phí lời chê, vẫn đeo đãy 2 túi... túi đàng trước để lỗi của người, còn túi ở sau lưng giấu lỗi của mình.

Chân mình những lấm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người .
    ( Trích "Đắc Nhân Tâm")
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cam on su nhiet tinh cua cac chi. Phan van qua chung, cai nao nghe tu van cung thay me man. Em phai tim hieu dia chi ban o SG de den tan noi moi dc.
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình nghĩ phấn đẹp còn do có hợp với da của mình hay không nữa,,
    bạn mình nó dùng Geo nguyên bộ rất đẹp nhưng mình dùng thì da cứ xỉn lại , sau đó chuyển sang của SSD dùng thì lại chỉ hợp dòng dưỡng chứ dòng maskup cũng k hợp, cầu kỳ hì hục lót rồi phủ, vậy mà gặp ai cũng hỏi mình "ốm à?":Sad:, hóa ra là sắc mặt k tươi, da xám xịt, rửa sạch mặt thấy da còn sáng hơn:Thinking: thế là tức tốc đi kiếm cái khác, bây giờ mình trung thành với nền và bột phủ của córeana. Nhưng mình dùng lâu lắm mới hết 1 hộp, nhất là cái hộp phủ bột to tướng, toàn xớt bớt cho nhỏ em:Smiling:, bình thường đi làm chỉ thoa chút kem là xong:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi honghoasg1968; 09/05/2009 vào lúc 11:03 AM.