Mỹ phẩm - Trang điểm

Phấn phủ cho da nhờn và da hỗn hợp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 162 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các mẹ da nhờn hay trang điểm thế nào ạh?
    Hiện tại mình đang xài foundation của l'oreal,phấn phủ của cleo...==> phủ loại này nhìn lấp lánh đẹp lắm các chị àh,nhưng mà hay bị nhờn lại lắm...:Sad: nhìn lúc đầu thì thiêt là đẹp,mà đến chỗ nào hơi nóng tí là nhờn bổ chả luôn.nhìn rất ghét .:Thinking::Thinking: em chẳng biết nên thay loại nào cho hợp,:Sigh:da em ko trắng,:Smiling:chỉ muốn trang điểm nhẹ nhàng theo màu da thôi...
    Các mẹ vào đây comment cho em và các mẹ da nhờn và hỗn hợp luôn nhé....

• 485 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Da tớ cũng rất nhờn, nhất là vùng chữ T.
    Tớ ko thể dùng được phấn nén, vì chỉ được 1 lúc là da lại bóng loáng lên, nhìn khiếp lắm.
    Tớ chỉ dùng phất bột thôi (loose). Tuy nhiên nhược điểm của phấn này là độ bám kém hơn phấn nén.
    Hiện tại đang dùng foundation dạng fluid và phấn phủ dạng loose, cả hai đều của MAC, tớ thấy kiềm dầu rất tốt.
    Phấn bột của Pupa cũng khá ổn.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 162 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mẹ Nhimcoi chi xai foundation sau đó xài phấn phủ dạng bột thôi đúng ko?:Thinking:khí hậu chỗ mẹ nó có như ở SGN ko nhỉ,buổi tối mình trang điểm xong đi ra ngoài mới có 1tiếng mà bóng hết cả lên:Sigh:...mắc cỡ chết được :Sad::Sad::Sad:

• 669 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình da dầu lắm, lại hay bị mồ hôi mặt lắm, mình thường không đánh foundation, chỉ đánh lót rổi phủ phấn phủ dạng cake or dạng bột đều ok hết. Trước mình đánh two way cake của cle'depeau cũng ok cực, buổi trưa chỉ lấy bông quệt lại vài phát là ok cả ngày nhưng vì tính mình hay thích thay đổi nên đánh hết 2 hộp này lại cứ chuyển lung tung nhưng mình thấy chưa cái nào qua mặt đượckk nó. Mình thấy mọi người cũng ca ngợi dòng Malt Touch của YSL kiềm dầu tốt lắm. Bạn thử xem

• 1,127 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TepMoon Xem bài viết
    Mình da dầu lắm, lại hay bị mồ hôi mặt lắm, mình thường không đánh foundation, chỉ đánh lót rổi phủ phấn phủ dạng cake or dạng bột đều ok hết. Trước mình đánh two way cake của cle'depeau cũng ok cực, buổi trưa chỉ lấy bông quệt lại vài phát là ok cả ngày nhưng vì tính mình hay thích thay đổi nên đánh hết 2 hộp này lại cứ chuyển lung tung nhưng mình thấy chưa cái nào qua mặt đượckk nó. Mình thấy mọi người cũng ca ngợi dòng Malt Touch của YSL kiềm dầu tốt lắm. Bạn thử xem
    Có em đang dùng YSL Matt Touch đây , da em nhờn nhiều vùng chữ T, em dùng base, found YSL và phủ loose Guerlain lên là mịn màng tự nhiên lắm, và k hề bị bóng mặt nhé, thích lắm í, dùng rồi em ghiền luôn, nhưng da chị nào có vết thâm hoặc mụn thì nên dùng Mac í vì nó che phủ good hơn, YSL thì mỏng nhẹ lắm. Mac em cũng có dùng found và powder dòng studiofix nhưng em thấy ysl kiềm dầu tốt hơn, mà ysl dùng thì hao hơn Mac nhiều nhá :Crying:.Theo em da chị nào ít khuyết điểm mà dầu nhiều thì nên đầu tư ysl ạ:LoveStruc:

• 1,488 Bài viết

• 1,936 Được cảm ơn

Đúng là với da đổ dầu nhiều mình thấy base và foundation YSL matt touch oil free là "the best".
    Còn nếu da hỗn hợp thiên dầu, sống ở khí hậu nóng thì có nhiều lựa chọn hơn.
    VD như base Le blanc de Chanel, Cle de peau beaute: Fluid foundation, Double perfection cream poudre (Chanel) , loose Chanel cristalline hoặc Loose của Guerlain.
    Những sp này control oil tốt, mỏng, nhẹ, tự nhiên, độ che phủ phù hợp với da ít khuyết điểm.
    Da đẹp hay control oil tốt hay ko, lớp trang điềm bền hay ko phụ thuộc chủ yếu vào foundation :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 222 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

YSL là gì vậy mấy chị ơi?
    Loài người tới bây giờ vẫn còn bủn xỉn lời khen mà phung phí lời chê, vẫn đeo đãy 2 túi... túi đàng trước để lỗi của người, còn túi ở sau lưng giấu lỗi của mình.

Chân mình những lấm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người .
    ( Trích "Đắc Nhân Tâm")

• 2,418 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

các mẹ ơi . vậy da em hỗn hợp thiên dầu thì dùng base và found nào vừa cảm giác nhẹ mặt mà lại che phủ tốt được ạ ? Hnay Em test cái base matt touch oil free của YSL thì thấy oki lắm , nhưng mà nó chỉ là lớp base trong suốt , nên những vết thâm và mụn trên mặt em vẫn thấy rõ

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Da tớ cũng rất nhờn, nhất là vùng chữ T.
    Tớ ko thể dùng được phấn nén, vì chỉ được 1 lúc là da lại bóng loáng lên, nhìn khiếp lắm.
    Tớ chỉ dùng phất bột thôi (loose). Tuy nhiên nhược điểm của phấn này là độ bám kém hơn phấn nén.
    Hiện tại đang dùng foundation dạng fluid và phấn phủ dạng loose, cả hai đều của MAC, tớ thấy kiềm dầu rất tốt.
    Phấn bột của Pupa cũng khá ổn.
    hichic chi oi em cũng sài phấn phủ của MAC, case nhưng mà sao em thấy đánh 1 lúc thì da mình đen qua huhu.
    Chị có bị thế không??

• 485 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss_u_much Xem bài viết
    hichic chi oi em cũng sài phấn phủ của MAC, case nhưng mà sao em thấy đánh 1 lúc thì da mình đen qua huhu.
    Chị có bị thế không??
    Hic, sao lại đen hở em?
    Da chị ko trắng lắm, chị dùng dưỡng ẩm Loccitan, foundation loại Studio Fix Fluid NC25, phấn phủ Select Sheer/Loose 20, da mịn lắm, màu da tự nhiên như ko có gì ấy. Nhưng đang thích da sáng hơn một chút nên lần tới sẽ chuyển sang dùng cả nền cả phủ màu NC 20.
    Em có xài foundation ko? Nếu chỉ dùng dưỡng ẩm rồi phủ Loose mà da lại nhờn nữa thì bay nhanh lắm, một hồi là ko thấy gì ngay
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3