• 0 Lượt chia sẻ
  • 886 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi là loại phấn má hồng trang điểm tự nhiên nhất. Em định mua mà chưa biết nên dùng loại nào.
    Mọi người tư vấn giùm em nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Phấn má hồng étude - hạn sử dụng

Chẳng là em vừa mua một hộp phấn má xách tay về :Thinking: Nhìn trên hộp "triện" hai hàng số màu đỏ, hàng trên là 080702 Tức là ngày sản xuất ngày 02 tháng 07 năm 2008 hả các mẹ? :( (Theo cách viết của Hàn Quốc ý), như vậy tức là nó sản xuất lâu roài, vậy mà em vẫn tha về, nhìn nó vẫn đẹp lắm, ko...

• Phận má hồng - Mardel Gobineau

Bộ truyện này hồi xưa còn nhỏ em đọc "trộm" của bà chị gái đi mượn về. Hồi đó đọc mà sợ lắm, vì còn nhỏ mà dám đọc truyện "người lớn". Nhưng mà cảm nhận của em là truyện rất hấp dẫn. Bây giờ em đang săn lùng để mua trọn bộ về đọc nhưng mà khó kiếm quá. Có ai quan tâm đến bộ sách này thì vào đây...

• Hàng xách tay Hàn Quốc : bộ mỹ phẩm chăm sóc da ngăn lão hóa,kem chống nắng mặt...

* Giá Thị Trường :900.000 vnđ * Giá của shop : 600.000 vnđ -Bộ Mỹ Phẩm Dabo Hydro Collagen Bộ...

• 35 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình thì thích dùng my pham của hàn, vì nó ngon, bổ, mà còn rẻ, quan trong là sản xuất ở châu á, phù hợp với dân châu á, về màu sắc cũng như thành phần sản phẩm, the face shop hay tonymoly, skinfood đang đc gioi trẻ biết den nhiều đó ban
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trang điểm tự nhiên cũng phụ thuộc vào lượng đánh và tông màu mình chọn nữa mà. Mỹ phẩm Hàn thì có nhiều tông màu rất cute, đáng yêu nhưng mình có cảm giác nó không giữ được lâu cho lắm hay tại mình da dầu nhỉ? Nhưng dùng của MAC thì mình thấy khá ok. Bạn thử tham khảo xem nhé!
    • 57 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thật ra mỗi nhãn hiệu đều có những dòng sản phẩm theo xu hướng tự nhiên bạn nhé, k phải chỉ có mỹ phẩm Hàn mới ngon bổ rẻ đâu, còn nhiều nhãn hiệu khác cũng ok lắm nhé, ví dụ như : l'oreal, garnier, bourjois, maybeline, benefit,...các em này giá dao động khoảng 200-400k. Bạn cứ mua màu nào mà mình thích đó, rồi apply lên mặt thử, chủ yếu do cách bạn đánh thôi, bạn đánh đậm thì khác, còn đánh nhẹ nhàng thì nó phớt phớt nhìn cũng tự nhiên rồi, k nhất thiết phải mua loại nào ghi là tự nhiên mới được đâu bạn ah; chẳng qua các hãng làm vậy để quảng cáo cho bán chạy thôi vì bây h cái gì cũng đòi tự nhiên mà.
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình dùng phấn má hồng kem của the face shop.dễ đánh mà giá cũng hợp lí.màu trẻ trug
    • 286 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Phấn má mình luôn vote cho bourjois, có cả dạng phấn lẫn dạng kem, màu sắc đa dạng đánh ko lên mụn, từ xưa mẹ mình đã dùng đến bây h thì mình cũng nghiệm