Mỹ phẩm - Trang điểm

Phấn / Kem nền và các bước trang điểm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 256 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em muốn trang điểm nền thật tự nhiên và mịn,nhưng ko biết chọn sản phẩm nào mấy chị tư vấn dùm em với nhé,nếu như nói từng bứoc và nêu từng loại sản phẩm khi trang điểm nền thì tốt quá,cám ơn mấy chị!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mỹ phẩm Ohui - Các bước trang điểm đúng

Chào cả nhà, Mình có một số mỹ phẩm của Ohui mang từ Korea về, thuộc dòng sản phẩm làm trắng da, gồm nước hoa hồng, chất tinh dầu, sữa dưỡng, dưỡng chất cho da mặt, base, foundation, kem chống nắng 42 & 45. Vui lòng hướng dẫn cho mình từng bước trang điểm đúng với, vì mình ít dùng nên k rành...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Danh sách những chất cần cho bữa ăn của bé

Nhu cầu dinh dưỡng của trẻ sẽ thay đổi và tăng theo từng giai đoạn tuổi. Để đảm bảo cung cấp dinh...

• Các bước trang điểm cho da dầu, lỗ chân lông to và rất nhạy cảm?

Các bạn và các chị ơi, da em ngày truớc chỉ dầu thôi, sau này bị mụn trứng cá, em xài lung tung và đủ các loại trị mụn, trong đó có cả kem trộn mà em không biết. Sau đó da mặt giờ yếu kinh khủng, mụn li ti và rất dễ bùng phát khi em dùng một laọi mỹ phẩm nào. Em đã ngưng tất cả, không dùng bất cứ...

• 317 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phan Tuyết Nga
    Em muốn trang điểm nền thật tự nhiên và mịn,nhưng ko biết chọn sản phẩm nào mấy chị tư vấn dùm em với nhé,nếu như nói từng bứoc và nêu từng loại sản phẩm khi trang điểm nền thì tốt quá,cám ơn mấy chị!
    Em dùng base ( nền ) của Shiseido , Nina Ricci rất mịn và thật da.

• 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Tớ mới thấy 01 người đánh kem nền (hình như là kem phấn) của Shiseido đẹp lắm, rất mịn và tự nhiên, lại có chống nắng nữa. k cần đánh thêm phấn phủ hay sao đó. Bạn nên đến cửa hàng để được tư vấn. Loại hộp màu xanh. SP 36. tớ đang định sẽ dùng thử loại này.
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da em là da nhờn, em nên dùng loại kem nền và phấn phủ như thế nào là thích hợp ạ? mong các sư tỉ chỉ giáo giùm em với!!!!!!!!!! (*v*)
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Da nhon thi dung kem nen (make up base) hoac la duong da danh cho da nhon, sau do dung phan phu phai co chu MATTE hay shine control.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Loại two way cake của shiseido dùng cũng được lắm, ngoài ra có thể dùng của clinique, marykay, hoặc l'oreal cũng ổn lắm. Chủ yếu là da bạn có đẹp không, da không đẹp thì đánh cái gì cũng thấy xấu , chẳng thể đẹp được.http://forum.88andlife.com/showthread.php?t=6945
    • H&A
    • 9 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tutu
    Em dùng base ( nền ) của Shiseido , Nina Ricci rất mịn và thật da.
    chị ơi Nina ricci đã đóng cửa rồi chị ah, bên em sp của nó đang giảm giá 50% đấy, nó cố bán nốt . Chị phải tìm sp để thay thế dần dần rồi
    • 15 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mebong lam PR nen viec trang diem cung quan trong lam, no la cong viec hang ngay cua minh truoc khi di lam, gui ban cac buoc mebong thuong lam nhe, hy vong se chia se duoc mot phan thong tin huu ich voi ban:
    - Sang ngu day, lam sach mat bang sua rua mat.
    - Dung nuoc skin (hoac toner) thoa deu len mat bang bong cotton, (neu vao mua lanh, da kho qua thi dung them emulsion nua) buoc nay giup can bang da va lop trang diem khong bi kho moc. Neu da ban thuoc goi GOOD thi ban cung co the bo qua buoc nay.
    - Dung phan base. Mot so nguoi thuong khong dung phan base, nhung doi voi minh phai trang diem hang ngay nen buoc nay quan trong, vi no co tac dung bao ve da. (khong dung bong cotton dau, dung bong mouse de danh, va tuyet doi khong bao gio dung tay nhe, nhieu nguoi hay dung ngon tay de quet lam)
    - Dung foundation. Buoc nay se la buoc quan trong quyet dinh lop phan trang diem cua ban co min dep, che duoc nhung khuyet diem, nhung vet tham nhat nhat neu co hay khong. Buoc nay thi cung dung bong mouse, va nho rang khong dung bong mouse miet phan len mat nhu danh lop base, ma nen cham len mat, tu tu tung vung mot, neu ban dung bong mouse miet phan tren mat nhu danh base thi chac chac lop phan cua ban khong bao gio hoan hao, va bam khong lau tren mat ban suot ca ngay dau.
    - Dung phan phu. Muon dung phan dang banh hay dang bot thi tuy ban. Neu mat nhieu khuyet diem thi nen dung dang nen, loai nay do bam tot, neu da dep thi dung phan dang bot, se tu nhien, nhung do bam khong tot bang dang nen. Cai nay thi minh hay dung bong phan binh thuong, nhung may lan ra ngoai trang diem du tiec thi minh toan thay ho dung mot cai co that to de danh cho minh, ma khong phai la quet quet len mat dau ma cu de co vuong goc voi mat minh roi dam thang vao, ho bao the thi phan moi min, ben ma dep.
    - Sau do thi den mat, ma, moi.....

Den trua thi cai mui cua minh no hay bi bong nhon mót ti vi da minh la da nhon ma, neu ban cung the thi dung quen dung them giay tham dau nhe (mua o nha thuoc thi co loai cua Acness, mua o Medicare thi nhieu loai ma). Dung loai nay thi vua tham duoc luong nhon va dau do ra tren mat nhung luc troi nong phai di ra ngoai ma lai khong lam troi lop phan trang diem nhu la khan giay. Chang bao gio minh dung khan giay de lau mat.

- QUAN TRONG: Khi di lam ve dieu khong the thieu truoc khi di ngu la: tay trang bang nuoc tay trang, rua mat sach bang sua rua mat, tay te bao chet (1 - 2 lan / tuan). Neu ban lam hang ngay thi viec trang diem chang anh huong gi den da cua ban, nhung neu quen thi khong tot dau nhe!

Kinh nghiem 3 nam dung my pham trang diem cua minh gui het cho ban roi day nhe! Co thong tin nao hay thi dung quen mebong day.
    • 35 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mẹ em dùng Mary Kay khen lắm ạ, mịn mặt lắm, nhưng mà kể ra nó đắt à. 220k mà có chút xíu à.

Em dùng Kanebo Revue, cả cái hộp là 675k. Về độ min thì em thấy vừa ý vì nó blend well với loại concealer nghệ của em, nhìn ko thấy như mấy loại trước em xài. Mỗi tội sao màu nó tối thế, em đã mua màu trắng nhì, (vì bình thường em xài màu 21 của mấy hãng Hàn Quốc), thế mà bôi lên vẫn đen à.

The Face Shop Phytogenic cũng được á. Nhưng loại hộp trắng không chứa chì nên em đánh nhiều lắm mới coi được. Mà ngặt cái cũng ko blend well với concealer.

Nhiều người thích Laneign slide up, em thì không thấy thích mấy vì nó che phủ không tốt, cũng ko blend well.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 355 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAlex
    Da nhon thi dung kem nen (make up base) hoac la duong da danh cho da nhon, sau do dung phan phu phai co chu MATTE hay shine control.
    MeAlex ơi, em thấy chị rất có kinh nghiệm trong việc làm đẹp. Chị cho em hỏi một chút về phấn trang điểm Lancome với. Em đang có hai hộp phấn của Lancome: một hộp phấn nén Mat Finish màu Begie Neutre và một hộp phấn mắt 4 , em đang rất muốn mua một lọ phấn Fodution của Lancome nhưng không biết mua loại nào và màu gì thì đẹp. Chị tư vấn cho em với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu trang điểm chuyên nghiệp thì dùng phấn mác ấy, màu đẹp, bền, và mịn nữa, nó còn không gây mụn và điều tiết dầu. Nếu như da trắng thì bạn chọn màu NC 15, 20. còn da ngăm thì dùng các màu NC 25, 30, 35. Mình thấy mác nó thiên về các màu nâu đặc biệt là cho da ngăm, đánh trông rất đẹp.
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibirom
    Nếu trang điểm chuyên nghiệp thì dùng phấn mác ấy, màu đẹp, bền, và mịn nữa, nó còn không gây mụn và điều tiết dầu. Nếu như da trắng thì bạn chọn màu NC 15, 20. còn da ngăm thì dùng các màu NC 25, 30, 35. Mình thấy mác nó thiên về các màu nâu đặc biệt là cho da ngăm, đánh trông rất đẹp.

phấn mác là phấn gì, bán ở đâu vậy bạn, minh chưa bao giờ nghe nói đến.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

phấn mác là phấn gì, bán ở đâu vậy bạn, minh chưa bao giờ nghe nói đến.
    Mình ở đà nẵng nên không biết ở Hà nội và Sài gòn bán ở đâu cả. Để biết thêm chi tiết của nó ấy vào đây xem này http://www.maccosmetics.com/template...=CATEGORY15107. Nhưng tớ nghĩ ở Hà Nội và Sài Gòn cũng có đấy, nhiều nữa là đằng khác, nhưng giá cũng không rẻ đâu, tầm 415k cho mỗi hộp phấn powder.
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibirom
    Mình ở đà nẵng nên không biết ở Hà nội và Sài gòn bán ở đâu cả. Để biết thêm chi tiết của nó ấy vào đây xem này http://www.maccosmetics.com/template...=CATEGORY15107. Nhưng tớ nghĩ ở Hà Nội và Sài Gòn cũng có đấy, nhiều nữa là đằng khác, nhưng giá cũng không rẻ đâu, tầm 415k cho mỗi hộp phấn powder.
    cảm ơn thông tin của bạn nhé, mình sẽ để ý tìm.
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nhớ ngày xưa có bài báo nói MAC là dòng trang điểm chuyên nghiệp chỉ chuyên dùng cho các cô chuyên lên sân khấu, đánh lên sẽ rất chuẩn và bắt sáng, tuy nhiên nếu dùng thường xuyên lâu dài thì hoàn toàn không có lợi cho da, da sẽ nhanh chóng bị xuống cấp, cái này không biết có đúng không nhỉ? Nghe thấy cũng sợ sợ
    Phố vẫn hoang vu từ lúc em đi...
    • 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&A
    chị ơi Nina ricci đã đóng cửa rồi chị ah, bên em sp của nó đang giảm giá 50% đấy, nó cố bán nốt . Chị phải tìm sp để thay thế dần dần rồi

Chị ơi, cửa hàng chỗ chị là ở đâu em muốn qua mua?

Mầy lần trước toàn phải nhờ đứa bạn ở Pháp cầm về.
    • 629 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bumngan
    Tớ mới thấy 01 người đánh kem nền (hình như là kem phấn) của Shiseido đẹp lắm, rất mịn và tự nhiên, lại có chống nắng nữa. k cần đánh thêm phấn phủ hay sao đó. Bạn nên đến cửa hàng để được tư vấn. Loại hộp màu xanh. SP 36. tớ đang định sẽ dùng thử loại này.
    Confirm nhé, tớ đang dùng cái này, nó là kem chống nắng dạng stick của SSD, có thể dùng như 1 foundation hoàn hảo vì nó mịn và che khuyết điểm của mặt luôn, tớ chung thuỷ với cái này vì một công đôi việc vừa chống nắng( SPF 36) vừa trang điểm luôn. Sau khi bôi đều cái này lên mặt thì dùng thêm 1 lớp phấn phủ thật mỏng lên rất đẹp ( tớ cũng dùng luôn cái two way cake của SSD màu Beige, cái Sun Protect Foundation này cũng màu Beige luôn, tiệp màu với phấn), hoặc ko dùng phấn cũng ko sao nhưng tớ e mặt hơi bóng chút xíu và bắt bụi.
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo
    Confirm nhé, tớ đang dùng cái này, nó là kem chống nắng dạng stick của SSD, có thể dùng như 1 foundation hoàn hảo vì nó mịn và che khuyết điểm của mặt luôn, tớ chung thuỷ với cái này vì một công đôi việc vừa chống nắng( SPF 36) vừa trang điểm luôn. Sau khi bôi đều cái này lên mặt thì dùng thêm 1 lớp phấn phủ thật mỏng lên rất đẹp ( tớ cũng dùng luôn cái two way cake của SSD màu Beige, cái Sun Protect Foundation này cũng màu Beige luôn, tiệp màu với phấn), hoặc ko dùng phấn cũng ko sao nhưng tớ e mặt hơi bóng chút xíu và bắt bụi.
    Bạn có thể chụp ảnh sản phẩm post lên cho mình xem được không?
    • 1,663 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Nguyên văn của Mebong:
    - Dung phan base. Mot so nguoi thuong khong dung phan base, nhung doi voi minh phai trang diem hang ngay nen buoc nay quan trong, vi no co tac dung bao ve da. (khong dung bong cotton dau, dung bong mouse de danh, va tuyet doi khong bao gio dung tay nhe, nhieu nguoi hay dung ngon tay de quet lam)

Chị ơi cho em hỏi thêm với, em chuyên dùng tay để đánh phần base em thấy cũng không vấn đề gì :3: , chị có thể giải thích cho em là tại sao lại tuyệt đối không được dùng tay ạ dùng mouse thì có tác dụng thế nào và và cái mouse của chị nhìn nó ra răng ạ? Thanks!
    • 3,547 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo
    Bạn mua 2 cái này bao nhiêu xiền thế? Tớ da dầu không biết có dùng được bộ này không?