Mỹ phẩm - Trang điểm

Phấn Hilight nên dùng loại nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.62K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào xài mỹ phẩm cho mình hỏi tí
    Phấn Hilight nên dùng loại nào nhỉ. Mình nghĩ base và phấn phủ thì phải dùng hàng tốt (mình xài Shiseido) còn HLight thì xài tương đối thôi cho tiết kiệm. Mẹ nào biết HL nào tốt mà giá rẻ tí không chỉ cho mình với
    Cám ơn các mẹ nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Aza
    • 6 năm
    • 280 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Chị thử check mấy cái này xem:
    - Albatross blush của NARS
    - mineralize skinfinish của MAC, nhưng mấy màu highlight đẹp toàn hàng LE, ko biết có ai ở VN còn hàng ko
    - High beam và Moon beam luminizer của Benefit (em chưa dùng qua nhưng thấy nhiều người khen)
    - BB shimmerbrick thì mắc hơn nhưng em thích nên cứ đưa vào
    - rẻ nhất chắc sẽ là các loại mineral mọi người trên muare vẫn bán, chị vào ngó nhà mineral xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 965 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Shimmer của Bobbi Brown rất đẹp nếu như được apply nhẹ 1 lượng vừa đủ lên 1 số vùng trên mặt như sống mũi, gò má....Nhưng em nghĩ ai da dầu ko nên dùng em này, vì nó rất bóng để tạo hiệu ứng trước ánh đèn, nếu apply ko khéo mặt dễ bị bóng nhẫy Rẻ hơn em thấy The face shop cũng có 1 loại shimmer tương tự thế này ạ. Em mượn ảnh của 1 bạn :
    Bên trái là của Bobbi, bên phải là của The face shop :

Em đang dùng và rất recommend cho shimmer của Chanel :

Cái này chỉ có nhũ nhẹ, đủ làm mặt mình sáng thôi chứ ko bị bóng - vì da em dầu kinh khủng. Em này có thể dùng đi làm ban ngày thoải mái vì nó rất nhẹ nhàng ko bị phô ạ
    • 2,517 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

cái BBshimmer chị Trang nói đúng đấy ạ, dễ làm mặt mình bóng nhẫy lắm, nhiều hình em xem trên mạng nhìn ko đẹp đâu...

Em vote cho High Beam của Benefit, nhìn gần cũng ko thấy nhũ bị lộ mà dưới ánh đèn da mình nó sáng chỗ high light lên, da căng bóng mịn, nhìn thích lắm ^^
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

albatross của Nars đẹp lắm , cực tự nhiên vì nhũ nhuyễn, mà lại bắt sáng tốt cho vùng cần nhấn nhá vô cùng, lại k có màu nữa.

up thêm cái hình chia phần đánh light cho cả nhà coi thêm cho vui
    • 219 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Hix chắc các mẹ da đẹp nên dùng highbeam thấy đẹp, chứ như tớ apply highbeam lên xong thấy chỗ đó nó ko căng bóng mịn mà nó cứ khô khô rùi đóng vảy sao ý Giờ tớ toàn phải dùng dạng bột à
    • 1,229 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Hay quá ! Đúng cái mình đang quan tâm ! Thanks chủ top nhé!:Rose:
    Thế có ss nào dùng qua highlight Guerline Meteorites Voyage Exceptional Pressed Poder chưa ạ, cho em tý review với ! Từ khi bít làm điệu tới bi giờ chưa bao giờ dùng HL, mỗi hôm rùi test thử HLGuer này là lần đầu tiên nên kg bít các brand khác dư lào ??? Thanks các ss nhìu !:Rose:
    • 621 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

tớ dùng phấn highlight của BJ thấy xinh lắm, nhóng nhánh vừap hải, tông cam đó, đánh lên ai cũng kêu nhìn trẻ trung hơn ^ ^
    • 1,229 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo.Princess Xem bài viết
    cái BBshimmer chị Trang nói đúng đấy ạ, dễ làm mặt mình bóng nhẫy lắm, nhiều hình em xem trên mạng nhìn ko đẹp đâu...

Em vote cho High Beam của Benefit, nhìn gần cũng ko thấy nhũ bị lộ mà dưới ánh đèn da mình nó sáng chỗ high light lên, da căng bóng mịn, nhìn thích lắm ^^
    Công nhận em Ro hợp highbeam Benefit !Thấy em dùng highbeam mà mê luôn írooling:, nhưng nó lạng lỏng vậy có khó apply kg em, chị sợ trình còi của chị khó control lượng phấn ???
    Cái BBshỉmme nhìn rất nhìu nhũ nhóng nhánh, chắc phù hợp với party buổi tối, bắt sáng lung linh chắc đẹp lắm nhỉ?
    • 2,517 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Shimmer Brick của BB em thích màu Rose, nhìn nó xinh quá, mà em xem hình thì thấy chị Tây kia apply toàn mặt thì bóng nhẫy, nhũ lộ rõ nên cũng ko thích, có khi tìm xem ai có em xin xài thử mới dám mua
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 1,378 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

em ko thích hightlight có nhũ nên hem bít mua của ai
    • 1,584 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

albatross của NARS đẹp hơn BB shimmer đấy, albatross là nhũ trắng ánh hồng,làm mặt mình sáng và hồng hào khỏe mạnh, nhũ mịn hơn BB mà lại ko lấp lánh hơnBB.
    Nếu so với highlight của benefit (high beam, và moon beam) thì albatross dễ xài hơn
    • 141 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

tò mò ko biết Nars albatross trông thế nào. em googled và đây ạ:

ELF gotta glow là dupe của nó:
    • 1,584 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

mình thấy là có dupe được màu cũng ko dupe được cái texture và độ mịn của NARS đâu.
    cũng giống blush vậy, mình thấy mấy màu dupe orgasm ngay cả của MAC ko có màu nào đẹp bằng orgasm thiệt hết á.
    cái hình google của bạn gì đẹp quá, albatross làm highlight nên ko oánh nhiều lên như vậy, nhưng nó tạo ánh cũng nhẹ vậy đó, chứ ko lộ như BB shimmer.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi radar; 03/05/2010 vào lúc 02:39 PM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm base mà k bít dùng cái nào,đang đợi các mẹ pm hihi.Cũng đang ngó nghiêng cái HIGHLIGHT này của etude mà k bit dư nào .
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mattroilanh2711; 11/05/2010 vào lúc 10:56 PM.
    • 83 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em chưa dùng high light lần nào nhưng mà đang định tăm tia đi mua 1 cái
    e nghe khen cái high beam của Benefit lâu rồi ..nhưng giờ thấy các chị khen cái Nars Albatross,và cái shimmer của Bobby Brown ...
    đọc cm thì có lẽ cái Nars dùng ban ngày hoặc trang điểm tự nhiên thì hợp còn Bobby Brown có lẽ hợp ban đêm hoặc chụp hình
    Lót dép ngồi ngóng tiếp ai có kinh ngiệm dùng các loại này cho e thêm lời khuyên để đưa ra quyết định cuối cùng với hihi
    Nhân tiện cho e hỏi high beam và moon beam khác nhau chỗ nào ạh