• 582 Bài viết

• 1,342 Được cảm ơn

Chào các chị em,
    Tình hình là từ trước đến giờ khi MU em vẫn chung thuỷ dùng base của Lancome (loại SPF 15 hay 25 j đó em ko nhớ rõ tên ạ ). Da em bình thường, không khô không nhờn, duy chỉ ra 1 chút nhờn trên vùng mũi thôi ạ. Dùng Base Lancome rất thích luôn nhưng giờ tự dưng em lại muốn thay đổi cho biết (có tí bon chen ).

Cả tuần nay em ngồi nghiên cứu cái món này mà mãi chưa quyết định được nên mua loại gì: base hạt trắng của Guerlain, Channel, YSL, Estee Lauder, hay các loại của HQ như the face shop, skin food, the body shop,.... ạ. Em thì không quan trọng đắt hay rẻ, quan điểm là miễn sao đẹp và ko làm hại da là được ạ.

Nhờ các chị em tư vấn giúp em vụ này nhé:
    - Loại nào dùng tốt? : mịn, nhẹ, không bí da, ko gây mụn và nhờn; Có thể cải thiện da khi sử dụng trong thời gian dài càng tốt ạ .
    - Giá tốt (giá thấp nhất mà các mẹ có thể mua được từ các chị chuyên bán xách tay or showroom uy tín).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,289 Bài viết

• 4,415 Được cảm ơn

Tớ thích Hourglass, giá mua ở Mỹ là 17$ chưa tax, bạn Poloni bán hình như hơn 600k thì phải.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 582 Bài viết

• 1,342 Được cảm ơn

chị yeu_tinh ơi, cái Hourglass này là của hãng nào đấy ạ? em chưa nghe đến bao giờ . chị có thể cho em xem hình của em nó được ko? review của mọi người nữa càng tốt ạ :P
    • 582 Bài viết

• 1,342 Được cảm ơn

có phải base này ko chị ơi? chị dùng nó thấy thế nào ạ?
    • 582 Bài viết

• 1,342 Được cảm ơn

mọi người ơi giúp em với
    • 2,289 Bài viết

• 4,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omazch Xem bài viết

có phải base này ko chị ơi? chị dùng nó thấy thế nào ạ?
    Ờ đúng rồi đấy, chị mua loại 10ml/17$ chưa tax. Chị xài thấy OK, mỏng, mềm, mượt,láng và sáng da. Cũng một dạng như base của BE nhưng xài thì thích hơn, mỏng hơn, rất là ăn phấn MMU hoặc các dạng phấn bột. Chị thấy mọi người khen nên cũng xí xớn mua theo, bên topic của bạn Poloni cũng nhiều người dùng đấy. Hãng này của Mỹ em ạ, son của nó xài cũng thích lắm.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • 169 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Ờ đúng rồi đấy, chị mua loại 10ml/17$ chưa tax. Chị xài thấy OK, mỏng, mềm, mượt,láng và sáng da. Cũng một dạng như base của BE nhưng xài thì thích hơn, mỏng hơn, rất là ăn phấn MMU hoặc các dạng phấn bột. Chị thấy mọi người khen nên cũng xí xớn mua theo, bên topic của bạn Poloni cũng nhiều người dùng đấy. Hãng này của Mỹ em ạ, son của nó xài cũng thích lắm.
    Ngoài lề chút, mẹ nó có dùng qua Found của hãng này luôn chưa? nghe Poloni tả hấp dẫn quá.
    • 220 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

up , e đang tìm kiếm base nào thực sự tốt mà giá ko wa đắt ạ . dưới 300k là đc
    • 213 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Em dùng lime base của Skinfood, base nhũ nên sáng mặt, 270k chị ạ
    "Thế giới rộng lớn như vậy, không có nơi nào là không có Dĩ Thâm"
    • 144 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Hourglass xài rất tốt nhưng giá chát thật, nhưng mà vì trang điểm thường xuyên nên phải dùng thôi, hic... đắt nhưng bảo vệ da, làm da trắng mịn hơn là ok, giá mà nó đừng mắc quá như vậy nhỉ, lọ full 30ml hơn 1,5 triệu
    KHÔNG GÌ LÀ KO THỂ, mọi việc đều có thể xảy ra, cho nên chỉ có sự tương đôi mà thôi, ko có sự tuyệt đối