Mỹ phẩm - Trang điểm

Nào mình cùng làm Handmade Soap!!! (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 1.05K Trả lời

91 Người đang theo dõi

• 389 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzinsleep Xem bài viết
    Share với nhà mình bánh Avocado soap của Zin vừa làm hôm qua.

Thành công mẻ này là cả 1 quá trình phấn đấu của Zin, vượt qua nhụt chí vì thất bại ở việc làm dầu bơ, thất bại ở việc tạo màu soap, thất bại ở độ cứng soap...

Haizzzz, cuối cùng sau 2 lần làm dầu bơ handmade và 2 lần làm soap hỏng, mẻ Avocado soap với thành phần chính là dầu bơ handmade (dầu Zin tự chiết từ quả bơ tươi), thịt bơ tươi xay nhuyễn đã thành hình, màu xanh tự nhiên từ nước lá dứa ép, thơm hương lá dứa tự nhiên:

Nhìn cái này ở ngoài chắc mình tưởng bánh mà ăn mất thôi. Nhìn ngon wa đi mất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 501 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanh_hiii Xem bài viết
    Chị Zin ơi, em làm dầu bơ và bị hỏng đây,chị chỉ cho em cách chị làm với, cảm ơn chị nhá nhá.
    Em bị hỏng ở khâu nào vậy em? Có thể nói rõ hơn ko để chị tìm xem tại sao hỏng nhé.
    • 4,509 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanh_hiii Xem bài viết
    Chị Zin ơi, em làm dầu bơ và bị hỏng đây,chị chỉ cho em cách chị làm với, cảm ơn chị nhá nhá.
    CÓ phải khi cho avocado oil vào, soap của bạn nhanh bị trace rồi sau đó thì tách dầu, đúng ko?
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có chị nào ở Hà Nội nhận dạy em với ạ, em là tín đồ mỹ phẩm, nghiện ngập những thứ này ghê lắm, và mới gần đây sau khi dùng qua mấy loại Cv soap thì em cũng cuồng hết cả lên, muốn tự làm quá ạ mà không có tí kinh nghiệm nào hết
    • 282 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Ngoài HN hình như có 2,3 người dạy làm soap . Em cứ lên google search là sẽ ra mà
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những soap up lên có bán không ạ, nhìn đẹp quá
    • 4,509 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi steppe191 Xem bài viết
    Những soap up lên có bán không ạ, nhìn đẹp quá

Đây nè bạn : http://mgod.webtretho.com/forum/f249...-soap-1592495/
    • 501 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    CÓ phải khi cho avocado oil vào, soap của bạn nhanh bị trace rồi sau đó thì tách dầu, đúng ko?
    Chị mẹ Pond, khi em cho avocado oil vào thì soap em ko bị nhanh trace nhưng đúng là có hiện tượng tách dầu trong lúc curing. Em ko biết công thức bị sai ở chỗ nào, chỉ nghĩ là dư béo. Sau đó em làm lại mẻ khác, có trộn lá dứa xay vào để lấy màu, thì ko bị hiện tượng tách dầu. Nhưng em vẫn muốn hỏi chị về lý do bị tách dầu ở công thức đầu tiên, và cách khắc phục nó, được ko ạ? Em cảm ơn chị rất nhiều.
    • 4,509 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzinsleep Xem bài viết
    Chị mẹ Pond, khi em cho avocado oil vào thì soap em ko bị nhanh trace nhưng đúng là có hiện tượng tách dầu trong lúc curing. Em ko biết công thức bị sai ở chỗ nào, chỉ nghĩ là dư béo. Sau đó em làm lại mẻ khác, có trộn lá dứa xay vào để lấy màu, thì ko bị hiện tượng tách dầu. Nhưng em vẫn muốn hỏi chị về lý do bị tách dầu ở công thức đầu tiên, và cách khắc phục nó, được ko ạ? Em cảm ơn chị rất nhiều.
    Em cho chị xin tỉ lệ % của avocado oil trong công thức nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nào mình cùng làm Handmade Soap!!!

Tự dưng có hứng quá cơ. Đã có 1 topic về Handmade Soap, nhưng mạn phép lập 1 topic về cách làm Soap. Mọi người tham khảo thêm topic này. http://www.webtretho.com/forum/f69/handmade-soap-xa-phong-chiet-xuat-tu-thien-nhien-482278/ Hướng dẫn bằng tiếng Anh trên trang http://soapmakingfun.com/...

• Trang trí nhà cửa theo mệnh

Đây là các bài viết em chia sẻ lại cho các mẹ để lưu tâm khi bài trí nhà cửa nhé. Phong thủy là...

• 12/2007 Tầng 21 Hội Ủn Ỉn tháng 12: Nào mình cùng lên tầng mới, nào mình cùng dắt nhau đi chơi

Càng đến gần ngày sinh nhật thì tốc độ 888 của nhà mình càng ác liệt. Và em rất vui vì được bắt đầu 1 tầng mới cho hội Ủn Ỉn nhà mình. Chúc các bé Ủn Ỉn hay ăn, hay nói, dù đi học hay ở nhà thì đều ngoan ngoãn, chúc các gia đình luôn hạnh phúc và tràn ngập tiếng cười vui. Chúc cho tình đoàn kết của...

• Mẹo trang điểm tự nhiên trong suốt

Phong cách trang điểm trong suốt không còn xa lạ với bất kỳ cô gái nào nhưng không phải ai cũng...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 501 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    Em cho chị xin tỉ lệ % của avocado oil trong công thức nhé.
    Dạ, cả 2 lần em đều cho tỉ lệ aovocado oil là 30%. Cụ thể
    Lần 1:
    30% shea butter
    30% avocado oil
    30% coconut oil.
    10% castor oil
    20gr thịt bơ tươi.
    ========> soap trace bình thường, sau đó trong quá trình curing thì bị tách dầu khá nhiều, em phải dùng khăn giấy thấm lượng dầu này bỏ. Sau 1 tháng soap đông bình thường và dùng tốt, nhưng ko đủ ẩm như em mong đợi.

Lần 2:
    30% avocado oil
    30% coconut oil
    25% shea butter
    10% castor oil
    5% palm oil
    20gr thịt bơ và 20gr bột lá dứa.
    =========> soap trace bình thường, có xảy ra hiện tượng tách dầu lúc curing nhưng ít, mặc dù vậy, sau khi soap curing xong, em cắt thành bánh chờ ngủ đông 1 tháng thì soap có hiện tượng đổ mồ hôi ròng rã suốt 2 tuần. Em rất tiếc vì có đọc được đó là Glycerin tự nhiên trong soap tươm ra gặp không khí nên đông lại, ko muốn nhưng vẫn phải dùng khăn giấy lau đi vì sợ để lâu soap bị mốc mặt.

Trước giờ làm các loại soap khác em chưa bao giờ bị tình trạng tách dầu và đổ mồ hôi soap này. Lý do soap đổ mồ hôi theo em tìm thông tin là do chênh lệch nhiệt độ dầu và sút, nhưng lúc làm em đã đưa cả 2 về nhiệt độ phòng, nên vẫn ko biết lý do thực sự của việc tươm mồ hôi soap này là gì. Em thích bơ vì độ dưỡng của nó, nhưng quả thật làm mẻ soap bơ này quá cực, em thất bại từ quá nhiều khâu