Trang điểm

Nào mình cùng làm Handmade Soap!!! (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 1.17K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Được hết ^^! Người mới bắt đầu thuờng chọn tầm 200W để không bị quá độ trace...
    Click us ->
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới làm soap lần đầu tiên, mình biết là không được dùng nồi nhôm, nhưng mà mình mượn cái nồi hàng xóm dùng vì nhìn cứ tưởng nồi inox ai ngờ lại bị phản ứng hóa học, soap nó nổi bọc khí, màu hơi đen chứ không có trắng đục như mọi người làm, mình đổ khuôn rồi nó cũng đặc lại, nhưng mình đang lo nếu bị phản ứng hóa học thì soáp đó có xài được nữa không mọi người cho mình ý kiến nha. thk mn nhiều
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tập tành làm soap. Em là dân hai lúa nên em cho thêm nhiều dầu mù u. He he tắm với soap làm từ dầu mù u thích ghê lun. Bao nhiêu mụn nhọt, vảy nấm đi hết. Da lại đẹp nữa
    xem thử soap làm từ dầu mù u tamanu của em nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Son dưỡng môi hanmade làm từ dầu dừa, dầu olive, dầu hạnh nhân, dầu quả bơ, dầu thầu dầu, sáp ong có tác dụng trị thâm môi, trị nẻ, chống năng và hoàn toàn từ thiên nhiên, không hóa chất, có tác dụng chỉ trong 1 đến 2 tháng sử dụng, đảm bảo cho các chị em có một đôi môi hồng hào.
    Mình hiện tại đang nhận bán giá sỉ các loại son dưỡng môi hanmade, son mầu hanmade với giá siêu rẻ, nếu có chị em nào muốn kinh doanh loại này thì ib mình nhé?
    Gía bán lẻ là 50k với son dưỡng mình chỉ lấy sỉ 35k thôi còn son mầu bán lẻ 60k mình lấy sỉ 40k nhé? nếu bạn nào muốn lấy thì nt cho mình vào 01698540578 hoặc emai phamhuyen0102@gmail.com
    Ngoài ra mình còn bán dầu dừa nguyên chất 100% tự làm, bán lẻ là 90k 100ml còn bán buôn là 70k 100ml nhé?có gì ib mình nhé?
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cứ làm chơi chơi, cho vui
    Giờ đã như vậy rồi
    Soap là 1 thứ đam mê khó lòng cưỡng lại ^^

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 709 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Hi cả nhà!Soap mình mới làm hôm nay,mai mới unmold!
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi interview Xem bài viết
    Tập tành làm soap. Em là dân hai lúa nên em cho thêm nhiều dầu mù u. He he tắm với soap làm từ dầu mù u thích ghê lun. Bao nhiêu mụn nhọt, vảy nấm đi hết. Da lại đẹp nữa
    xem thử soap làm từ dầu mù u tamanu của em nhé

HP bạn?
    Click us ->
    • 709 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    My soap:
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hay nè....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi , Có cách nào làm cho kiềm bay hơi nhanh hơn không ,càng nhanh càng tốt ???? (như dùng máy hút gió ,máy thổi ,dùng chất gì.....???? )
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 94 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Quái, hôm trước đi Flea Market, ghé gian hàng soap của Savon De Saigon mua thử. Bạn ấy cho ngửi 1 số hũ đựng xà phòng khác nhau để thử mùi, mà sao mùi kinh quá, kiểu như để lâu quá bị rancid hay quên bỏ hương liệu ấy. Cục soap màu nâu nâu, bạn mình không biết nên mua luôn. Đem về tắm thử thì hôi chịu không nổi, bỏ dở cả cục. Mình thấy bạn ấy FB có vẻ pro mà sao kỳ vậy ta .
    Lâu quá không vào đây, các bạn làm soap đẹp ghê.
    • 94 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

@SavondeProvence: Dầu dừa RBD mà bạn nói, giá rẻ vài chục nghìn/lít phải không? Hình như bán ở Q.6 hay Q.11?
    Bạn trả lời bạn gì ấy ở HN về dầu dừa của BB, mình k hiểu rõ lắm, hình như ý bạn nói dầu dừa của BB là VN xuất khẩu?
    Bạn ấy cũng có quan điểm riêng, vì muốn dầu dừa rẻ thì còn phải chủ động nguồn nguyên liệu là cây dừa nữa, mình thấy VN mình chưa chuyên nghiệp trong chuyện đó lắm. Ngay cả thực phẩm cũng vậy, giá đồ ăn thì cao ngang hoặc hơn Thái nhưng nhân công thì rẻ hơn Thái, tất cả là do nguyên liệu và phí bôi trơn quá mắc.
    Từ trước khi dầu Coco xuất hiện, mình đã hỏi bạn mình là xưởng làm kẹo dừa ở Bến Tre gia công dầu dừa cho mình, và họ báo giá khá cao, cao gấp rưỡi dầu dừa Tin Lành hồi đó mà màu lại màu vàng nữa. Cho nên chẳng biết đâu mà lần khi ở VN này.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi em làm soap mấy lần rồi mà vẫn bị hiện tượng soap trace quá nhanh dù em đã căn nhiệt độ xuống thấp và nhiệt độ của xút và dầu chênh lệch tí xíu thôi nhưng vừa dùng máy xay xong khoảng 5s thôi là đã đông đặc lại rồi, ko thể cho thêm finh dầu hay gì khác cả cả nhà ai chỉ giúp em với huhu
    • 709 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruruyeuanh Xem bài viết
    Cả nhà ơi em làm soap mấy lần rồi mà vẫn bị hiện tượng soap trace quá nhanh dù em đã căn nhiệt độ xuống thấp và nhiệt độ của xút và dầu chênh lệch tí xíu thôi nhưng vừa dùng máy xay xong khoảng 5s thôi là đã đông đặc lại rồi, ko thể cho thêm finh dầu hay gì khác cả cả nhà ai chỉ giúp em với huhu
    Bạn có thể post công thức cụ thể sử dụng dầu gì thì mới tư vấn được!
    • 71 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình còn dư nhiều sữa mẹ. Có mẹ nào có nhu cầu mình cho tại nghĩ ko biết làm mà vứt đi phí quá. Mình ở mỹ đình, hà nội.
    Số may mắn của mẹ San Thái 160 : ngày cấp 11/11/2013
    Thiên thần nhỏ của mẹ thật đáng yêu.
    14h45 19/7 3.2kg
/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */