Mỹ phẩm - Trang điểm

Nào mình cùng làm Handmade Soap!!! (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 1.07K Trả lời

95 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ltien85 Xem bài viết
    Mình 300g dầu, 114g nước, 43g xúc.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Quá nhiều nước rồi.
    Bạn control lượng nc, ko nhất thiết theo cái số lượng nó ghi trên lyecal. Số lí tưởng của nc và lye là 1,7-2:1. Không được giảm quá 1,5:1 nhé

Click us ->
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy c bít làm sữa tắm k ạ chỉ e với ạ

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới làm thêm mẻ kem dưỡng. Có 60g dầu, 25g nước, 10g sáp nhũ hóa. Mới công đoạn hòa tan dầu sáp, nước và đánh lên cho xốp. Thì bị hư do tách lớp. Em chưa rõ nguyên nhân. Ko biết có phải do mua nhầm sáp nhũ hóa ko nữa? Thử đung thêm dầu và sáp thì thấy sáp đông lại. Em nghĩ ko biết họ bán nhầm sáp đậu nành ko nữa. Hix hix.

Hình đính kèm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e mới tập tẹ làm soap cả nhà chỉ giáo cho e chút.bữa trc e có làm mẻ đầu tiên gồm: dầu dừa, dầu oliu,bơ hạt mỡ => bánh ko đc cứng lém, ít bọt,dùng xong thấy sạch chứ ko thấy mềm da.e chỉ biết muốn bánh cứng thì cho thêm dầu cọ, mún nhìu bọt thì cho thêm dầu dừa. cơ mà e vừa mún soap cứng,nhìu bọtj, dưỡng da tốt có mâu thuẫn ko ak? nếu làm đc vậy thì các tiền bối cho e xin cái công thức vs ak.e cảm ơn nhìu nhìu
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungthuy7690 Xem bài viết
    e mới tập tẹ làm soap cả nhà chỉ giáo cho e chút.bữa trc e có làm mẻ đầu tiên gồm: dầu dừa, dầu oliu,bơ hạt mỡ => bánh ko đc cứng lém, ít bọt,dùng xong thấy sạch chứ ko thấy mềm da.e chỉ biết muốn bánh cứng thì cho thêm dầu cọ, mún nhìu bọt thì cho thêm dầu dừa. cơ mà e vừa mún soap cứng,nhìu bọtj, dưỡng da tốt có mâu thuẫn ko ak? nếu làm đc vậy thì các tiền bối cho e xin cái công thức vs ak.e cảm ơn nhìu nhìu
    Chị thử công thức này nhé
    40% olive
    30% coconut
    20% palm
    5% sheabutter
    5% castor oil

Chị dùng ít nước lại sẽ cải thiện độ cứng nhé.
    Chị không nhất thiết phải theo lượng nước mà soapcal đề nghị mà mình có thể theo tỉ lệ nước:lye là 1.7:1 -2:1
    Tức nếu chị dùng soap cal cho ra kết quả 3oz lye thì mìbh chỉ dùng tầm 5-6oz nước nhé.
    Và bọt thì mình thêm dầu Castor cũng cải thiện bọt rất tốt.

Click us ->
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi savondeprovence Xem bài viết
    Chị thử công thức này nhé
    40% olive
    30% coconut
    20% palm
    5% sheabutter
    5% castor oil

Chị dùng ít nước lại sẽ cải thiện độ cứng nhé.
    Chị không nhất thiết phải theo lượng nước mà soapcal đề nghị mà mình có thể theo tỉ lệ nước:lye là 1.7:1 -2:1
    Tức nếu chị dùng soap cal cho ra kết quả 3oz lye thì mìbh chỉ dùng tầm 5-6oz nước nhé.
    Và bọt thì mình thêm dầu Castor cũng cải thiện bọt rất tốt.

thanks b nhìu na.công thức nè có dưỡng da tốt ko b. mjk ko có nhìu kinh nghiệm.1 số cái b nói mình cũng chưa hiểu lém ,palm là gì?
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thanks b nhìu na.công thức nè có dưỡng da tốt ko b. mjk ko có nhìu kinh nghiệm.1 số cái b nói mình cũng chưa hiểu lém ,palm là gì?
    Palm oil đó bạn!
    Hầu như handmade soap đều dưỡng da tốt nhưng bạn muốn chuyên về dưỡng thì phải biết tự superfat và % sp tầm 7% bạn nhé.
    Nhớ chỉnh tối thiểu 5% superfat

Click us ->
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi savondeprovence Xem bài viết
    Palm oil đó bạn!
    Hầu như handmade soap đều dưỡng da tốt nhưng bạn muốn chuyên về dưỡng thì phải biết tự superfat và % sp tầm 7% bạn nhé.
    Nhớ chỉnh tối thiểu 5% superfat

mjk toàn làm bằng công thúc có sẵn,ko làm theo công thức trên trang nc ngoài kia ,1 số từ chuyên môn chưa hiểu rõ.mới ngâm cứu đc 50trang tầng 1.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mjk toàn làm bằng công thúc có sẵn,ko làm theo công thức trên trang nc ngoài kia ,1 số từ chuyên môn chưa hiểu rõ.mới ngâm cứu đc 50trang tầng 1.
    Bạn không nhất thiết phải nghiên cứu lwr wtt vì đây là forum trao đổi. Bạn nên đọc bài huớng dẫn cụ thẻ của các ỷang nước ngoài và xem các video trên youtube nhé!.

Click us ->
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cả nhà cho e hỏi ngu tí, có thể cho mỡ lợn hay sáp ong vào( tỉ lệ ít) để soap cứng hơn thay cho dầu cọ được ko ak? e đã thử cho ít sáp ong vào thấy trace cực nhanh, lúc đầu hoảng lên đây đọc hết 2 tầng mới biết sáp ong làm trace nhanh.