Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Yves rocher ở Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 270K Lượt đọc
  • 664 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình muốn hỏi các mẹ một chút: Các mẹ đang ở Việt Nam có biết hãng mỹ phẩm Yves rocher của Pháp không? Ở Việt Nam đã có chỗ nào bán sản phẩm này chưa?( nếu có thì cho mình địa chỉ với).
    Xin chân thành cảm tạ các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Son dưỡng nào thiên nhiên không gây thâm môi

Em đang tìm loại son dưỡng thiên nhiên để không làm thâm môi, nhưng mà gg search nãy giờ thấy nhiều...

• Nhiều ích lợi cho phái đẹp từ ngũ cốc nguyên cám

Chị em chúng ta đều biết để duy trì cơ thể tươi trẻ và khỏe mạnh, bên cạnh lối sống lành mạnh và...

• Mỹ phẩm Yves Rocher

Mỹ phẩm Yves Rocher của Pháp mới khai trương cửa hàng chính hãng đầu tiên ở Đông Du-Hai Bà Trưng. Cửa hàng to và đẹp lắm các mẹ ạ. Nhiều sản phẩm lắm. Còn có cả dich vụ chăm sóc da nữa đấy. Có mẹ nào mua hàng hay chăm sóc da ở đó chưa? Em hay được cho sp của hãng này sách tay từ Pháp về, dùng...

• có mẹ nào mua hàng yves rocher ở việt nam chưa ạh?

mình biết ở 18 hai bà trưng tp hcm có cửa hàng của yves rocher nhưng chưa mua bao giờ. lúc trước em gái mình từ pháp về ăn tết có mang cho mình một bộ dầu gội + nước hoa mùi trà xanh khá thơm, không biết ở vn có không nhỉ? mẹ nào đã từng đi cửa hàng này hoặc xài đồ yves rocher có thể cho mình tí...

• 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Cho hỏi tí Hà xài loại này bao giờ chưa Hà?? Tốt không??
    • 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Dầu gội trị gàu (dạng gel) em xài thấy được đó bác Liên à.
    Andy Ân
    • 471 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Loại này bên Pháp cũng thông dụng lắm chị Ròm ơi!! giá cả lại rất phải chăng nên em thấy nhiều người xài. Hôm trước mua mấy thỏi son cho cô bạn em nó khen quá trời vì mềm và mịn. Nhưng kem dưỡng da thì có vẻ không tốt lắm. Em thấy nó quảng cáo suốt ngày là " mỹ phẩm chiết xuất từ thiên nhiên"
    Có bác nào máu làm ăn dăng ký làm dại lý di , bọn này bao giờ cũng có dịch vụ chăm sóc da di kèm chu dáo lắm.
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao cái loại mỹ phẩm này nghe lạ hoắt vậy cà. Nhưng mình check thử online thì thấy giá cả rất dễ chấp nhận so với các mỹ phẩm khác. Để mình tìm xem ở các shopping center có bán hay không mua về xài thử.
    • 745 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thưa quí vị là tui xài rồi nhưng mà chỉ có foundation thôi, nên hỏi các thứ khác nữa bởi vì lâu lâu lại giảm giá, sale, offer tùm lum quăng vô nhà nên tui cũng muốn xài dữ lắm, nó rẻ hơn nhiều mấy cái hũ Channel tui đang xài cho nên phải hỏi cho kỹ càng để mua mà.
    Hãy bấm F9 hoặc F12 khi không gõ được tiếng Việt có dấu các bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ở VN chưa có đại lý chính thức của YR đâu nhưng hàng xách tay về thì có. Cái này ở Pháp thông dụng lắm nên mẹ Be Bí chắc ít nghe. Chị Lienrom ơi, em đang dùng kem dưỡng da nè, loại chống nhăn đó. Không biết bên đó sale off là bao nhiêu??Em nhờ đứa bạn mua bên P là 30E - kem dưỡng da, 14E - son, 14E - phấn, 14E -foundation.
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị Sóc Nhím có dùng một kem bôi mắt loại dạng tuýp nhỏ dùng để bôi quanh quầng mắt chống nhăn không? cái này đặc biệt dùng cho vùng mắt thôi. Nó có Q10 nên giảm nhăn.
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy có cái đại lý của hãng náy trên đường Lê Văn Sỹ (quận Phú Nhuận hay quận 3 gì đó). Họ trưng bày hàng hoá cũng nhiều đó.
    Dê Cỏn buồn sừng húc giậu thưa . . .

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Stink ơi, chị không dùng loại đó. Hôm nào ghi lại tên sau.

Mẹ Dê Cỏn có thể nói địa chỉ cụ thể không? Sao nó thuộc "địa bàn hoạt động" của mình mà không biết nhỉ
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chỉ nhớ là nó ở đâu đó - cái đoạn từ cầu Trương Minh Giảng đến cổng xe lửa số 6 í. Nếu đi từ hường cầu Trương Minh Giảng lên thì nó ở bên tay phải. (Hết biết cho cái kiểu chỉ đường của Mẹ Dê Cỏn nhỉ mẹ Soc&Nhim nhỉ ?!!! ;-)

• 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng đồ của hãng này nhưng mới xài son dưỡng môi,son, sữa rửa mặt thôi. Son cũng sắp hết rồi mà lại thích dùng, chẳng biết mua ở đâu. Bác Sóc&Nhím ơi, trong nớ có mua dược không, bác mua dùm em với.
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Website của nó đây: http://www.yves-rocher.co.uk/

Mọi người vào tham quan cho biết mỹ phẩm đó như thế nào!!!
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hơ hơ! mẹ Dê con ơi... xem hộ mình chính xác địa chỉ ỏ SGN với nhé. Nếu mẹ nào đã đến đó rôig thì nhìn hộ tớ ở dó nó bán những gì nhé!!!Tks!!Tks
    Hãng này xài được lắm bác Ròm ạ.. Em đang chống nhăn mắt giống em P nói đây.. Son môi, cream tay cũng được chị ạ...
    Tkanhkiu các mẹ nhiều!!!
    • 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê Cỏn
    Mình chỉ nhớ là nó ở đâu đó - cái đoạn từ cầu Trương Minh Giảng đến cổng xe lửa số 6 í. Nếu đi từ hường cầu Trương Minh Giảng lên thì nó ở bên tay phải. (Hết biết cho cái kiểu chỉ đường của Mẹ Dê Cỏn nhỉ mẹ Soc&Nhim nhỉ ?!!! ;-)
    Me DeCon ơi,
    Nếu vậy thì đi từ hướng cầu TMGiang xuống chứ ?? Phải ý mẹ Decon nói ở cùng bên phía trường DH Vạn Hạnh phải không?
    Andy Ân
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rùi đó mẹ Andy. Ý mình là từ hướng cầu TMG "lên" Tân Bình ấy mà !!! hihihi

• 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ De Cỏn nha.
    Để mình nhờ người nhà chạy lên coi coi có gì rẻ hơn bên đây không :1:
    Andy Ân
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy sữa rửa mặt dùng rất thích mà lại soap free nữa, kem bôi chân tay thì có nhiều loại thì phải, mình thấy cái không nhờn lắm, cái thì nhờn, ngoài nhược điểm đấy ra thì ok, nhất là mùi thơm của hoa thật rất dễ chịu. chắc loại này phổ biến bên Pháp vì mình toàn được người quen cho, sữa rửa mặt mình mua ở Liên Thắng 130.000 VND lọ hình tam giác.
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Chị ơi, Liên Thắng ở Hàng Đào hả? Em cũng dùng cái lọ tam giác ấy nhưng được cho.
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi mẹ Gấu ạ, sữa rửa mặt 130 000, tonic sau rửa mặt cũng hình và giá y hệt