Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm trị nám, đốm nâu ở da

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Da mình có nhiều đốm nâu quá, phải dùng loại đặc trị, làm trắng da đúng không các mẹ? Mình đang lăn tăn giữa Shiseido, Estee Lauder với Ohui, giữa 3 hãng này thì hãng nào có dòng sản phẩm trị nám tốt hơn nhỉ? Ngoài 3 hãng này ra, sản phẩm trị nám có hãng nào OK nhất? Cám ơn mọi người nhé.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Ohui không ăn thua chị nhé.Mẹ em dùng mấy năm liền mà không thấy tác dụng.Đồ HQ sau 1 time dùng đến khi không dùng da sẽ bị xạm đi, nhìn giống người ốm lăm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Meheocon nói đúng đấy, trước đây mình là NV bán mỹ phẩm OHUI, đắt tiền mà ko hiệu quả đâu bạn ạ. Bán cho người thân bị mắng vốn quá trời.....:Crying::Crying:. Da mình bị nám nên cũng có dùng dòng sp trị nám nè, chống lão hóa nè, tốn một đống tiền mà chẳng cải thiện tý nào. Còn Shiseido mình chỉ dùng sửa rửa mặt thôi àh nên ko rỏ lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGA_TT Xem bài viết
    Meheocon nói đúng đấy, trước đây mình là NV bán mỹ phẩm OHUI, đắt tiền mà ko hiệu quả đâu bạn ạ. Bán cho người thân bị mắng vốn quá trời.....:Crying::Crying:. Da mình bị nám nên cũng có dùng dòng sp trị nám nè, chống lão hóa nè, tốn một đống tiền mà chẳng cải thiện tý nào. Còn Shiseido mình chỉ dùng sửa rửa mặt thôi àh nên ko rỏ lắm.
    Hôm qua mình đi Parkson, vì đang có ngày Hội thành viên mà. Nhân viên OHUI chẳng ngó ngàng gì đến mình, chắc tại mình mặc bộ đồ tồi tàn quá :Smiling:, khi mình tự lấy brochure xem rồi hỏi mua hàng thì được trả lời là hết hàng, và không biết bao giờ mới có hàng lại. May quá! Nếu không mình đã mua OHUI mất rồi.

Trong khi nhân viên của EL thì dễ thương cực kỳ. Tư vấn cho mình đủ thứ, chiết sample cho mình đem về dùng thử nữa. Rồi còn bảo nếu mình muốn mua, cứ gọi điện thoại, em ý sẽ mang đến tận nhà cho mình. Mình bị EL chinh phục rồi đó. Nhưng vẫn còn đang băn khoăn chút chút nên vào đây hỏi các mẹ trên WTT thế nào.

Vậy bây giờ bạn đang dùng sản phẩm nào vậy, thấy có hiệu quả không để mình bon chen với?
    Restart DAS

• 147 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đã hỏi rất nhieu nguoi vu tri nam nay nhung deu co cau tra loi la my pham ko an thua.:Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choachnhim Xem bài viết
    Mình đã hỏi rất nhieu nguoi vu tri nam nay nhung deu co cau tra loi la my pham ko an thua.:Thinking:
    :Crying::Crying::Crying:
    Restart DAS

• 1,212 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Da mình có nhiều đốm nâu quá, phải dùng loại đặc trị, làm trắng da đúng không các mẹ? Ngoài 3 hãng này ra, sản phẩm trị nám có hãng nào OK nhất? Cám ơn mọi người nhé.
    Còn có Dermalogica đấy bạn. Họ mới cho ra mắt dòng sản phẩm trị nám cực tốt Chroma White TRx. Dòng này gồm 6 sp: srm, tẩy da chết, serum đặc trị nám, dưỡng ngày, và dưỡng đêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Da mình có nhiều đốm nâu quá, phải dùng loại đặc trị, làm trắng da đúng không các mẹ? Mình đang lăn tăn giữa Shiseido, Estee Lauder với Ohui, giữa 3 hãng này thì hãng nào có dòng sản phẩm trị nám tốt hơn nhỉ? Ngoài 3 hãng này ra, sản phẩm trị nám có hãng nào OK nhất? Cám ơn mọi người nhé.
    Lancome có dòng Bright Expert trị tàn nhang, thấy bảo cũng good seller đó bạn.Trên web Mỹ đề giá 90usd chưa tax và ship nha.

Lại nói về Ohui, mấy em nhân viên Ohui gọi điện cho mình mời mọc suốt, mà nghe bảo giá cả cũng đắt lắm. Mình ở Châu Âu mãi mà chả nghe nói đến Ohui bao giờ nên chả dại gì bỏ một đống tiền ra để thử.
    • 153 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Bạn mà bị nám - mà nám do nội tiết thì sống chung với lũ thôi bạn ạ. Mình ở nước ngoài, đi vào hàng mỹ phẩm nổi tiếng hỏi, họ bảo không chữa khỏi đâu, chỉ có sản phẩm làm bớt màu tạm thời-nghĩa là sp làm cho nám mờ đi 1 chút thôi. Tụi nó còn nói thẳng là k dùng thì da lại như cũ.
    Mình thì bây giờ chẳng dùng gì cả, nhưng ngày xưa có tiêm vitamin C 1 thời gian thấy da dẻ cũng đỡ 1 chút, bị nám thì phải kiêng ánh nắng, ngày xưa có ông bs khuyên mình dùng nhiều vitamin A và E. Bạn thử xem.
    Mình thì chỉ cố gắng giữ da mềm mại, k khô nẻ. Mình k dùng nhiều mỹ phẩm làm trắng vì nếu dùng sẽ làm nám nổi bật hơn, nếu trang điểm mình cũng dùng phấn màu nâu 1 chút, k dùng phấn trắng...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chuyenkhonoi; 07/09/2009 vào lúc 01:27 AM.
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuyenkhonoi Xem bài viết
    Bạn mà bị nám - mà nám do nội tiết thì sống chung với lũ thôi bạn ạ. Mình ở nước ngoài, đi vào hàng mỹ phẩm nổi tiếng hỏi, họ bảo không chữa khỏi đâu, chỉ có sản phẩm làm bớt màu tạm thời-nghĩa là sp làm cho nám mờ đi 1 chút thôi. Tụi nó còn nói thẳng là k dùng thì da lại như cũ.
    Mình thì bây giờ chẳng dùng gì cả, nhưng ngày xưa có tiêm vitamin C 1 thời gian thấy da dẻ cũng đỡ 1 chút, bị nám thì phải kiêng ánh nắng, ngày xưa có ông bs khuyên mình dùng nhiều vitamin A và E. Bạn thử xem.
    Mình thì chỉ cố gắng giữ da mềm mại, k khô nẻ. Mình k dùng nhiều mỹ phẩm làm trắng vì nếu dùng sẽ làm nám nổi bật hơn, nếu trang điểm mình cũng dùng phấn màu nâu 1 chút, k dùng phấn trắng...
    Đúng rồi, da mình trắng nên thấy nám nổi rõ lắm. Mình bắt đầu bị nám từ khi có bầu tập 2, chắc là do nội tiết rồi, với lại thời gian đó mình hay đi công tác ngoài đường, mà đội nón bảo hiểm không có vành rộng, lại không đeo khẩu trang (vì lúc có bầu đeokhẩu trang vào mình thấy hụt hơi, khó thở) nên mình bị nám vừa do nội tiết vừa do môi trường nữa. Chắc mình phải đi gặp BS da liễu cho chắc ăn vậy.
    Restart DAS

• 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Nếu do nội tiết thì chị uống BLooming đi.em k nhớ giá vì mua lâu rùi nhưng mẹ em bị nám uống cái đó thấy cải thiện lắm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phong_vanbt Xem bài viết
    Ui! Mỹ phẩm thì chỉ dùng cho bên ngoài thôi các mẹ ạ, không ăn thua đâu. Các mẹ thử dùng sản phẩm uống xem sao, ví dụ như viên uống làm đẹp da trị nám Femidan Deeva nè, xài cũng được lắm đó, dì mình xài 50 tuồi mà da đẹp lại bớt nám. Các mẹ lên mạng tìm hoặc ra các nhà thuốc lớn xem sao.
    Nguyên nhân của nám thì có nhiều lắm các mẹ ơi, nhưng chủ yếu là do quang học (tức là ánh nắng mặt trời - đến 90%) và nội tiết. Với một số dòng mỹ phẩm cao cấp thì có thể bôi ngoài da được (vì da có chức năng thẩm thấu mà). Theo mình được biết, có dòng mỹ phẩm của Mỹ trị được vấn đề này. Các mẹ có thể xem ở link này:
    http://thitruongvietnam.com.vn/gpmas...-huu-hieu.asmx
    Mình thấy bên này có cam kết bằng văn bản về hiệu quả trị nám. Các mẹ có thể check xem. Mà khi dùng mỹ phẩm, làm sạch là quan trọng nhất đấy các mẹ nhé.
    --------------------
    ÔTÔ Nam Trường Thành - Hệ thống gara hàng đầu
    http://www.nttgroup.com.vn
    • 198 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chị chủ top thử uống Vitamin E đi xem tình hình thế nào. Em nghĩ là nám da chắc khó khỏi lắm, chỉ đỡ hơn thôi.
    • 279 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Còn có Dermalogica đấy bạn. Họ mới cho ra mắt dòng sản phẩm trị nám cực tốt Chroma White TRx. Dòng này gồm 6 sp: srm, tẩy da chết, serum đặc trị nám, dưỡng ngày, và dưỡng đêm.
    Chào mẹ Bi & Bông. Nghe Nick quen lắm....hì hì! Dermalogica cũng là 1 thương hiệu nổi tiếng đó. Ngoài ra các mẹ có thể tìm hiểu thêm và SP Scarlight MD (cái này hình như rẻ hơn Derma). Các mẹ có thể mua trên Amazon hoặc Ebay nhé!
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, kinh nghiệm của em là uống yến, đẹp da cưc kỳ, rất đẹp, rất mịn và sáng mà không sợ ăn nắng, nếu mua tổ yến về rửa rồi chưng với đường phèn thì 1 tháng hết 0.5gam nếu uống liên tục trong 30 ngày, ít nhất là 2 tháng chị sẽ thấy kết quả rõ rệt, uống buổi tối trước khi đi ngủ.
    Bây giờ yến rẻ hơn ngày xưa rồi, vì người ta xây nhà rồi dụ yến về chứ không phải chỉ có ở ngoài đảo khánh hòa, nên khoảng từ 3,5 triệu đến 4.5 triệu 1gam.
    Nếu lười thì mua yến sào khánh hòa cũng được, 1 hủ khoảng gần 40 ngàn, tính trung bình 1 tháng khoảng 1,2 triệu.
    Chứ mua mỹ phẩm mà không biết có cho kết quả như mình mong không? Và thời gian xài bao lâu sẽ trắng?
    Chúc các chị lựa chọn sáng suốt…
    kìa nhìn xem thằng bé đùa chơi cùng chiếc bóng bay.
    nắm trong tay loay hoay sao bong bóng kia bay đi.
    rồi ngẩn ngơ nhìn theo đôi dòng lệ bỗng hoen mi.
    bóng bay đi xa xăm mù khơi biết đâu mà tìm?
    • 282 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

oanh dau

• 282 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contrai,2kg9 Xem bài viết
    Mấy chị ơi, kinh nghiệm của em là uống yến, đẹp da cưc kỳ, rất đẹp, rất mịn và sáng mà không sợ ăn nắng, nếu mua tổ yến về rửa rồi chưng với đường phèn thì 1 tháng hết 0.5gam nếu uống liên tục trong 30 ngày, ít nhất là 2 tháng chị sẽ thấy kết quả rõ rệt, uống buổi tối trước khi đi ngủ.
    Bây giờ yến rẻ hơn ngày xưa rồi, vì người ta xây nhà rồi dụ yến về chứ không phải chỉ có ở ngoài đảo khánh hòa, nên khoảng từ 3,5 triệu đến 4.5 triệu 1gam.
    Nếu lười thì mua yến sào khánh hòa cũng được, 1 hủ khoảng gần 40 ngàn, tính trung bình 1 tháng khoảng 1,2 triệu.
    Chứ mua mỹ phẩm mà không biết có cho kết quả như mình mong không? Và thời gian xài bao lâu sẽ trắng?
    Chúc các chị lựa chọn sáng suốt…
    c ơi cho e hỏi,mình ăn mỗi tối hả ,mỗi tối ăn ? gram vậy c

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ở nhà mình chưng 1 lúc nhiều lắm, sau đó chia ra từng ly nhỏ, mỗi phần bằng khoảng 1 hủ sữa chua, mỗi tối uống 1 phần như vậy và nằm yên ngủ.
    kìa nhìn xem thằng bé đùa chơi cùng chiếc bóng bay.
    nắm trong tay loay hoay sao bong bóng kia bay đi.
    rồi ngẩn ngơ nhìn theo đôi dòng lệ bỗng hoen mi.
    bóng bay đi xa xăm mù khơi biết đâu mà tìm?
    • 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu nói về nám thì lúc mình chưa bán mỹ phẩm, có lên đây lu loa là sinh tập 2 bị sạm da, vết nám ở 2 bên xương gò má, tàn nhang ... và nhờ các mẹ cứu. Lúc đó mẹ nào nào nhẩy (hơn 1 năm rùi) chỉ là mua cái spot của Lancome dòng Blanc Expext. Nó là 30ml/90$, phải đúng là sản xuất tại Pháp là tốt nhất. Mình về làm thế này:
    1. Mua 1 hũ vitamin C trẻ con loại 250mg.
    2. Một hộp vitamin E thiên nhiên Enat 400.
    3. Tuýp Lancome này với kem dưỡng ẩm.
    Ngày uống 1 viên thuốc vitamin C, hôm sau thì vitamin E (vì cũng lo lo thà thiếu hơn thừa).
    Rửa mặt sạch xong chấm chấm serum lên chỗ nào thấy nó đen đen không đều màu, xong chờ khô thoa dưỡng ẩm.
    Cũng lâu lâu phải sau 1 tháng tàn nhang bắt đầu mờ, nám mờ rõ hẳn luôn. Mà tuýp đó mình dùng lâu hết lắm, phải cả năm đó. Tính ra vẫn chấp nhận được nếu phải dùng để duy trì.
    Chia sẻ với các mẹ tình huống thật.
    Còn yến thì nghe đồn là tốt lâu rồi, nhưng mình hay mua cho con và mẹ già thôi. Con thì tuần dùng 1 lần, lần chưng là 3g họ bán trong hũ có viên đường phèn sẵn. Mua của Yến Khánh Hòa (Sanest), mua tại showroom ở Nha Trang. Nếu các mẹ muốn tìm thì vào Google search hoặc chỗ đường 3-2 ở SG cũng có.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,688 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanhbee Hanhbee Xem bài viết
    Nếu nói về nám thì lúc mình chưa bán mỹ phẩm, có lên đây lu loa là sinh tập 2 bị sạm da, vết nám ở 2 bên xương gò má, tàn nhang ... và nhờ các mẹ cứu. Lúc đó mẹ nào nào nhẩy (hơn 1 năm rùi) chỉ là mua cái spot của Lancome dòng Blanc Expext. Nó là 30ml/90$, phải đúng là sản xuất tại Pháp là tốt nhất. Mình về làm thế này:
    1. Mua 1 hũ vitamin C trẻ con loại 250mg.
    2. Một hộp vitamin E thiên nhiên Enat 400.
    3. Tuýp Lancome này với kem dưỡng ẩm.
    Ngày uống 1 viên thuốc vitamin C, hôm sau thì vitamin E (vì cũng lo lo thà thiếu hơn thừa).
    Rửa mặt sạch xong chấm chấm serum lên chỗ nào thấy nó đen đen không đều màu, xong chờ khô thoa dưỡng ẩm.
    Cũng lâu lâu phải sau 1 tháng tàn nhang bắt đầu mờ, nám mờ rõ hẳn luôn. Mà tuýp đó mình dùng lâu hết lắm, phải cả năm đó. Tính ra vẫn chấp nhận được nếu phải dùng để duy trì.
    Chia sẻ với các mẹ tình huống thật.
    Còn yến thì nghe đồn là tốt lâu rồi, nhưng mình hay mua cho con và mẹ già thôi. Con thì tuần dùng 1 lần, lần chưng là 3g họ bán trong hũ có viên đường phèn sẵn. Mua của Yến Khánh Hòa (Sanest), mua tại showroom ở Nha Trang. Nếu các mẹ muốn tìm thì vào Google search hoặc chỗ đường 3-2 ở SG cũng có.
    em cũng đang quan tâm đến cái lancom đấy mà thấy có bạn bán đồ minisize của loại này mà made in japan định mua về dùng thử,có chị nào dùng rùi cho em thêm ý kiến đi ạ,em chưa đẻ gì cả nhưng ham làm trắng da mà lại con không bít giữ gì cả lên mà có mấy cái tàn nhang,làm da trắng không đều mầu kỉu gì ý
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2