• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 824 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đây là mặt hàng khá quen thuộc, mà em kiếm mãi trên wtt không thấy topic nào cả. Chị nào đã dùng MAC vào đây cho em xin ít kinh nghiệm với! Em thấy có chị khách mua hàng dùng phấn nền MAC tự nhiên mà đẹp quá. Không biết nên mua loại nào dùng đây.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Hạn chế bệnh đường hô hấp ở trẻ khi giao mùa

Với số ca mắc tăng từ 20-30% so với bình thường, thời điểm chuyển mùa từ thu sang đông là giai đoạn...

• Mỹ phẩm trang điểm dưỡng da!!!

Tình hình là bi giờ hơi bị già rùi, 28t chứ ít giề nên phải cắn răng đầu tư cái mặt tiền 1 chút :Battin ey: Mỹ phẩm dưỡng da mình thấy có nhiều loại nhưng mỹ phẩm trang điểm dưỡng da thì mình mù tịt :Sad:. Mình ít trang điểm khi đi làm do da nhờn nhưng tiệc tùng hay đi chơi thì cũng mún điệu 1 tẹo...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Mỹ phẩm trang điểm thiên nhiên Bare Escentuals

Có mẹ nào đã dùng qua mỹ phẩm trang điểm thiên nhiên (natural & organic) hiệu Bare Escentuals thì cho mình xin ý kiến bình luận nhé. Mình xem thông tin trên mạng thì thấy đây là nhãn hiệu không dùng nhiều hóa chất có hại cho da nên cũng muốn tìm hiểu xem thế nào? Và có ai biết loại này ở SG bán ở...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 2,601 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Tớ thấy có mấy topic về MAC đấy chứ, nhưng thông tin thì ít. Ở Vn mà mua sp của MAC thì dễ bị dính hàng fake lắm.
    Phấn MAC ở SG bán ở đâu?
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=39588
    MAC và Shishedo
    Phấn M.A.C (HN)
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng mới chuyển qua dùng kem lót & phấn MAC , nhưng thấy cũng bình thường, hay tại da mình ko đẹp nên dùng ko đẹp lắm
    • 1,603 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

MAC ạ, em dùng nè, em hay xài base chanel rùi studio fix 2 in 1 của mac, uhm nếu chưa xài qua loại phấn nào khác và mong chờ 1 loại phấn oánh xong đẹp như film thì... đúng là thất vọng (giống em) :P nhưng sau khi xài qua các loại phấn khác thì em lại iu MAC nhất.
    độ che phủ tốt, tất nhiên không thể là như người mẫu đã được photoshop (nhưng nếu em xài đầy đủ cả foundation và concealer thì mém xíu em đẹp được vậy,hehehe). Nghĩa là phấn rất nhẹ, làm da mặt mình mịn màng, đều màu, không bị giả mặt đẹp tự nhiên...che được những khuyết điểm nhỏ, mẹ Minky nói là nó bình thường cũng đúng, vì em thấy nó chỉ tạo 1 lớp nền tốt cho mìh oánh màu lên thôi. Sau khi tạo nền tốt với MAC em thấy cho màu lên cái mẹt em cũng dễ dàng hơn. Nói chung cảm giác là đẹp và em rất hài lòng.
    @CHị Fullhouse: chị có thể liên lạc với chị macy bên ttvnol box Lamdep YM là kieumac, chị ấy có 1 shop chuyên bán và tư vấn MAC ( ko phải đại lý mà chỉ là tự nhập về) nhưng cá nhân em thì thấy nhiệt tình và chất lượng lắm, shop c Kiều lớn nên làm lấy uy tín nữa.
    Ngoài ra, sau khi xài nền của MAc, nếu chị thích pigment (oánh mắt đẹp đẹp đẹp đẹp là ...) thì chị vào đây tham khảo topic nhà từ thiện nhé
    http:///Web/TopicPage/Topic....4&whichpage=70
    • 824 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhé! Mình phải thử mới được. Mình cũng thích loại 2 in 1 lắm. Vừa nhanh vừa tiện lợi. Gái 2 con rồi mà. Hi hi......
    • 1,603 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

nếu da chị ít khuyết điểm thì xài 2 in 1 là ok, nhưng nếu không và dịp tiệc tùng gì đó thì c xài thêm found và concealer mới có lớp nền đẹp nha chị.
    • 1,603 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

trời ơi, em gõ cả 1 bài mà mất rùi:Crying::Crying::Crying:
    • 2,794 Bài viết

• 2,975 Được cảm ơn

Chì thì mp nào cũng có, oánh xong về nhà tẩy trang kỹ thì okie thôi. Cá nhân em dùng MAC 4,5 năm nay thấy OKie, phấn MAC nhẹ nhàng và k bị bết, màu khá tiệp với da, nền dùng cũng đc. Thường thì muốn đẹp phải xử lý nền cho kỹ, nếu k khó mà đẹp đc. Mình cũng dùng base của Chanel và phấn của MAC, found thì nhiều loại lắm, TBS, Clinique, MAC, Maybeline, Thorakao, EL. Mình tính ẩu và tham, mấy chai found này chai nào cũng bị dùng dở dang, may mà da trâu nên k dị ứng, he he.:Laughing:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 1,603 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

HIx, thôi em gõ lại vậy.
    Về MAC thì đi đến đâu em cũng nghe về chuyện nó nhiều chì blah...blah...blah... nhưng em vẫn xài vô tư vì....
    1. Nó đẹp, tự nhiên... hihihi nhưng ko phải em liều cố đấm ăn xôi đâu nhé.
    2. Nghe tin đồn như vậy, nhưng rốt cuộc ai cũng kết 1 câu "có thật ko nhỉ, có sao không nhỉ" chứ em chưa thấy ai đứng ra nói "tui là người bị nè, tui bị nám nè v.v...."
    3. Theo như trên in tẹc nét, 1 số trang đo độ chì, độ độc hại, nguy hiểm của mỹ phẩm thì Mac bao giờ củng được xếp vào dạng khá an toàn, (không có gì là hoàn toàn an toàn cả các mẹ ạ ,ít độc hại v.v.... ko lẽ người ta đo đạc như vậy ko chính xác bằng việc lấy nhẫn vàng quẹt lên. Cá nhân em cực lực phản đối cái vụ lấy nhẫn vàng quẹt quẹt, cái Mineral make up của em lành là thế, 100% mineral thế mà cái nhẫn nó đen nhin buồn không muốn chết luôn, làm em phải tốn tiền đánh bóng lại, điên thế.
    4. Em nghĩ thông tin MAC ko an toàn là do suy luận kiểu trang điểm==> hại da==> trang điểm chuyên nghiệp==> hại da gấp đôi , nhưng theo chị Macy chuyên hàng MAC (shop mỹ phẩm trang điểm ở CMT8) thì chị ấy nói rằng hàng chuyên nghiệp của MAC nó ko bản ra ngoài đâu mà chỉ bán cho artist thui. Mình chẳng có cơ hội để mà test thử đâu.
    heheheh. túm lại là em vẫn iu MAC. dù ai nói ngả nói nghiêng.... hehehe
    • 1,077 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

MAC có đủ sp hết mà sao chỉ nghe mọi người nói về phấn thui nhỉ? Mấy cái còn lại ko tốt lắm ah?
    • 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

sorry xóa do pót nhầm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me Miti; 14/09/2008 vào lúc 03:23 AM. Lý do: xóa
    • ccr
    • 6 năm
    • 5,554 Bài viết

• 12,315 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi, nếu mình lót kem chống nắng lớp dưới cùng thì chỉ cần xài thêm Foundation, rồi 1 lớp phấn nữa là đủ phải ko, ko cần xài base phải ko? Trước giờ mình xài Kanebo, mới vừa hết foundation, hnay lại thấy topic này hay nên muốn chuyển qua MAC xài thửrooling:. Mình nhớ hồi xưa mình đi trang điểm đám cưới tại Lê Dũng, ổng xài MAC, đánh lên thấy đẹp lắm. 1 chai foundation MAC giá hiện tại là bao nhiêu vậy các bạn? Thanks nhé!
    • 1,603 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

em mới mua 1 chai (hàng xách tay nhé) của 1 chị bên muare (chị qua đó search studio mist là ra ạ) là 485k . nhưng ko bít bi giờ còn hàng ko.
    Còn hàng ở showroom c. Macy thì hôm bữa em nghe loáng thoáng đâu chừng ba mấy bốn chục USD thì phải.
    Bình thường ban ngày thì em xài kem chống nắng rồi phấn lun khỏi found ạ, vì nhiều quá em lười, nhưng đánh vậy cũng được ạ.
    Sao chị ko xài 1 cái base có SPF luôn? vì dùng base thì nhiều khi đẹp hơn dùng kem chống nắng thông thường
    • Jan
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mac có rất nhiều sản phẩm trang điểm nên khi xưa lúc định mua Mac mình cũng băn khoăn dữ lắm, không biết nên chọn sản phẩm nào giữa cái rừng đó. Mình nhớ là mình đã lên mạng, vào website chính thức của Mac, sử dụng phần tư vấn cho khách hàng. Trong phần này sẽ có các câu hỏi về màu da, màu mắt của bạn, kể cả việc bạn là dân Á hay Âu hay Mỹ nữa. Sau khi trả lời các câu hỏi đó, bạn sẽ có câu trả lời về mỹ phẩm Mac nào phù hợp với bạn (ví dụ cùng là studio fix nhưng cấp độ màu sắc khác nhau cho từng màu da khác nhau). Mình nhớ là mình cũng viết một email, dựa trên các tiêu chí phân loại da, mắt, dân tộc của Mac cho chuyên gia tư vấn của nó và chỉ vài ngày sau là mình nhận được email trả lời, tư vấn rất kỹ lưỡng về những loại mỹ phẩm mình nên mua và trình tự sử dụng như thế nào.

Sau đó mình chỉ việc theo hướng dẫn đó, đi ra department store (lúc đó mình đang ở Korea) và chọn. Tại department store, nhân viên bán mỹ phẩm Mac cũng rất chuyên nghiệp trong tư vấn và cho khách dùng thử, nhưng họ đưa ra một lời khuyên khác với lời khuyên mình nhận được từ Website của Mac. Mình cũng phân vân, nhưng cuối cùng mình theo lời tư vấn từ hỗ trợ online của Mac. Kết quả thì rất tốt, mình mua được những mỹ phẩm tối thiểu, cần thiết và làm mình đẹp lên, tự tin lên nhiều, mình hoàn toàn hài lòng và thích nó nhất trong những mỹ phẩm mình dùng. Những ưu điểm của Mac ở trên thì các mẹ khác đã nói rồi, ưu điểm nổi trội nhất là vẻ tự nhiên, mức độ che phủ tốt trong khi lớp phấn đánh lên chỉ mỏng thôi. Nhược điểm là giá đắt và nếu ở VN thì cẩn thận hàng giả.

Mình ghi ra đây những loại mà họ đã từng tư vấn cho mình:

1. Prep+prime (skin base visage): dạng liquid, loại này 30ml, màu trắng ngà hơi nhũ, dùng như phấn base.
    2. Studio fix Nc35 (dạng cake, dùng như foundation)
    3. Blot powder (medium) (dạng cake, dùng như phấn phủ trên cùng, cho da vẻ tự nhiên nhất) (tuy nhiên cái hộp phấn này bị mình làm rớt mấy lần và nó vỡ ra hết trơn:Sad

Mình mua ba loại trên hết khoảng USD100.
    Chỉ có 3 bước vậy thôi, không thừa không thiếu. Cần nói thêm là da mình nhờn, ngăm đen. 3 loại trên được đưa ra là chỉ phù hợp cho da mình. Bạn nên có lời tư vấn trước khi chọn mỹ phẩm nhé.

Địa chỉ: www.maccosmetics.com

Chúc bạn chọn được mỹ phẩm như ý và tự tin hơn với Mac
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ccr
    • 6 năm
    • 5,554 Bài viết

• 12,315 Được cảm ơn

Thanks 2 bạn Radar và Jan nhé. 2 bạn trả lởi rất chi tiết:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Đúng là WTT tuyệt vời thật, gì cũng có
    • 824 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ôi, không ngờ có nhiều mẹ trong wtt có nhiều kinh nghiệm về MAC thế! Cám ơn các mẹ nhiều nhé!
    Ở SG thì mình mua ở đâu nhỉ cả nhà?
    • 117 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ở Hànội thì mua SP này ở đâu các chị nhỉ, thấy mấy chỗ bán mỹ phẩm thập cẩm cũng có nhưng chẳng có tem mác gì, chắc là hàng dởm. Các chị có biết chỗ nào bán hàng thật không?
    • 1,603 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

ở Hà Nội thì bạn nên lên trang muare để search, mình thấy có 1 số nick như là lymy, spercrazy, lolita_girl, hoac macy (cái này là YM) bán lâu rồi, có uy tín, nhưng cũng từng đợt hàng mà có hàng hay ko nha. Riêng chị Macy thì vì chị ấy mở shop (tư vấn qua YM) nên lúc nào cũng có hàng.
    À, tất cả các bạn trên đều ship
    • 78 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi radar Xem bài viết
    em mới mua 1 chai (hàng xách tay nhé) của 1 chị bên muare (chị qua đó search studio mist là ra ạ) là 485k . nhưng ko bít bi giờ còn hàng ko.
    Còn hàng ở showroom c. Macy thì hôm bữa em nghe loáng thoáng đâu chừng ba mấy bốn chục USD thì phải.
    Bình thường ban ngày thì em xài kem chống nắng rồi phấn lun khỏi found ạ, vì nhiều quá em lười, nhưng đánh vậy cũng được ạ.
    Sao chị ko xài 1 cái base có SPF luôn? vì dùng base thì nhiều khi đẹp hơn dùng kem chống nắng thông thường
    Mình mới mua 1 chai Studio Fix Fluid SF15 ở CMT8 hết 42 $ (gần 700k):RollingEy:. Lên net của MAC thấy đề giá có 26 $ à:Silly:. Lời nhiều thế nhỉ??? Bạn mua rẻ nhỉ???, chênh lệch hơn 200k. Mà cái studio mist của bạn có giống mình ko nhỉ???
    • 1,030 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Xã mình tháng tới đi Trung Quốc, mình nên nhờ chồng mua mỹ phẩm gì ah? Mình muốn mua BB cream vì làm biếng trang điểm lắm. Mình cũng thích Mac nữa, có dòng BB cream mà của Mac ko ạ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4