• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 824 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đây là mặt hàng khá quen thuộc, mà em kiếm mãi trên wtt không thấy topic nào cả. Chị nào đã dùng MAC vào đây cho em xin ít kinh nghiệm với! Em thấy có chị khách mua hàng dùng phấn nền MAC tự nhiên mà đẹp quá. Không biết nên mua loại nào dùng đây.

• 2,601 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Tớ thấy có mấy topic về MAC đấy chứ, nhưng thông tin thì ít. Ở Vn mà mua sp của MAC thì dễ bị dính hàng fake lắm.
    Phấn MAC ở SG bán ở đâu?
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=39588
    MAC và Shishedo
    Phấn M.A.C (HN)
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 402 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng mới chuyển qua dùng kem lót & phấn MAC , nhưng thấy cũng bình thường, hay tại da mình ko đẹp nên dùng ko đẹp lắm

• 1,574 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

MAC ạ, em dùng nè, em hay xài base chanel rùi studio fix 2 in 1 của mac, uhm nếu chưa xài qua loại phấn nào khác và mong chờ 1 loại phấn oánh xong đẹp như film thì... đúng là thất vọng (giống em) :P nhưng sau khi xài qua các loại phấn khác thì em lại iu MAC nhất.
    độ che phủ tốt, tất nhiên không thể là như người mẫu đã được photoshop (nhưng nếu em xài đầy đủ cả foundation và concealer thì mém xíu em đẹp được vậy,hehehe). Nghĩa là phấn rất nhẹ, làm da mặt mình mịn màng, đều màu, không bị giả mặt đẹp tự nhiên...che được những khuyết điểm nhỏ, mẹ Minky nói là nó bình thường cũng đúng, vì em thấy nó chỉ tạo 1 lớp nền tốt cho mìh oánh màu lên thôi. Sau khi tạo nền tốt với MAC em thấy cho màu lên cái mẹt em cũng dễ dàng hơn. Nói chung cảm giác là đẹp và em rất hài lòng.
    @CHị Fullhouse: chị có thể liên lạc với chị macy bên ttvnol box Lamdep YM là kieumac, chị ấy có 1 shop chuyên bán và tư vấn MAC ( ko phải đại lý mà chỉ là tự nhập về) nhưng cá nhân em thì thấy nhiệt tình và chất lượng lắm, shop c Kiều lớn nên làm lấy uy tín nữa.
    Ngoài ra, sau khi xài nền của MAc, nếu chị thích pigment (oánh mắt đẹp đẹp đẹp đẹp là ...) thì chị vào đây tham khảo topic nhà từ thiện nhé
    http:///Web/TopicPage/Topic....4&whichpage=70

• 824 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhé! Mình phải thử mới được. Mình cũng thích loại 2 in 1 lắm. Vừa nhanh vừa tiện lợi. Gái 2 con rồi mà. Hi hi......

• 1,574 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

nếu da chị ít khuyết điểm thì xài 2 in 1 là ok, nhưng nếu không và dịp tiệc tùng gì đó thì c xài thêm found và concealer mới có lớp nền đẹp nha chị.

• 1,574 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

trời ơi, em gõ cả 1 bài mà mất rùi:Crying::Crying::Crying:

• 2,769 Bài viết

• 2,882 Được cảm ơn

Chì thì mp nào cũng có, oánh xong về nhà tẩy trang kỹ thì okie thôi. Cá nhân em dùng MAC 4,5 năm nay thấy OKie, phấn MAC nhẹ nhàng và k bị bết, màu khá tiệp với da, nền dùng cũng đc. Thường thì muốn đẹp phải xử lý nền cho kỹ, nếu k khó mà đẹp đc. Mình cũng dùng base của Chanel và phấn của MAC, found thì nhiều loại lắm, TBS, Clinique, MAC, Maybeline, Thorakao, EL. Mình tính ẩu và tham, mấy chai found này chai nào cũng bị dùng dở dang, may mà da trâu nên k dị ứng, he he.:Laughing:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:

• 1,574 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

HIx, thôi em gõ lại vậy.
    Về MAC thì đi đến đâu em cũng nghe về chuyện nó nhiều chì blah...blah...blah... nhưng em vẫn xài vô tư vì....
    1. Nó đẹp, tự nhiên... hihihi nhưng ko phải em liều cố đấm ăn xôi đâu nhé.
    2. Nghe tin đồn như vậy, nhưng rốt cuộc ai cũng kết 1 câu "có thật ko nhỉ, có sao không nhỉ" chứ em chưa thấy ai đứng ra nói "tui là người bị nè, tui bị nám nè v.v...."
    3. Theo như trên in tẹc nét, 1 số trang đo độ chì, độ độc hại, nguy hiểm của mỹ phẩm thì Mac bao giờ củng được xếp vào dạng khá an toàn, (không có gì là hoàn toàn an toàn cả các mẹ ạ ,ít độc hại v.v.... ko lẽ người ta đo đạc như vậy ko chính xác bằng việc lấy nhẫn vàng quẹt lên. Cá nhân em cực lực phản đối cái vụ lấy nhẫn vàng quẹt quẹt, cái Mineral make up của em lành là thế, 100% mineral thế mà cái nhẫn nó đen nhin buồn không muốn chết luôn, làm em phải tốn tiền đánh bóng lại, điên thế.
    4. Em nghĩ thông tin MAC ko an toàn là do suy luận kiểu trang điểm==> hại da==> trang điểm chuyên nghiệp==> hại da gấp đôi , nhưng theo chị Macy chuyên hàng MAC (shop mỹ phẩm trang điểm ở CMT8) thì chị ấy nói rằng hàng chuyên nghiệp của MAC nó ko bản ra ngoài đâu mà chỉ bán cho artist thui. Mình chẳng có cơ hội để mà test thử đâu.
    heheheh. túm lại là em vẫn iu MAC. dù ai nói ngả nói nghiêng.... hehehe

• 1,054 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

MAC có đủ sp hết mà sao chỉ nghe mọi người nói về phấn thui nhỉ? Mấy cái còn lại ko tốt lắm ah?

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7