• 1 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi, mình chưa nghe tên sản fẩm này bao giờ. Bạn thử dùng rồi xem kết quả bảo mình với nhé. nghe cũng hấp dẫn nhi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách trang điểm nhẹ nhàng khi ra phố

Trang điểm có thể giúp bạn trẻ trung, tươi tắn và tự tin hơn, nhưng nếu như bạn không biết cách...

• Mua mỹ phẩm của Skin79, TonyMoly, ELF, Shu Uemura ở đâu vậy mọi người ???

-Xin chào các mẹ, các chị, các bạn trong dđ wtt ạ :x:-*:x:-* -Chả là e mới tập tành, tìm hiểu về MU cũng như mỹ phẩm trong time gần đây ( thấy mấy bạn teen model MU xinh quá nên ham hố ;;) ). Em tham khảo trên dđ nhà mình cũng đc 1 time ngắn rồi. Bây giờ e tính đầu tư sắm 1 bộ từ A>Z để tân...

• [Đáp Án] Ngày 15/09/2014

BTC DR.LUXIA chân thành cám ơn các mẹ đã tham gia chương trình trắc nghiệm “ Mẹ đã khám phá Thuỵ...

• Mỹ phẩm Tonymoly!!!

Các mẹ cho em hỏi về sản phẩm của Tonymoly, em thấy dạo này trên mạng quảng cáo nhiều lắm nên cũng định thử sử dụng nhưng kô bít là có hiệu quả không nên muốn hỏi thử có mẹ nào sử dụng qua cho em chút ý kiến với.

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 190 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mẹ nó quảng cáo hay quá.
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

cuối cùng sản phẩmn ày cũng có mặt ở việt nam rồi đó, ở hàn quốc là 1 trong các nhãn hiệu bình dân tầm tầm thoai, ko nổi tiếng gì mấy đâu nhá các mẹ, nh đợt đi hàn e cũng mua về dùng vì giá cả hợp lý á
    --------------------------------------------------
    HAPPY TIGER !!!
    ---------------------------------------------------
    • 206 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Dạ em không có quảng cáo gì đâu ạ. Em mới mua mấy sản phẩm trên dùng thử được 3-4 ngày, tất nhiên là bây giờ chưa thấy kết quả gì rõ rệt. Em trình bày như trên để mong có thêm thông tin của những mẹ nào từng dùng qua để được hiểu rõ thêm hoặc là tăng hiệu quả sử dụng. Cũng tùy độ tuổi loại da, cảm nhận em dùng ban đầu là như thế. Nhiều mẹ nói như em là nhân viên quảng cáo cho TONYMOLY làm em buồn quá.

Em có biết là TONYMOLY cũng hao hao như THE FACE SHOP, dòng sản phẩm bình dân nên giá thành khá mềm, chấp nhận được. Từ đó tới giờ em dùng mỹ phẩm Nhật, giờ chuyển qua Hàn Quốc nên cũng có vài điều thắc mắc như chia sẻ ở trên. Có điều lạ nữa là dù TONYMOLY có trang web nhưng máy em không vào được, Google bảo là “trang web có thể gây hại cho máy tính bạn”, em phải đọc thông tin lòng vòng trong các forum nước ngoài hoặc qua blog chia sẻ. Nếu cần, em lấy nguồn cho các mẹ xem. Sở dĩ em quyết định mua TONY MOLY dùng thử vì Hyun Joong quảng cáo cho nó cũng lâu rồi (từ 2006) trước khi làn sóng Boys Over Flower và son môi Tony Tint gì đấy ập vào VN. Em cũng thấy cả hình những cửa hàng TonyMoly ở vài nơi khác ngoaì VN nên em nghĩ mỹ phẩm này cũng gọi là tin tưởng được.

Vì vậy, mong các mẹ đừng nói là em quảng cáo nhé. Em không muốn bị hiểu lầm là người bán hàng hay quảng cáo gì trong đây. Đúng em là fan của Hyun Joong thật, nhưng không có nghĩa là em bơm TonyMoly lên tận mây. Em sử dụng thấy sao thì nói như vậy. Có thể do da em hợp hoặc không quá nhạy cảm với mỹ phẩm thành ra em cần thêm kinh nghiệm của mọi người. Em rất nghiêm túc trong việc này và những việc khác.

Mong các mẹ góp ý để em được học hỏi nhé.

Matsurika
    • 2,601 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Mình ko dùng sp của TonyMoly nhưng có mua làm quà cho bạn và chị, dòng Premium Berry và loại có trái bơ thì thấy mọi người khen lắm.
    À, mùa đông mình có dùng handcream - mùi táo của TonyMoly thấy cũng được.
    Bạn Matsurika ở VN ah? Máy của bạn có cài font tiếng Hàn không? Mình vẫn vào trang web đó bình thường mà.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 169 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em vừa mới mua 2 cây chì kẻ mắt và 01 cây son của TonyMoly. Em thấy hàng này cũng giống như TFS nhưng hình như giá cả fải chăng hơn. Nhưng hình như là hãng này đang hot ở Hàn Quốc từ bộ fim "Sao bĂng" fiên bản Hàn.
    Hiện tại đang có chương trình khuyến mãi, mua trên 300k sẽ được tư vấn trang điểm (giống như là học trang điểm căn bản, tuy nhiên mình fải tự mang theo đồ trang điểm)
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mỹ phẩm này giá rẻ hơn the face shop nhưng ít màu son để chọn quá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motngaynang Xem bài viết
    bạn ơi, mình chưa nghe tên sản fẩm này bao giờ. Bạn thử dùng rồi xem kết quả bảo mình với nhé. nghe cũng hấp dẫn nhi
    hãng này hay đấy,có loại son mới hay phết,đang hot đấy,mẹ nó vào mà xem,em moi mua được đáy
    • 3,333 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

đúng rồi nó rẻ hơn và chất lượng cũng ko = TFS đâu, nhưng nó đang hot vì BOF lắm
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    http://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    • 206 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Chào các chị, em lu bu quá giờ mới quay lại topic đây. Em cám ơn mẹ Nghé về những thông tin quý báu ạ, mà giờ em mới được biết là TonyMoly còn có truyền thống ở Nhật, ngộ quá, hihi. Đúng là em mua ở cửa hàng Nguyễn Trãi, em dân TPHCM ạ. Hình như có 1 TonyMoly ở Lotte Mart quận 7 nữa. Em cũng không biết là so TonyMoly với TFS thì như thế nào vì em chưa dùng qua đồ của TFS, nhưng cái nào nó hợp với da mình thì tốt thôi ạ. Ví như có những sản phẩm mắc tiền mà nó ko hợp thì cũng đành chịu. Em dùng Kanebo 1 thời gian, mắc tiền quá trời, mà cũng chưa thấy hiệu quả gì rõ ràng (hoặc sp hãng này có chứa cồn nhiều quá mà da em ko chịu được cồn nên cũng chẳng ăn thua gì).

Em dùng TonyMoly được 2 tuần rồi. Tạm thời thì em thấy như thế này ạ:
    - Dùng sữa rửa mặt Sake thấy sạch và ko quá khô da, em cũng thích.
    - Dòng dưỡng da Berry Berry có mùi thơm dễ thương (TonyMoly có mùi Berry này tuyệt ạ), nhưng kem Watery có vẻ là hơi bị nóng.
    - Body lotion mùi thì dễ thương nhưng tốc độ bay mùi nhanh chóng mặt. Em dùng hết chai chắc ko dùng nữa quá, phải chi nó thơm dai hơn thì tốt.

Em thấy có mặt nạ nữa nhưng xưa nay em chưa xài mặt nạ bao giờ, đang phân vân ko biết có nên mua hay không.

Hôm nay em chạy vào TonyMoly thì thấy có màu mắt dạng cây sáp cũng gọn gàng, tiếc là em không thích trang điểm. Dùng cây đó quẹt thì nhanh và tiện lợi rồi đó.

Hì, quan điểm của em là nếu mỹ phẩm hợp với da và cho hiệu quả rõ rệt thì gọi là tốt, chứ em không quan trọng là nó mắc tiền hay là bình dân. Em là dân bán hóa chất, công thức chung của home personal care thì cũng ba cái chất tạo đặc, tạo bọt, hay tạo độ mịn hoặc không làm khô da em cũng biết nhiều. Em cũng không quá tin cái gọi là "chiết xuất thiên nhiên" nữa, hì, nhưng biết sao giờ, em cũng thích mình đẹp lên cho ông xã hãnh diện phần nào. Thành ra kinh nghiệm của người đã dùng rất quý báu đối với em đó mấy chị.

Mẹ Nghé ơi, chừng nào em có thắc mắc về TonyMoly em xin nhờ mẹ tư vấn nhé. Em cũng có nói với các bé tư vấn ở showroom ghi tên em làm KH thân thiết, mà chưa tháy phát thẻ hay là có tên trên hệ thống gì hết. Em đoán chắc là hãng chưa khởi động vụ này, mà bây giờ nhà nhà đều đua nhau o bế khách hàng hết. Bên mình ít ưu đãi cho KH thì tội KH quá à .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Matsurika; 22/08/2009 vào lúc 11:32 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹ Nghé ơi mẹ Nghé bán hàng cho TonyMoly ạ? Cho e địa chỉ zới! E đang muốn mua Tony Tint và BB Cream của TonyMoly :Battin ey:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    • 676 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

hôm nay e đi ra store ở Nguyễn Trãi mua những thứ này e xin review :
    1. Body srub mùi aroma rose : mùi cực nguyên chất, như mùi hoa hồng thật, nghe ko có vẻ hương liệu ( mặc dù biết chắc mùi đó là từ hương liệu mà ra chứ hoa hồng ở đâu ra mà lắm thế :RaisedEye) Nói chung mùi hoa hồng tự nhiên dễ chịu cực kì, tẩy da chết xong da sạch bong kin kít như quảng cáo sunlight. miết vào da nghe chìn chịt ấy ạ. Em thích scrub tẩy như thế, cái nào tẩy mà còn bày đặt dưỡng ẩm em ko thích, tẩy là tẩy, còn dưỡng ẩm là bước khác. Cho 10 điểm.
    2. Body mist : dưỡng thể dạng xịt berry berry, ko thích mùi thơm hơi bị nồng nhưng mà dưỡng thể dạng xịt cũng mát mát da mà ko nhờn như dạng lotion hay cream. Xịt xong da trơn lùi, ko biết do dưỡng chất hay do có cồn hay ko ko biết.cho 8 điểm.
    3. Essence Pore Clear : Đáng nhẽ phải lấy cả nước toner và lotion nhưng da e nhờn và hay dị ứng mỹ phẩm dưỡng nên e lấy 1 chai xài thử nghiệm trước, nếu ok mới lấy mấy cái khác. Khi bôi lên da thì da rất mát, sau khi da khô da rất mượt như đánh phấn, nghi ngờ có cồn ko biết có phải ko. Cho 8 điểm.
    4. Son môi : mẫu mã là cho 10 điểm trước cái đã, mẫu mã cực dễ thương. Chất lượng 10 điểm luôn. Son cực kì mịn và êm khi đánh lên môi, như sáp bơ ấy. Hơn cả son estee lauder. Giữ màu lâu hay ko chưa test nhưng thường son càng mịn mượt thì càng nhanh phai. Đặc biệt son thỏi nhưng màu rất tự nhiên, nhìn màu thì đục nhưng đánh lên môi thì là màu trong, tức là nó vẫn lộ màu môi thật, cho nên ai môi thâm ko nên dùng. Cho 10 điểm.
    5. Bút dưỡng móng : cái này cũng độc, nhìn như cây bút lấy ra bôi bôi vào móng tay để dưỡng móng bóng và khỏe. Cho 9 điểm do mẫu mã ko đẹp lắm.
    6. Sơn móng tay : Màu iu, nhũ li ti. Nhưng giá hơi chát cho 1 lọ sơn móng tay : 87k. Cho 8 điểm.
    7. Secret BB cream màu natural : Chưa xài nên chưa cho review về chất lượng nhưng mẫu mã cho 10/10 điểm. Mẫu mã cực kì vintage. Nhất là cái hộp giấy đựng, ko nhẽ lại bảo mua cái này 50% là do hộp xinh. :RollingEy:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thế ở HN có bán son dưỡng môi của hãng này k ạ
    nếu mẹ nào biết giá thì up lên cho e xem xét mới nhớ rooling:
    mà mấy địa chỉ trên có phải call trc khi qua k ạ

sơn móng tay có vẻ đắt nhỉ, e thấy sơn của TFS cũng chỉ có 35k thôi mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KinEgi; 26/08/2009 vào lúc 09:30 PM.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KinEgi Xem bài viết
    thế ở HN có bán son dưỡng môi của hãng này k ạ
    nếu mẹ nào biết giá thì up lên cho e xem xét mới nhớ rooling:
    mà mấy địa chỉ trên có phải call trc khi qua k ạ

sơn móng tay có vẻ đắt nhỉ, e thấy sơn của TFS cũng chỉ có 35k thôi mà
    mình đang có liptint nècòn tonytint thì hiện đang hết hàng , mấy hôm nữa nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi decon_0983667704; 26/08/2009 vào lúc 10:34 PM.
    • 676 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNghé Xem bài viết
    Ghanh tỵ với Sài Gòn quá, ở HN ko có sơn móng
    Secret BB cream chị đánh thấy nhiều dầu hơn cái mấy cái BB cream khác em ạ (lovely BB cream, crystal BB cream, expert triple blemish balm cream light), chị đã dùng thử hết mấy loại này rồi
    Vậy hả chị xài hết tuýp này e đổi qua mấy loại kia xài thử, vì e cũng thích cái bao bì của secret nữa ko hiểu sao loại đó lại có bao bì nhìn khác style hẳn mấy loại kia. Chị đã xài rồi có thể cho em bít trong 3 loại trên loại nào hoàn toàn ko có tác dụng dưỡng ko? Em chỉ cần loại thay cho mỹ phẩm trang điểm em ko cần loại có thêm dưỡng ẩm nữa vì da em rất nhờn. Em xài lên thì thấy Secret cũng hơi dính mặt, ko được khô, chắc nó cũng có dưỡng trong đó, bực mình tụi này cũng là hàng xuất mà chả in được 1 câu tiếng Anh toàn tiếng Hàn ai mà hìu :Sick:
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggypiggy Xem bài viết
    Vậy hả chị xài hết tuýp này e đổi qua mấy loại kia xài thử, vì e cũng thích cái bao bì của secret nữa ko hiểu sao loại đó lại có bao bì nhìn khác style hẳn mấy loại kia. Chị đã xài rồi có thể cho em bít trong 3 loại trên loại nào hoàn toàn ko có tác dụng dưỡng ko? Em chỉ cần loại thay cho mỹ phẩm trang điểm em ko cần loại có thêm dưỡng ẩm nữa vì da em rất nhờn. Em xài lên thì thấy Secret cũng hơi dính mặt, ko được khô, chắc nó cũng có dưỡng trong đó, bực mình tụi này cũng là hàng xuất mà chả in được 1 câu tiếng Anh toàn tiếng Hàn ai mà hìu :Sick:
    E cũng đc chị bán hàng tư vấn mua loại Scret đấy ạ, vì e khai là da e khô và dễ nổi mụn ( nói chung là cũng mẫn cảm đó ạ) thế là sis ấy ship cho e tube này luôn :Straightf:, công nhận là nó... dính thật sis ạ, ko biết có ổn ko :Surprise:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    • 342 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tonymoly dòng make up đa dạng lắm em ạ, có đủ cả lót, nền, phấn mắt má môi, phấn bột, phấn nén. Riêng dòng son cũng có đến hàng chục loại nhưng chỉ nhập về 5 loại cũng đã rất phong phú rồi. Môi em khô thì nên dùng lip tint. Đây là loại son dưỡng có lên màu rất nhẹ nhàng, phù hợp với người trang điểm nhẹ nhàng hoặc ko trang điểm
    Môi em cũng khô lại hay ngồi điều hòa nữa mà em rất thích loại son dưỡng mà có màu nhẹ nhàng. Em dùng liptint được ko chị. Son này mua ở đâu chị hay có chị nào nhận đặt hàng qua mạng ko
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggypiggy Xem bài viết
    vậy em nên dùng Lovely BB cream, rất ít dầu, loại này có 164k thôi. Bạn nào da dầu thì ko nên dùng secret vì loại đó nhiều dầu nhất
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    • 222 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

c ơi có ảnh liptint lên màu thế nào không ạ
    @ decon: giá liptint thế nào ạ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KinEgi; 28/08/2009 vào lúc 11:52 AM.
    • 676 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

chắc là em hợp với lip tint đấy, có 3 màu: dâu lên màu hồng nhẹ, táo xanh lên đỏ nhạt và nho lên đỏ tím. Son có mùi trái cây rất dễ chịu. Ở dưới chị có post địa chỉ bán hàng rồi đấy. Bên Muare có nhiều bạn đặt hàng qua mạng đấy
    Sao chi phan biet. duoc mau` len hay thia' a. Luc em ra showroom thu e thay 3 cai deu len 1 tong hong` nhu son gio'. Ma cai day dung la son gio' ko mau` nhung oanh' len thi` no chuyen mau`. Em so tha^m moi nen ko mua.