Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - tầng 5 - Yêu Mỹ phẩm Việt nhé <3!

Đến trả lời mới nhất
  • 48 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 652 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 111 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

trước đây e có dùng srm dưa leo của Thor ( từ hồi còn gà mờ chả biết tẹo j).thấy k tốt lắm e da hỗn hợp thiên dầu thì phải?dùng thì chỉ thấy mát với dịu nhẹ, chứ k thấy nó làm sạch sâu >"< e dùng mỗi 1 sp nên biết có vậy
    dạo này mới bắt đầu tìm hiểu c trang ơi cho e hỏi là e dùng nghệ hộp bôi lên mặt rồi để tầm 30p thì có sợ bí da k ạ? e chỉ sợ lại sinh thêm mụn cám, mà cái đó mặt e nhiều lắm rồi còn 1 vde nữa là e bị viêm nang lông ạ.định bôi luôn vào chân vì thấy nghệ trị thâm + mịn da.liệu có đc k ạ ?
    • 108 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các chị ơi kem gấc là dùng ngày hay đêm ạ em thấy trên hộp kem ghi chú rất là...lằng nhằng . họ ghi là "dùng ban đêm hoặc như kem lót trước khi trang điểm" ?
    • 68 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi với, lưng mình thâm nhiều và có mụn. Vậy mình dùng sản phẩm nào khi tắm để có thể cải thiện được tình hình? Mình không thích bôi gì cả, chỉ muốn dùng khi tắm thôi.
    • 111 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

htrc mới rinh 1 srm hạt nghệ ngừa mụn + 1 lột mụn
    srm hạt nghệ dùng cực ok :-bd mịn màng sạch sẽ
    còn lột nghệ hình như là e dùng k đúng cách hay sao ấy, bôi 2 lớp liền mà chả lột đc tí mụn nào cả c trang ơi hướng dẫn giúp e với
    • 70 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hôm nay em ra showroom thorakao ở cmt8,nó giới thiệu sản phẩm mới là kem ốc sên dưỡng da,có 2 loại là ban ngày và ban đêm, cái hũ trông sang đẹp lắm,đã ai thử chưa?cho em xin ít review với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em định mua kem sữa dê để dưỡng trắng, mọi người ai dùng rồi cho em tí review dc ko ạ
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thorakao có loại kem nghệ collagen mới, đã mẹ nào dùng chưa cho em xin cái feedback ak ^^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngại quá, mình là con trai hi
    Dạo gần đây mặt mình xuất hiện mụn, chả rõ tại sao chán quá, nó để lại sẹo và vết thâm nữa, nhất là vết thâm. Mình muốn hỏi có cách nào trị cả mụn cả vết thâm không ạ. Cám ơn mọi người nhé.
    • 300 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình thường thoa 1 lớp thoảkao nghệ lên cả mặt trước khi ngũ thay giảm mụn ( mun thường nhé ko phải trứng ca). Thấy giảm mụn và thâm da mịn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi songdonggun Xem bài viết
    Ngại quá, mình là con trai hi
    Dạo gần đây mặt mình xuất hiện mụn, chả rõ tại sao chán quá, nó để lại sẹo và vết thâm nữa, nhất là vết thâm. Mình muốn hỏi có cách nào trị cả mụn cả vết thâm không ạ. Cám ơn mọi người nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em với mẹ thường sử dụng dầu gội bồ kết của Thorakao, chai to đùng 40k ở ngoài siêu thị bán nhiều lắm, xài tốt Nhất là cho các chị bị tóc dầu như em với mẹ thì ok cực.
    Cho em hỏi luôn cái kem trị quầng thâm mắt xài tốt ko ạ? Em bị thâm ghê quá, xuống tới tận xương gò má. Bữa trước đi ngang em ghé vào vác về cream sữa dê với cái kem trị thâm đó. Cream thì em không nói thấm rất nhanh, thơm nữa :"> Còn kem trị quầng thâm thì em không biết có tác dụng tốt không nữa
    • 111 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnlduong Xem bài viết
    Còn kem trị quầng thâm thì em không biết có tác dụng tốt không nữa
    xem ở những bài trc thì mn nói là kem đấy k có tác dụng " trị ", mà chỉ có t/d dưỡng thôi ạ
    • 78 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Cho em hỏi kem nghệ tube thì k bôi qua đêm được còn nghệ đa sinh tố thì bôi qua đêm đc ạ? Em bôi nghệ tube trước rồi bôi nghệ kia để qua đêm đi ngủ như thế có được k ạ?
    • 111 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thithunkhoi Xem bài viết
    Cho em hỏi kem nghệ tube thì k bôi qua đêm được còn nghệ đa sinh tố thì bôi qua đêm đc ạ? Em bôi nghệ tube trước rồi bôi nghệ kia để qua đêm đi ngủ như thế có được k ạ?
    đúng r đó ạ.nhưng sau khi bôi nghệ tube thì c lấy khăn giấy lau mặt, r rửa sạch -> bôi nghệ đa sinh tố
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e mới mua 1 nước hoa hồng, 1 nghệ trị mụn tube, 1 ngừa mụn hủ trắng nắp đen í, 1 sưa rửa mặt ngừa mụn có chữ new ấy, , tình hình là định sáng rửa mặt nghệ ( 2 lần/ tuần),ban ngày thoa nghệ tube, tối rửa mặt hoa hồng rùi thoa kem trị(ngừa) mụn như vậy có sao hông các chị, cho e hỏi là có thể kết hợp sửa rửa mặt nghệ loại kia vào mấy hôm k rửa ngừa mụn đc hông? tks mấy c.
    • 213 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

c Trang còn bán Tho k chị, e định mua mấy hộp kem sâm mà lười đi ra cửa hàng quá, c xem có bán inbox e với nhé
    "Thế giới rộng lớn như vậy, không có nơi nào là không có Dĩ Thâm"
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là e đã phải bỏ ra hơn 1 tuần để ngồi đọc mấy trăm trang về tho rồi mà những thông tin e muốn biết thì ít và không rõ ràng lắm, nên e muốn nhờ mấy chị e tl giup e vài điều ạ:
    1/Son môi của tho có chì ko ạ vì hiện tại thì môi e không được tươi lắm nên e sợ
    2/Da e có nhờn nhưng không nhiều, mụn bọc thì thỉnh thoảng mới xuất hiện nhưng mụn trắng dưới da thì rất nhìu đã vậy da e ngâm đen nữa chứ, mọi người cho e hỏi là sài kem sữa dê cho da e có dc ko ạ và nó có cải thiện dc da e ko
    Mong mọi người tl giup e vs!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baobao279; 29/08/2013 vào lúc 03:18 PM.
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

e nghe nói Tho vừa ra bộ cao cấp ốc sên, cả bộ hơn triệu lun, đột phá hihi
    • 33 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tình hình là tuần vừa rồi bận mải cửa hàng , xong lại bị lừa tiền, mất IP. Chiều nay thì sốt bơ phờ ><. Giờ ms vào ngó nghiêng nhà cửa được tí đây.
    Hình như bài tổng hợp ở trang 2 hay 3 ấy. Các đồng chí chịu khó vào đấy đọc nhé.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongduong91 Xem bài viết
    huhu c ơi, sao em dùng kem trị mụn và kem nghệ thì sau 1 tuần bôi, mặt nổi nhiều mụn lên vậy ạ? mụn nổi hẳn to lên í ạ, đợt trc chả bh thế hết (. Có phải da e bị dị ứng ko dùng đc, và e có nên dùng tiếp hay dừng ạ?
    Dừng gấp, chữ kiểu của bạn chả bao giờ khỏi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi longnguyen4422; 01/09/2013 vào lúc 12:40 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy chị làm ơn cho e hỏi là vừa sài kem nghệ vừa sài kem sữa dê dc ko ạ. Nghiã là thoa kem nghệ 2 tiếng xong rửa sạch rồi thoa kem sữa dê để qua đêm lun. Vì e không trắng mà còn bị vài hột mụn nữa. Làm ơn trả lời giúp e ạ