Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - phần 4 đây ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 563K Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2,230 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rinixlove Xem bài viết
    Em có dùng qua 1 số sản phẩm thorakao, da em là da dầu, cực dầu, cạnh 2 bên sống mũi lỗ chân lông to, em cũng ko có thời gian đọc hết các topic nhưng theo em thì thời tiết hà nội vào mùa hè với những bạn da dầu ko nên dùng phấn của thorakao, da em khá trắng, nếu em nhớ ko nhầm hồi đó em mua phấn số 3 cảm giác nó ko hợp với da em cho lắm, sau này em sang Geo của hàn xẻng.
    em có nước hoa hồng, tẩy trang, gel bóng tóc và hầu như dùng qua tất cả các loại sữa sửa mặt của thorakao, cái kem lột nhẹ em cũng dùng nhưng em ko quen lột như vậy vì hơi dát mặt.
    sau thời gian dùng em chỉ ưng 1 cái son bóng ko nhũ, sữa rửa mặt bò mầu trắng có cát (ko phải loại sữa rửa mặt bò mầu xanh), kem tẩy trang, nước hoa hồng...Em thấy dùng ổn
    còn lại các sản phẩm kia em thấy khi dùng da nổi lên mụn con tý, mà da em chẳng bao h bị mụn ở má cả, dùng thorakao bị nổi mụn li ti tùm lum. Tẩy trang cũng vậy sau khi dùng tẩy trang củ Tho các mẹ cũng nên đi rửa mặt thật sạch sau khi tẩy trang tránh mụn cám nổi.
    Em thực sự rất thích sữa rửa mặt bò mầu trắng nhưng 3 tháng gần đây ko thể mua đc em nó, em dùng sữa rửa mặt avon thậm chí mua cả l'oreal trên big c mà vẫn ko yêu ai hơn nó! Đó là mặt hàng duy nhất em yêu, em bị dị ứng với nghệ nên các sp từ nghệ của tho em ko dùng chả biết đến bao h tho lại sản xuất em nó nhỉ, có 1 lọ sữa rửa mặt bò nữa của tho mầu xanh có mùi như kiểu nước hoa nhẩy đồng ấy, em mua về rửa rồi bị nổi mụn nên thôi chả dùng 3 tháng thì em nó bay mùi hỏng luôn.
    Tho là hàng VN nhưng cá nhân em ăn đứt mấy cái essance, phấn của tho tốt hơn cả phấn maybelline, em có dùng cái hộp phấn all in one nó quảng cáo là kiềm dầu mà em dùng chưa đến 30'. Các mẹ nào cứ bảo là dùng mỹ phẩm rẻ tiền hỏng mặt thì em cũng chia sẻ luôn kinh nghiệm của em. Dùng mỹ phẩm xong mọi người nên làm sạch da, thật sạch, rồi đắp mặt nạ (cám gạo, dưa leo, chanh mật ong). Chứ có là đồ đắt tiền như người nổi tiếng để mặt mộc vẫn như chị em mình thôi :P
    SRM bò trắng có hạt vẫn còn sx đồng chí nhé.
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mụn của em là mụn nhỏ li ti nhiều thành mảng ý ạ,da em yếu,mỏng,hay bị ửng đỏ. Em dùng kem nghệ Tuýp đc 3 hum rùi.Em bôi khắp mặt khoảng 2tiếng thì đi rửa,nhưng mà rửa mãi cũng không thể sạch hoàn toàn đc.Kem nghệ vẫn còn dính trên da thì có sao ko ạ?
    Em đọc ở mấy trang trước thì thấy bảo có thể chấm lên nốt mụn rùi để qua đêm?Sử dụng như vậy cũng đc ạ?Chị tư vấn júp em với.Thanks chị.
    Hình đính kèm
    • 2,230 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomom_0211 Xem bài viết
    Mụn của em là mụn nhỏ li ti nhiều thành mảng ý ạ,da em yếu,mỏng,hay bị ửng đỏ. Em dùng kem nghệ Tuýp đc 3 hum rùi.Em bôi khắp mặt khoảng 2tiếng thì đi rửa,nhưng mà rửa mãi cũng không thể sạch hoàn toàn đc.Kem nghệ vẫn còn dính trên da thì có sao ko ạ?
    Em đọc ở mấy trang trước thì thấy bảo có thể chấm lên nốt mụn rùi để qua đêm?Sử dụng như vậy cũng đc ạ?Chị tư vấn júp em với.Thanks chị.
    Trước khi rửa ăn lấy giấy ăn mềm lau qua đi đã nhé. Sau đó lấy 1 chút SRM thoa lên rửa sẽ sạch, ko bị vàng nhé
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em ít thấy fb của các chị về kem nghệ trang điểm của Tho các chị nhỉ. Sẵn đây em fb thông tin 4 sản phẩm em đang dùng của Tho để giúp mấy chị có nhu cầu sẽ tìm được sp phù hợp cho mình.

1- Dầu gội bưởi: tóc em 6 tháng trước bấm gãy và nhuộm nên rất yếu, em hối hận gì đâu vì đối xử thô bạo vs tóc. Theo tư vấn của bên salon tóc, em mua bộ sp chăm sóc dùng hy vọng cải thiện tình trạng. Khổ thay, tóc em rụng không kiểm soát được, em hoảng lắm. Tình cờ bạn em giới thiệu dùng sp này( Bạn em đi học ở Úc, mỗi lần về Vn mua gần 10 chai mang sang đấy dùng dần), em thấy lạ hỏi vs mua dùng thử. Tóc em ra tóc con dần vs khỏe hẳn ra, hết hẳn rụng tóc. Mừng hết lớn. Em vẫn dùng cho đến giờ. Thích lắm

2-Tẩy trang : dùng siêu thích, nhẹ dịu và không hề kích ứng gì da chút nào, hơn nữa da mịn càng mịn. Da em dễ dị ứng vs dễ nổi mụn cực kì, đợt dùng baby oil tẩy trang, da bị nổi mụn. Đến showroom DBP mua sp, để ý sp tẩy trang, thế là mua luôn ==> hoàn toàn hài lòng và sẽ sử dụng lâu dài.

3 Trị mụn: hủ bé tí dùng không hao nhiều đâu, mỗi lần dùng, lấy tăm bông chấm lên mụn, chừng khoảng vài giờ đồng hồ, mụn đã dịu lại, bớt sưng. Mụn bé thì khô hẳn lại chờ cậy ra thôi, nói chung dùng hài lòng lắm.

4 Kem nghệ trang điểm: em ngại dùng kem nghệ của Tho lắm, phần nó màu vàng khè ,10 năm trước dùng bôi kem là y như rằng sáng ngủ dậy dính tùm lum. Với em đó là 1 bất tiện rất lớn. Đợt sau này quay lại dùng Tho, em chọn sp kem nghệ trang điểm này vì nghĩ nó phù hợp vs em, em cũng cần 1 kem nền để trang điểm khi ra ngoài, phần dùng để dưỡng. Trộm vía kết quả ngoài sức mong đợi của em. Em dùng sang hộp thứ 2 rồi, tính ra là gần 3 tháng đeo đuổi kiên trì sp của Tho. Ngày bôi 2 lần bôi 1 lớp cực mỏng trước khi dùng phấn phủ - sáng trước khi đi làm, tối trước khi đi ngủ. Da em cải thiện 1 cách không ngờ, thâm giảm, da đều màu hơn, sáng da và mịn.

ps:Bây giờ mới chịu thừa nhận sp của Tho tốt quá, vừa rẻ, vừa chất lượng. Bh em dưỡng da thôi, nhưng vẫn hy vọng tìm đc dòng nào phù hợp hơn bên Tho để trải nghiệm. Chị nào có kinh nghiệm chia sẻ với em với ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Vi; 13/05/2013 vào lúc 10:15 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

c ơi!da em có những nốt mẩn đỏ dưới da,da ở mặt thì bình thường nhưng ở mũi thì hay có dầu xuất hiện,em mún dùng kem dưỡng da ban đêm nhưng không biết mình thích hợp với loại nào .chị có thể tư vấn giúp em không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các hãng mp hq đang thâm nhập thị trường Vn rất mạnh, hy vọng TRK đấu lại.
    • 2,230 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Hệ thống phân phối Thorakao Hà Nội
    (đầy đủ sản phẩm nhất)

1. Trụ sở Công ty: 54 BT2 Bán đảo Linh Đàm - CC1B Bán đảo Linh Đàm
    Số ĐT: 0438.54.52.57 - Hotline: 0913.544.059
    2. Showroom: 28A Voi Phục - 115 Nguyễn Trãi (làm việc từ 8h sáng đến 8h tối nhé)
    3. Trang: Nhà số 4 ngách 29 ngõ 62 Đại La - 0913.544.059 - 01687.906.819 - ngoài giờ hành chính nhé
    4. Nhung: ngõ 66 Trần Nhân Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài) - 0986.730.992
    5. Ngọc: nhà 68 ngõ 1277 Giải Phóng - 0979573285
    6. Hương: nhà 6B4 ngõ 187/2 Mai Dịch ( khu TT Quân đội Cao cấp Mai Dịch) - 01687.201.087
    7. Chị Ngân - chợ Láng (cổng cuối cùng, gần chỗ bán dưa hấu ý nhá) - 0946.241.508

Đỡ mất công đi lại và phí ship cho mọi người nè
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mấy C..Em là mem mới..E đã đọc hết từ tầng 3 đến đây lun..E wd xài thữ của Tho xem sau
    E mua SRM nghệ hạt nhỏ
    SRM bò có hạt
    Trị mụn tròn vàng hình trái táo ý
    Và tube nghệ loại 10g
    Sau khi xài SRM nghệ e thấy hạt hơi to..Sợ làm lcl e to..Vốn dĩ lcl e hơi to rùi....Kem trị mụn hủ màu vàng hình trái táo thì thấy mụn sưng lên.Trán mọc thêm 2 mụt..2 bên má 3 mụt...huhu...Sáng nay e đổi wa nghệ tube thì thấy ổn.mụn ngay trán Nó ra còi ùi..Nhưng 2 bên má thì chưa bik nữa..Mà nó k sưng nhìu...hình như nó mún gơm còi hay sao đó..E dùng 2h là rửa chứ k để lâu..Em xài tube nghệ thấy 2 mụt ngay trán liền da rồi đang lên da non
    Mấy C ơi! Vậy chắc e k hợp hủ tròn hay sao vậy...Da e nhờn và nhạy cảm..Đã dùng wa nhiều mp từ cao cấp đến rẻ luôn rồi...Lúc cuối tháng 3 e dị ứng mỹ phẫm..Do đổi kem mới và dùng Kem chống nắng đi biển...Mới hết dị ứng đây thui..Fai di da liễu uống kháng sinh nữa..Bjo da tạm gọi là ỗn..Nhưng thâm do dị ứng để lại thì còn.. E nên dùng sao cho hợp lí vậy mấy C..E hỏi và nói hơi nhiều Mong mấy C thông cảm..Tư vấn jup' E.E tks nhìu nhìu :* :* :*
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetna92; 16/05/2013 vào lúc 03:45 PM.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E ở Sg ạ..E để ý là kem nghệ hủ tròn màu vàng e mua có 2 loại lận..Đầu tiên e mua 1 hộp ngoài tiệm thuốc tây về xài thấy bt...SRM bò và nghệ và tube nghệ 10g..và mua thêm 1 hủ tròn nữa e nói ở trên là mua ở big C..Loại hộp sau nó có vài chấm đen đen k jog' như loại đầu e mua ỡ tiệm thuốc tây..E nan mụn đầu đen xong.E bôi loại mua o bigC thay' sưng lên..nhưng dc 3 bữa thì ra còi nhỏ tí..còn bên má thì lên mụn ak''..có faj e trúng loại ja? rùi ko mấy C..
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy C có kinh nghiệm vào jup' E di.. em tks nhìu nhìu lắm lun...
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn em nói mỹ phẩm của Thorakao chứa rất nhiều chì chị ạ,nó hãng mỹ phẩm Thorakao nổi tiếng và lâu đời nên nó hay dùng nhưng một thời gian dau nó dùng thì da mặt nó bị lỗ luôn rồi chị do dùng phấn của Thorakao.E đang có ý định xài thì dừng luôn ý định đấy
    "Đủ thông minh để biết một ai đó không yêu mình nhưng không đủ lý trí để ngừng yêu người ta."👪
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nami123 Xem bài viết
    Bạn em nói mỹ phẩm của Thorakao chứa rất nhiều chì chị ạ,nó hãng mỹ phẩm Thorakao nổi tiếng và lâu đời nên nó hay dùng nhưng một thời gian dau nó dùng thì da mặt nó bị lỗ luôn rồi chị do dùng phấn của Thorakao.E đang có ý định xài thì dừng luôn ý định đấy

Mình thì k xài phấn của Tho..Ít trang điểm lắm..Cần đi tiệc mới trang điểm thoy.! Nghe vậy sợ wa' ..Còn về kem nghệ thì sao k bik' nữa..Cần trị thâm thui hà..
    Bữa có nghe nhỏ bạn nói..K nên xài kem nghệ...Cần lắm thì xài ít thoy..Vì mẹ nó là Bs nên nói vậy..Lúc đó mình cũng k hỏi kĩ là vì sao nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetna92; 17/05/2013 vào lúc 10:43 AM.
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetna92 Xem bài viết
    Mình thì k xài phấn của Tho..Ít trang điểm lắm..Cần đi tiệc mới trang điểm thoy.! Nghe vậy sợ wa' ..Còn về kem nghệ thì sao k bik' nữa..Cần trị thâm thui hà..Bữa có nghe nhỏ bạn nói..K nên xài kem nghệ...Cần lắm thì xài ít thoy..Vì mẹ nó là Bs nên nói vậy..Lúc đó mình cũng k hỏi kĩ là vì sao nữa
    Xài kem nghệ ăn nắng lắm chị ạ,nếu xài một thời gian da sẽ trở nên vàng đó chị.Thị trừong có bán nhiều loại kem trị thâm lắm,đâu nhất thiết phải dùng nghệ mới trị thâm nè chị
    "Đủ thông minh để biết một ai đó không yêu mình nhưng không đủ lý trí để ngừng yêu người ta."👪
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nami123 Xem bài viết
    Xài kem nghệ ăn nắng lắm chị ạ,nếu xài một thời gian da sẽ trở nên vàng đó chị.Thị trừong có bán nhiều loại kem trị thâm lắm,đâu nhất thiết phải dùng nghệ mới trị thâm nè chị
    Do da mình mới hết dị ứng..Còn thâm thui..Xài kem thor dc 1 tuần rùi..Chưa thấy j tiến triển hết...Nỗi thêm mấy mụt..Chắc k hợp wa' ..chưa tìm dc loại nào trị thâm phù hợp hết..Bùn bùn
    • 2,230 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Chào mấy C..Em là mem mới..E đã đọc hết từ tầng 3 đến đây lun..E wd xài thữ của Tho xem sau
    E mua SRM nghệ hạt nhỏ
    SRM bò có hạt
    Trị mụn tròn vàng hình trái táo ý
    Và tube nghệ loại 10g
    Sau khi xài SRM nghệ e thấy hạt hơi to..Sợ làm lcl e to..Vốn dĩ lcl e hơi to rùi....Kem trị mụn hủ màu vàng hình trái táo thì thấy mụn sưng lên.Trán mọc thêm 2 mụt..2 bên má 3 mụt...huhu...Sáng nay e đổi wa nghệ tube thì thấy ổn.mụn ngay trán Nó ra còi ùi..Nhưng 2 bên má thì chưa bik nữa..Mà nó k sưng nhìu...hình như nó mún gơm còi hay sao đó..E dùng 2h là rửa chứ k để lâu..Em xài tube nghệ thấy 2 mụt ngay trán liền da rồi đang lên da non
    Mấy C ơi! Vậy chắc e k hợp hủ tròn hay sao vậy...Da e nhờn và nhạy cảm..Đã dùng wa nhiều mp từ cao cấp đến rẻ luôn rồi...Lúc cuối tháng 3 e dị ứng mỹ phẫm..Do đổi kem mới và dùng Kem chống nắng đi biển...Mới hết dị ứng đây thui..Fai di da liễu uống kháng sinh nữa..Bjo da tạm gọi là ỗn..Nhưng thâm do dị ứng để lại thì còn.. E nên dùng sao cho hợp lí vậy mấy C..E hỏi và nói hơi nhiều Mong mấy C thông cảm..Tư vấn jup' E.E tks nhìu nhìu :* :* :*
    E ở Sg ạ..E để ý là kem nghệ hủ tròn màu vàng e mua có 2 loại lận..Đầu tiên e mua 1 hộp ngoài tiệm thuốc tây về xài thấy bt...SRM bò và nghệ và tube nghệ 10g..và mua thêm 1 hủ tròn nữa e nói ở trên là mua ở big C..Loại hộp sau nó có vài chấm đen đen k jog' như loại đầu e mua ỡ tiệm thuốc tây..E nan mụn đầu đen xong.E bôi loại mua o bigC thay' sưng lên..nhưng dc 3 bữa thì ra còi nhỏ tí..còn bên má thì lên mụn ak''..có faj e trúng loại ja? rùi ko mấy C..
    Mấy C có kinh nghiệm vào jup' E di.. em tks nhìu nhìu lắm lun...
    Nếu da của em đang bị dị ứng tốt nhất là em nên dừng dùng mỹ phẩm, nên dưỡng da bằng các phương pháp thiên nhiên như: đắp mặt bằng trái cây, mật ong,... uống nhiều nước.
    VỚi mụn sưng to em dùng kem trị mụn sẽ tốt hơn. Vết thâm thì dùng nghệ tupe nhé. Mụn đầu đen sau khi nặn nhớ phải rửa thật sạch, tốt nhất là dùng nước hoa hồng chứ đừng dùng kem nghệ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Nếu da của em đang bị dị ứng tốt nhất là em nên dừng dùng mỹ phẩm, nên dưỡng da bằng các phương pháp thiên nhiên như: đắp mặt bằng trái cây, mật ong,... uống nhiều nước.
    VỚi mụn sưng to em dùng kem trị mụn sẽ tốt hơn. Vết thâm thì dùng nghệ tupe nhé. Mụn đầu đen sau khi nặn nhớ phải rửa thật sạch, tốt nhất là dùng nước hoa hồng chứ đừng dùng kem nghệ.
    kem trị mụn chị trang nói là loại tròn hay tuýp z chị ?

http://imgur.com/40OhT10,d51GCiB,YP3xW3V, có hình minh họa lun nha
    ps: link an toàn nha chị , đừng nghj ngờ tội e
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuoithodtrongtoi; 24/05/2013 vào lúc 09:16 PM.
    • 19 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị mua ở địa chỉ nào trên cmt8 vậy chị ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi XIXON_SG Xem bài viết
    Quận 2 thì mấy bữa mình vào siu thị Bình trưng thấy có bán kem chống nắng, nước hoa hồng, sữa rữa mặt và kem lột đó bạn. Chắc có thêm vài món nữa mà mình chưa nhìn kỹ, chắc chắn là ko đầy đủ bằng showroom rồi.

Hôm qua mình lên CMT8 mua một đống Thorakao về xài đây. Gồm có 1 kem lột rau má, 1 sữa rm dưa leo, phấn trang điềm 4, phấn lót 2, kem trị mụn, kem collagen, tất cả hết 255k. Mình mới xài kem trị mụn, sữa rửa mặt và đánh thử kem lót+phấn lên mặt, cảm giác như sau: kem lót mau thấm vô cùng, da rất mịn, nhớ xài một ít vừa lát mặt thôi nhe các bạn, phấn phủ lên rất hợp, mình mua loại số 4 (màu tối nhất),da mình ko trắng hồng như mấy nàng Hà Nội, cũng không bánh mật, màu của gái SG đêm mình rừa mặt bằng sữa dưa leo( cảm giác sạch mà không rít),kem trị mụn thoa hết mặt (mỏng thật mỏng) chủ yếu để kiềm dầu, sau đó mình chấm thêm một ít lên những mụt mụn nổi (da mình nhờn chữ T, ko nhìu mụn lắm) rùi đi ngủ. Sáng ra thấy da không bóng dầu thật, mụn ko sưng.

Mình chủ trương không làm trắng da nên chỉ xài các loại làm mịn thôi, cứ tưởng tượng màu da mặt trắng hồng, còn màu da cổ, da ức vàng sáng (như da mình) thì nó kỳ cục lắm. Mình sẽ xài kem trị mụn vài ba bữa cho mụn khô hẳn rồi xài kem lột và sau đó xài kem collagen để dưỡng da đêm. Ban ngày trời nóng nực mình hay ra nhìu mồ hôi mặt nên ko thoa kem hết mặt được, chỉ chấm mụn thôi.

Mình có bí kíp này cho mấy bạn da nhờn nè: trộn mật ong, bột quế, bột nghệ chung với nhau rồi đắp
    mặt, bảo đảm khi rửa xong da sẽ khô quéo cả ngày mà không căng bóng, chỉ ran rát tí thôi vì quế cay mà
    • 202 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em đang sài SRM hạt nghệ => mùi thơm dịu nhẹ, rửa xong da mềm mịn.
    Em đang tính sử dụng kem Tẩy TBC + Nước hoa hồng + kem dưỡng da của hãng này luôn mà ko biết như thế nào, tại vì trc giờ chưa xài bất kì kem dưỡng nào cả (chỉ dùng SRM thôi). Các chị tư vấn giúp em với ạh, Ah da em là da nhờn nha
    • 259 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

các chị oi, các chị xài kem sữa dê có bị to lỗ chân lông kg? Lỗ chân long của em khá to, nên đang loneeuy xử dụng thì có làm to thêm ra nữa kg?
    Nếu mình dùng kem sữa dê ban ngày, kem nghệ collagen ban đêm vẫn ổn ??? hichic..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho em hỏi có mẹ nào dùng KEM TAN MỠ BỤNG THORAKAO chưa ạ? Cho em xin rì viu ^^

Em đã dùng 1 số sp sau:
    - SRM nghệ (hạt nhỏ) dùng khoảng 2 năm rồi, thấy da mịn, giảm mụn, nhưng gây vàng da, xỉn màu, da tối lắm. hic. Nên đã chuyển sang SRM bò (có hạt), dùng khoảng 6 tháng: vô cùng hài lòng. Kết quả da trắng sáng lên, ko xỉn và tối màu nữa. Đành phải say goodbye với SRM nghệ, ở nhà còn 2 tuýp SRM nghệ nên dùng để tắm trên lưng (vì lưng em cũng có 1 ít mụn), thấy hiệu quả chưa rõ lắm, có lẽ e sẽ thử mua SRM nghệ hạt to để tắm vùng lưng.
    - Kem nghê, kem leyna.....: em ko hợp lắm. Dùng 1 thời gian cũng ngưng
    - Kem dưỡng da sữa dê: Rất OK da sáng lên. Nhưng mùa hè em ko dùng. Chỉ dùng mùa đông
    - Kem trị thâm bọng mắt: Mắt em bọng to, lại quầng thâm (do thức đêm, suy nghĩ quá nhiều) nên quầng thâm rất to. Em mới mua kem này đc 3 ngày, chưa nhận xét đc gì. Mong là sẽ sớm có kết quả
    - Kem trị mụn : OK.Thỉnh thoảng có những nốt mụn, em chấm lên 1 tí, mấy hôm thì thấy mụn xẹp hẳn. Tác dụng nhanh quá cũng hơi lo
    - Mấy đồ trang điểm: phấn, son...: Em ko thích. Mua rùi dùng 1 lần rùi bỏ. Sữa tẩy trang thì OK
    Quay lại câu hỏi: Em đang muốn tìm hiểu về: KEM TAN MỠ BỤNG, dầu bóng tóc... Các mẹ cho em lời khuyên nhé..