Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - phần 4 đây ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 551K Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị tư vẫn cho em mới ạ
    Em thuộc loại da hỗn hợp ( k dầu, k khô lắm)
    Mỗi tội da mặt của em ko đồg đều màu
    Phần da dưới cằm và xung quanh miệng của em đen hơn hẳn so vs da các phần còn lại
    Vậy theo mn em nên dùg loại j của Tho để cải thiện ạ
    Hơn nữa nếu em muốn dưỡng trắng da thì dùg loại kem j là tốt nhất ạ ?
    Da em thuộc loại đen rồi ạ
    • 2,187 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Voi.xinh Xem bài viết
    Em có cả mụn cám và mụn có nhân chị ạ. Em có nghệ hộp sẵn ở nhà rồi nên dùng luôn, nhưng mà em thấy nó không đỡ.
    Uhm. Vậy thì thế này nhé!
    Em thử sang cách khác đi.
    Em dùng kem trị mụn xử lý bọn có nhân trước đã. Những mụn có nhân mà bị xưng ấy. Em chấm vào mụn trước khi đi ngủ nhé!
    Sau đó em có thể dùng cao bi đao. Cao sẽ giúp đẩy những mụn cám và mụn dưới da lên. Sẽ giúp da em mềm mịn hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi congiola124 Xem bài viết
    chị Trang ơi !! e dùng thế này chị xem thử được ko ạ , sáng rửa mặt thoa phấn nước trị mụn rùi đi học ,trưa e thoa kem nghệ leyna đi ngủ trưa rùi rửa mặt thoa phấn nước trị mụn....tối e thoa kem nghệ hũ tròn...rùi rửa mặt vs srm ngệ rùi toner giâm táo....vết thâm e nhiều lắm chị ơi huhu nó cứ ửng đỏ thâm thâm....e muốn dùng thêm srm con bò có hạt ý...chị tư vấn cho e vs được k. chi pm cho e để e đặt hàng vs, e ở đà nẵng lận, gấp nha chị, chị cho e sdt để e nc vs chị đi, gấp nha chị e chán đời khủng khiếp lắm rồi :Crying:
    Ok. Mình pm cho bạn rồi nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuboconsu Xem bài viết
    Phấn Tho có dùng được cho da dầu không hả các ss??? :Battin ey: Em thấy mọi người khen, đang định bon chen thử :Laughing: mê mẩn nhất vì thấy bảo nó là 2 way cake :LoveStruc: Mùa hè rồi nên em sợ kiểu bôi mấy lớp liền, "nặng" mặt dã man :-s
    Phấn của Tho ko phân cho các loại da bạn ạ. Mà mình dùng kem lót khác nhau thôi. Da bạn bị dầu thì có thể dùng kem nghệ trang điểm hoặc kem trân châu.
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,447 Bài viết

• 7,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Mình sẽ hoàn thành bài viết sớm. Mọi người chịu khó chờ tí nhé. Vì chèn thêm cả hình ảnh nữa cho dễ hình dung luôn.
    Em ơi, hôm qua,chị có qua Voi phục và khuân về một đống thứ mà chỉ mất 117 000 đồng.

Hy vọng là chất lượng sẽ tỷ lệ nghịch với giá cả.

À, cho chị hỏi một chút. Chỉ thử dùng Kem chống nắng (chỉ số chống nắng là 40) thì thấy rất được. Không bị nhờn bóng một tí nào. Mà chỉ có 22 000 đồng.

Nhưng ngày sản xuất là 13.5.2010, hạn là 13.5.2012. Biết là vẫn có thể sử dụng được, nhưng chị vẫn hơi lăn tăn.
    • 2,187 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo Xem bài viết
    Em ơi, hôm qua,chị có qua Voi phục và khuân về một đống thứ mà chỉ mất 117 000 đồng.

Hy vọng là chất lượng sẽ tỷ lệ nghịch với giá cả.

À, cho chị hỏi một chút. Chỉ thử dùng Kem chống nắng (chỉ số chống nắng là 40) thì thấy rất được. Không bị nhờn bóng một tí nào. Mà chỉ có 22 000 đồng.

Nhưng ngày sản xuất là 13.5.2010, hạn là 13.5.2012. Biết là vẫn có thể sử dụng được, nhưng chị vẫn hơi lăn tăn.
    Hehe. Hàng rẻ mà chị. Chị yên tâm là chất lượng rất ok ạ.
    Chị cứ yên tâm dùng kem chống nắng đi. Hàng của bọn em date 2 năm mà, nên còn 1 năm thì vô tư tẹt chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 343 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtutao Xem bài viết
    mình dùng đồ thorakao từ lâu r (từ hồi SRM bò có 8k/túyp ý, khoe thể để thấy mức độ gạo cội của mình :Laughing nhưng mình có cảm giác chất lượng sản phẩm k ổn định lắm. kem tẩy trang mình dùng nhiều nên toàn mua 4,5 hộp để dùng dần, nhưng có lần mình mua thấy chất kem rất đặc, tẩy trang rất thích, nhưng có lần thì thấy chất kem loãng toẹt mà tẩy trang k sạch gì cả..mình toàn mua ở Voi phục nên k nghĩ là hàng nhái hay này nọ.. chỉ kết luận là chất lượng sản phẩm k đều..
    mình có hộp kem sâm nhưng chả dùng làm dưỡng bao giờ....các bạn dùng thế nào vậy? tư vấn giúp mình với nhé...
    Hờ hờ, bạn này nói đúng đấy, vì mình cũng dùng thorakao lâu rồi, từ hồi mới tập tọe trang điểm, từ phấn nén, kem nền, srm, tẩy trang... nói chung thấy mỗi lần mua mỗi khác, không nói tới chất lượng sp mà tới hình thức, ví dụ srm hạt Nghệ lần đầu mua thấy đặc, hạt to, màu vàng nhạt, nhưng mua lần 2 thấy loãng hơn, hạt to, màu đậm hơn... nói chung do sp sx ra không được đồng đều nên đây là điểm yếu chung của hàng VN so với các hãng mỹ phẩm nước ngoài, vốn có quy chuẩn khắt khe tới từng milimet các mặt hàng được bán ra thị trường :Smiling:

Các mẹ thông thái cho mình hỏi, cái kem tan mỡ của thorakao có tác dụng gì không? hồi trước con bạn mình có mua một hộp mà không dùng mấy, vì nó kêu mùi y như mùi dầu gió vậy :Laughing:
    Nếu hạnh phúc không thể là vĩnh viễn
    Điên cũng cần cho xứng với đam mê
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Đúng là chất lượng ko đồng đều. Cái hộp kem trị mụn nhé, rất là buồn cười. Hũ nặng 3g, nó đầy ắp gần như bằng phẳng với miệng hũ luôn ý. Vậy mà có mấy đợt, lượng kem chỉ còn 1/3, 1/2, nhưng xem trên vỏ hộp thì vẫn là trọng lượng 3g. Có lần mua về, mở ra thấy lượng kem chỉ còn 1/4 :Sick:, giật hết cả mình, mang đến chỗ Voi Phục bảo nhân viên đổi. Eo ôi, họ dễ thương ghê cơ, nhận sản phẩm lỗi, rồi mở hết cả lốc kem trị mụn ý ra check xem hũ nào còn đầy nguyên rồi đưa cho em. Có lúc cả lốc đều bị lỗi hết cơ, chỉ có 2-3 hũ là đúng trọng lượng, họ vẫn đổi cho em. Em thề chưa có nhân viên chỗ nào tốt như nhân viên ở đây. Nhưng lần gần đây nhất, mua ở Nguyễn Trãi, hũ kem em thấy ít hơn, chỉ còn 2/3, em ko đc đổi hàng, hỏi nhân viên chỗ đó thì bé ý bảo:"Bây h nó chỉ thế thôi chị ạ!". Haiz, nhưng xem trên vỏ hộp thì nó vẫn trọng lượng là 3g đấy chứ. Vả lại, giá của sản phẩm này cũng tăng 32% so với trc đây (trc đây chỉ 25k, bây h 33k), nên ko thể nói là cty họ giảm trọng lượng sản phẩm để giữ mức bình ổn giá của sản phẩm đc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 19/05/2011 vào lúc 08:34 PM.
    • 439 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

có ai dùng dầu xịt dưỡng tóc của Tho chưa nhỉ, nghe nói nó tốt, nhưng muốn lĩnh hội kinh nghiệm từ mọi người chút, tóc mình thì khô lắm, do mới uốn ấy, thêm nữa là muốn tóc nhanh dài 1 tí, không biết dùng nó có tiển triển gì không mọi người ?
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    http://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

• 2,187 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KaiKite Xem bài viết
    Hờ hờ, bạn này nói đúng đấy, vì mình cũng dùng thorakao lâu rồi, từ hồi mới tập tọe trang điểm, từ phấn nén, kem nền, srm, tẩy trang... nói chung thấy mỗi lần mua mỗi khác, không nói tới chất lượng sp mà tới hình thức, ví dụ srm hạt Nghệ lần đầu mua thấy đặc, hạt to, màu vàng nhạt, nhưng mua lần 2 thấy loãng hơn, hạt to, màu đậm hơn... nói chung do sp sx ra không được đồng đều nên đây là điểm yếu chung của hàng VN so với các hãng mỹ phẩm nước ngoài, vốn có quy chuẩn khắt khe tới từng milimet các mặt hàng được bán ra thị trường :Smiling:

Các mẹ thông thái cho mình hỏi, cái kem tan mỡ của thorakao có tác dụng gì không? hồi trước con bạn mình có mua một hộp mà không dùng mấy, vì nó kêu mùi y như mùi dầu gió vậy :Laughing:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Đúng là chất lượng ko đồng đều. Cái hộp kem trị mụn nhé, rất là buồn cười. Hũ nặng 3g, nó đầy ắp gần như bằng phẳng với miệng hũ luôn ý. Vậy mà có mấy đợt, lượng kem chỉ còn 1/3, 1/2, nhưng xem trên vỏ hộp thì vẫn là trọng lượng 3g. Có lần mua về, mở ra thấy lượng kem chỉ còn 1/4 :Sick:, giật hết cả mình, mang đến chỗ Voi Phục bảo nhân viên đổi. Eo ôi, họ dễ thương ghê cơ, nhận sản phẩm lỗi, rồi mở hết cả lốc kem trị mụn ý ra check xem hũ nào còn đầy nguyên rồi đưa cho em. Có lúc cả lốc đều bị lỗi hết cơ, chỉ có 2-3 hũ là đúng trọng lượng, họ vẫn đổi cho em. Em thề chưa có nhân viên chỗ nào tốt như nhân viên ở đây. Nhưng lần gần đây nhất, mua ở Nguyễn Trãi, hũ kem em thấy ít hơn, chỉ còn 2/3, em ko đc đổi hàng, hỏi nhân viên chỗ đó thì bé ý bảo:"Bây h nó chỉ thế thôi chị ạ!". Haiz, nhưng xem trên vỏ hộp thì nó vẫn trọng lượng là 3g đấy chứ. Vả lại, giá của sản phẩm này cũng tăng 32% so với trc đây (trc đây chỉ 25k, bây h 33k), nên ko thể nói là cty họ giảm trọng lượng sản phẩm để giữ mức bình ổn giá của sản phẩm đc.
    Mọi người dùng nếu thấy có vấn đề gì về chất lượng cứ mang ra chỗ mình mua. Việc đổi lại ko vấn đề gì đâu.
    Kem trị mụn là do lỗi kĩ thuật đấy.
    • 2,187 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Black.rose Xem bài viết
    có ai dùng dầu xịt dưỡng tóc của Tho chưa nhỉ, nghe nói nó tốt, nhưng muốn lĩnh hội kinh nghiệm từ mọi người chút, tóc mình thì khô lắm, do mới uốn ấy, thêm nữa là muốn tóc nhanh dài 1 tí, không biết dùng nó có tiển triển gì không mọi người ?
    Cái tinh dầu bưởi mình chưa thấy ai chê đâu bạn ạ. Cứ yên tâm mà dùng nhé!
    • 131 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chị Trang cho em hỏi vài câu với ạ!
    1. tinh dầu bưởi mình dùng sau khi lau bớt nước ở tóc sau khi gội hay là tóc khô ạ? mình xịt xịt lên tóc thôi hay xịt thẳng lên da đầu luôn ạ?? Cái chai của e nó hơi bị chảy khi để nghiêng với lại dùng đc 1/3 thì fần dầu màu xanh xanh í bớt hẳn lại
    2. da e dùng kem trân châu thì hơi khô (e dùg cả 2 loại da nhờn, da khô lun rùi ạ) còn kem dê thì nhờn tí ak ak vậy e trộn 2 loại đó rồi dùng đc hok chị?
    Em cảm ơn chị nhiều nhé. Tặng hoa chị Trang ạ
    :Rose::Rose::Rose:
    • 2,187 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fai.k Xem bài viết
    Chị Trang cho em hỏi vài câu với ạ!
    1. tinh dầu bưởi mình dùng sau khi lau bớt nước ở tóc sau khi gội hay là tóc khô ạ? mình xịt xịt lên tóc thôi hay xịt thẳng lên da đầu luôn ạ?? Cái chai của e nó hơi bị chảy khi để nghiêng với lại dùng đc 1/3 thì fần dầu màu xanh xanh í bớt hẳn lại
    2. da e dùng kem trân châu thì hơi khô (e dùg cả 2 loại da nhờn, da khô lun rùi ạ) còn kem dê thì nhờn tí ak ak vậy e trộn 2 loại đó rồi dùng đc hok chị?
    Em cảm ơn chị nhiều nhé. Tặng hoa chị Trang ạ
    :Rose::Rose::Rose:
    Ok nàng.
    1. Nàng có thể xịt bất cứ lúc nào nàng thích nhé. Nhưng ít nhất là 1 lần sau khi gội đầu xong. Nàng xịt cả lên da đầu và chân tóc nhé!
    2. Da hỗn hợp đúng ko? Nếu ban ngày dầu thì dugf trân châu, còn đêm thì dưỡng da dê cho da nó mềm bạn ạ.
    • 430 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

vái này xài tốt ko mấy bạn?

và kem trị thâm quầng mắt xái có tốt ko?

và kem tấy tế bào chết xài đc ko?

• 217 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình muốn mua dùng thử Thorakao cho bạn trai mình. Da bạn trai mình thuộc dạng da dầu, lỗ chân lông ở vũng chữ T to, nhiều mụn dầu đen. Vũng chữ U thì cũng kha khá là có nhiều mụn nhưng do da đen, nhìn ko rõ. Ko biết loại sữa rửa mặt nào thì phù hợp với bạn trai em?

Ko biết cái chống quầng thâm mắt có tốt ko nhỉ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic... theo dõi tất từ đầu Tầng 3... thấy nhìu chị xài Tho hợp... da đẹp ra... e cũng hi vọng mình may vậy... nên cách đây 4 ngày e đi nhìu chỗ bán mỹ phẩm mới rình về được Sữa rữa mặt hạt nghệ (hạt nhỏ), kem trị mụn sữa rữa mặt bò, sữa tẩy trang, kem nghệ leyna, nghệ hũ vàng, phấn số 3 + số 2, kem dưỡng sữa dê, kem trang điểm số 2. TC hết 319 ngàn... e về theo đúng kinh nghiệm các chị ... HIc... vậy mà số em đen... ko hợp... xài xong da sần sùi, nổi mụn đỏ... sáng nay trang điểm đi đám cưới... Haizzzz... các chị có thể tưởng tượng rùi đó... mặt e mốc lên ko ăn phấn gì hết... Bình thường e xài Maybeline natural ... cũng ok lắm... mà giờ.... huhu...
    E ngưng xài hàng Tho hôm nay rùi... để da trờ lại như cũ thì sử dụng lần nữa xem. Có thể sắp tới kì... nên da e nhạy cảm quá. Da e vốn rất mỏng... nhờn... thâm nhìu. mà sắp đến kì là da e cực tệ hại.... =(.
    Ah. E muốn review cho sản phẩm dưỡng sữa dê nè... da e nhờn nên apply cho mặt... da nhờn kinh khủng...
    nên e apply cho tay... kết quả ==> GREAT!... E mới xài có 2 ngày mà da tay mềm ra... trắng ra lun... trước giờ e chưa dưỡng da bàn tay bao giờ đó... Nói các chị đừng cười... e đang định apply cho vùng da dưới cánh tay lun nè...:Smiling:.
    Haizzz... mai e đi làm lại rùi... rầu ghê... da sần sùi wa'... mong mai sẽ bớt...
    Chiều nay e uống 1 trái bí đao ép + lấy xác làm mask....
    Mai e lại típ tục... mong là nó work....
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, da em thuộc loại nhờn vùng chữ T và trán. Trước giờ em rất ít mụn, tự nhiên khoảng 2 tháng nay đi làm, ngồi máy lạnh, mụn nổi lên chỗ 2 bên thái dương và gò má khá nhiều. Em lo lắm. Em đang xài sửa rữa mặt dưa leo sữa tươi của Tho (rửa hàng ngày 2 lần), kem nghệ hũ vàng trị thâm (mỗi tuần bôi 2-3 lần, mỗi lần khoảng 1 tiếng rồi rửa đi) và lotion nghệ (dưỡng ban đêm cho mặt và cổ). Em thấy mấy vết thâm có mờ đi, nhưng mụn thì không bớt mặc dù em uống nước khá nhiều.

Em định mua cái kem trị mụn của Tho, nhưng đang phân vân vì có chị bảo là kem nghệ tube dạng 10g hay Lenya cũng rất tốt. Vậy cho em hỏi nếu em muốn TRỊ MỤN thì nên dùng loại nào?

Ngoài ra, em đi làm phải trang điểm hàng ngày. Từ trước tới giờ em toàn đánh má hồng thẳng lên mặt, ko qua kem nền hay kem dưỡng gì gì hết, và cũng chưa thấy tác hại gì. Cho em hỏi như vậy có sao ko ạh? Em đang xài má hồng dạng viên tròn tròn của Oriflame. Tho có loại kem dưỡng nào tốt và hợp da nhờn để thoa trước khi trang điểm ko ạh?

Mong các chị tư vấn giúp em nhé! Thanks cả nhà!
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị tư vấn luôn dùm em với,em dùng kem nghệ tube mà chẳng đỡ mụn gì cả,da cứ bóng bóng,nhìn khó chịu dã man. Muốn dứt hẳn mấy cái mụn này quá . Cho em hỏi dùng cái KEM TRỊ MỤN của Tho dùng có tốt hơn cái kem nghệ kia không ạ? Dùng mà ko hiệu quả thấy buồn chết luôn . Đợt trước có dùng cả SRM nghệ của Tho,đầu tiên thì da trắng,mịn dã man,nhưng sang lọ tiếp theo chất lượng chẳng được như vậy nữa nên em chuyển qua SRM Teen Derm. Rửa mặt xong em dùng toner của Clean & Clear. Bây giờ dùng tiếp KEM TRỊ MỤN của Tho được ko các chị? Nhìn mặt bị mụn oải quá
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da em vừa nhờn vừa khô thì dùng kem nền và phấn của tho số mấy ạ.Các chị giúp em với!Em trang điểm rất nhanh bị trôi.Các chị thông thái cho em xin cách trang điểm giữ được lâu với ạ!
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ah cả nhà ơi, cái lotion nghệ của Tho mọi người có ai dùng chưa? Hiệu quả thế nào ạ? Em đang dùng cài đó dưỡng da ban đêm, kết hợp kem trân châu(xài cả 2 loại, cách ngày vì da em da hỗn hợp). Hiện tại em thấy da có trắng và mịn lên nhưng chưa bít lâu dài thì thế nào?

Son của Tho có màu nào nhẹ nhẹ để đi làm trang điểm ko cả nhà ơi, tư vấn giúp em nhá! Thanks cả nhà!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, cho e hỏi 1 tí đi ah. E đang chuẩn bị quyết tâm dưỡng da. Em muốn da trắng lên nhưng ko biết xài loại nào, nghệ hay sữa dê. Em thuộc dạng da hơi dầu, ko mụn, ko thâm, chỉ muốn da trắng mịn lên thôi, thì nên xài loại dưỡng da nào hả các mẹ.
    Em thấy các mje nói dưỡng da sữa dê tốt, nhưng là cái nào trong hai cái này ???

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,187 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi --vumy-- Xem bài viết
    vái này xài tốt ko mấy bạn?

và kem trị thâm quầng mắt xái có tốt ko?

và kem tấy tế bào chết xài đc ko?

Tẩy trang là một trong những sản phẩm mà mình chưa thấy ai chê. Ko dám bảo là 100% nhưng chắc là 99% :Battin ey: chị em hài lòng.
    Kem chống thâm quầng mắt thì muốn thấy hiệu quả bạn phải kiên trì sử dụng trong thời gian dài nhé, chứ đừng mong 1,2 tuần là ngon lành lun.
    Kem tẩy tế bào chết dùng tẩy khô tuần 1 lần, tẩy ướt tuần 2-3 lần. Có thể dùng để tắm giúp làm sáng những vùng da bị thâm nhé!