Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - phần 4 đây ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 558K Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 175 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

ừ,đắt lên với tốc độ chóng mặt luôn,mà sữa tắm nghệ với lô hội mùi ok ko bạn,mình vừa mua sữa tắm bò,hic,tưởng đâu em đó mùi giống sữa rửa mặt chứ,ai ngờ làm mình thất vọng kinh khủng
    • 162 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

có chị nào cần kem chân trâu k ạ, e để lại cho
    lần trc ham quá mua tận 3 tuýt liền,( tại nó ngưng sx nên e sợ k có mà mua :Laughing , bh thì chán r , e đang chuyển sang dùng mp Hàn, có vẻ hợp w da e hơn
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

hjhj the thi ráng xài hết đi ban. bỏ phí lắm(với lại nó mau hết mà)
    • 103 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hic, em dùng KTM h chả ăn thua, mụn cứ trơ ra. Mà mấy hnay lại nổi tùm lum lên nữa chứ. Trứoc chỉ có vài cái thui, h cả mụn bọc, cả mụn li ti. Huhu, đang không biết làm thía nào. Không biết có phải do e ko hợp KTM hay tại mấy hnay ăn nóng quá.
    • 207 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi kem dưỡng mắt của Tho xài có tốt ko ạh? có trị dc thâm quầng rồi sưng mắt ko hay chỉ dưỡng thôi? Kem xài có tác dụng tốt ko ạh?:Rose::Rose::Rose:
    • 790 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicepanda Xem bài viết
    Các chị cho e hỏi kem dưỡng mắt của Tho xài có tốt ko ạh? có trị dc thâm quầng rồi sưng mắt ko hay chỉ dưỡng thôi? Kem xài có tác dụng tốt ko ạh?:Rose::Rose::Rose:
    - Bình thường
    - Ko, chỉ dưỡng thôi
    - Ko mấy tác dụng lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình tự dưng bị nổi mấy cái mụn sưng đỏ, không thấy nhân, bôi kem trị mụn (hũ nắp đen màu trắng) qua 1 đêm thì thấy kết quả như sau: mụn đỏ hơn nhưng gọn lại, nhân bắt đầu trồi lên. Tối nay mình bôi tiếp coi ngày mai thế nào.

Kem trân châu thì kiềm dầu tốt, da sáng mịn hơn nhưng mình lười thoa quá. Chỗ CMT8 vẫn bán đấy các bạn!

Có ai dùng kem lót trang điểm nghệ của Tho chưa, cho mình xin review đi ạ! Mình thoa thử 1 lần thì thấy nó trắng quá, nhưng hình như để 1 lúc sau thì nó tiệp với màu da thì phải?
    • 158 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Kem trị mụn với kem dưỡng mắt của Tho dùng trong thời gian ngắn là cứ bị tình trạng đặc hơn, khô quánh lại dần, khó apply cực kỳ luôn ý. Chán dễ sợ :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm kem lót trang điểm và muốn xin review, các chị cho ý kiến nhé
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu2689 Xem bài viết
    có chị nào cần kem chân trâu k ạ, e để lại cho
    lần trc ham quá mua tận 3 tuýt liền,( tại nó ngưng sx nên e sợ k có mà mua :Laughing , bh thì chán r , e đang chuyển sang dùng mp Hàn, có vẻ hợp w da e hơn
    Nếu em ở Hà Nội thì để lại cho chị 1 tuýt dùng thử nhé. Cám ơn em nhiều:Rose:
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em dùng kem gấc đc 3 hộp rồi,cũng là nhờ vào đây túm đc cái topic của Tho nên mới bồ kết em nó,tý tởn đi sắm liền.
    Thấy ít người dùng kem gấc mà chủ yếu là kem nghệ vs kem sâm nhưng em dùng kem gấc ko có j` để phàn nàn cả : Da e da dầu,mặt lúc nào cũng lấm tấm mụn(chủ yếu trên trán và cằm) từ ngày dùng kem gấc thì da láng mịn hẳn,mụn cũng bay biến hết mặc dù kem gấc ko thấy ghj công dụng trị mụn.
    Sau đó vào page 1 thấy bảo kem nghệ Leyna dùng trắng da lắm e mới đi mua về dùng thử,chẳng hiểu sao lại ko hợp dùng vào da chẳng trắng mà mụn lại biểu tình như cũ ;(
    Em đang muốn mua kem dưỡng trắng body của Tho,chị Trangcoi giới thiệu cho e biết nên dùng loại nào ạ.E vào web thấy mỗi cái lotion nghệ mà lại dành da phụ nữ sinh con ;((
    Triệu người quen có mấy người thân
    Khi lìa trần có mấy người đưa
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho e hỏi kem trân châu cho da nhờn bây h là bao nhiêu 1 tube ạ ? nó có kiềm dầu ko tại da e siêu dầu luôn nghe bảo nó cũng làm trắng nữa ạ =p~ ham quá...
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em năm nay 18t, xin hỏi các tiền bối có kinh nghiệm là tuổi em bây giờ dùng mỹ phẩm đã ok chưa ạ? Ngoại trừ dùng SRM ra em chẳng dùng gì hết. Hồi trước bị mụn, có dùng nước dưỡng da của Tây Thi, đầu tiên dùng cũng thấy đỡ nhưng sang hộp thứ 2 thì thấy chẳng xi nhê gì,hic, Nghe các chị trên wtt review Thorokao dùng tốt mà rẻ em ham quá,hi. Nhưng em có hỏi bác bán hàng mĩ phẩm là người quen nhà em, bác ý bảo Thorokao là đồ đểu (ahhh, xin lỗi các Thorokao-aholic nha >'<).Mẹ em cũng không đồng ý cho em dùng mỹ phẩm. Nhưng da em giờ xấu lắm ạ, ngăm ngăm xạm xạm, nhiều mụn nữa (ôiii). Các chị có kinh nghiệm dùng Thorokao >1 năm cho em xin lời khuyên với. Với trường hợp da của em thì dùng gì là ok nhất? Cảm ơn các ss nhiều lắm ạ, chụt chụt
    • 189 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co_la Xem bài viết
    ừ,đắt lên với tốc độ chóng mặt luôn,mà sữa tắm nghệ với lô hội mùi ok ko bạn,mình vừa mua sữa tắm bò,hic,tưởng đâu em đó mùi giống sữa rửa mặt chứ,ai ngờ làm mình thất vọng kinh khủng
    Mình đã dùng Sữa tắm nghệ 2 lần rồi, cảm giác lần sau không bằng lần trước, mùi thì hợp cho mùa hè, mát mát như mùi trà xanh ấy. Lô hội thì thơm hơn, ngọt ngào phết, mịn mềm..., con trai 7 tuổi của mình cũng toàn xài 2 loại này với mẹ thôi. Mẫu mã bao bì mình thấy cũng có cải thiện, nhưng giá đắt quá, ngang với hàng của Unilever hoặc P&G... Thế bạn dùng sữa tắm bò không hài lòng à, vì mình thấy được review tốt mà?
    • 175 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

@haidangtrinh Hichic,đã có ai review tốt đâu bạn,đợt trước mình tìm review mà ko có,đến khi có review thì mua rồi,mình hok thích mùi của nó,cứ kì kì sao ấy.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị dùng quen cho mình hỏi nhờ là hôm trước mình thử mua cái SRM dạng nghệ của Thorakao, em bán hàng bảo da mình mụn nhẹ nên dùng loại có hạt nhỏ cũng được. Nhưng về rửa thử thì thấy hạt to lắm, xoa lên mặt thấy còn to hơn cả cái scrub Neu mình đang dùng 1 lần/tuần, thậm chí hôm rồi dùng cái body scrub của TBS còn có cảm giác hạt nhỏ mịn hơn nhiều, hic hic. Vậy không biết là dùng hàng ngày thì có bị mỏng da không nhỉ?Cảm ơn mọi người trước nhé!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dạ,cái này hình như em thấy Trangcoi khuyên dùng cách 1 hoặc 2 ngày/lần chứ không phải mỗi ngày đâu chị. Lúc trước em cũng dùng mỗi ngày mà thấy rát mặt nên hông dám nữa!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 158 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Kem nghệ trang diểm dùng khi đi làm thì có bí da ko nhỉ? :Angel: Da mình trắng nhưng hay có mụn đỏ nhỏ lần sần, mún có kem dưỡng nào lành 1 tí, cover 1 tí.

Bình thường dùng kem trân châu, cũng trắng mịn nhưng cảm giác chỉ có tác dụng dưỡng da làm trắng thôi chứ ko có trị thâm+ko cover được gì, nên muốn dùng loại nghệ cho có tinh chất nghệ và cover tốt tí. Với lại kem trân châu nó hơi khó apply, hum nào mụn biểu tình nhiều cứ sợ tổn thương bề mặt

Mình test ngoài showroom thì thấy kem trang điểm nghệ với kem sâm apply lên cứ như BB Cream ý. Nhưng kem sâm hơi nhờn.

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bữa mới ra Cách Mạng Tháng 8 vác về mấy món THO, công nhận giá lên wa'.... 1 tuýp SRM Dưa Leo + Sữa tắm nghệ + Kem Sâm = 88k @@, ko rẻ như hồi trước nhỉ, chắc dao này nhiu ng đổ xô đi mua THO wa ="=.
    Tớ thấy SRM Dưa xài rất thơm, mịn màng, trắng ko thì chưa biết ^^!
    Sữa tắm nghệ rất tuyệt nha, mùi thơm, tắm lại rất sạch, có điều giá lên kinh wa ="=, 1 chai 250ml = 43k :-s
    VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ CÁI KEM SÂM: tớ đọc nhìu RV về Kem sâm rùi, thấy mấy chị nói km sâm xài lâu mới thây kết wa, mà sao tớ thấy kem no đặc + bí da wa, đánh lên da chổ nào là chổ đó khỏi thấm nước luôn, vẩy nước lên nó cứ trôi trôi như Nilon ý. AI CÓ KINH NGHIỆM XÀI KEM SÂM CHO TỚ BIẾT CÁCH DÙNG KEM DỂ DƯỠNG DA NHÉ, da tớ la da thường, ko mụn. Thanks trước nhé. Tặng bông cho mấy chị :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ mới mua kem sâm làm chuột bạch
    tình hình là đc 1 tuần rồi, da hơi bị nhờn + rít rít nhưng sáng mai dậy rửa mặt da trắng mà mịn nhìu
    trắng thêm đc 30% rồi nhé
    cố gắng cố gắng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)