Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - phần 4 đây ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 531K Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

92 Người đang theo dõi

• 351 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

trên web giá bt nhưng ra cửa hàng tăng từ lâu rồi . Cực kỳ thích dầu gội bưởi :LoveStruc:
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các chị oy! Em dùng kem trân châu cho da nhờn không hợp, da hỗn hợp nên dùng loại cho da nhờn hay da khô nhỉ? Loại cho da nhờn em thấy nó đặc khó apply quá, phải chà mạnh mới đều và thấm hết được, mà thấy dùng cũng không cải thiện da mà còn nổi mụn vì khô da Chị nào có dùng cái này cho em xin ý kiến với nha :Smiling:
    • 790 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crissy007 Xem bài viết
    @becky: cái đó là giá shop đó chị chứ trên web Tho giá vẫn bình thường mừ!
    Giá trên web là giá tượng trưng thôi. Chứ showroom của Tho bán đắt hơn cả Trang bán khoảng 2k/sản phẩm. Tháng trc vừa mua srm 23k. Bây h đã 32k. Tởm! Tăng lên tận 9k. Nếu nhà Trang còi mà gần nhà tớ thì tớ mua của Trang rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ồ thế à, em ko ra thẳng CMT8 mua, ra Phú Lâm mua thấy cũng ko tăng là bao (có lẽ PL đang giảm giá ~)
    @hinsiunhan: ôi c cũg thích Chuck & Blair như em àk? ♥♥♥
    • 233 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mùa này thì mọi người dưỡng da bằng gì ạ? Sữa dưỡng da dê em sợ hơi nhờn. Mà chả biết dùng loại nào nữa. Trang ơi, help me....
    • 2,170 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kurbis88 Xem bài viết
    Chị ơi, em vừa nhắn tin cho chị, vào đây hỏi lại chị cho chắc ăn, hì
    Da em bị mụn, hậu quả từ vụ thi đại học, nửa năm trước có uống thuốc của bác sĩ Lãnh ở viện da liễu đỡ rồi, nhưng thâm tùm lum, giờ mùa hè lại bị mọc mụn nhỏ và đỏ au trên má, nản lắm, em bôi thuốc Izotren bác sỹ kê rồi nhưng muốn trị thâm, đọc bài chị viết thấy có tận 2 loại kem nghệ trị thâm thì em nên dùng loại nào ah,loại nào thẩm thấu nhanh và bôi ban ngày được thì càng tốt, tối em phải bôi thuốc kia, kem được chiết xuất từ nghệ nên chắc ko kích ứng da phải không chị?
    Chị tư vấn cho em nhé! Cám ơn chị lắm lắm:LoveStruc:
    Một lát nữa chị gọi cho em luôn nhé!

@becky: cái đó là giá shop đó chị chứ trên web Tho giá vẫn bình thường mừ!
    Đây là giá của nhà phân phối ngoài miền Bắc các nàng nhé! Giá trong Sài Gòn thì rẻ hơn đấy.
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    • 2,170 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nina. Xem bài viết
    Các chị oy! Em dùng kem trân châu cho da nhờn không hợp, da hỗn hợp nên dùng loại cho da nhờn hay da khô nhỉ? Loại cho da nhờn em thấy nó đặc khó apply quá, phải chà mạnh mới đều và thấm hết được, mà thấy dùng cũng không cải thiện da mà còn nổi mụn vì khô da Chị nào có dùng cái này cho em xin ý kiến với nha :Smiling:
    Da hỗn hợp thì nên dùng trân châu cho da nhờn bạn ạ. Cơ mà nàng dùng ko hợp à?
    Sao lại phải chà mạnh nhỉ?
    Tớ da ko bị nhờn lắm nên thi thoảng mí dùng cái này thôi. Tớ thoa lên bình thường, một lúc sau nó khô khô trên mặt như có 1 lớp bụi - tả hơi bùn cười nhỉ? Sau đó tớ lấy chổi phấn lướt qua vài lượt cho hết lớp bụi đó. Đặc biệt là vùng mũi với giữa mũi với miệng ý - ko còn bị nhờn nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Giá trên web là giá tượng trưng thôi. Chứ showroom của Tho bán đắt hơn cả Trang bán khoảng 2k/sản phẩm. Tháng trc vừa mua srm 23k. Bây h đã 32k. Tởm! Tăng lên tận 9k. Nếu nhà Trang còi mà gần nhà tớ thì tớ mua của Trang rồi
    Vì giá trên web là giá của công ty tại Sài Gòn mà.
    Tớ nghĩ là nếu họ để giá niêm yết cả nước thì ở SG sẽ phải dùng giá đắt hơn bây giờ vì phải bù trừ cho chi phí ở miền Bắc.
    Còn theo cách làm của Tho thì sản phẩm đi đến đâu sẽ cộng thêm chi phí quản lý chung và chi phí vận chuyển đến đấy. Vậy nên có tình trạng Tho ở miền Bắc đắt hơn giá trên web chính thức của công ty (cũng hơi nhiều)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vaniu Xem bài viết
    Mùa này thì mọi người dưỡng da bằng gì ạ? Sữa dưỡng da dê em sợ hơi nhờn. Mà chả biết dùng loại nào nữa. Trang ơi, help me....
    Dưỡng da dê mình chỉ dưỡng đêm thôi. Ban ngày thì ko dám dùng :Sad:.
    Nếu da dầu, ban ngày có thề dùng Leyna hoặc là kem nghệ trang điểm trắng da.

@mọi người: Mọi thông tin về sản phẩm tớ post ở trang 20. Có cả các sử dụng và dành cho loại da nào đấy.
    Mọi người đọc trước đi nhé. Sau đó nếu có phát sinh gì thêm thì cm hỏi nhé.
    Tớ rất mong mọi người khi sử dụng sẽ phản hồi lại tình trạng của mình để các bạn khác khi mới sử dụng tham khảo nhé!
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    • 100 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Da hỗn hợp thì nên dùng trân châu cho da nhờn bạn ạ. Cơ mà nàng dùng ko hợp à?
    Sao lại phải chà mạnh nhỉ?
    Tớ da ko bị nhờn lắm nên thi thoảng mí dùng cái này thôi. Tớ thoa lên bình thường, một lúc sau nó khô khô trên mặt như có 1 lớp bụi - tả hơi bùn cười nhỉ? Sau đó tớ lấy chổi phấn lướt qua vài lượt cho hết lớp bụi đó. Đặc biệt là vùng mũi với giữa mũi với miệng ý - ko còn bị nhờn nữa.
    [/B]
    Da em nhờn phần chữ T và 2 bên cánh mũi, còn 2 má thì khô lắm, dùng nó kiềm dầu thật nhưng hai bên má thì khô dã man ý. Vậy là em nên đổi sang loại cho da khô hả chị. Em bị mụn cám ở hai má thì có sử dụng kem trân châu được không, em sợ đang mụn mà dùng sẽ ko tốt^^ Thx chị Trang ạ :X
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nina.; 18/06/2011 vào lúc 01:22 PM.
    • 100 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình công nhận là cái nghệ Tube 10g trị mụn cám tốt thiệt ý cả nhà à. Dạo này Mình bị mụn cám quá trời luôn, đang khổ sở thì ai dè bôi nghệ tube lên mấy bữa thấy mụn khô và chín đi nhanh lắm, có mấy chỗ nặn mụn quá tay, mình bôi lên thế là nhanh lành vết thương lắm luôn. Trước đây nặn mụn nhiều khi hay bị viêm và sưng lên đau chết, lâu khỏi lắm, nhưng từ khi biết cái này thì mình khỏi lo nữa hihi. Mình còn đang dùng em ý để bôi lên thâm trái rạ trên người nữa, nhưng mà bôi một hồi, trây qua trét lại mất hết trơn nên chưa khả wan lắm
    Sữa rửa mặt nghệ ngừa mụn thì mình chỉ dùng cách ngày thôi, nhưng không hiểu sao lúc rửa vẫn thấy hơi hơi rát rát, dù mình đã cố gắng xoa nhẹ nhẹ thôi, hay là tại da mình mỏng quá nhỉ. Nhưng mà dùng thì thích lắm, mát, mịn, thơm và không khô da, , không biết có trị mụn được không vì mình cũng mới dùng thôi, hihi. Nhưng mà dịu nhẹ, trước mình dùng Hazeline, Nivea đều bị khô và ửng đỏ rồi lên mụn cám nữa, hy vọng dùng cái này mình sẽ khỏi lo vấn đề "kim cương" nữa hehe
    Mình dùng cả sữa rửa mặt bò có hạtkhông hạt nữa; minh khoái nhất cái bò không hạt, rửa mềm da cực kỳ, mùi thì đáng yêu lắm như kẹo ý. Mình dùng kết hợp với SRM nghệ, tùy thời tiết hay có ra đường nhiều không mà mình dùng loại nào. Như mặt bẩn và nhờn quá thì mình dùng SRM nghệ hoặc bò có hạt, còn nếu ở nhà không bẩn lắm mình chỉ dùng Bò không hạt thôi cho dịu nhẹ, hihi. Công nhận SRM của Tho, cái nào mình cũng yêu hết:LoveStruc:
    Mình dùng thử phấn, kem nghệ trang điểm của Tho luôn rồi. Mình thấy đánh lên tự nhiên và khá mịn, nhưng không biết do mình không hợp ( vì hình như các chị có nói là đồ trang điểm Tho hơi bí da) hay là mình trang điểm không đúng cách mà bị lên vài cái mụn đỏ ý, mình dừng trang điểm thì 1,2 ngày mấy cái mụn đó tự xẹp Nhưng chị nào da khỏe ít nổi mụn thì có thể dùng phấn Tho đi ạ, vì công nhận đẹp tự nhiên lắm, hihi.
    À mà em còn tính mua kem nền của Tho về dùng thay cho concealer để chấm lên mụn và thâm được không nhỉ mấy chị Chứ em nghe nói kem nền của Tho bí da lắm dùng trang điểm bình thường chắc da em ko hợp :Smiling: Da em hơi sáng thì nên chọn nền số mấy hả các chị:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mỹ phẩm Thorakao - hàng Việt Nam chất lượng cao - tầng 3 nhé !!!

Em nghe nói dùng sữa rữa mặt hạt nghệ thorakao thường xuyên sẽ làm mỏng da giãn mao mạch do dùng nghệ quá nhiều.Có thật ko ạ? cỏn 2 loại sữa rửa mặt của Tho là sữa rữa mặt tinh chất sữa bò và sữa rữa mặt sữa tươi dưa leo có tốt ko ạ.Mẹ nào am hiểu về mỹ phẩm Tho thì tư vấn cho em với em đang lăn...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Vi chất có phải là Vitamin không?

Bé nhà em đến 13 tháng này là tròn 1 tuổi, hiện tại bé mới được 9kg. Dù hơi còi nhưng trộm vía bé...

• Mỹ phẩm Thorakao - có mẹ nào dùng chưa?

Mình là đệ tử của mỹ phẩm đây ạ. Mình thích trang điểm cực kỳ. Mình xài đủ thứ lại mỹ phẩm để make up từ E'Zup, Lacvert, Tynamid-Canada, Shishiedo,Oriflame.... Mình chưa dùng cố định mỹ phẩm của hãng nào cả.Dạo này, sợ sợ vụ chì trong mỹ phẫm ý. Hôm nọ, nghe các mẹ trên DD kháo nhau loại dầu ướp...

• Mẹo trang điểm tự nhiên trong suốt

Phong cách trang điểm trong suốt không còn xa lạ với bất kỳ cô gái nào nhưng không phải ai cũng...

• 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ồ thế à, em ko ra thẳng CMT8 mua, ra Phú Lâm mua thấy cũng ko tăng là bao (có lẽ PL đang giảm giá ~)
    @hinsiunhan: ôi c cũg thích Chuck & Blair như em àk? ♥♥♥
    ui, chỗ bán Tho ở Phú Lâm là chỗ nào vậy chị? mấy lần em ra CMT8 để mua đồ Tho mà toàn đóng cửa không à, làm em muốn mua kem nghệ trang điểm mà không được. mà ở chỗ Phú Lâm bán đầy đủ đồ Tho k c?