Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - phần 4 đây ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 563K Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 103 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamduong2009 Xem bài viết
    cái kem trị mụn lúc đầu xài ngon lắm hết sạch mụn trong 3 lần bôi, da trắng mịn, về sau nó lờn, da nổi mụn lại quá chừng, bôi bao nhiêu cũng vậy, nên phải dừng để tìm cách khác trị mụn, mà hộp nhỏ tí, giờ giá đắt hơn rồi, xài nhanh hết lắm nếu bôi cả mặt

Em mới dùng được 2 tuần gì đó nhưng cũng có cảm giác giống chị, mới đầu thấy mụn xẹp đi nhanh lém, mà h có vẻ không tác dụng mấy, em thì không bôi cả mặt nên không thấy trắng mịn lên. hic
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

kem trị mụn đó xài hơi bị chuẩn.Em xài 2 buổi là mặt láng o.Xong mụn chuyển sang dùng kem sâm cho da mịn vs trắng.Kem sâm xài hơi bí nhưng để wa đêm em thấy mấy cái mụn nó còn giảm và da mịn lắm.Còn ai xài kem trân châu cho em xjn review(da nhờn).Mới rướt em đó về hum wa
    • 124 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Các chị có ai đã dùng sp son của Tho cho em xin review đc ko ạ, em đang muốn thử sp này, son giữ màu lâu trôi không và dưỡng môi có tốt không ạ

Em quan tâm cả sản phẩm kem lột trái cây ạ, không biết kem này có lột được đầu mụn đầu đen không nhỉ hay chỉ lột rất nhẹ thôi

Em cảm ơn lắm lắm ạ, đọc mấy chục trang xong mê tít Thorakao lun
    • 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

các c. ai đã xài tinh dầu bưởi cho e xin ít review với ạh
    cái đấy nó có hỗ trợ giúp tóc mau dài ko ạh ? hic, tự dưng hồi đấy hứng đi cut tóc ngắn , mà h tóc lâu dài wa' :Sad:
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cái tinh dầu bưởi đó có hiệu quả đó bạn.Nhưng bạn nhớ chỉ bôi vào phần chân tóc thôi,xịt vào thân tóc hơi khô đó nha.Còn son của Tho mik mới xài thử có 2 màu 12 vs 18 thoy.Son đẹp nhưng hơi khó tán và bay màu sau 2 3 tiếng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 790 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daomy Xem bài viết
    Các chị có ai đã dùng sp son của Tho cho em xin review đc ko ạ, em đang muốn thử sp này, son giữ màu lâu trôi không và dưỡng môi có tốt không ạ

Em quan tâm cả sản phẩm kem lột trái cây ạ, không biết kem này có lột được đầu mụn đầu đen không nhỉ hay chỉ lột rất nhẹ thôi
    Bây h Tho tăng giá cũng tăng gớm. Nên bi h giá của Tho xếp từ giá rẻ --> hơi đắt đắt 1 chút ( ko quảng cáo TV, ko bao bì đẹp, nhưng giá cả thì bằng với mỹ phẩm Pond's, Hazeline, Sunsilk... - mấy mặt hàng thông dụng của tập đoàn Unilever trưng đầy trong các siêu thị).

Sau đây là nhận xét riêng về son.
    - Son:
    + Ưu điểm:
    #Giá tiền bằng hàng fake, có khi rẻ hơn, mà nguyên liệu - ko dám nói là lành tính hơn so với các son hàng chính hãng khác - nhưng lại đảm bảo hơn so với hàng fake. Thật ra son Tho trọng lượng chỉ có 1,5gam/25k/tube. Nên tính ra cũng ko phải rẻ lắm gì đâu. Mà bây h hình như là 27k rồi hay sao ý.

# Vừa túi tiền, vừa nhiều màu để lựa chọn: từ hồng nhạt --> hồng đậm, cam hồng, cam tươi, cam đất, ko màu.... Nhân viên của đại lý cho test màu thoải mái.

+ Nhược điểm:
    # Son dễ trôi màu. Nếu chỉ quệt quệt chấm chấm 1 đường trong lòng môi như son tint, son gió thì chỉ bền màu cỡ 2 tiếng đồng hồ (với điều kiện ko liếm láp môi, ko ăn ko uống). Nói chung dùng son Tho thì phải luôn mang nó trong người để tô lại môi => điều bình thường khi dùng son, chấp nhận.

# Son đặc, lên môi bết, ko mượt ( Với giá tiền như vậy mà đòi nó ko bết, mượt môi thì ko logic tí gì)

=> Tóm lại, nếu có màu son nào ta thích mà các hãng khác đưa giá cao quá, mà Tho lại có, thì ta mua dùng tạm của Tho.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ soara: Em đảm bảo là chị sẽ ko ưa cái mùi của nó đâu ạ! Nó ko phải có mùi sữa ngọt như SRM, mùi của nó ... em ko biết tả sao nữa, giống y chang mùi sữa tắm Familiar rởm rởm trong siêu thị ~ dùng để giặt cọ & bông trang điểm em cũng ko dám vì sợ nó ám mùi lên mặt em... Tóm lại, 43k, 250g và cái mùi ba chấm ấy thì em khuyên chị ko nên dùng!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi crissy007; 01/08/2011 vào lúc 10:59 PM.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao e xài cái KTM mà mụn nó trơ trơ mà còn bị lên nữa.
    Mà sau khi xài SRM với Ngệ tube của Tho e bị kiu là mặt đen đi. đi đường e vẫn áo khoác + 2 khẩu trang trên mặt huhu
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bạn xài thử kem trân châu cho da nhờn(hay khô) cũng dc.Kem đó làm da bớt mụn và trắng lên đó.Trắng thì mik mới xài có 2 ngày nên chưa thấy.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ừ bạn sài thêm rùi review hộ mình nhé. mà cái đó sức để qa đêm à bạn. sức kết hợp với ngệ tube dc k ta :-(
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi h3ll4ngel Xem bài viết
    Ừ bạn sài thêm rùi review hộ mình nhé. mà cái đó sức để qa đêm à bạn. sức kết hợp với ngệ tube dc k ta :-(
    Da mik cũng ít mụn.Xài kem trân châu xong thì da sáng lên chút và giảm mụn còn hơn cái kem trị mụn Tho nữa^^(mik đang dùng kèm cao sâm +cao bí đao)
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có mẹ nào xài Tho kem sâm chưa? tớ thấy trong big C bán mười mấy hay 20k á. cho tớ xin tí review nhé ! thanks cả nhà.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang0432 Xem bài viết
    Da mik cũng ít mụn.Xài kem trân châu xong thì da sáng lên chút và giảm mụn còn hơn cái kem trị mụn Tho nữa^^(mik đang dùng kèm cao sâm +cao bí đao)
    Ừa để mình thử sem sao da mình cũng giống bạn. chủ yếu thâm thui. có vài 3 cái mụn. mà sức KTM lên mụn h nó thành nguyên cục mụn bọc lun
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votinhconuong Xem bài viết
    các mẹ ơi, có mẹ nào xài Tho kem sâm chưa? tớ thấy trong big C bán mười mấy hay 20k á. cho tớ xin tí review nhé ! thanks cả nhà.
    em nói thật kem sâm dùng lâu mới thấy hiệu quả nhưng bôi lần 1 2 là thấy da mịn rùi.Còn trắng thì da e cũng thuộc loại trắng nên cũng chẳng pik cò hiệu quả không.Nói chung thì kem sâm tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,230 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votinhconuong Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hang0432 Xem bài viết
    em nói thật kem sâm dùng lâu mới thấy hiệu quả nhưng bôi lần 1 2 là thấy da mịn rùi.Còn trắng thì da e cũng thuộc loại trắng nên cũng chẳng pik cò hiệu quả không.Nói chung thì kem sâm tốt
    Mỗi cái tội là nhờn .
    Tui cũng đú dùng kem sâm. Cơ mờ nhờn quá, ngủ hơi khó chịu. Mùa đông thì sướng.
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi cái này chút:
    - Nước rủa mặt trái cây của Tho là sao vậy? Nó có giống nước hoa hồng k hay là dạng sữa rửa mặt mà là dạng nước nhỉ? Mình đang thắc mắc em này, hình như nghe đâu là giống nước hoa hồng ấy, mà nếu cách sử dụng giống mà ít cồn hơn thì mình sẽ dùng em này.
    - Các bạn mua kem trân châu ở đâu vậy? Nghe nói kem này hết sản xuất òy màh. Hùi trc mình ra CMT8 mua đồ ngta cũng nói là hết bán òy màh.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kem đa sinh tố leyna em dùng tuýp đầu thấy ok(mặc dù hơi nhờn). tuýp sau mụn cứ chình ình ra đó, mà còn nhờn nhiều nữa. Là sao ta.
    Ỉn Xinh!!! :RaisedEye
    • 189 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Hôm thứ 4 mới mua 2 chai sữa tắm nghệ và lô hội, giờ Thorakao đắt lên nhiều nhỉ, 2 chai mà 108k. Mình cũng không rõ giá cụ thể từng chai là bao nhiêu nữa.
    • 254 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

kem trân châu ngưng sx 1 time thoy bạn.Bây h nó sx dưới dạng tupe.Xài ukje lam
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mỹ phẩm Thorakao - có mẹ nào dùng chưa?

Mình là đệ tử của mỹ phẩm đây ạ. Mình thích trang điểm cực kỳ. Mình xài đủ thứ lại mỹ phẩm để make up từ E'Zup, Lacvert, Tynamid-Canada, Shishiedo,Oriflame.... Mình chưa dùng cố định mỹ phẩm của hãng nào cả.Dạo này, sợ sợ vụ chì trong mỹ phẫm ý. Hôm nọ, nghe các mẹ trên DD kháo nhau loại dầu ướp...

• Son dưỡng nào thiên nhiên không gây thâm môi

Em đang tìm loại son dưỡng thiên nhiên để không làm thâm môi, nhưng mà gg search nãy giờ thấy nhiều...

• Làm sao để không mua nhầm đồ chơi Trung Quốc độc hại?

Gần đây, mình đọc nhiều link báo viết về độ độc hại, nguy hiểm của đồ chơi Trung Quốc làm mình sợ...

• Hình ảnh Offline nhóm mỹ phẩm TP.HCM đây!

Vì điều kiện thời tiết, trái gió trở trời, mẹ sunny82 bị đau đầu. Mesarang phải chăm sóc con bị bệnh. Meromcuathi thì mệt nhoài vì làm thôi nôi con. Mẹ sonoko nhà quá xa mà còn "kẹt" đi đám cưới lúc 5h30 chiều. MecuBin thì bận lo đám cưới trong gia đình. Mẹ tuyennhabe cũng bận đi sinh nhật bạn đột...

• Nên dùng cc cream của hãng nào?

Chào các mẹ ạ, tình hình là em đang tính mua 1 hộp cc cream, mà không biết mua của hãng nào thì...

• 175 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi satarusmi Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi cái này chút:
    - Nước rủa mặt trái cây của Tho là sao vậy? Nó có giống nước hoa hồng k hay là dạng sữa rửa mặt mà là dạng nước nhỉ? Mình đang thắc mắc em này, hình như nghe đâu là giống nước hoa hồng ấy, mà nếu cách sử dụng giống mà ít cồn hơn thì mình sẽ dùng em này.
    Hic,đúng là ít cồn hơn,nhưng mùi thì mình ko thích