Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - có mẹ nào dùng chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 384K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 1,593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mình là đệ tử của mỹ phẩm đây ạ. Mình thích trang điểm cực kỳ. Mình xài đủ thứ lại mỹ phẩm để make up từ E'Zup, Lacvert, Tynamid-Canada, Shishiedo,Oriflame.... Mình chưa dùng cố định mỹ phẩm của hãng nào cả.Dạo này, sợ sợ vụ chì trong mỹ phẫm ý. Hôm nọ, nghe các mẹ trên DD kháo nhau loại dầu ướp tóc hương bưởi của hãng này, mình bồ kết quá, ra ngay cửa hàng mua. Sẳn đấy, mình thấy có bán phấn, kem nền. Giá rẻ cực kỳ, nhưng không biết chất lượng thế nào! Về nhà, trước tiên test chì trước, thấy ok, chẳng có chì. Yên tâm rồi, mấy hôm nay dùng thử. Da mặt cũng mịn màng như các loại phấn hàng hiệu khác, da mặt không bị bóng nhờn. Thích quá! nhưng cũng lo lo quá, chẳng biết dùng thường xuyên thế nào nhỉ? Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng qua mỹ phẩm của hãng này chưa, chia sẻ với!
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cũng đang mún mua phấn nén của hãng này mà hà nội chẳng có, thé sis dùng phấn nén loại j thế , hàng của thorakao thì yên tâm rùi , ít có hóa chất gây hại lắm

• 2,526 Bài viết

• 5,549 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng sửa rửa mặt nghệ của Thorakao thôi và ưng ý lắm, dùng gần 2 năm nay rồi sau khi đã vòng vòng qua đủ các lọai dành cho da dầu cuối cùng thì dừng chân với nghệ Thorakao, vừa rẻ lại vừa hợp và thấy nhó nhẹ nhàng chứ ko có bọt nhiều gây cảm giác rát da mặt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,280 Bài viết

• 24,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meGauBum Xem bài viết
    Mình chỉ dùng sửa rửa mặt nghệ của Thorakao thôi và ưng ý lắm, dùng gần 2 năm nay rồi sau khi đã vòng vòng qua đủ các lọai dành cho da dầu cuối cùng thì dừng chân với nghệ Thorakao, vừa rẻ lại vừa hợp và thấy nhó nhẹ nhàng chứ ko có bọt nhiều gây cảm giác rát da mặt.
    Suty đồng ý với meGauBum. Sữa rửa mặt nghệ Thorakao suty cũng sử dụng hai năm rồi, hết hẳn mụn cám và cũng nhẹ nhàng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hisokafox Xem bài viết
    cũng đang mún mua phấn nén của hãng này mà hà nội chẳng có, thé sis dùng phấn nén loại j thế , hàng của thorakao thì yên tâm rùi , ít có hóa chất gây hại lắm
    Thì hôm nọ ra cửa hàng ngay tại công ty của hãng này đấy, mình kêu chị bán lấy cho mình loại phấn nén đắt nhất (vì nghĩ đắt tiền hơn chắc tốt hơn:Smiling: ), hộp trắng màu như ngọc trai í. Xài ok quá, kiểu này tiết kiệm được bộn tiền rồi các mẹ nó ạ! Phấn có 4 màu. Mình lấy màu số 3, thấy cứ y như da mặt í, thích quá.
    Uh, mình cũng đang xài sữa rữa mặt nghệ nè, cũng ok lắm, chỉ tội cái màu của sữa tượng hình quá, mình cứ thấy thế nào í, (có lẽ trí tưởng tưởng của mình phong phú quá:Laughing: Chết không chứ lị, nên mỗi lần rửa mặt mình toàn nhắm mắt thôi:Laughing: )
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,526 Bài viết

• 5,549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr & Mrs Smith Xem bài viết
    Uh, mình cũng đang xài sữa rữa mặt nghệ nè, cũng ok lắm, chỉ tội cái màu của sữa tượng hình quá, mình cứ thấy thế nào í, (có lẽ trí tưởng tưởng của mình phong phú quá:Laughing: Chết không chứ lị, nên mỗi lần rửa mặt mình toàn nhắm mắt thôi:Laughing: )
    Chính xác í, chẳng may khi rửa mặt mình nặn ra ko khéo, làm rơi vãi sữa trên bồn rửa mặt thì nhìn lại liên tưởng đến... hihi :Laughing:

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có phải sis bảo hộp phấn hình vuông đúng ko >"<, chán quá ở hà nội chả có mà mún mua ghê gớm, làn trc e dùng nước hoa hồng của bọn này thik ơi là thik, mùi hoa hồng thơm dịu phê lun , thorakao kòn có cả phấn nền nước chắc dùng cũng thik, e kòn nghe nói cái kem trân châu thorakao là kem gia truyền nên dùng cũng tốt mà rẻ ơi là rẻ í , ghét cái là hà nội ko nhập về mí cái đấy, sis nào ở sì gòn có lòng hảo tâm thì e gửi xiền e nhờ mua hộ mí thử đc ko ạ

• 5,867 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Có ai biết ở HN mua mỹ phẩm Thorakao ở đâu mách em cái, em mua về thử chút!

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gâu Xem bài viết
    Có ai biết ở HN mua mỹ phẩm Thorakao ở đâu mách em cái, em mua về thử chút!
    siêu thị Long Nam 436 Nguyễn TRãi sis ạ, mà ở đấy ko nhiều lắm đâu, cụ thể như cái e cần mua thì chả có >"<, hội chợ hvn chất lượng cao cũng có 1 gian hàng của thorakao đấy, mai ra e xem có rì đc ko e múc :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 339 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Sữa tẩy trang của Thorakao xài cũng OK lắm. Tiết kiệm được khối tiền. hi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)