Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Thorakao - có mẹ nào dùng chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 44 Lượt chia sẻ
  • 420K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1,593 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Mình là đệ tử của mỹ phẩm đây ạ. Mình thích trang điểm cực kỳ. Mình xài đủ thứ lại mỹ phẩm để make up từ E'Zup, Lacvert, Tynamid-Canada, Shishiedo,Oriflame.... Mình chưa dùng cố định mỹ phẩm của hãng nào cả.Dạo này, sợ sợ vụ chì trong mỹ phẫm ý. Hôm nọ, nghe các mẹ trên DD kháo nhau loại dầu ướp tóc hương bưởi của hãng này, mình bồ kết quá, ra ngay cửa hàng mua. Sẳn đấy, mình thấy có bán phấn, kem nền. Giá rẻ cực kỳ, nhưng không biết chất lượng thế nào! Về nhà, trước tiên test chì trước, thấy ok, chẳng có chì. Yên tâm rồi, mấy hôm nay dùng thử. Da mặt cũng mịn màng như các loại phấn hàng hiệu khác, da mặt không bị bóng nhờn. Thích quá! nhưng cũng lo lo quá, chẳng biết dùng thường xuyên thế nào nhỉ? Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng qua mỹ phẩm của hãng này chưa, chia sẻ với!
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cũng đang mún mua phấn nén của hãng này mà hà nội chẳng có, thé sis dùng phấn nén loại j thế , hàng của thorakao thì yên tâm rùi , ít có hóa chất gây hại lắm
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng sửa rửa mặt nghệ của Thorakao thôi và ưng ý lắm, dùng gần 2 năm nay rồi sau khi đã vòng vòng qua đủ các lọai dành cho da dầu cuối cùng thì dừng chân với nghệ Thorakao, vừa rẻ lại vừa hợp và thấy nhó nhẹ nhàng chứ ko có bọt nhiều gây cảm giác rát da mặt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,280 Bài viết

• 24,470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meGauBum Xem bài viết
    Mình chỉ dùng sửa rửa mặt nghệ của Thorakao thôi và ưng ý lắm, dùng gần 2 năm nay rồi sau khi đã vòng vòng qua đủ các lọai dành cho da dầu cuối cùng thì dừng chân với nghệ Thorakao, vừa rẻ lại vừa hợp và thấy nhó nhẹ nhàng chứ ko có bọt nhiều gây cảm giác rát da mặt.
    Suty đồng ý với meGauBum. Sữa rửa mặt nghệ Thorakao suty cũng sử dụng hai năm rồi, hết hẳn mụn cám và cũng nhẹ nhàng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,593 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hisokafox Xem bài viết
    cũng đang mún mua phấn nén của hãng này mà hà nội chẳng có, thé sis dùng phấn nén loại j thế , hàng của thorakao thì yên tâm rùi , ít có hóa chất gây hại lắm
    Thì hôm nọ ra cửa hàng ngay tại công ty của hãng này đấy, mình kêu chị bán lấy cho mình loại phấn nén đắt nhất (vì nghĩ đắt tiền hơn chắc tốt hơn:Smiling: ), hộp trắng màu như ngọc trai í. Xài ok quá, kiểu này tiết kiệm được bộn tiền rồi các mẹ nó ạ! Phấn có 4 màu. Mình lấy màu số 3, thấy cứ y như da mặt í, thích quá.
    Uh, mình cũng đang xài sữa rữa mặt nghệ nè, cũng ok lắm, chỉ tội cái màu của sữa tượng hình quá, mình cứ thấy thế nào í, (có lẽ trí tưởng tưởng của mình phong phú quá:Laughing: Chết không chứ lị, nên mỗi lần rửa mặt mình toàn nhắm mắt thôi:Laughing: )
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr & Mrs Smith Xem bài viết
    Uh, mình cũng đang xài sữa rữa mặt nghệ nè, cũng ok lắm, chỉ tội cái màu của sữa tượng hình quá, mình cứ thấy thế nào í, (có lẽ trí tưởng tưởng của mình phong phú quá:Laughing: Chết không chứ lị, nên mỗi lần rửa mặt mình toàn nhắm mắt thôi:Laughing: )
    Chính xác í, chẳng may khi rửa mặt mình nặn ra ko khéo, làm rơi vãi sữa trên bồn rửa mặt thì nhìn lại liên tưởng đến... hihi :Laughing:
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có phải sis bảo hộp phấn hình vuông đúng ko >"<, chán quá ở hà nội chả có mà mún mua ghê gớm, làn trc e dùng nước hoa hồng của bọn này thik ơi là thik, mùi hoa hồng thơm dịu phê lun , thorakao kòn có cả phấn nền nước chắc dùng cũng thik, e kòn nghe nói cái kem trân châu thorakao là kem gia truyền nên dùng cũng tốt mà rẻ ơi là rẻ í , ghét cái là hà nội ko nhập về mí cái đấy, sis nào ở sì gòn có lòng hảo tâm thì e gửi xiền e nhờ mua hộ mí thử đc ko ạ
    • 5,867 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Có ai biết ở HN mua mỹ phẩm Thorakao ở đâu mách em cái, em mua về thử chút!
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gâu Xem bài viết
    Có ai biết ở HN mua mỹ phẩm Thorakao ở đâu mách em cái, em mua về thử chút!
    siêu thị Long Nam 436 Nguyễn TRãi sis ạ, mà ở đấy ko nhiều lắm đâu, cụ thể như cái e cần mua thì chả có >"<, hội chợ hvn chất lượng cao cũng có 1 gian hàng của thorakao đấy, mai ra e xem có rì đc ko e múc :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Sữa tẩy trang của Thorakao xài cũng OK lắm. Tiết kiệm được khối tiền. hi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tình hình là hum nay e mới khuân vài thứ của thorakao, và e post review lên đây
    1/kem trắng da sữa dê mới (có 27k) :mùi thơm và thoa lên da mịn cực, ko nhờn 1 tí nào , da e là da dầu lại kòn đen đen xanh xanh thế mà dùng cái này thấy da mịn lì ko bị bóng dầu như nhiều kem khác mà còn hồng hồng lên , thik cực
    2/phấn trang điểm ( e dùng cả 2 loại 30k và 50k), cả 2 đều cực kì ăn lên mặt , mịn , ko bị bóng dầu mà lâu phai trừ khi tẩy trang, e thoa thử ra tay rồi đi xả nước xong cứ để cả ngày như thế mà phấn vẫn ko bị trôi , màu lên rất thật da , tự nhiên nữa, chỉ tội phấn loại 30k mềm quá nên dễ bị vữa , ko phải vữa kiẻu phấn tàu đâu mà nói chung e là e ko bít tả , nó chỉ vữa rất ít vì phấn kiêm kem nền nên độ nén ko được cao, đc cái dễ oánh , dễ ăn, lâu trôi
    3/dầu bóng tóc :công nhận bóng tóc mà ko nhờn rít đâu nhá , có 10k dùng bét nhè
    4/kem nghệ: eko thik lắm vì da nhờn dùng cứ làm sao í
    5/sữa tẩy trang: có 15k mà chất lương thì cứ gọi là siêu okie
    đấy túm lại hàng của thorakao cực ổn . toàn từ thiên nhiên , ko có hóa chất linh tinh chỉ tại cái bao bì nhìn quê quê nên trông lởm
    • 126 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tình hình là hum nay e mới khuân vài thứ của thorakao, và e post review lên đây
    1/kem trắng da sữa dê mới (có 27k) :mùi thơm và thoa lên da mịn cực, ko nhờn 1 tí nào , da e là da dầu lại kòn đen đen xanh xanh thế mà dùng cái này thấy da mịn lì ko bị bóng dầu như nhiều kem khác mà còn hồng hồng lên , thik cực
    2/phấn trang điểm ( e dùng cả 2 loại 30k và 50k), cả 2 đều cực kì ăn lên mặt , mịn , ko bị bóng dầu mà lâu phai trừ khi tẩy trang, e thoa thử ra tay rồi đi xả nước xong cứ để cả ngày như thế mà phấn vẫn ko bị trôi , màu lên rất thật da , tự nhiên nữa, chỉ tội phấn loại 30k mềm quá nên dễ bị vữa , ko phải vữa kiẻu phấn tàu đâu mà nói chung e là e ko bít tả , nó chỉ vữa rất ít vì phấn kiêm kem nền nên độ nén ko được cao, đc cái dễ oánh , dễ ăn, lâu trôi
    3/dầu bóng tóc :công nhận bóng tóc mà ko nhờn rít đâu nhá , có 10k dùng bét nhè
    4/kem nghệ: eko thik lắm vì da nhờn dùng cứ làm sao í
    5/sữa tẩy trang: có 15k mà chất lương thì cứ gọi là siêu okie
    đấy túm lại hàng của thorakao cực ổn . toàn từ thiên nhiên , ko có hóa chất linh tinh chỉ tại cái bao bì nhìn quê quê nên trông lởm
    hisokafox ơi cho mình hỏi đang có hội chợ hàng vn chất lượng cao ở đâu đấy? Mình cũng định qua đó xem ít đồ thorakao.
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi the light Xem bài viết
    hisokafox ơi cho mình hỏi đang có hội chợ hàng vn chất lượng cao ở đâu đấy? Mình cũng định qua đó xem ít đồ thorakao.
    Tớ thấy có hội chợ HVNCLC ở Giảng Võ, ko biết có phải hội chợ này hay ko, bạn thử qua xem sao.
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

các mẹ nào ở SG và dùng sữa rửa mặt Thorakao thì tháng 9 này là cơ hội tốt để tha về nhà đấy. Hệ thống Coopmart đang tháng bán hàng khuyến mãi, mua 1 tuýp sữa rửa mặt Thorakao hạt nghệ vẫn giá như cũ là 18k/tuýp/100ml thì được tặng kèm 1 tuýp sữa rửa mặt sữa bò 120ml mà giá vẫn ko đổi.

Sữa rửa mặt sữa bò của Thorakao dùng cũng thích lắm đó các mẹ ơi. Mẹ Bum hôm nay rinh luôn 3 lốc như vậy về cho bà Ngoại, cho mẹ Bum và cho nhỏ út hihi
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hội chợ hvn chất lượng cao kết thúc hum 6/9 rồi các mẹ ạ :RaisedEye , e đi đúng hum cuối, mà catalogue của nó có cái xà bông mát xa nghệ , trái nhàu trông hay cực í, nó tạo hình có mấy cục trụ tròn mới cả có vân để mát xa :LoveStruc: , tiếc rẳng ở hà nội chả có, hàng hơi hẻo , mà dầu gội bồ kết của nó dùng tốt ạ , tóc e bị bạc sớm cũng lười nấu bồ kết quá, có khi phải ra mua thoai :rolleyes: , cả kem chống nắng nữa nhờ :Smug: , mà e có search đc cái bảng giá của nó này, ko đầy đủ sp lắm nhưng cho các mẹ tham khảo nhá

Cream chống nẻ Tube 2500
    Tắm tạo bọt Bottle 16500
    Dầu thấp khớp THORAKAO Bottle 13200
    Dầu xả tóc Tube 11506
    Kem nghệ Box 7205
    Kem nghệ (tube) Tube 15950
    Kem nghệ (ống) Tube 8470
    Cream Nghệ Leyna Tube 7900
    Sữa rửa mặt hạt nghệ Tube 16500
    Kem lột Nghệ 120 Tube 6501
    Tắm Nghệ Bottle 13500
    Kem giat Con Gau Jar 4972
    Bột cọ rửa Bottle 4972
    Nước rửa chén Bottle 3080
    Dầu khuynh diệp trẻ em Bottle 13200
    Kem chải tóc Fita Tube 6512
    Dầu Freelady Tube 6545
    Freewoman Aloe Vera Hair Cream 200grs
    Freewoman Anti-Perspirant Deodorant Roll-On 25ml Bottle
    Freewoman Body Splash 200ml Bottle
    Freewoman Compact Powder 20grs Box
    Freewoman Eyeshadow Box
    Freewoman Fashion Kool 1000ml Jar
    Freewoman Flower Powder With Puff 100grs Box
    Freewoman Hair Care 50ml-200ml Jar
    Freewoman Hair Care-Deluxe Hair Food 200grs Jar
    Freewoman Hair Gel 250ml Tube
    Freewoman Hand & Body Lotion 200ml Bottle
    Freewoman Honey Mask 1000ml Jar
    Freewoman Hot Oil Treatment 1000ml Jar
    Freewoman Lanolin Hair Food Enriched with 6 Essential Vitamins 200grs Jar
    Freewoman Liquid Make-up 35grs Bottle
    Freewoman Make-up Cream 30grs Box
    Freewoman Mix Fruit Treatment Conditioner/Hot Oil Cream 1000ml Jar
    Freewoman Natural Essences Shampoo 200ml 2-In-1 Shampoo&Balsam Bottle
    Freewoman Naturals Facial Lotion 250ml Bottle
    Kem lột Freewoman 120 Tube 5500 0.34 0.3
    Kem lột Freewoman 150 Tube 7205 0.45 0.4
    Freewoman Peel-Off Masque 80ml-120ml-150ml Tube
    Freewoman Rose Perfume Roll-On 25ml Bottle
    Freewoman Supper Season Cake 60grs Box
    Freewoman Two Way Care 60grs Box
    dầu gội Tỏi Bottle 19800 1.24 1.09
    Dầu cù là gừng (cao gừng) Jar 7700
    Mặt nạ Glamarine Box 55000
    Kem thoa tay Tube 9504
    Sữa tắm Mật Ong Tube 11000
    Dầu gội Lan Hảo Bottle 5599
    Dầu gội Chanh Sả Bạc Bottle 16500
    Kem đánh răng Leyna Tube 5170
    Phấn nuớc trang điểm Liquid Make-Up Thorakao Bottle 27500
    Phấn trang điểm Thorakao hộp tròn hồng Box 10450
    Phấn trang điểm Two Way Cake Thorakao Box 49060
    dầu gội đầu Trái Nhàu Bottle 9922
    Kem rửa mặt hạt Cam, Xanh Tube 11506
    Dầu bóng tóc- mượt tóc Bottle 8030
    Kem chống nắng Tube
    Kem chống nắng Sunrise Tube 6050
    Kem trị nám Tube 55000
    Nước rửa mặt Thorakao Tube 11506
    Kem rửa mặt hạt Jar 5500
    Kem massage hủ Jar 70000
    Kem thoa tan mỡ Thorakao Jar 55000
    Kem sâm Box 7205
    dầu gội Cao Bồ Kết bottle 6875
    Dầu gội dầu Bồ Kết lớn Bottle 9405
    Dầu gội Dâu Tằm Bottle 13805
    Kem lột Thorakao 40 Tube 2860
    dầu gội Hoa Bưởi Bottle 9020
    dầu Thorakao nhỏ Bottle 4510
    Dầu gội Thorakao Cô Gái Bottle
    Kem dưỡng da hộp lớn Box 13200
    Kem dưỡng da (tube) Tube
    Tắm Nghệ Val Bottle 16500

cái kem massage tan mỡ mơi cả mặt nạ đát sét của nó công nhận cũng chẳng rẻ đâu :Straightf: , nhưng mà so với hàng nước ngoài thì giá thế là quá ổn
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trang web của Thorakao đây này, các mẹ.

http://www.thorakaovn.com/Default.aspx

Tớ vừa goolge, bây giờ vào xem có gì hay ho không.
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

NHÀ PHÂN PHỐI PHÍA BẮC:

Công ty TNHH Long Nam

436 Nguyễn Trải Phùng Khoang Hà Nội <----- đường này là ở đâu mà nghe lạ thế nhỉ?

ĐT: 04. 854 5257. Fax: 04. 854 9885. Email:
    • 100 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đường Nguyễn Trãi ấy chị, đi qua trường ĐH Ngoại Ng­ữ 1 đoạn là tới.
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

tự nhiên chị em chúng mình lại quảng cáo ko công cho Thorakao nhỉ hihi

Chắc phải bắt Thorakao chi huê hồng hay khuyến mãi gì đó cho chị em nhà mình quá
    • 268 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Các chị ơi,lấy gì bảo đảm là Thorakao dùng toàn nguyên liệu thiên nhiên nhỉ? cứ quảng cáo mỹ phẩm làm trắng da mà lại rẻ thì không biết có hại da về lâu dài không nữa?