• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tháng trước đi Singapore mua được 1 ít hàng On Sale của The Body Shop. Có cái Sữa rửa mặt trà xanh thích thật (dùng cho da dầu), bây giờ dùng gần hết rồi thì không biết mua ở chỗ nào mà chất lượng đảm bảo tại HN nhỉ? Có mẹ nào biết thì chỉ cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Ngọc Thuỳ Châu
    Các mẹ ơi, tháng trước đi Singapore mua được 1 ít hàng On Sale của The Body Shop. Có cái Sữa rửa mặt trà xanh thích thật (dùng cho da dầu), bây giờ dùng gần hết rồi thì không biết mua ở chỗ nào mà chất lượng đảm bảo tại HN nhỉ? Có mẹ nào biết thì chỉ cho mình với.
    chị ơi ở Sing chị mua ở đâu thế a? Chị cho em biết với được không ạ? Cám ơn chị nhiều :4:
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi tư tưởng lớn gặp nhau rồi đây. Em cũng là fan hâm mộ của TheBodyShop đấy. Nhưng em chưa dùng sữa rửa mặt. Em mới chỉ dùng Nước hoa, sữa tắm. Body Lotion và đồ make up thôi.
    Nếu Bác ở HN thì Bác có thể ra 30 Tuệ Tĩnh, nó là thẩm mỹ viện Image thì phải, ở trong có bán đồ TheBodyShop đó Bác.
    Còn 1 shop nữa ở ngay ngã tư Kim Mã và Giang Văn Minh, nếu Bác cần để em check lại địa chỉ đã nhé.
    Nhưng rõ ràng là mua tại VN bao giờ cũng đắt hơn mua tại Sing or Malay. Nếu Bác có ai quen mà nhờ mua được ở Sing or Malay thì vẫn tốt hơn.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Ôi tư tưởng lớn gặp nhau rồi đây. Em cũng là fan hâm mộ của TheBodyShop đấy. Nhưng em chưa dùng sữa rửa mặt. Em mới chỉ dùng Nước hoa, sữa tắm. Body Lotion và đồ make up thôi.
    Nếu Bác ở HN thì Bác có thể ra 30 Tuệ Tĩnh, nó là thẩm mỹ viện Image thì phải, ở trong có bán đồ TheBodyShop đó Bác.
    Còn 1 shop nữa ở ngay ngã tư Kim Mã và Giang Văn Minh, nếu Bác cần để em check lại địa chỉ đã nhé.
    Nhưng rõ ràng là mua tại VN bao giờ cũng đắt hơn mua tại Sing or Malay. Nếu Bác có ai quen mà nhờ mua được ở Sing or Malay thì vẫn tốt hơn.
    Nghe các mẹ chỉ mình cũng đã mò ra 69KM rồi, giá rẻ lắm, thậm chí còn rẻ hơn cả giá mà mình mua On Sale ở Sing. Có mẹ còn bảo mua Lip Balm ở đó bở lắm, mình cũng chẳng biết thế nào cả.

Nhưng thực sự dùng đồ mỹ phẩm này là phải dùng loại có đảm bảo về chất lượng cơ thì giá cao cũng được. vì mình đã một lần bị dùng Lancome nhái rồi, mặt mẩn đỏ, xưng vù, phải chữa ở Viện Da Liễu mất gần 2 tháng.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sữa rửa mặt The body shop mầu xanh chắc là loại chè, mình cũng đang dùng đấy. Mình mua ở Mỹ, dùng thích lắm. Hình như mình mua 12$, loại này dân Mỹ cũng chuộng lắm, mình thấy chả bao giờ nó sale cả. Lip balm mình mua 5$, mua về làm quà ai cũng thích, nhưng thôi đắt xắt ra miếng.
    • 628 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã có ai dùng đồ dưỡng trắng da của The Body Shop chưa nhỉ, tớ seach trên mạng thấy thành phần của nó cũng hấp dẫn nhưng ko biết dùng thì thế nào vì mấy cái Skincare này ko phải thế mạnh của The Body Shop thì phải?
    http://www.usa.thebodyshop.com/bodys...oryId=cat30016
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    • 1,172 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Chị dùng có thấy da bớt dầu không chị? Em cũng da dầu đây, trang điểm xong một lúc là mặt lai bóng loáng chán ghê,nên cứ ai nói đến sản phẩm cho da dầu là em phải hỏi ngay.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocluoc
    Chị dùng có thấy da bớt dầu không chị? Em cũng da dầu đây, trang điểm xong một lúc là mặt lai bóng loáng chán ghê,nên cứ ai nói đến sản phẩm cho da dầu là em phải hỏi ngay.

Em ơi, đỡ nhiều e ạ. Mà thích lắm vì nó có cả tinh chất bạc hà.
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Bạn ơi, dùng cái rửa mặt đó thì tốt thật nhưng không nên dùng lâu vì một thời gian bị khô da đó.

Về The body shop, tớ thấy có bộ white musk rất tốt, nhất là body lotion, mọi người thử xem sao nhé

• 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi 1 chút, có ai xài Face Scrub và Toner của The Body Shop chưa, có thích ko?
    Các mẹ tư vấn hộ mình với, xài Face Scrub và Toner của hãng nào thì tốt nhỉ?
    Cám ơn các mẹ chia sẻ nhé.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 1,172 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Em ơi, đỡ nhiều e ạ. Mà thích lắm vì nó có cả tinh chất bạc hà.
    Thế thì em sẽ mua dùng thử. Cảm ơn chị nha!
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi 1 chút, có ai xài Face Scrub và Toner của The Body Shop chưa, có thích ko?
    Các mẹ tư vấn hộ mình với, xài Face Scrub và Toner của hãng nào thì tốt nhỉ?
    Cám ơn các mẹ chia sẻ nhé.

Bạn ơi, Face Scrub bạn dùng của Dermaligica ý, tốt lắm, cái Daily Microfiant ý. Dùng hàng ngày, chiết xuất từ hạt gạo. Dùng 1 thời gian là hết cả mụn cám bạn ạ.

Còn Toner thì lại phải tùy thuộc vào da của bạn là da gì cơ. Derma cũng tốt, Lancome cũng tốt,.....

Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa, cho con cài lên ngực
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ship07
    chị ơi ở Sing chị mua ở đâu thế a? Chị cho em biết với được không ạ? Cám ơn chị nhiều :4:

Nếu chị ở Sing chị có thể tới Singapura Plaza, ở ngay MRT Dhoby ghoht (hix hỏng bít viết có đúng ko nữa ) mua ấy. Ở ngay cửa chính đấy, chị vào trong là thấy liền hà hehe e chỉ nhớ chỗ đấy thui, chỗ khác chưa nhớ đc ở shopping center nào :">
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bùi Thuỳ Dương
    Bạn ơi, Face Scrub bạn dùng của Dermaligica ý, tốt lắm, cái Daily Microfiant ý. Dùng hàng ngày, chiết xuất từ hạt gạo. Dùng 1 thời gian là hết cả mụn cám bạn ạ.

Còn Toner thì lại phải tùy thuộc vào da của bạn là da gì cơ. Derma cũng tốt, Lancome cũng tốt,.....
    Hihi, cảm ơn Bùi Thuỳ Dương nhé, bạn nhiệt tình quá. Da tớ là da nhờn và nhạy cảm.
    Thế sp Face Scrub và Toner của The body shop thì sao nhỉ? Có ai đang dùng ko?
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hihi, cảm ơn Bùi Thuỳ Dương nhé, bạn nhiệt tình quá. Da tớ là da nhờn và nhạy cảm.
    Thế sp Face Scrub và Toner của The body shop thì sao nhỉ? Có ai đang dùng ko?

Tớ đang có Face Scrub tảo biển của The Body Shop đây, ấy có muốn dùng thử không???

• 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Hihi, lại được dùng thử nữa à mẹ nó? Thế mẹ nó dùng cái đó rồi thì phát biểu cảm tưởng để cho mình lấy dũng khí lao đến nhà mẹ nó cái
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hihi, lại được dùng thử nữa à mẹ nó? Thế mẹ nó dùng cái đó rồi thì phát biểu cảm tưởng để cho mình lấy dũng khí lao đến nhà mẹ nó cái

Hihi, tớ còn cái đó chưa dùng đến, nếu bạn dùng thì tớ bán lại cho. Hihi

• 317 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhưng lưu ý các mẹ nhé : hàng the Body Shop rất hay bị nhái.. Thị trường thật giả lẫn lộn.Đã có nhiều mẹ nếm mùi Lipbalm dởm rồi đấy : bôi vào sưng vù hết cả môi lên..
    Theo mình nghĩ : mỹ phẩm không nên ham rẻ..hoặc theo lời thuyết minh của người bán là hàng Sale nên rẻ..Nếu nhập rẻ : chắc gì người ta không vì lợi nhuận mà bán nguyên giá ( ai sang được tận Sing hay Anh mà kiểm chứng đâu ). Nếu đã là hàng dởm : các mẹ mua rẻ lại hóa đắt..Thậm chí : sữa tắm tưởng là vô thưởng vô phạt ,nhưng cứ cân nhắc mà xem : mua với giá đồ xịn ( dù đã sale ) -chất lượng hàng lại là hàng chợ..Đau túi và bực mình...
    Nhiều người bán hàng mới nhảy vào lĩnh vực này : chưa có kinh nghiệm ,hoặc ham rẻ nhập về mà không kiểm chứng nguồn hàng ( hay chính họ biết mà lờ đi ) thì các mẹ hãy thận trọng khi bỏ 1 tiền ra mua...

• G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tutu
    Nhưng lưu ý các mẹ nhé : hàng the Body Shop rất hay bị nhái.. Thị trường thật giả lẫn lộn.Đã có nhiều mẹ nếm mùi Lipbalm dởm rồi đấy : bôi vào sưng vù hết cả môi lên..
    Theo mình nghĩ : mỹ phẩm không nên ham rẻ..hoặc theo lời thuyết minh của người bán là hàng Sale nên rẻ..Nếu nhập rẻ : chắc gì người ta không vì lợi nhuận mà bán nguyên giá ( ai sang được tận Sing hay Anh mà kiểm chứng đâu ). Nếu đã là hàng dởm : các mẹ mua rẻ lại hóa đắt..Thậm chí : sữa tắm tưởng là vô thưởng vô phạt ,nhưng cứ cân nhắc mà xem : mua với giá đồ xịn ( dù đã sale ) -chất lượng hàng lại là hàng chợ..Đau túi và bực mình...
    Nhiều người bán hàng mới nhảy vào lĩnh vực này : chưa có kinh nghiệm ,hoặc ham rẻ nhập về mà không kiểm chứng nguồn hàng ( hay chính họ biết mà lờ đi ) thì các mẹ hãy thận trọng khi bỏ 1 tiền ra mua...
    Đúng, nhất là TBS chưa có đại lý, giá cả thấy bán ở VN còn rẻ hơn mua sale ở nước ngoài thấy nghi ngờ quá. Ờ, mà sao hôm nay mình nhiều chuyện vậy nhỉ
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Mẹ Nấm ơi, chị thấy em mở đại lý bán The Body Shop phục vụ các mẹ ở VN được đó. Em am hiểu đồ thật đồ giả, cách sử dụng mỹ phẩm... làm chị Nói thật nhiều em nhân viên bán mỹ phẩm đã được train rồi nhé, cứ nói luyên thuyên, mà mình cố hỏi thêm một tí là ú ớ, chặn đầu thêm tí nữa thì tịt Em mở The Body Shop đi, để các mẹ tự làm spa ở nhà cho đỡ tốn kém!