• 331 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em đang xài mỹ phẩm skinfood bạn em lúc trước ở Hàn mua về giùm.K biết ở đây có mẹ nào xài không chia sẻ kinh nghiệm nhé.Em không biết Vn có bán không?Nhưng mỹ phẩm này làm từ củ quả thiên nhiên,da em xài rất tốt ạ.Nếu mẹ nào biết chỗ nào ở VN bán chỉ dùm em với,vì em muốn mua tiếp,mà hiện giờ bạn em không còn ở Hàn nên không nhờ được.
    Bình yên một thoáng cho tim mềm:Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 331 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trang web về nhãn hiệu này đây ạ,lúc trước bạn em đưa trang web chính tiếng Hàn,nhưng anh ấy biết còn dịch được.Các mẹ thông cảm xem tiếng anh nhé.
    http://www.skinfood.sg/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,339 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình thấy ở VN chưa có hãng này đâu, mới chỉ có The Face Shop thôi (cũng làm từ thảo dược tự nhiên). Nhưng mà giá ở VN đắt hơn ở HQ nhiều.
    http://www.thefaceshopen.com/tfs_main.php
    • 331 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ừ tiếc thật,nhưng mình dùng thấy giá cả phù hợp,khá mềm,tuy không làm trắng da (vì da mình đen) . Nhưng da dẻ mình dùng thấy mịn màng,tác dụng từ từ,vã lại da mẹ nào da khỏe dùng loại này chỉ dưỡng da nhẹ thôi,mình nghĩ rất phù hợp.
    • 124 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi oi skinfood do chi mua bao nhi6eu tiền vậy, em mua của 1 em giá $45/hộp
    • 331 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình được tặng nhưng bạn mình nói là khoảng 30$ 1 món thôi. Mình xài dưỡng da quả bơ rất tốt,nhưng giờ không biết mua ở đâu? Bạn mua ở đâu chỉ mình với.
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

lôi topic này lên ! 1 năm rồi ! nhưng hiện tại em đang quan tâm đến SF lắm , nghe nói các hũ đắp mặt của nó rất tốt, ma hồng dạng kem được dùng trong clip trên youtube thấy cũng rất xinhh !! các chị có thông tin thì up nhé !!
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    lôi topic này lên ! 1 năm rồi ! nhưng hiện tại em đang quan tâm đến SF lắm , nghe nói các hũ đắp mặt của nó rất tốt, ma hồng dạng kem được dùng trong clip trên youtube thấy cũng rất xinhh !! các chị có thông tin thì up nhé !!
    mình thấy bên TTVNOL khen SF lắm. Mấy hôm trước mình có gọi điện cho chị Nga , chị ấy bảo cty đang chuyển địa điểm nên chưa nhập hàng, tháng sau mới nhập.
    Bạn muốn mua SF có thể tìm nick Sweetsuka bên nhé, mẹ ấy bán hàng xách tay SF đấy
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nghé nhé !! em cũng nghe bảo là các sp đắp mặt của SP rất rất tôt, em search google thì cũng ra chị suka ở 220k/ hộp mash cám gạo, em search ra bạn khác cam kết giá tốt nhất là 194k/ hộp, thấy cũng còn ít nên em muốn hỏi thăm các mẹ thêm ạ !! có ai biết hay dùng rồi cm nhé !!
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

SkinFood thấy giá cả có vẻ hơi nhỉnh hơn TheFaceShop nhỉ? Mẫu mã cũng ko đẹp lắm. Nhưng chất lượng thì có mẹ nào dùng rồi, comment chất lượng cho em biết với. Thanks
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

hihi, Skin food nhỉnh hơn giá của the face shop là đúng rồi, mặc dù ở bên Hàn cũng thuộc hàng trung bình, nhưng bản thân mình thấy skin food dùng rất thích, đang nhờ bà chị bên Hàn mua hộ cho 2 lọ dưỡng da trước khi trang điểm, thấy bà ý bảo có vàng ở trong, nên dùng mùa này rất ổn. Theo đánh giá của mình thì dòng này hợp với dưỡng da hơn là make up, vì make up hơi ít màu để chọn, nhưng dưỡng da thì ok, giá cũng vừa phải, từ 20 đến 40$, chấp nhận được:Thinking: suýt quên, sp này được quảng cáo là rất an toàn cho da, thậm chí nếu ăn vào cũng ko saorooling: mình chưa ăn thử:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi asin; 16/11/2009 vào lúc 11:09 AM.
    • 216 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OrangeCake Xem bài viết
    SkinFood thấy giá cả có vẻ hơi nhỉnh hơn TheFaceShop nhỉ? Mẫu mã cũng ko đẹp lắm. Nhưng chất lượng thì có mẹ nào dùng rồi, comment chất lượng cho em biết với. Thanks
    Mình xài rồi.... chỉ nói bằng 2 chữ "rất thích".
    Thứ nhất: tên mỹ phẩm đã yêu rùi " thức ăn cho da".
    Thứ 2: Mình đã nghiên cứu những người đã dùng và web của skinfood nên thích lắm. Đây là mỹ phẩm lành tính vìchủ yếu làm từ thiên nhiên như: cám gạo, lô hội, sâm, khoai tây, chuối...
    Mình đã mua 3 loại mặt nạ: sâm, cám gạo và lô hội dùng thử thấy da mềm và mịn lắm. Rất lý tưởng cho các mẹ không có thời gian đến spa và làm mặt nạ tự chế.
    Mình mới dùng thêm body scrub thấy mùi thơm thích lắm, tẩy tế da chết cho body, mịn lắm. Đang tăm tia em sữa rửa mặt lô hội và kem tẩy da chết ở mặt nè.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dautay_2009; 04/12/2009 vào lúc 02:45 PM.
    • 130 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Mình đang dùng kem dưỡng của hãng này rất thích. Cơ quan mình cũng nhiều người dùng thích nên rủ nhau nhờ mua tân bên Hàn Quốc nhưng giờ bên có bán nên đỡ phải nhờ vả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quocbao102007; 04/12/2009 vào lúc 03:18 PM.
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

đây, khoe hàng tý, vì nó mà mình phải thanh lý bao nhiu túi đẹp , còn cả tất của mình đây :Angry:
    2 cái lọ to là dưỡng da nhé, chiết xuất từ cá và vàng gì đó, dùng rất thích nhá, với cái kiểu năm thì mười họa mới trang điểm thì ko biết bao h mới dùng hết 2 cái lọ to đùng thế này, nên mẹ nào định mua mà dùng ít thì mua lọ be bé mà dùng thôi nhé. Phấn mắt dùng mịn, bám, nhìn lấp lánh, cũng yêu yêu. Đang nhăm nhe mua nốt son nữa thui
    • 271 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Theo em thì chị không nên dùng cả 2 loại này,vì nếu hiện giờ da chị vẫn tiết dầu, mà gold caviar sẽ khiến da chị bị dầu thêm ,cái này ai da cực khô theo em mới hiệu quả chị nhé !
    HÌ , tối em tư vấn tiếp nhé , em tan làm rùi !!!
    • 1,655 Bài viết

• 4,210 Được cảm ơn

Hãng này tới mới dùng mask cám gạo của nó, thấy được phết. Mà hộp 100g to lắm ấy, dùng chả biết bao giờ cho hết nên đem đi tắm hơi dùng để tẩy da chết luôn:Laughing: . Tớ chơi với mấy đứa Hàn thì thấy đứa nào cũng xài đồ của SF hết, đang tính nhăm nhe mua thêm một rổ nữa đây.
    • 143 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em có đứa bạn bên hàn nói skin food bên hq dùng được lắm, bên đó thứ này chỉ là mỹ phẩm bình dân thôi nhưng sài rất tốt vì làm từ thiên nhiên, nó hay dùng sản phẩm của hãng này và nói sẽ gửi tặng cho em dùng thử, hôm nay tình cờ đọc được top này thấy mấy chị cũng có vẻ thích sài loại này quá nhỉ.
    không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp.
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy Skinfood ở Malay cũng có nhiều shop lắm bạn ạ. Đợt vừa rồi đã sử dụng hand lolion. Giá thì cao hơn The Face Shop 1 tẹo. Mình cực kỳ thích bao bì của nó, rất xinh, nhìn bắt mắt theo kiểu cổ cổ của giấy cartoon Mình đã xài hand lotion và thấy thích vì mùi nhẹ nhàng từ thiên nhiên và mềm mịn cho bàn tay.
    - Khi yêu nhau thì người ta thề sống chết có nhau , còn khi ghét nhau rồi thì người ta thường thề sẽ sống chết với nhau.

- Không ít phụ nữ già đi nhanh chóng có khi do họ động não suy nghĩ phải làm sao để mình trẻ lại.

- Chết cho người phụ nữ mình yêu vẫn dễ hơn là phải sống chung với họ.
    • 238 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

cÓ BẠN NÀO CHỈ GIÁO DÙM XEM DA HON HOP DAU THI DUNG LOAI NAO TOT NHI (trong webside co PEACH SAKE VA PARSLEY & MANDARIN). MÌNH ĐANG PHAN VAN QUA. con mask nua, peeling or wash-off day?
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi. Skinfood có dùng cho da dầu, nhạy cảm không thế ạ? Dòng nào của skinfood hợp với loại da dầu, nhạy cảm ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoa hồng trắng 88; 14/12/2009 vào lúc 01:37 PM.