Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Revlon ai đã dùng cho em ít kinh nghiệm ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 91.4K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 669 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Em vừa được tặng 01 bộ mỹ phẩm Revlon nhưng ko biết như thế nào ? Mẹ nào đã dùng qua cho em xin tí ý kiến vd như: Son, eye shadow, má hồng và phấn nền với ạ ??? Cảm ơn các mẹ nhiều :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

L ơi, chị có dùng qua blush của Revlon rồi, màu dễ thương lắm. Son thì chị đã dùng màu toffee của nó, nói chung màu son của Revlon thì "đỏ" hơn các loại son khác.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 669 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    L ơi, chị có dùng qua blush của Revlon rồi, màu dễ thương lắm. Son thì chị đã dùng màu toffee của nó, nói chung màu son của Revlon thì "đỏ" hơn các loại son khác.
    Cảm ơn chị H. À chị ơi ở David Jones đang tặng quà, mua 45$ được 01 gói 95$ chị ạ, hết ngày 22/3.

Nhìn em bé nhà chị lật thích lắm, yêu ơi là yêu !:Kiss:
    • 669 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    Em đã mở hộp one step compact dạng kem của nó, dùng thích lắm chị ạ, trông rất tự nhiên và mịn, ko phải dùng phấn nền nữa, chỉ dùng dưỡng ẩm lót thôi.
    • 712 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

nghe nói đồ make up của revlon đẹp lắm, kem nền dùng rất thích, son lại mềm môi, có mẹ nào dùng chưa ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigmum Xem bài viết
    Em đã mở hộp one step compact dạng kem của nó, dùng thích lắm chị ạ, trông rất tự nhiên và mịn, ko phải dùng phấn nền nữa, chỉ dùng dưỡng ẩm lót thôi.

Tớ cũng đang dùng cái này, có miếng bông để xoa phấn nhưng tớ thích dùng đầu ngón tay hơn, vừa thẩm thấu vừa điều chỉnh được dày mỏng theo ý mình vì tớ make-up siêu amatuer Phải cái nó hơi khô nên phải lót bằng dưỡng ẩm loại hơi nhiều ẩm 1 chút. Lót, one step compact, phấn hồng, xong. Nhanh gọn.
    Ai cũng có một mùa thu vắng xa, trong nỗi nhớ trong kỷ niệm thiết tha. Tôi cũng có riêng tôi mùa thu...
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có ai dùng thử dòng Absolute C total Radiance của nó chưa nhỉ?Em có 1 lọ essence và sữa rửa mặt của dòng này,dùng hợp khí hậu VN mình vì ko nhờn,thấy da sáng lên,căng mịn nữa.Mà ko biết nó có tác dụng chính xác thế nào,hình như là dưỡng đêm làm sáng da,ngừa hiện tượng xạm da do stress hay sao ấy.

Đã ai dùng kem của nó chưa nhỉ,nếu được chắc dùng luôn 1 bộ.
    Mà màu mắt của Revlon em thấy cực đẹp,mịn và lên màu nhìn sang,em có cái loại hộp chữ nhật,4 màu ấy 1 hộp màu xanh biển và 1 hộp màu hồng đất,hợp trang điểm nhẹ nhàng.
    • 124 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Helen's Mum Xem bài viết
    Em vừa được tặng 01 bộ mỹ phẩm Revlon nhưng ko biết như thế nào ? Mẹ nào đã dùng qua cho em xin tí ý kiến vd như: Son, eye shadow, má hồng và phấn nền với ạ ??? Cảm ơn các mẹ nhiều :Rose:
    revlon mình dùng kem nền 3 in 1 và phấn phủ,tuyệt vời,như ko trang điểm vậy đó...,
    màu mắc em dùng tông nâu,loại 4 màu áy,đánh lên rất tây,tự nhiên lắm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sky09; 15/05/2009 vào lúc 08:51 PM.
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comet Xem bài viết
    Tớ cũng đang dùng cái này, có miếng bông để xoa phấn nhưng tớ thích dùng đầu ngón tay hơn, vừa thẩm thấu vừa điều chỉnh được dày mỏng theo ý mình vì tớ make-up siêu amatuer Phải cái nó hơi khô nên phải lót bằng dưỡng ẩm loại hơi nhiều ẩm 1 chút. Lót, one step compact, phấn hồng, xong. Nhanh gọn.
    chị ơi, Cái one step compact này dùng bị khô hả chị? Thế tức là nó có kiềm dầu ko ạ? Da em nhờn nên đang tìm kiếm loại kem nào bôi thì thì khiến da khô ráo và kiềm dầu. Trc đây em xài loại như thế nhưng bây h ngta ko sx loại ý nữa, mà đang mùa hè, chán nản!

Cho em hỏi kĩ hơn, cái one step compact ấy có những tính năng j hả chị ?
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thấy son Revlon tuơng đối, nó là hàng drug stóre ở usa ( loại trung bình) . Phấn mắt thì maybeline xài dc hơn Revlon. Ken nền thì tuơng đối, tùy laọi hợp với da khô hay nhờn. Eyeliner của revlon tuơng đối có tiếng, nhất là loại 24 hours stay
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Mình muốn mua cái kem nền 5 màu để tặng mẹ mà k biết chất lượng như thế nào, có control oil k? mẹ nào dùng rùi cmt tớ tí, nhưng có khó xài k nhỉ, thấy chọn tông màu gì tùm tum mà mẹ tớ lại amateur lắm cơ, híc híc
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Helen's Mum Xem bài viết
    cái one step compact có phải là hộp này ko mẹ nó ơi cái này là phấn phủ đúng ko ạ

• 1,867 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

mình cũng có xài loại này, nó ko phải phần phủ đâu, nó dạng như kem nền và phấn nền vậy. mà mình xài ko hợp, đánh nhẹ mặt thật nhưng lại bị mốc, nhất là vùng mũi ko ăn vào da đc, LCL rõ mồn một mua hơn 300k phải đem đi cho đấy.:Sad: nhưng blush của Rev thì thích lắm, màu rất dễ thương mà bám khá tốt!!
    • 2,958 Bài viết

• 3,923 Được cảm ơn

Tớ đang dùng nc hoa hồng, mascara tơi mi, concealer. 2 cái sau thì ko hài lòng lắm. Mas thì ko giữ đc độ cong của mi. Concealer thì chả thấy che phủ đc cái gì cả.
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

thế cái đó chắc dạng như balm nhỉ =.='
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mèo thấy Michelle Phan recommended mấy cái foundation này của Revlon ạ:
    1. Revlon colorstay makeup normal/dry skin và combination/oily skin foundation ( dạng chai) - đây là top drugstore foundation, long wearing nhưng mà hơi khó blend ^^
    2. Revlon colorstay active - cái này hợp cho prom, club - blends decently - hợp cho mọi loại da ^^ Cô ấy chê cái Revlon custom creations lắm, bí mặt và các màu chẳng match.
    Mèo dùng lipgloss cua Revlon thấy cũng đẹp ^^ Đóng góp ý kiến tí thôi ạh :">
    • 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    cái one step compact có phải là hộp này ko mẹ nó ơi cái này là phấn phủ đúng ko ạ

Cho mình hỏi ké luôn các mẹ đã dung hộp này, da không trắng nhưng hơi tái thì dùng màu số mấy? Em tư vấn bảo mình dùng màu số 1. Không biết đánh lên có trắng lắm ko nhỉ?
    "Con dù lớn vẫn là con của mẹ!
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!”
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

em đang dùng thằng photoready của nó , siêu kiềm dầu và che phủ tốt nhưng rất nhẹ mặt (chắc vì ko đổ dầu) , nói chung rất thích , em thích hơn smashbox HD cũ , lipgloss 2 đầu (đầu gloss đầu stick) thì chả thích tẹo nào , bóng quá so với nhu cầu đi học hằng ngày của em
    • 537 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

da em da hỗn hợp (nhiều dầu ở vùng mũi) em nên dùng loại nào của hãng này hả các chị.
    • 997 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

em định mua kem nền hãng này ko biết loại nào che phủ tốtt mà kiềm dầu, mỏng mịn ạh?