• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các chị trên diễn đàn có ai sử dụng mỹ phẩm Peiland của Nhật chưa ạ?
    Em đang tia bộ dưỡng da mặt của nó nhưng ko biết chất lượng như thế nào.
    Các chị cho em ý kiến với!
    :Rose::Rose::Rose:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách thử chì trong mỹ phẩm

Mình nghe nhiều người nói về cách thế này và cũng từng nhiều lần thử theo: + Bôi son, kem, hay phấn ra tay, rồi lấy nhẫn vàng tây chà qua chà lại … Nếu thấy đen-> kết luận: Có chì! Nhưng mình không hiểu cơ sở khoa học là ở đâu? Vậy có mẹ nào có thể giải thích rằng vì sao lại thế ? Liệu thử cách...

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• Ngắm nhìn các em bé chào đời nhờ IVF

Sau hành trình tìm kiếm gian nan, những em bé xinh xắn, khỏe mạnh là món quà vô giá cho lòng kiên...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Mỹ phẩm Vichy

Các mẹ ơi. Sau một hồi thử đủ loại MP (thử một cách nghiêm túc, có đi tìm hiểu và đều mua từ chính hãng, trừ Clinique), mình thấy có vẻ OK nhất là Vichy. Có mẹ nào dùng nhiều Vichy và thấy OK không? Mình dùng: Kem thoa bụng : thấy tốt Kem dưỡng ẩm ban ngày: tốt Tonic : Tạm được Kem chống...

• 355 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Em cũng chờ ý kiến tư vấn của các chị đã từng sử dụng nhãn hiệu này ạ :Rose:
    • 478 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tớ nghe thấy lạ, vào google search thì thấy cái này chả mấy ai biết tới, trừ ở VN, và 1 số link nước ngoài lạ hoắc, bạn nên thận trọng nha, Cục quản lý dược có cấp phép cho lưu hành thì cũng chỉ dựa trên giấy tờ, còn sản phẩm tốt hay không thì nên dựa vào phản hồi của người tiêu dùng, không những trong nước mà nên đọc cả review ở nước ngoài nữa :Battin ey:
    • 332 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đừng dùng hãng này nhé,đợt trước thấy nổi ít mụn mình mua kem trị mụn của nó về dùng,lúc đầu thấy mụn nhanh khô mình dùng hai hộp thấy ko ăn thua gì,nên ko dùng nữa thế là mụn nổi khắp nơi đến bây giờ chưa khỏi nè,huhu...hình như nó có chất corticod thì phải!
    • 796 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

mấy chị mua nhãn hiệu này ở đâu vậy ạ? mình chỉ thấy bán lotion và sữa tắm thui. tìm hiểu thông tin thì chẳng thấy j.
    mình cũng bon chen xài lotion của nó, já tầm 200k chai khoảng 500ml, toàn tiếng Nhật. nge jới thiệu là hàng xách tay nhưng sao thấy rẻ wá cũng hơi nghi ngờ. nhưng xài cũng ok, da mình kg trắng, chỉ được cái mịn màng. kg bít trên đây có chị em nào xài jống mình kg? chia sẻ với! :Smiling:
    • 96 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em là em cạch cái hiệu này. Lần trước bon chen mua về họp kem trị mụn gần 500k, em bôi được 2 đêm thì mặt ngữa đỏ nên em ngưng luôn. Em cứ nghĩ do da mình nhạy cảm nên không hopự, ko ngờ mang cho mẹ em, mẹ em chỉ xức có 1 đêm thôi, sáng hôm sau đã thấy ngứa đỏ 1 dề. Hic, tới giờ nó vẫn còn nằm trong tủ, không bao giờ em dám xài tới nữa. Tiếc tiền ngẩn ngơ. :Sad:
    • 240 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hình như là mỹ phẩm này ko được các mẹ ủng hộ rùi:Sick::Sick::Sick:
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng đang có ý định sử dụng mỹ phẩm này, có mẹ nào có kinh nghiệm, chỉ em với …:Sad:
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em đang xài SRM không bọt của hãng này, tuýt màu cam. Thấy OK. Còn những cái khác cũng chưa thử
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng thấy hãng này ko ổn.Mình mua hộp kem của nó giờ vẫn còn vứt o xó nhà nè
    • 933 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

NGhe sao mà sợ quá. :Sigh:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang sài, thấy cũng ok mừh
    chắc là tùy da nữa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang xài, srm va kem nữa.Thấy cũng ok lắm mà!!!không hiểu sao mà các mẹ xài không được.Chắc là tùy cơ địa của từng người...
    • 143 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em sài kem tái tao da ban đêm dung cho da nhạy cảm và mẩn ngứa thấy rất tôt. mặt em bị dị ứng ngứa rát dùng mấy loại không được em ra hiệu mỹ phẩm được giới thiệu dùng thủ 2 ngày mà thấy mặt hết ngứa và da cũng đẹp hơn. em tham mua thêm kem ban ngày nhưng kem ban ngày dùng dở lắm.bây giờ em vẫn dùng kem ban đêm mà chưa biết dùng kem ban ngày nào cho thích hợp
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng xài kem tái tạo da ban đêm dùng đc, còn ban ngày e ko dùng đc , sd nó bị nổi mụn, mấy c biết loại dưỡng da ban ngày tốt ko ạ
    • 772 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy30 Xem bài viết
    Em đang xài SRM không bọt của hãng này, tuýt màu cam. Thấy OK. Còn những cái khác cũng chưa thử
    - Mình cũng dùng xài ok lắm, nhất là cho các làn da nhạy cảm:Rose:
    • 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai dùng kem junox super white của nhật không? Cho mình biết thông tin về sản phẩm này chút. cảm ơn nhiều

• 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

mình vừa tậu 2 tuýt srm peiland , màu nâu nâu thì phải , mùi thơm ghê hihi . 1 tuýt cho con bé em , 1 tuýt mình đang sd . Dạng này ko có bọt , sản phẩm làm trắng da dạng cream . Vẫn chưa biết thế nào nhưng khi rửa xong thì mướt da lắm , chờ 1 tg nữa xem sao rồi comment cho mọi người biết ( các chị bạn của em dùng rất nhiều và đều khen là thích lắm ) .
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuyen85 Xem bài viết
    em sài kem tái tao da ban đêm dung cho da nhạy cảm và mẩn ngứa thấy rất tôt. mặt em bị dị ứng ngứa rát dùng mấy loại không được em ra hiệu mỹ phẩm được giới thiệu dùng thủ 2 ngày mà thấy mặt hết ngứa và da cũng đẹp hơn. em tham mua thêm kem ban ngày nhưng kem ban ngày dùng dở lắm.bây giờ em vẫn dùng kem ban đêm mà chưa biết dùng kem ban ngày nào cho thích hợp
    da mặt của mình cũng rất nhạy cảm và mẩn ngứa lắm, nhiều lúc cứ mẩn đỏ, ngứa ghê gớm lắm, mình ra tiệm mỹ phẩm thì cũng dc họ giới thiệu loại kem tái tạo da ban đêm cho da nhạy cảm thì thấy da đẹp lên và ko còn bị ngứa, mẩn đỏ nữa. Nói chung hiện tại mình thấy kem tai tạo da ok lắm. :Smiling:
    • 188 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy30 Xem bài viết
    Chị ơi chị mua chai này ở đâu vậy ạ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2