Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Origins - Vườn số 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 2.34K Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 1,506 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lax_girl Xem bài viết
    Các anh chị ơi, hôm nay em lục tìm trên mạng chỗ mua Origins Ginzing mà tìm mãi không có. Vô tình lại tìm thấy ở đây rất nhiều người đang dùng.
    Các anh chị có thể cho em biết loại mỹ phẩm này ở HCM có chỗ nào bán không ạ ? Em xin cám ơn. Hic hic...
    Em search Gốm Origins hoặc meoheo nhé

• 1,403 Bài viết

• 2,387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutekat Xem bài viết
    chị da dầu thì nên dùng MAD trearment ạ, MAD kia là dành cho da khô ạ, cấp nước làm mát mịn da thôi ạ, nói chung là cũng làm da có vẻ có sức sống hơn

serum apw sau khi ngấm cũng mịn da. Nếu chị chỉ có nhu cầu làm mát da thì 2 cái đó là ok, còn nếu mún thêm tác dụng sáng da hay j j khác thì có thể thay serum apw bằng serum dòng khác. chị nên dùng toner Zero oil nữa, tốt cho da hỗn hợp dầu/ da dầu
    cám ơn kutekat nhé, mình tàu ngầm top này thì thấy da mình có vẻ giống kiểu da của bạn. Bạn đang dùng những sp j của origón vậy? Da mình cũng ko dầu lắm, trắng sáng tuy nhiên ko đều, chỉ dầu vùng chữ T thôi. Mặt mình bt ko có mụn nhưng đến gần ngày thì lên khoảng 2,3 cái, chủ yếu là ở cằm và trán.

• 1,506 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieu_phi_long Xem bài viết
    cám ơn kutekat nhé, mình tàu ngầm top này thì thấy da mình có vẻ giống kiểu da của bạn. Bạn đang dùng những sp j của origón vậy? Da mình cũng ko dầu lắm, trắng sáng tuy nhiên ko đều, chỉ dầu vùng chữ T thôi. Mặt mình bt ko có mụn nhưng đến gần ngày thì lên khoảng 2,3 cái, chủ yếu là ở cằm và trán.
    hiện tại e dùng cơ bản là các thứ này:

Sáng : rửa mặt bằng bột yến mạch ( mix với nước), toner ZO, serum apw + apw moist spf 25, make up mineral, có dầu vùng T thì e thấm đi

Tối: srm apw, thỉnh thoảng dùng bột yến mạch làm tẩy da chết lun hoặc dùng cái Modern friction của Origins, sau đó toner Zero oil và MAD gel-night ( hôm nào hứng lên thì dùng HP cream).

dạo này e cũng thi thoảng có cái mụn, cơ mà thâm thì để lại lâu vì mụn lên hầu như là kỉu mụn sưng lên nhưng k có nhân, kỉu 1 tháng 1,2 cái lên, nhưng e cũng kệ chứ cũng k dùng sp làm sáng da nào, cứ từ từ rồi nó cũng mờ ạ

Mask thì e có mask Charcoal với mask Nấm

• 9 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em chào các mẹ và các chị em. Em cũng là một người rất thích dùng Origin và cũng thường xuyên theo dõi topic này khá lâu nhưng toàn ở vị trí ngồi lắng nghe kinh nghiệm của các mẹ và các chị chứ chưa bao h tham gia bàn luận. Em đang học ở UK, thấy đồ ở bên này cũng rẻ hơn ở nhà chút ít mà lại tin tưởng, sắp tới bạn em có về nước nên mẹ nào muốn order mỹ phẩm Origin thì e có thể đứng ra nhận thầu ạ . Em thấy bên này nó bán 1 bộ của A Perfect World gồm những thứ sau:
    1. APF treatment lotion
    ( xem link : http://www.origins.co.uk/product/387...Tea/index.tmpl)
    2. APW moisturizer with White Tea
    (http://www.origins.co.uk/product/387...Tea/index.tmpl)
    3. APW serum
    4. APW for eyes

Giá 1 bộ là 55 bảng ( gồm cả tiền vận chuyển về nước rồi ạ ).

Vì em nhờ bạn mang về nên e chỉ dám lấy theo bộ cho gọn, ko dám nhận đặt hàng những sp khác. Nếu có mẹ hay chị em nào có nhu cầu lấy 1 bộ APW thì pm cho e theo địa chỉ email : super_beckly@yahoo.com ( hoặc YM cũng như trên).Hoặc ko nếu mẹ nào muốn hỏi nhanh thì có thể contact e qua số: +447553 721 695 . Vì 2 hôm nữa bạn em về nên thời gian đặt hàng hơi gấp vì thế sau 24h nữa order tự động bị đóng ạ. Em xin lỗi nếu bài trên của e spam mọi người

PS: Phương thức thanh toán là mọi người tự qui đổi tỉ giá bảng ra tiền việt theo vietcombank rồi mang qua nhà chuyển cho mẹ e trc 1/3 tổng tiền ( nếu ai cảm thấy chưa tin lắm), hoặc có thể chuyển khoản trực tiếp vào tài khoản. Lần đầu tiên e tập tành bán hàng online có gì sơ suất mọi người bỏ quá cho ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beckly; 05/04/2012 vào lúc 05:55 AM.

• 1,333 Bài viết

• 2,655 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình vừa mua 1 bộ giống bộ bạn nhận order đó, tặng thêm 1 tube SRM nữa, nhưng giá rẻ hơn của bạn tận 400k lận. 55 bảng tỷ giá 32.7 đúng không bạn.

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình ơi, trời nóng rồi mình nên cất các loại dùng mùa đông ở đâu nhỉ? tủ lạnh hay để bên ngoài? nếu để trong nhà nhiệt độ phòng mùa hè thì vẫn nóng lắm

• 1,412 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.bi.un Xem bài viết
    Nhà mình ơi, trời nóng rồi mình nên cất các loại dùng mùa đông ở đâu nhỉ? tủ lạnh hay để bên ngoài? nếu để trong nhà nhiệt độ phòng mùa hè thì vẫn nóng lắm
    Em ở SG, nóng quanh năm. Em vẫn để ở trong phòng đó chị, đừng để gần cửa sổ là được. Phòng em bật điều hòa 24/24 nên để vô tư. Hồi e ở HN, mùa hè em để trong tủ quần áo chị ạ. Mùa đông lôi ra dùng vẫn bt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,412 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Lâu rồi không vào nhà Origins. Hôm nay mình vào báo cáo kết quả sau 1 tháng dùng serum MegaBright đây ạ. Da có trắng, sáng hơn nhiều, thích nhất là lúc sáng rửa mặt xong, da mặt chẳng khác gì mấy em quảng cáo cho Pond's hihi, chắc tại vì da mặt mình trắng sẵn rồi, nhưng được cái căng và glow lắm (mình xài MB kết hợp HP cream vào buổi tối). Buổi trưa mặt có đổ dầu, hơi tối đi 1 xíu, đành chấp nhận vì bản chất da dầu nó vậy, nhưng nói chung là rất ưng ý em MB này, chuẩn bị móc túi lóc cóc sang nhà e Gốm rước full size về thôi.

Tiện đây cho mình hỏi, đã bạn nào dùng moist dòng MB chưa vậy? Cho mình xin ít review với, để mình cất HP đi và rước em ý về xài mùa hè nào hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_phuong Xem bài viết
    Lâu rồi không vào nhà Origins. Hôm nay mình vào báo cáo kết quả sau 1 tháng dùng serum MegaBright đây ạ. Da có trắng, sáng hơn nhiều, thích nhất là lúc sáng rửa mặt xong, da mặt chẳng khác gì mấy em quảng cáo cho Pond's hihi, chắc tại vì da mặt mình trắng sẵn rồi, nhưng được cái căng và glow lắm (mình xài MB kết hợp HP cream vào buổi tối). Buổi trưa mặt có đổ dầu, hơi tối đi 1 xíu, đành chấp nhận vì bản chất da dầu nó vậy, nhưng nói chung là rất ưng ý em MB này, chuẩn bị móc túi lóc cóc sang nhà e Gốm rước full size về thôi.

Tiện đây cho mình hỏi, đã bạn nào dùng moist dòng MB chưa vậy? Cho mình xin ít review với, để mình cất HP đi và rước em ý về xài mùa hè nào hihi
    Da bạn có mụn k hay chỉ là da dầu thôi.Tớ da dầu và mụn, chỉ sợ dùng lên thêm mụn thôi

• 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ hiện đang dùng SRM Z.o, toner z.o, ngày dùng MAD, tối dùng lotion Nấm, đắp mask Charcoal với OOT thay phiên nhau, tẩy da chết MF.
    Mùa đông có dùng thêm serum APW, da có mềm, mịn, sáng hơn 1 chút.
    Nhưng mùa hè thì hic hịc, hơi chán, mụn lại lên, da nhờn dầu.
    Cá nhân tớ so sánh em SRM Z.o dùng k thích bằng SRM dermalogica, Z.O khi rửa cứ tạo cảm giác nhờn nhờn khó kì sạch, nếu chẳng may vào miệng 1 tí thì đắng, vào mắt thì cay. Có lẽ dùng hết tuýp này tớ lại quay về derma thôi.
    Mad thì thích nhưng dùng ngày mới hè lên vẫn thấy nhờn
    Tớ băn khoăn em dưỡng dòng Z.o và serum megabright quá vì muốn da sáng và đều màu hơn.