Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Origins - Vườn số 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 2.34K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 1,361 Bài viết

• 2,484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EveyTran Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hnay em thử vào trang drugstore.com thì thấy nó đang FreeShipping với đơn hàng trên 25$ nè. Em thử check giá lọ Zero Oil ship về VN coi bao nhiêu, giá lọ đó là 26.5$ thì đc FreeShip thật các mẹ ạ, mà về tận HN - VN đó nhé Vậy là 26.5$ x 22k = 583k thôi các mẹ ạ (rẻ hơn mua ở shop onl ở VN khoảng 100k và chắc chắn là phải rẻ hơn mua trong store ở VN phải ít nhất 1/3 rồi nhỉ?)

Mẹ nào đang ngó nghiêng, ngắm nghía em nào thì mua đi nha. Em cũng đang kết em Zero Oil quá mà ko biết làm sao mới trả đc bằng PayPal hay là Visa Card nè. Mang tiếng em có Visa Card mà ko biết dùng, hai lúa lắm các mẹ ơi, mẹ nào biết dùng chỉ cho em với nha

Mẹ nào muốn mua hàng trên drugstore và ship về Hà Nội - VN thì đánh mã Zip Code là 84004 nha các mẹ. Giờ thì em đã biết cách mua hàng onl ship về VN đồ mỹ phẩm rồi, trước em muốn đặt trên Amazon mà toàn ko ship về VN nên đành phải mua của các store ở đây, mà hàng ở VN thì các mẹ biết rồi đấy, vàng thau lẫn lộn hén? Có khi lại còn mất tiền oan ấy chứ T.T Thà mất công chờ 1 chút mà cầm đc cái bill của nước ngoài ship về, hàng thật, giá thật em còn mừng hơn tuy là có mất thời gian hơn 1 chút hoặc là thi thoảng đắt hơn 1 chút nhưng mà ko sao, còn hơn tốn tiền đi thẩm mĩ viện để chữa lại mặt, hihi

Đây là hình em chụp lại cái màn hình check thử món hàng Zero Oil em vừa nói nhé

hi chị,
    em cững nghiên cứu drugstore mấy bữa nay nhưng vẫn đang băn khoăn cái vụ international shipping của nó. vì ship những nc ngoài mỹ thì hình như phải thông qua MyUS.com, họ có nói thế này: International shipping with MyUS.com

MyUS.com is the leader in package and mail forwarding. They receive packages on behalf of our shoppers and consolidate merchandise and ship it to customers overseas. They also handle the necessary customs paperwork on each shipment.

How MyUS.com works:
    1. Register with MyUS.com and receive a U.S. shipping address.
    2. Shop drugstore.com using your MyUS.com address.
    3. MyUS.com will forward your items to you anywhere in the world.

em ko biết chị có phải register with MyUS.com ko, nếu chị đã order hàng thì cho em thông tin với nhé. em muốn mua trực tiếp hơn mà ngại khoản phải đăng kí địa chỉ qua trung gian. với lại trên $25 là free ship ở mỹ thôi hay quốc tế luôn ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrsbabe Xem bài viết
    hi chị,
    em cững nghiên cứu drugstore mấy bữa nay nhưng vẫn đang băn khoăn cái vụ international shipping của nó. vì ship những nc ngoài mỹ thì hình như phải thông qua MyUS.com, họ có nói thế này: International shipping with MyUS.com

MyUS.com is the leader in package and mail forwarding. They receive packages on behalf of our shoppers and consolidate merchandise and ship it to customers overseas. They also handle the necessary customs paperwork on each shipment.

How MyUS.com works:
    1. Register with MyUS.com and receive a U.S. shipping address.
    2. Shop drugstore.com using your MyUS.com address.
    3. MyUS.com will forward your items to you anywhere in the world.

em ko biết chị có phải register with MyUS.com ko, nếu chị đã order hàng thì cho em thông tin với nhé. em muốn mua trực tiếp hơn mà ngại khoản phải đăng kí địa chỉ qua trung gian. với lại trên $25 là free ship ở mỹ thôi hay quốc tế luôn ạ?
    Hjx, mình cũng chưa bao giờ thử đặt hàng trên DS nên cũng ko biết cái vụ MyUS.com này là như thế nào nữa T.T Nhưng anyway, mình thấy bên mục thanh lý có chị up mail mà bên DS gửi cho chị ấy và đã ship về VN thì thành công rồi, ko biết là có đc ko nhỉ? Mình nghĩ chắc là đc thôi, vì lúc mình check Zip Code đó, mình điền Zip Code ship về Vn - Hà Nội là 84004 thì thấy ok.

Nếu đơn hàng nhỏ hơn 25$ như mình thử đặt 1 sản phẩm khoảng 10$ thi phải thì giá ship của nó về HN - VN là hơn 5$ đó bạn, còn nếu đơn hàng của bạn trên 25$ thì freeshipping luôn. Mình cũng từng thấy bên Vancl cũng đã từng FreeShipping International như vầy rồi, nên coi như ko mất tiền ship thì tính ra món hàng cũng rẻ nhỉ?

Giờ chỉ còn băn khoăn mỗi cái đăng kí địa chỉ MyUS mà bạn bảo với cái Paypal thôi T.T Mong rằng có chị nào am hiểu vào giải thích giúp thì tốt quá nhỉ?
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 709 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Hjx, mình cũng chưa bao giờ thử đặt hàng trên DS nên cũng ko biết cái vụ MyUS.com này là như thế nào nữa T.T Nhưng anyway, mình thấy bên mục thanh lý có chị up mail mà bên DS gửi cho chị ấy và đã ship về VN thì thành công rồi, ko biết là có đc ko nhỉ? Mình nghĩ chắc là đc thôi, vì lúc mình check Zip Code đó, mình điền Zip Code ship về Vn - Hà Nội là 84004 thì thấy ok.

Nếu đơn hàng nhỏ hơn 25$ như mình thử đặt 1 sản phẩm khoảng 10$ thi phải thì giá ship của nó về HN - VN là hơn 5$ đó bạn, còn nếu đơn hàng của bạn trên 25$ thì freeshipping luôn. Mình cũng từng thấy bên Vancl cũng đã từng FreeShipping International như vầy rồi, nên coi như ko mất tiền ship thì tính ra món hàng cũng rẻ nhỉ?

Giờ chỉ còn băn khoăn mỗi cái đăng kí địa chỉ MyUS mà bạn bảo với cái Paypal thôi T.T Mong rằng có chị nào am hiểu vào giải thích giúp thì tốt quá nhỉ?
    Chị ơi nếu mua ship thẳng về VN ntn thì khi đến VN bị tính tax ntn ah?
    • 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi july137 Xem bài viết
    Chị ơi nếu mua ship thẳng về VN ntn thì khi đến VN bị tính tax ntn ah?
    Tớ thấy mấy chị bên shop onl đang tính tax là 5 - 7% cho mỹ phẩm thì phải. Tớ chưa biết làm thế nào với cái thẻ tín dụng nên chưa mua thử đc để nói chi tiết cho mọi người. Nhưng tớ nghĩ mua 1 món thì đắt hơn chút nhưng mua nhiều món hoặc số lượng nhiều (mua chung) thì giá sẽ rẻ hơn đó. Tại tớ thấy bên DS toàn là mua 2 sp cùng loại thì cái thứ 2 sẽ có 50% giá thôi (1 vài mặt hàng như vậy).

• 103 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Sáng nay mình ck mua hàng cho em Gốm xong rùi nhưng gọi dt mấy lần và nt không thấy em ấy trả lời, không biết có phải đi sinh em bé rùi không nữa hic hic. Không biết bao giờ mới nhận được hàng đây.........
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Salan; 07/08/2012 vào lúc 09:55 AM.
    • 3,429 Bài viết

• 7,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Salan Xem bài viết
    Sáng nay mình ck mua hàng cho em Gốm xong rùi nhưng gọi dt mấy lần và nt không thấy em ấy trả lời, không biết có phải đi sinh em bé rùi không nữa hic hic. Không biết bao giờ mới nhận được hàng đây.........
    Gốm dậy muộn lắm chị ơi
    chị cố chờ chút thử coi, nếu Gốm có sinh thì cũng sẽ có người ship hàng cho chị thôi, Gốm rất uy tín và tận tình

càng ngày càng mê Origins, nghiện nhất là mùi Mega, mỗi lần bôi serum mega lại thấy mặt nhóng nhánh như có nhũ ý sướng dã man. Đúng như dòng chữ illumination luôn.
    NHỮNG GÌ BẠN TYPE SẼ THỂ HIỆN CON NGƯỜI CỦA BẠN
    • 103 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

hihi liên lạc được với Gốm rùi, nàng ấy đêm qua mất ngủ, sáng nay ngủ bù...... Mình cũng sắp sinh em bé trong tháng 8 giống Gốm đây, lại cuối tuần này chuyển nhà rùi, thay đổi địa chỉ ship hàng nên cũng muốn confirm với em ý sớm để yên tâm nằm ổ.
    Từ ngày biết origins, quyết tâm cải thiện nhan sắc của mình cao ngùn ngụt.......Và xiền cũng cũng ra đi vùn vụt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mấy hôm nay chị Gốm bận, e cũng cứ tưởng là sắp sinh. Thương gê sắp sinh mà vẫn quay cuồng với hàng mới về...e chỉ sợ là e xài hết chai serum MB trong khi chị Gốm đang trong tháng thôi
    "A good bra is like a good man - good looking from inside, supportive and never lets you down" by Apsan, owner of La Petite Coquette
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Hôm nay sau khi sinh em bé đc 2 tháng 7 ngày, em tự nhiên giật thột lo cho dung nhan của mình. Sáng giờ cày hết forum này đến diễn đàn kia tìm loại mỹ phẩm đc good review, may mắn lại vào được nhà mình. Dù không đủ time (con cứ 1 lúc đòi bú, lúc đòi đi rông mới ngủ) để đọc hết 109 pages của nhà mình, nhưng em cũng đủ yên tâm khi thấy mấy cmts của các mẹ khen mỹ phẩm origins.

Em ko biết liên lạc với mẹ nào để order sản phẩm, hiện tại em có nhu cầu: sữa rửa mặt, lotion, dưỡng da ngày, đêm. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em với, da em là hỗn hợp dầu. Sau khi sinh giờ thấy có đôi vệt nám (giống như tàn hương ấy ạ). Em đang rất nóng ruột. Các mẹ giúp em với nhé!
    • 1,524 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoanh51 Xem bài viết
    Hôm nay sau khi sinh em bé đc 2 tháng 7 ngày, em tự nhiên giật thột lo cho dung nhan của mình. Sáng giờ cày hết forum này đến diễn đàn kia tìm loại mỹ phẩm đc good review, may mắn lại vào được nhà mình. Dù không đủ time (con cứ 1 lúc đòi bú, lúc đòi đi rông mới ngủ) để đọc hết 109 pages của nhà mình, nhưng em cũng đủ yên tâm khi thấy mấy cmts của các mẹ khen mỹ phẩm origins.

Em ko biết liên lạc với mẹ nào để order sản phẩm, hiện tại em có nhu cầu: sữa rửa mặt, lotion, dưỡng da ngày, đêm. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em với, da em là hỗn hợp dầu. Sau khi sinh giờ thấy có đôi vệt nám (giống như tàn hương ấy ạ). Em đang rất nóng ruột. Các mẹ giúp em với nhé!
    Nếu chỉ là hỗn hợp dầu và k có mụn, cộng thêm đôi chút nám thì chị dùng dòng mega bright nhé, nó có đủ từ srm , toner đến serum và kem dưỡng ngày đêm dùng đều đc, ngoài ra còn kem chống nắng giúp bảo vệ thêm ban ngày nữa ( có thể mua nếu chị có điều kiện vì thực ra kcn vô cùng quan trọng để bảo vệ da), riêng về toner thì vì mình là da hỗn hợp dầu nên nếu chị thích thoáng hơn thì có thể đổi sang loại United state còn các cái khác dùng cùng dòng Mega lun

Chị liên lạc bạn Gốm bên muare nhé, nhanh kẻo đợt tới bạn ý nghỉ bán hàng 1 thời gian ạ, order các bạn khác cũng đc nhưng k có đủ tất cả sp thuộc dòng này như Gốm
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mình cho em hỏi chút ạ, da em hỗn hợp dầu, em đang dùng srm CnB, ko dùng toner, serum + moist MB. Em thấy da mịn, mướt, vết thâm cũng bớt, tuy nhiên sáng ngủ dậy vẫn bị dầu ( mặc dù nằm máy lạnh). làm thế nào để bớt dầu ạ ? Btw mùi em serum MB thật là sảng khoái
    • 243 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Không có cách nào hết sạch dầu được đâu bạn ơi...

Da mình là hỗn hợp dầu thì qua một thời gian, nó vẫn tiết dầu ra dù ít dù nhiều. Và điều đấy cũng ko phải là xấu vì da mình phải tiết ra một chút dầu - một cơ chế tự nhiên của da để bảo vệ độ ẩm cho da. Nó như là một loại moist tự nhiên vậy.

Dầu trên da chỉ là vấn đề khi nó tiết ra quá ít (dẫn đến da bong, khô nẻ) - hoặc quá nhiều (gây tắc lỗ chân lông, gây mụn). Cho nên nếu bạn dùng bộ MB thấy da mịn lên, đỡ thâm là tốt rồi. Nếu thấy quá nhiều dầu - gây bóng nhờn cả mặt thì mới đáng lo. Trong trường hợp này hoặc bạn chọn moist khác ít dưỡng hơn, hoặc bỏ moist đi chỉ dùng serum hoặc chỉ apply moist ở vùng hay khô như má, trán (trừ vùng chữ T ra).
    • 103 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Kat ơi cho mình hỏi dùng kcn MB xong có phải tẩy trang không? Mình đọc một số bài báo thì thấy bảo kcn cũng là một loại mỹ phẩm, phải tẩy trang sau khi về đến nhà. Mình thì lười tẩy trang lắm hic hic
    • 5,281 Bài viết

• 6,940 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hnay em thử vào trang drugstore.com thì thấy nó đang FreeShipping với đơn hàng trên 25$ nè. Em thử check giá lọ Zero Oil ship về VN coi bao nhiêu, giá lọ đó là 26.5$ thì đc FreeShip thật các mẹ ạ, mà về tận HN - VN đó nhé Vậy là 26.5$ x 22k = 583k thôi các mẹ ạ (rẻ hơn mua ở shop onl ở VN khoảng 100k và chắc chắn là phải rẻ hơn mua trong store ở VN phải ít nhất 1/3 rồi nhỉ?)

Mẹ nào đang ngó nghiêng, ngắm nghía em nào thì mua đi nha. Em cũng đang kết em Zero Oil quá mà ko biết làm sao mới trả đc bằng PayPal hay là Visa Card nè. Mang tiếng em có Visa Card mà ko biết dùng, hai lúa lắm các mẹ ơi, mẹ nào biết dùng chỉ cho em với nha

Mẹ nào muốn mua hàng trên drugstore và ship về Hà Nội - VN thì đánh mã Zip Code là 84004 nha các mẹ. Giờ thì em đã biết cách mua hàng onl ship về VN đồ mỹ phẩm rồi, trước em muốn đặt trên Amazon mà toàn ko ship về VN nên đành phải mua của các store ở đây, mà hàng ở VN thì các mẹ biết rồi đấy, vàng thau lẫn lộn hén? Có khi lại còn mất tiền oan ấy chứ T.T Thà mất công chờ 1 chút mà cầm đc cái bill của nước ngoài ship về, hàng thật, giá thật em còn mừng hơn tuy là có mất thời gian hơn 1 chút hoặc là thi thoảng đắt hơn 1 chút nhưng mà ko sao, còn hơn tốn tiền đi thẩm mĩ viện để chữa lại mặt, hihi

Đây là hình em chụp lại cái màn hình check thử món hàng Zero Oil em vừa nói nhé

em cũng thích order hàng về lắm chị, nhg k hiểu là ck ntn? rùi ngta sẽ chuyển hàng về tận nhà minh hay là mình fai đi lấy? cũng có dịch vụ order hàng US về nhg công khá đắt ( 3-10$/ món ). drugstore là web free tax, nên giá có thể nói là mềm hơn các web khác. Macy's hàng cũng ổn, nhg fai chịu tax 8,75% bù lại đồ origins mua ở đấy dc tặng gift với order từ 50$.
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    em cũng thích order hàng về lắm chị, nhg k hiểu là ck ntn? rùi ngta sẽ chuyển hàng về tận nhà minh hay là mình fai đi lấy? cũng có dịch vụ order hàng US về nhg công khá đắt ( 3-10$/ món ). drugstore là web free tax, nên giá có thể nói là mềm hơn các web khác. Macy's hàng cũng ổn, nhg fai chịu tax 8,75% bù lại đồ origins mua ở đấy dc tặng gift với order từ 50$.
    Cái này phải có 1 cái tài khoản bên MyUS chị à. Phí khởi tạo 1 cái tài khoản bên MyUS là khoảng 10$ - 60$ (loại 60$ thì đc hưởng nhiều ưu đãi hơn nhưng em thấy mở cái tài khoản 10$ là đc rồi )

Cái MyUS nó là một cái Post Box á chị, tức là bt các web họ chỉ ship nội địa hoặc 1 vài nước quy định (chả bao giờ có VN T.T), như vậy là muốn mua hàng nước ngoài thì mình phải có ng quen mua dùm cho web nó ship tới đó, rồi sau đó bạn mình lại lấy hàng rồi ship về VN, rất là loằng ngoằng. Nhưng mở cái MyUS này thì nó giống như là thay mình lĩnh hàng tại nội địa vậy đó chị, sau đó nó trực tiếp chuyển cho mình về VN luôn, đơn giản hơn rất nhiều vì bọn MyUS này liên kết với Drugstore, Amazon, Ebay.... nên là bọn nó trực tiếp chuyển cho nhau luôn chứ ko phải qua trung gian hầm bà lằng vừa rắc rối vừa dễ mất đồ nữa

Nhưng em đang tiếc cái 10$ quá à (ki bo thấy gứm), nhưng mà ai hay mua hàng Mễu thì cái này rất có ích ko nên tiếc, hí hí.

Còn nữa, em thấy các chị nhận ship hàng đó hay bảo là có CODE giảm giá. Trời ơi, em lên mạng search CODE giảm giá thì ra đầy à Chắc là ko đc giảm nhiều như các chị ấy vì các chị ấy đặt hộ nhiều người ---> tiền trong tài khoản web nhiều ---> đc CODE VIP thì tất nhiên đc giảm nhiều hơn ^^ Hôm trứoc em đc cái code của DS mua 40$ giảm 5$ và 1 cái là mua trên 50$ thì đc cái Voucher 100$ bên Restaurant.com mà có phải mình ở Mễu đâu mà đc đi ăn ở Restaurant cơ chứ

Nhưng túm lại là vì lão nhà em vẫn chưa kí duyệt nên vẫn chưa có đc món nào vào túi hết, buồn tiu nghỉu Với cả em muốn mua cái tube Origins Zero Oil loại minisize 15ml mà trên Drugstore ko có nên nếu chị nào biết chỗ bán thì chỉ em với nha. Em xài thử xem có tốt ko rồi lúc đó mới dám mạnh tay đặt web về, hí hí
    Chỉnh sửa lần cuối bởi EveyTran; 08/08/2012 vào lúc 08:12 PM.

• 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutekat Xem bài viết
    Nếu chỉ là hỗn hợp dầu và k có mụn, cộng thêm đôi chút nám thì chị dùng dòng mega bright nhé, nó có đủ từ srm , toner đến serum và kem dưỡng ngày đêm dùng đều đc, ngoài ra còn kem chống nắng giúp bảo vệ thêm ban ngày nữa ( có thể mua nếu chị có điều kiện vì thực ra kcn vô cùng quan trọng để bảo vệ da), riêng về toner thì vì mình là da hỗn hợp dầu nên nếu chị thích thoáng hơn thì có thể đổi sang loại United state còn các cái khác dùng cùng dòng Mega lun

Chị liên lạc bạn Gốm bên muare nhé, nhanh kẻo đợt tới bạn ý nghỉ bán hàng 1 thời gian ạ, order các bạn khác cũng đc nhưng k có đủ tất cả sp thuộc dòng này như Gốm
    Hjx, hôm trước em có hỏi chị Gốm mua tube Zero Oil Moisturer này mà ko có loại minisize, tiếc quá ạ. Chị nào biết ai bán tube Zero Oil này loại minisize (15ml) thì chỉ em với nha, em muốn dùng thử xem thế nào ạ. Tại tính em chả bao giờ thanh lý mỹ phẩm cả nên là mua về mà dùng ko hợp thì tiếc lắm Cảm ơn các chị nhiều nha

• 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Quên quên nữa:

Vậy em tổng kết nha, nếu muốn mua hàng Drugstore thì phải:
    - Có 1 cái tài khoản bên MyUS (10$)
    - Có 1 cái thẻ Visa/Master Card có tiền trong tài khoản

Mua hàng từ Drugstore về thì:

Giá sản phẩm về đến VN = Giá web + Phí ship nội địa Mỹ (trên 25$ thì free) + Phí ship về VN + Phí chuyển đổi ngoại tệ từ VNĐ -> US$ + 10$ (phí khởi tạo MyUS nhưng phí này là 1 năm à, tha hồ mua nha các mẹ)

(***) Hot Hot: Bên Drugstore ko mất tiền tax về VN (tax = 0)

Hiện khuyến mại của Drugstore đang có:
    1, Mua trên 25$ thì freeship (chắc là nội địa thôi, em sorry các mẹ vụ đó nhé, nhưng cũng đỡ tốn hơn nhiều rồi)
    2, Tặng sample của L'Occitane (3 sample tự chọn bất kì)
    3, Code giảm giá mua 40$ off 5$ (hoặc 50$ em cũng ko nhớ chính xác lắm)
    4, Mua mỹ phẩm/sản phẩm các hãng Neutrogena/ Revlon/ Cover Girl thì mua 1 sản phẩm --> đến sp thứ 2 cũng của hãng đó thì đc off 50%
    Chỉnh sửa lần cuối bởi EveyTran; 08/08/2012 vào lúc 08:31 PM.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,524 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Salan Xem bài viết
    Kat ơi cho mình hỏi dùng kcn MB xong có phải tẩy trang không? Mình đọc một số bài báo thì thấy bảo kcn cũng là một loại mỹ phẩm, phải tẩy trang sau khi về đến nhà. Mình thì lười tẩy trang lắm hic hic
    nếu chị chăm thì tẩy, mà k thì dùng 1 loại srm nào mang tính chất rửa sạch sạch là đc, sau đó lau toner cho miếng bông đó k còn bẩn, chẳng qua là do kcn nó có những thành phần giúp chất chống nắng bám trên da để kéo dài thời gian chống nắng, cơ mà thông thường mấy tiếng là kcn đã k còn tác dụng rồi, phải bôi lại, tùy thuộc độ spf cao hay thấp thì thời gian kcn có tác dụng đc dài hơn, rồi phụ thuộc vào loại nào chống thấm nước hay k, thế thì chị bôi cả ngày xong về rửa mặt kĩ và sạch là e nghĩ k sao

ah, hoặc chị mua srm Clean energy của Origins, tẩy trang và srm 2 trong 1, nó dạng oil, rót ra tay xoa lên mặt để tẩy trang xong thêm nước thì nó thành có bọt sữa, xoa tiếp rồi rửa sạch đi như srm bt vậy
    • 394 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Kutekat ơi tư vấn giùm mình với
    Mình 27 tuổi, da dầu và hay bị nổi mụn nữa, bạn tư vấn giùm mình dùng sản phẩm dưỡng da nào thì được, cáo bộ zero oil có được không? nhưng mình muốn làm trắng da mặt 1 chút thì dùng nó được không hay dùng mega bright. Mega Bright có giúp da trắng hơn không? và có thích hợp với da dầu và dễ nổi mụn không bạn? Hay còn bộ nào khác thích hợp với da mình thì bạn chỉ giùm mình nhé, hiện mình chỉ mới dùng thử toner zero oil, có mùi giống cồn,...
    Cám ơn bạn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,524 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua_Carot Xem bài viết
    Kutekat ơi tư vấn giùm mình với
    Mình 27 tuổi, da dầu và hay bị nổi mụn nữa, bạn tư vấn giùm mình dùng sản phẩm dưỡng da nào thì được, cáo bộ zero oil có được không? nhưng mình muốn làm trắng da mặt 1 chút thì dùng nó được không hay dùng mega bright. Mega Bright có giúp da trắng hơn không? và có thích hợp với da dầu và dễ nổi mụn không bạn? Hay còn bộ nào khác thích hợp với da mình thì bạn chỉ giùm mình nhé, hiện mình chỉ mới dùng thử toner zero oil, có mùi giống cồn,...
    Cám ơn bạn
    Mega bright dùng cải thiện da khá tốt với ai hợp, đều màu và da cũng dần sáng sủa hơn,nói chung là thấy nhiều ng hợp hơn là số ng phàn nàn, vì nó cũng khá là khô ráo, tuy nhiên da dầu nhiều thì dùng srm, serum và moist chứ toner nên dùng dòng khác sẽ khô thoáng nhanh hơn, nhưng dòng này đắt nên chị mún thử thì mua sample thử trc khi mua full, dù sao thì loại nào cũng có ng hợp ng k

Dòng zero oil thì nhẹ nhàng với da dầu mụn, nó k làm trắng nhưng nó lành với da dầu mụn, giúp cho da vẫn đc dưỡng mà k bí nhờn. Toner có mùi vậy k sao đâu, mùi cọ saw palmeto đc chiết xuất - thành phần chính của dòng này cũng khá là hắc, cộng thêm với toner cho da dầu thì 1 chút alcohol k hoàn toàn là xấu đâu, đừng lo, tp của toner ZO còn có acid salycilic làm thoáng sạch lcl ngừa mụn nữa