Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Origins - Vườn số 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 2.34K Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 1,506 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_green Xem bài viết
    chào mn. e vừa mua 1 bộ skin care make a difference của origins. mn có thể hướng dẫn e sư dụng các bước ntn đc k vì e chưa dùng của dòng origins bh. thx mn nhiều!
    bạn mua bộ mấy món, cái nào bạn thấy là cleansing milk thì nó như kiểu srm cho da cực khô hoặc làm tẩy trang nhẹ nhàng cho da thường, nhưng nó nhờn nên vẫn phải dùng srm khác, toner thì nó ghi là treatment lotion, serum là serum, kem dưỡng Make a difference treatment thì bạn bít rồi - dùng sáng tối đều đc, nếu có loại nào là gel- night thì chuyên cho đêm

nói chung các bước là srm - toner - serum - moist, trình tự như thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 946 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutekat Xem bài viết
    mắt bt k bọng k thâm thì dùng apw for eyes hoặc eye doctor là ok rùi
    Tên e ấy cụ thể thế nào ấy ơi.Vì tớ chưa dùng Origin bao giờ cả. Tớ U30 rồi tuy kg thâm, bọng nhưng cũng kg mượt mà nữa, Mắt tuy chưa nhăn nhưng cảm giác nhiều nếp hơn (khó tả quá hehhehe) và rất sợ nhăn ....

Cà nhà cho e hỏi ngoài lề tí là cái em này có ai dùng chưa Philosophy - Hope in a tube high-density eye and lip firming cream -dùng có tốt kg ạ?

Còn 2 e tớ đã hỏi thì bao nhiêu tuổidùng được ạ. Thấy giá cũng cao, kg biết chất kem thế nào và có hao kg?

1. Origins Plantscription™ Anti-Aging Eye Treatment

2.Origins - Starting Over™ Age-erasing eye cream with Mimosa

Còn e này nữa nè

3 .Acure organics - eye cream

Cám ơn nhiều lắm nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maybien; 15/08/2012 vào lúc 08:07 AM.

• 504 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Cà nhà cho e hỏi ngoài lề tí là cái em này có ai dùng chưa Philosophy - Hope in a tube high-density eye and lip firming cream -dùng có tốt kg ạ?
    Lanh chanh trả lời tị, vì HIAT (hope in a tube) là tình yêu lớn nhất đời của tớ (và nhiều blogger khác trên mạng, sợt rì viu là ra) về kem mắt, vì những lý do sau: 1. Của Philosophy, nên cũng safe, tự nhiên 2. Giá cả quá được với chất lượng và dung tích đi kèm, sử dụng được cho mắt và môi. 3. Dưỡng ẩm pro nhất trong số các em kem mắt. Nhưng em này chỉ dưỡng ẩm thôi nhóe, còn trị mắt thâm abc abc thì... cũng ko được rõ. Vì chủ yếu mọi ng ca tụng em ih ở khoản dưỡng ẩm he he.

Fav thứ 2 của tớ là em kem mắt của Korres, dưỡng ẩm ở mức vừa phải, nhưng dùng 1 thời gian thấy da mắt sáng sáng lên tẹo (mắt tớ ko bị gấu trúc cho nên ko rõ trị thâm thì thế nào). Nói chung cũng là 1 good choice.

Kem mắt của Origins chưa có xài nên hem dám rì viu he he...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,506 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Tên e ấy cụ thể thế nào ấy ơi.Vì tớ chưa dùng Origin bao giờ cả. Tớ U30 rồi tuy kg thâm, bọng nhưng cũng kg mượt mà nữa, Mắt tuy chưa nhăn nhưng cảm giác nhiều nếp hơn (khó tả quá hehhehe) và rất sợ nhăn ....

Còn 2 e tớ đã hỏi thì bao nhiêu tuổidùng được ạ. Thấy giá cũng cao, kg biết chất kem thế nào và có hao kg?

1. Origins Plantscription™ Anti-Aging Eye Treatment

2.Origins - Starting Over™ Age-erasing eye cream with Mimosa

Còn e này nữa nè

3 .Acure organics - eye cream

Cám ơn nhiều lắm nhé!
    t chỉ tìm hiểu về Origins nên k search review mấy cái kia

Mắt có nhìu nếp hơn rùi thì dùng cái này hoặc cái Starting over mà bạn nêu bên trên cũng đc, độ ẩm tốt. Nói chung dùng kem mắt thì ít hao, đồ Origins thì đắt hơn mí loại kia nhưng mà nói chung là cũng tùy ng hợp, k thể sure là Origins tốt hơn hay mấy loại kia tốt hơn đâu, nếu bạn cảm thấy có thể mua những cái kia dùng thử trước thì cứ thử. Dùg kem mắt thì phải kiên trì lắm, các nếp nhăn thì bt cũng đã khó chữa rồi chứ đừng nói là ở mắt, cố gắng phải dùng vài tháng chăm chỉ đều đặn may ra mới rõ kết quả

A Perfect World™ for Eyes
    Firming moisture treatment with White Tea
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,008 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Mình đã xài qua kha khá các loại eye cream nên lan man ở đây 1 tý. Đặc trị nhăn ở vùng da phía dưới mắt thì Lancome Genifique eyecream và Estee Lauder Advance night repair synchronized eyecream cho hiệu quả rất tốt trong khoảng thời gian đầu. Sau khi dùng qua 2,3 hũ thì bị lờn thuốc không còn hiệu quả như lúc đầu nữa, cho nên bon chen chạy qua Origins.

Hiện tại chỉ mới xài 2 loại, nói chung mình không ấn tượng với các em kem mắt Origins lắm, phù hợp cho các bạn mắt chưa gặp nhiều vấn đề, dùng để ngăn ngừa cho an tâm thì ok.
    1/ Origins Starting Over eyecream: chất kem hơi đặc nhưng ko mịn, apply lên mắt cho hiệu ứng matte, dưỡng ẩm không tốt lắm. Mua em này với hy vọng hạn chế nếp nhăn, nếp gấp phía mí dưới mắt nhưng công hiệu thì không mấy rõ ràng.
    2/ Origins APW eyecream: chất gần như giống serum APW, mịn màng như nhung, dưỡng ẩm hơi khá hơn SO tý, ngoài ra không có tính chất đặc trị gì cho các vấn đề của mắt.

Vào 1 ngày đẹp trời tự dưng nhìn thấy lọ Acure Argan oil nằm chỏng chơ trên bàn, tiếc của, thế là nảy ra ý tưởng dùng nó làm serum cho mắt, sau đó dùng eyecream bôi đè lên. Kết quả dưỡng ẩm ngoài sự mong đợi, da vùng mắt sáng, dưỡng ẩm đầy đủ nên hạn chế việc da khô thiếu nước thiếu ẩm gây nhăn nhúm, hiệu quả giảm nhăn có thể thấy được bằng mắt thường sau 2-3 tuần. Ai có Trilogy rosehip oil thì sử dụng như trên cũng tốt, nhưng Acure thì nhẹ và lỏng hơn, thằng kia hơi rich tý. Nhược điểm là hôm nào bôi hơi quá tay thì mắt kèm nhèm như bà già ý.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,617 Bài viết

• 3,488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutekat Xem bài viết
    e k rõ da chị thế nào nhưng hình như dùng Obagi để trị mụn thì phải chấp nhận một thời gian da bị bong hay đỏ j đó, đại loại kiểu như chấp nhận da xấu qua 1 time thj lột xác ý, e thấy nó nổi tiếng về trị mụn trị nám j ý, nhưng nó là kiểu thuốc đặc trị nên phải chịu thôi, với lại dùng nên cẩn thận vì những dòng dưỡng chuyên nghiệp cho spa này thường là có bác sĩ tư vấn và nên dùng cả bộ, tác dụng mạnh nên có ng hợp ng k, rồi phải che chắn kĩ lắm. nói chung dùng phải cẩn thận hơn các loại dưỡng bt.. còn nó có các dòng dưỡng khác hay k thì e cũng chưa nghiên cứu. Origins thì k kiểu thế, nó dưỡng từ từ, tác dụng nhẹ nhàng với da thôi
    Cám ơn kutekat đã tư vấn nhé
    Da chị hơi nhạy cảm,hỗn hợp dầu,mùa hè sáng ngủ dậy mặt như dính mỡ.mụn cám mũi,mụn đầu đen ở quanh cái alo,lỗ chân lông vùng má dưới mắt,2 bên cánh mũi to ra,lấy móng tay gẩy gẩy nó ra nhân mụn cứng bé.da chị cũng mỉng ,chưa có tí chân chim nào ở đuôi mắt (30t) nhưng da ko đồng đều.chị dùng thử qua seeum của EL & lancome nhưng thấy ko ăn thua.suốt ngày mụn quanh alo nhìn xấu lắm hichic.chị ko bao giờ trang điểm nữa.
    Chị cứ băn khoăn vì sợ origins ko tác dụng với da chị
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html

• 831 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Da chị hơi nhạy cảm,hỗn hợp dầu,mùa hè sáng ngủ dậy mặt như dính mỡ.mụn cám mũi,mụn đầu đen ở quanh cái alo,lỗ chân lông vùng má dưới mắt,2 bên cánh mũi to ra,lấy móng tay gẩy gẩy nó ra nhân mụn cứng bé.da chị cũng mỉng ,chưa có tí chân chim nào ở đuôi mắt (30t) nhưng da ko đồng đều.chị dùng thử qua seeum của EL & lancome nhưng thấy ko ăn thua.suốt ngày mụn quanh alo nhìn xấu lắm hichic.chị ko bao giờ trang điểm nữa.
    mỹ phẩm da người này hợp , da ng kia không hợp .
    Chị cứ mua mấy cái sample hay share lọ để thử, Chứ cũng khó lắm chị. Hihi, em nghĩ như thế. Hồi xưa ai cũng khen Clarins dùg tốt, thiên nhiên, nhẹ nhàng em cũng mon men dùng thử, da ẹm bị dị ứng, nổi mụn tùm lum, chữa cả năm. Vậy mà ng khác lại không bị gì cả, da lại đẹp.
    Tùy da thôi chị.
    Pink.Hippopotamus
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 53 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các chị dùng qua tư vấn giúp em. Em muốn mua kem dưỡng đêm. Da em hỗn hợp , không mụn, không thâm, muốn da sáng, hồng hào , đều màu thì dùng loại nào ạ? em thanks trước

• 1,506 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nanghachieu Xem bài viết
    Các chị dùng qua tư vấn giúp em. Em muốn mua kem dưỡng đêm. Da em hỗn hợp , không mụn, không thâm, muốn da sáng, hồng hào , đều màu thì dùng loại nào ạ? em thanks trước
    mega bright serum va moist cung dòng.

• 1,506 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    thế chị dùng dùng srm Check and balance hoặc Zero oil, Toner thì chị dùng Zero oil, dùng moist MAD treatment cấp nước cho da mà lành tính, nhẹ nhàng lắm. , dùng thêm tẩy tbc Modern friction và mask bùn than hoặc mask OOT nữa, chị cứ mua sample thử xem có hợp k, nói chung Origins thì nhẹ nhàng, tác dụng thì k nhanh vèo 1 cái đâu nhưng nhìu ng đã thử qua nhiều thứ đến lúc thử Origins lại thấy có sự thay đổi, mặc dù là ít thôi nhưng vẫn nhận thấy đc