Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 1,236 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

còn ai dùng kem này rồi thì post thêm thông tin cho mọi ng tham khảo nhé,tiếc quá vừa mua lọ Lancome xong k thì đã rinh em này về,biết topic này hơi trễ hic

• 546 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tradah Xem bài viết
    Là kem dưỡng da hay gì thế ? em lười vào trang web quá!
    :Straightf:

Origins có loại mask Clear Improvement hay lắm đó mẹ suri , không phải dạng mask lột mà mấy cái nốt mụn đen đen li ti ngay mũi cũng đi sạch bong. Dùng 1 tuần 1 lần , tuýp chị mua xài 2 năm chưa hết :Laughing:

Nhiều người bảo xài trọn bộ 1 brand thì tốt hơn , còn chị thấy chọn từng sản phẩm chủ của các hãng xài chung lại có kết quả hơn . Toner của Origins chị chỉ dùng qua dòng MAD và A Perfect World , thấy không có gì đặc sắc :Sigh: Chị thích toner Kose Sekkisei hơn. G sợ da dầu thì đừng chọn toner A Perfect World vì nó cứ ẩm ẩm rin rít kiểu gì ấy khó tả. Chị xài toner cứ mê loại nào làm da láng căng sạch sẽ để dễ set make up cho cái nền. :Smiling:

Ai muốn thử Origins thì phải chuẩn bị tinh thần cho cái mùi nhé, nhất là dòng Mega Mushroom , mùi ...hơi kinh dị :Battin ey:
    •*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*. ¸.•*´¨`*•.¸¸.•
    ::: (\_(\ …*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*
    *: (=’ :’) :::::QUYẾT TÂM GIẢM CÂN :::::::::
    •.. (,(”)(”)¤…*…*…*…*…*…*…*…*…* …*…*
    ¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨` *•.¸¸.•*´¨`*•.¸

(●´ω`●) Đã giảm cân thành công Ố dè (●´ω`●)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,750 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Thế đấy, chị Heo biết Origins lâu rồi mà bảo vệ cái ví của em thế đấy, ko đầu độc chị em gì cả, shấu quá

Em cũng nghĩ là chọn MP thì hãng nào nổi bật cái gì thì dùng cái đó ... hiện h toner của em là L'oreal xài cũng rất ổn, nhưng em muốn thử thêm 1 vài hãng cao cấp hơn chút coi bán giá mắc hơn có cái gì hơn ở trong nữa ko, đời có mấy khi, thử tí cho biết còn lên chém gió với mọi người hihi ...
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 350 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

e 23t, mắt hay bị quầng thâm,vùng da mắt thiếu sức sống lắm chị ạ nên nhìn già hẵn, loại nào dùng hợp với e ạ, với e cũng muốn ngăn ngừa nếp nhăn luôn ạ.

• 156 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

bố em đi Sing mua về cho 1 lọ SRM, 1 Lotion vs 1 cream cùng dòng Perfect World. Các em ý lần lượt đây ạ:
    http://www.origins.com/product/3871/...Tea/index.tmpl
    Em mới có 20 - 21 cái xuân xanh thui, ko bt dùng có ok k nữa. Da em hỗn hợp dầu, có tí mụn vs thâm. Em cũng mới dùng thử SRM vs Lotion thôi, còn cái cream thì chưa dùng vì e nghĩ lotion là dạng lỏng của cream, ít dưỡng hơn nên phù hợp vs da có dầu hơn, nên dùng lotion rùi thì ko phải dùng cream nữa, ko bt đúng ko nữa.
    Sau 1 thời gian dùng thì có cảm nhận thế này:
    - SRM: có nhiều bọt ( so vs gel rửa mặt Avene e vẫn dùng), rửa xong thì da sờ vào mịn mượt và hơi căng(?), vì da em có mụn nên sau 1 thời gian dùng e quay về vs gel Avene. Nhưng sau này mấy em mụn hết nhất định e sẽ quay lại vs nó.
    - Lotion: dùng khá thích, dạng lỏng như toner, khi dùng phải sử dụng bông tẩy trang, sáng ngủ dậy thì mặt có chút dầu nhưng ko bị tối mặt, rửa mặt xong thì da mềm mượt và sáng. Nhược điểm duy nhất là ở dạng lỏng mà cái miệng lọ lotion to như miệng chai nc lọc nên dùng k tiện lắm. Em cũng mới dùng nên cũng chưa thấy da cải thiện j nhiều ngoài vụ sáng sủa hơn, em sẽ tiếp tục sử dụng và báo cáo tình hình vs cả nhà:P.
    - Cream: Món này em còn chưa đập hộp, các mẹ các chị bảo em phải dùng nó như thế nào đc ạ?

Mùa này HN lạnh nhưng có vẻ k khô lắm thì phải, có hôm e thử đi ngủ k bôi chat j lên mẹt thì sáng dậy vẫn có ít dầu, nên buổi sáng ngủ dậy em chỉ rửa SRM vs dùng toner, thỉnh thoảng xịt khoáng, tối thì SRM-> toner-> lotion -> xịt khoáng. Các mẹ các chị xem hộ em xem chăm da thế có sơ sài quá ko ạ, chứ em học hỏi tàu ngầm trên này bao lâu rồi mà ếch vẫn hoàn ếch ạ @@!
    Chúc cả nhà mình năm mới luôn xinh đẹp rạng rỡ :Rose:^^!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,301 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    e 23t, mắt hay bị quầng thâm,vùng da mắt thiếu sức sống lắm chị ạ nên nhìn già hẵn, loại nào dùng hợp với e ạ, với e cũng muốn ngăn ngừa nếp nhăn luôn ạ.
    Em thử Ginzing đi, nó giúp xóa tan vết mệt mỏi, giảm thâm mắt, chị thì thấy giảm thâm hiệu quả lắm, mà nó lại k có chống nhăn, nên chị đang suy nghĩ k bik nên mua Ginzing hay Starting over eye cream đee chống nhăn đây, híc

@ heo u: chị ơi cái mask đó hiệu quả lắm hả chị, em mụn đầu đen nhìu lắm, phải mua về diệt bọn mụn này mới đc, em k cách nào trị dứt nó đc

Mà em thấy MAD và serum PW mùi lại thơm dễ chịu lắm, chỉ nghe meheocon cmt dòng mushroom là khó chịu thui

• 929 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Các chị cho em rì viu và giá của kem mắt Starting over đi! Em quan tâm đến chống nếp nhăn.
    Simple life, simple love

• 3,301 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Trên web origins tớ thấy có mấy set Limited Edition gồm 1 srm 50ml, 1 serum 15ml và 1 kem dưỡng fullsize 50ml, mà giá cả set chỉ bằng giá em kem dưỡng thui. Ví dụ set dòng Starting Over gồm 3 sp thì giá vẫn 45$=giá bán của em kem dưỡng starting over có trong set, sao mà rẻ quá hén. Chị heo ú ơi chị lượn store xem thử chị, để chị em khuân về, tiết kiệm đc cả mớ $ í chứ

• 405 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

origins thì mình đang dùng tẩy trang và scrub mùi ổi chín loại có hạt, dùng rất thích, mụn đầu đen giảm rất nhiều mà da lại láng mượt hơn. nghe mọi ng cmt dưỡng da mình lại muốn mua rùi. bạn nào dùng skin care origins rùi tư vấn mình cái. mình 28 tuổi ruìk da hỗn hợp thiên dầu nhưng ít thui. thỉnh thoảng cũng có vài cái mụn. mình muốn mua dưỡng da có tác dụng chống lão hóa. thk cả nhà nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

E cũng đang dùng kem mắt của origins, loại eye doctor í ạ và bi h thề là cả đời trung thành vs kem mắt của origins thôi <3
    31/12 cán đích 49kg
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)