• 3 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 929 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Trên web origins tớ thấy có mấy set Limited Edition gồm 1 srm 50ml, 1 serum 15ml và 1 kem dưỡng fullsize 50ml, mà giá cả set chỉ bằng giá em kem dưỡng thui. Ví dụ set dòng Starting Over gồm 3 sp thì giá vẫn 45$=giá bán của em kem dưỡng starting over có trong set, sao mà rẻ quá hén. Chị heo ú ơi chị lượn store xem thử chị, để chị em khuân về, tiết kiệm đc cả mớ $ í chứ
    Nếu mà vậy thì rẻ quá! Em cũng muốn bon chen Có chị nào nhận order ko ạ?
    Simple life, simple love
    • 93 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em đang dùng thử cái scrub của Origins dùng xong thấy da mềm, mịn và ko bị căng, các hạt bên trong cũng ko làm đau mẹt như nhiều loại scrub khác Dùng xong bôi moisture, sáng hôm sau rửa mặt xong sờ mịn mướt thích dã man
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trang_jo_137; 02/01/2011 vào lúc 12:50 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Em cũng là một fan cuồng của Origins đâyyyy :Smug: Lúc đầu bị mấy chị bán hàng dụ mua bộ mushroom, dùng cho mùa đông rất thích, giữ ẩm tốt lại không bị kích ứng da khi ra gió lạnh( da em hỗn hợp thiên nhờn, hay bị dị ứng thời tiết, dễ lên mụn nữa nên rất kén kem dưỡng)
    Mùi của Mushroom em thấy rất „đặc biệt“ , không thơm như các loại dưỡng khác nhưng không hề khó chịu (cô bạn em bảo giống mùi chanh muối..heheh) . Cơ mà với em, kem dưỡng không quan trọng mùi lắm, vì mỹ phẩm thơm tức là có nhiều parfum, chất tạo mùi làm da bị kích thích nhiều, không tốt.
    SRM của bọn này không ấn tượng lắm, rửa xong thấy hơi dính và không sạch . Em chỉ dùng có 2 lần rồi vứt vào hộp, chị nào có nhu cầu dùng thử mai mốt về VN em tặng luôn ^^
    Dòng Mushroom nghe nói có tác dụng tốt nhất với những người từ 40t trở lên, các chị em trẻ trung coi như chưa cần để mắt đến hen!

Sau khi hết bộ Mushroom, em chuyển sang dùng kết hợp serum A perfect world và kem dưỡng Make a different → kết điên đảo từ lần thử đầu tiên. Khi bôi serum xong da mặt giống như được phủ một lớp giấy lụa mỏng , các lỗ chân lông cũng đc se khít một cách nhẹ nhàng. Trước đây em có dùng qua Advanced Night Repair của Esteer Lauder , Super Aqua của Guerlain …. nhưng chưa loại nào khiến em ưng cái bụng như serum A perfect world (mà giá lại mềm hơn bao nhiêu ..heheh)

Kem dưỡng MAD thì trên đây cũng có chị review rồi, em chỉ nhận xét thêm một chút : dưỡng MAD gần như ở dạng gel (trong khi dưỡng Mushroom và A perfect world là dạng kem nhé! ) nên thấm vào mặt rất nhanh, hợp cho những bạn có da nhờn hay hỗn hợp, đặc biệt với khí hậu nóng ẩm như ở VN. Da mặt khô thoáng nhưng vẫn giữ được độ ẩm cần thiết nên mềm mại, mịn màng thích vô cùng ...
    Kem dưỡng mắt GinZing em đã dùng hết 1 lọ, chuẩn bị tốn tiền mua thêm rùi :Crying: Cái này nên dùng vào buổi sáng, vì nó hơi có chất nhũ nên làm vùng da quanh mắt sáng sủa, tuơi tỉnh hơn bao nhiêu. Giảm quầng thâm cũng khá tốt ...

Túm lại là sau một thời gian dài tốn bộn tiền cho các thể loại kem kiếc , cuối cùng em cũng đã tìm ra bến đỗ bình yên cho ...caí mẹt của mình. Sẽ trung thành với Origins tới khi nào túi tiền còn cho phép :LoveStruc:
    Love is when you CAN live without someone, but you don't want to :Rose::Kiss:
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Ui mấy mẹ cmt làm tớ cứ phát sốt lên, vậy chưa mẹ nào thử dòng starting over chống nhăn ạ??? Ai cho tớ xin cái review để em cưỡm luôn thể, chứ mỗi lần mua mà nhờ vả phiền phức lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng :x Xem bài viết
    E cũng đang dùng kem mắt của origins, loại eye doctor í ạ và bi h thề là cả đời trung thành vs kem mắt của origins thôi <3
    Dùng em này có hiệu quả lắm hả mẹ nó? Trị nhăn hay trị thâm vậy bạn?
    • 352 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mẹ suri ơi, e muốn đặt chung cái dưỡng mắt ginzing thì cách thức thế nào ạ, cho e cái giá với, 1 hủ vậy thì dùng được bao lâu hả mẹ suri
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    mẹ suri ơi, e muốn đặt chung cái dưỡng mắt ginzing thì cách thức thế nào ạ, cho e cái giá với, 1 hủ vậy thì dùng được bao lâu hả mẹ suri
    Ui em ơi chị chờ ra tết xem có người quen qua lại k rùi nhờ mua í, chứ đâu có gom order đâu, vì đặt qua trung gian chị thấy tốn thêm công rùi ship tùm lum hihi. Hũ đó 15ml xài đc lâu lắm á, chị xài tuýp sample 5ml mà vẫn còn nè, mỗi lần xài có tí xíu hà. Giá web là 29,50$ đó em, nếu em order qua trung gian thì chị thấy mí chị í tính thêm tax 8,75%, rùi công 10%, rùi phí ship về vn khoảnh mấy $ nữa. Em qua muare hoặc lcm nhìu người nhận order lắm á
    • 1,110 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mẹ_Suri ơi, không biết cái hang mp này bên Úc có không nhỉ? vì em chị đang học bên đó, thấy em khen mp này làm chị ham hố quá hahaha.
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metoai Xem bài viết
    Mẹ_Suri ơi, không biết cái hang mp này bên Úc có không nhỉ? vì em chị đang học bên đó, thấy em khen mp này làm chị ham hố quá hahaha.
    Chị ơi quay lại trang 1 chị heo ú map map có chỉ chỗ bán bên Úc đó chị
    • 1,008 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Lại sắp cháy túi, chị mẹ_Suri thật TỐT với chị em quá :Laughing: Nói đùa thôi, cám ơn chị đã mở topic vì xem ra có nhiều mẹ đã dùng nhiều sản phẩm này rồi, tối qua đến giờ em ngồi xem review đến mất ngủ, vừa mê đắm vì những công dụng tốt của sản phẩm, vì mơ màng đau khổ khi ngồi cộng số tiền trong wish list @_@

Về Make a Difference em bonus thêm: kem dưỡng dạng gel trong, thấm cực nhanh mùi thơm dễ chịu đáng yêu, rất phù hợp làm lớp lót makeup. Da ai nhạy cảm, dễ nổi mụn, đang nổi mụn thì vẫn vô tư xài em này được, rất dịu nhẹ lành tính. Sau 6 tháng lọ 50ml em xài mới hết 1/2 thôi, cảm nhận kem này phù hợp cho chị em da không có nhiều vấn đề, dùng để dưỡng duy trì vẻ đẹp, làm da mịn màng và khỏe khắn. Đây là kem dưỡng nên không co tác dụng trong việc làm giảm thâm nám hay các vấn đề về da khác, chỉ đơn thuần dưỡng ẩm lành tính, phù hợp cho da nhờn.

@Ngỗng: có cùng câu hỏi với chị mẹ_Suri, kem mắt Eye Doctor bạn thấy có tác dụng trị thâm hay trị nhăn vậy? Đang tăm tia em này, thấy có nhiều review tốt lắm ^^

@Mẹ_Suri: khi nào chị order cho em ké với nha chị, em đang tăm tia 2 đứa gồi, High Potency Night-A-Mins cream và Eye Doctor
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

@ sweet : em ơi đọc descripstion của MAD thì k đơn thuần dưỡng ẩm đâu, nó giúp khắc phục các tổn thương sâu trong da, giúp da ngăn ngừa lão hóa do tia UV và môi trường tác động xấu lên da, làm trẻ hóa và mịn da, giúp da khỏe hơn á. Lúc đầu chị còn tăm tia em PW nhưng thui, trung thành với em MAD và xin thêm rrview starting over chống nếp nhăn hehe

Để chị xem gửi đc nhìu k rùi ới em nha, mà em high potency night a mins dành cho da khô mà sweet??
    • 5,638 Bài viết

• 3,338 Được cảm ơn

tự dưng lại mò vào đây chi vậy chời :Crying:
    bà mẹ Suri cho tui hỏi chút,cái hàng này an toàn cho bà bầu k?tui thật tình đang tìm một hãng skin care an toàn với bà bầu,vì tui k muốn bỏ dưỡng da trong thời kỳ mang bầu đâu,bỏ 1 năm chắc mặt te tua tơi tã quá
    đang định rinh thử cái Mad treatment,mà sao thấy trên web nó ghi là cho da hỗn hợp,dầu mà,sao meheocon lại review là dành cho da khô,rất khô nhỉ?hay mẹ ấy nhầm với cái cream?
    mà tính ra giá của mấy em này cũng không phải là quá mắc nhỉ,giá này mà đem lại hiệu quả thì phải nói là quá rẻ í chứ.
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    tự dưng lại mò vào đây chi vậy chời :Crying:
    bà mẹ Suri cho tui hỏi chút,cái hàng này an toàn cho bà bầu k?tui thật tình đang tìm một hãng skin care an toàn với bà bầu,vì tui k muốn bỏ dưỡng da trong thời kỳ mang bầu đâu,bỏ 1 năm chắc mặt te tua tơi tã quá
    đang định rinh thử cái Mad treatment,mà sao thấy trên web nó ghi là cho da hỗn hợp,dầu mà,sao meheocon lại review là dành cho da khô,rất khô nhỉ?hay mẹ ấy nhầm với cái cream?
    mà tính ra giá của mấy em này cũng không phải là quá mắc nhỉ,giá này mà đem lại hiệu quả thì phải nói là quá rẻ í chứ.
    Ừa giá em í so với Lancome hay EL thì còn rẻ chán bà nhở, chai serum ANR của EL trên web đã >70$, em serum bên này tầm 50$ cùng dung tích á

Bà đang có ebe hả??? Chúc mừng nhen :rose:rose

Tui nghĩ bầu bì dùng đc á, vì theo quảng cáo thì nó là hàng thiên nhiên như SF vậy, mà trên cái hộp sp nó ghi thế lày :

Formulated without:
    Parabens, Phthalated, Propylene Glycol, Mineral Oil, PABA, Petrolatum, Paraffin, DEA, Synthetic Color, Synthetic Fragrance , Animal Ỉngedients

Vậy nên yên tâm mà mần đẹp hén
    • 5,638 Bài viết

• 3,338 Được cảm ơn

Ừa giá em í so với Lancome hay EL thì còn rẻ chán bà nhở, chai serum ANR của EL trên web đã >70$, em serum bên này tầm 50$ cùng dung tích á

Bà đang có ebe hả??? Chúc mừng nhen :rose:rose

Tui nghĩ bầu bì dùng đc á, vì theo quảng cáo thì nó là hàng thiên nhiên như SF vậy, mà trên cái hộp sp nó ghi thế lày :

Formulated without:
    Parabens, Phthalated, Propylene Glycol, Mineral Oil, PABA, Petrolatum, Paraffin, DEA, Synthetic Color, Synthetic Fragrance , Animal Ỉngedients

Vậy nên yên tâm mà mần đẹp hén
    chúc mừng gì bà,đã có đâu :Laughing: chỉ là đang chuẩn bị thôi..hehe...mấy thứ ở nhà cũng còn nhìu quá,serum tui mua tới mấy loại giờ chia ngày ra xài,mà sao xài hoài k hết..haha...lúc hết thì lại khóc vì tốn xiền mua.
    cám ơn bà nhìu nha,nghe bà nói da bà giống da mông tiger là tui ghiền rồi
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    chúc mừng gì bà,đã có đâu :Laughing: chỉ là đang chuẩn bị thôi..hehe...mấy thứ ở nhà cũng còn nhìu quá,serum tui mua tới mấy loại giờ chia ngày ra xài,mà sao xài hoài k hết..haha...lúc hết thì lại khóc vì tốn xiền mua.
    cám ơn bà nhìu nha,nghe bà nói da bà giống da mông tiger là tui ghiền rồi
    Ừa mà mấy hôm nay tụi bị sạm da do dùng CBD, mà chị Gâu bảo phải sạm 1w mới hết nên rầu dễ sợ híc híc, mau mau qua giai đoạn này cho rùi. Bà cố lên nhá, làm một cục cho zui nhà zui cửa haha

Ơ mà bà xài lung tung vậy nó đâu có tác dụng bà, phải xài thường xuyên mới có tác dụng, chứ hnay loại này, mai loại khác nó chẳng xi nhê gì đâu á
    • 5,638 Bài viết

• 3,338 Được cảm ơn

Ừa mà mấy hôm nay tụi bị sạm da do dùng CBD, mà chị Gâu bảo phải sạm 1w mới hết nên rầu dễ sợ híc híc, mau mau qua giai đoạn này cho rùi. Bà cố lên nhá, làm một cục cho zui nhà zui cửa haha

Ơ mà bà xài lung tung vậy nó đâu có tác dụng bà, phải xài thường xuyên mới có tác dụng, chứ hnay loại này, mai loại khác nó chẳng xi nhê gì đâu á
    hông,dưỡng ẩm thì tui vẫn xài đều 1 loại ngày,1 loại đêm.Còn xen kẽ thì thường tui xài 2 loại serum khác nhau (1 cái cấp nước,1 cái dưỡng trắng).Tui thấy dùng vẫn ổn mà,da tui cải thiện nhìu lắm.Tui thấy dùng serum không cần dùng 1 loại thôi đâu,vì bản chât serum là đặc trị mà,nên mình có thể vừa dưỡng trắng,vừa chống lão hóa dùng xen kẽ,vẫn được và hiệu quả đó bà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 147 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

chị Me-suri cho e hỏi bên us có store của Origins k ạ. hay chỉ bán online thui ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuonglovely999; 02/01/2011 vào lúc 04:17 PM.
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglovely999 Xem bài viết
    chị Me-suri cho e hỏi bên us có store của Origins k ạ. hay chỉ bán online thui ạ!
    Có store đó em, em vào web origins rùi click vô Store Locator, nhập thành phố và bang mình ở rùi search là ra đó em
    • 178 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Dùng em này có hiệu quả lắm hả mẹ nó? Trị nhăn hay trị thâm vậy bạn?
    c đừng gọi e là mẹ, e có 22t thui ạ, cái này e thấy trị thâm tốt, mắt e cứ hum nào thức khuya là chả khác gì gấu trúc, từ khi có e kem này có thức đêm 1 chút thì mắt nhìn vẫn ngon nghẻ mỡ màng lắm ạ. Còn về vấn đề chống nhăn thì dì e trung thành vs kem này 5-6 năm nay rồi, bảo là tốt lắm, cứ mỗi lần về nước là bà í xách hàng chục lọ về tặng chị e bạn bè dùng dần í
    31/12 cán đích 49kg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• Mỹ phẩm Origins-Vườn số 3

Chào cả nhà, Theo thông báo mới về việc khóa topic khi đủ 1500 bài, hôm nay Kat xây nhà mới cho mọi người nha. Mọi người yên tâm là trong những trang đầu tiên của topic này Kat sẽ up dần những bài review tổng hợp về Origins để mọi người dễ tìm đọc, bớt vất vả so với việc lặn lội từ đầu đến...

• Mỹ phẩm Origins - Vườn số 2

Hôm trước e có pm chị Mẹ--suri định nhờ chị ý xây nhà mới và review bộ Nấm lun, tại e này chưa được nhiều chị e dùng nên có thêm review sẽ phong phú hơn nhưng chắc chị ý bận nên thôi hum nay e xây nhà lun vậy để chj e có chỗ tám E lấy tên Vườn để đặt cho nhà Origins vì đa phần các e Origins đều...

• Bí kíp giữ chồng trước sự “mồi chài” của gái trẻ

Người ta nói “gái một con trông mòn con mắt”, nhưng tôi thấy câu này dường như không dành cho tôi. ...

• Nên dùng cc cream của hãng nào?

Chào các mẹ ạ, tình hình là em đang tính mua 1 hộp cc cream, mà không biết mua của hãng nào thì...

• 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng :x Xem bài viết
    c đừng gọi e là mẹ, e có 22t thui ạ, cái này e thấy trị thâm tốt, mắt e cứ hum nào thức khuya là chả khác gì gấu trúc, từ khi có e kem này có thức đêm 1 chút thì mắt nhìn vẫn ngon nghẻ mỡ màng lắm ạ. Còn về vấn đề chống nhăn thì dì e trung thành vs kem này 5-6 năm nay rồi, bảo là tốt lắm, cứ mỗi lần về nước là bà í xách hàng chục lọ về tặng chị e bạn bè dùng dần í
    Nghe cmt thích quá, tks em nhìu nghen, chắc chị cũng phải đưa vô wish list quá á, híc đau cái túi quá rùi