• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Như các mẹ biết thì mỹ phẩm O'nbeer của tmv Khơ Thị dạo này khá được quan tâm. Theo mình tìm hiểu được là Onbeer là mỹ phẩm được độc quyền phân phối bởi Cty Hàn Tường. Mình đang rất muốn thử sản phẩm này vì nghe nói đây là dòng mp đc chiết xuất từ thiên nhiên nên rất hiệu quả. Nhưng thực sự cũng rất lăn tăn vì k rõ xuất xứ của sp này là như thế nào. Mình search google thì có website www.onbeer.us mà theo như quảng cáo thì Onbeer thuộc dòng mỹ phẩm uy tín ở Mỹ. Tuy nhiên mình nghi ngờ website .us của Onbeer đang sử dụng không phải là host thật ở Mỹ mà là website được lập và host ở VN. Website này chưa được hoàn thiện lắm và khi các bạn lướt xem sản phẩm thì web vẫn mắc lỗi. Địa chỉ liên lạc và số Đt của nhà phân phối bên Mỹ thì lại k có. Htrc mình đọc đc thông tin này của một bạn post bài lên forum nhưng ko hiểu vì sao bạn đó đã xóa topic này.

Dù sao thì mình cũng tin là có câu trả lời thích đáng từ phía Cty Hàn Tường vì sản phẩm Onbeer đã đc một số các tmv uy tín sử dụng và bày bán. Đồng thời có bạn nào đã và đang sử dụng Onbeer thì review cho mọi người cùng tham khảo với nhé. Mình rất mong được nghe ý kiến của các bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mỹ phẩm Clinique

XIn cho mẹ Bubu hỏi, 1 lọ kem dưỡng da clinique dùng ban đêm cho da ngoai 30 tuổi, thì bao nhiêu tiền (bao nhiêu ml nữa nhé) Hôm qua em gái làm ở chỗ mình cho mình 1 địa chỉ 69 Kim Mã , giới thiệu là hàng xách tạy Mình chả tin các loại hàng xách tay nhưng em ấy cam đoan.,, thế nên hôm nay đã visit...

• Cách thử chì trong mỹ phẩm

Mình nghe nhiều người nói về cách thế này và cũng từng nhiều lần thử theo: + Bôi son, kem, hay phấn ra tay, rồi lấy nhẫn vàng tây chà qua chà lại … Nếu thấy đen-> kết luận: Có chì! Nhưng mình không hiểu cơ sở khoa học là ở đâu? Vậy có mẹ nào có thể giải thích rằng vì sao lại thế ? Liệu thử cách...

• Loại mỹ phẩm làm trắng da nào tốt ?

Chào các chị.Câu chuyện là người yêu em mới đi làm, là công chức nhà nước khoảng 1 năm nay. Vì hoàn...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Tự tin và rạng rỡ với làn da ở tuổi 30

Mình vốn không phải là tín đồ makeup vì sở hữu một làn da căng mịn, trắng sáng. ...

• 417 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

mình thấy kem này như một cái lọ trắng r bọc chữ onbeer lên trên í ạ bn người mua bởi vì NT cầm lọ kem đấy và cười 1 cái để quảng cáo chứ chẳng biết e này có dùng kem này k
    • 121 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

bạn ơi mình dung` cái này rồi nhe'.1 hũ nho? xiu' hơn 1tr ,bôi toan` thân thì 7 ngay` đã hết rui`.Theo mình cũng kô có tác dụng như quảng cáo đâu.Nó chỉ trắng lúc đấy thôi như minh` đánh 1 lớp kem nền lên da í....mềm da thì có chứ trắng chắc phải dung` chục hộp...hihi`
    • 9 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tybong2012 Xem bài viết
    bạn ơi mình dung` cái này rồi nhe'.1 hũ nho? xiu' hơn 1tr ,bôi toan` thân thì 7 ngay` đã hết rui`.Theo mình cũng kô có tác dụng như quảng cáo đâu.Nó chỉ trắng lúc đấy thôi như minh` đánh 1 lớp kem nền lên da í....mềm da thì có chứ trắng chắc phải dung` chục hộp...hihi`
    Cái này bạn dùng có phải kem body CH21 k? Mình đang tính mua dùng thử đây. Hình như là 1,182,000 vnd. Mà thấy bạn nói thế có khi phải suy nghĩ lại. Hixx Nhưng giờ k dùng kem đấy thì chẳng bít dùng kem gì. Mình thì anti kem trộn nhưng lại muốn dùng kem nào dưỡng trắng nhanh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Meomeo5374; 13/06/2012 vào lúc 01:12 PM.
    • 687 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

theo m ko nên xài chủ top à, hũ nhỏ xíu mà cả triệu, xài chưa được 1 tuần nữa, tiền nào chịu cho nổi, mà da chủ top là loại nào, đen do đi nắng hay sao
    • 9 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    theo m ko nên xài chủ top à, hũ nhỏ xíu mà cả triệu, xài chưa được 1 tuần nữa, tiền nào chịu cho nổi, mà da chủ top là loại nào, đen do đi nắng hay sao
    Da mình bản chất thì ko đen... Chỉ là vừa mới sinh xong và đi biển phơi nắng nên da xạm đi nhiều... Mình vừa mua thử DD09 serum se khít lỗ chân lông về dùng. Mới được 2 ngày nên chưa review đc về hiệu quả của sản phẩm. Nhưng lọ mỹ phẩm như là được tự dán mác vào, được bọc gói đẹp. mùi k thơm và hanh hanh kiểu như mùi thuốc trị liệu.
    • 687 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meomeo5374 Xem bài viết
    Da mình bản chất thì ko đen... Chỉ là vừa mới sinh xong và đi biển phơi nắng nên da xạm đi nhiều... Mình vừa mua thử DD09 serum se khít lỗ chân lông về dùng. Mới được 2 ngày nên chưa review đc về hiệu quả của sản phẩm. Nhưng lọ mỹ phẩm như là được tự dán mác vào, được bọc gói đẹp. mùi k thơm và hanh hanh kiểu như mùi thuốc trị liệu.
    nếu vậy thì b ko cần xài cái đó chi cho phí tiền, b google cách nhả nắng, nó ra nhiều lắm, chứ b có xài kem cũng phải 1 tháng da mới thay đổi, kem nào cũng vậy thôi, từ kem trộn tới kem hãng
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn chủ top vì bài viết này đồng thời rất giống với ý em. E thấy onbeer hot quá nên vào thẳng website tên miền .us của họ xin bảng giá. 1 tuần trôi qua, rồi 1 tháng, tự dưng nghĩ lại thấy sao mà nghi quá, có lẽ nào phía sau cái website tên miền us này lại là công ty ở việt nam?. lần này e mới thật sự soi xem website onbeer.us này là thế nào. Chú ý sẽ thấy phần About us trống trơn, tương tự phần Help cũng ko có gì, còn customer support thì như em đã nói, email ko được hồi âm. Nếu những gì e đoán là đúng thì e lại có thêm thắc mắc là tại sao onbeer phải lừa dối khách hàng về nguồn gốc của sản phẩm như thế nếu kem của họ tốt thật sự?
    Nhân tiện đây em giúp một số mẹ trả lời về kem Dalfour đang được bán trên facebook của một bạn (e xin giấu tên bạn ấy vì e muốn nói về sản phẩm chứ ko nhắm vào bất cứ ai để nói). Kem này hoàn toàn không phải nguồn gốc từ Pháp mà là Kuwait và Philippine, bán nhan nhản trên mạng và người bán nào cũng kêu là không bán hàng fake. Kem này ko có website, trên lọ chỉ có duy nhất dòng chữ "Made in Kuwait" bồi thêm vài chữ "France" quanh trên nắp lọ... không hiểu tại làm sao nhỉ, chả lẽ nắp lọ được sản xuất tại pháp rồi vòng về Kuwait để bơm kem vào rồi mới bán? nghe rất vô lí đúng không ạ. Túm lại là nguồn gốc không rõ ràng. Những website bán kem Dalfour hiện nay chỉ là người bán hàng trung gian chứ hoàn toàn không phải nhà sản xuất đâu, các mẹ nên chú ý điều này.
    Cuối cùng xin chốt lại, nếu các mẹ quyết tâm làm đẹp và sẵn sàng thử những mặt hàng ko có nguồn gốc như thế này thì các mẹ phải xác định tự chịu mọi rủi ro nó có thể đem lại ngay từ đầu, chứ nó hoàn toàn không phải hàng Mỹ hay hàng Pháp gì đâu.
    Hóng hớt với các mẹ một tí. Em mua một lọ Dalfour trên ebay về dùng được hơn 1 tháng nay, kem bị dính dính bôi ko thích lắm nhưng vẫn phải bôi đều đặn mỗi tối vì sự nghiệp làm đẹp.. Sáng ra rửa mặt bằng sữa rửa mặt trắng da lancome thì thấy da sáng hẳn ra. Không biết có phải vì hơn 1 tháng không ra ngoài nắng hay vì kem tốt mà e thấy da sáng hơn trước. Sáng hơn thôi chứ không trắng lên vì từ trước e đã trắng rồi nhưng trắng kiểu trắng hồng hào nên e ko thích. Với cả mặt e bị rất nhiều tàn nhang đến thời điểm này vẫn chưa thấy đỡ. Bao giờ bôi hết lọ kem này hoặc nếu đỡ hẳn tàn nhang trước khi hết kem em sẽ vào đây báo cáo kết quả cho mọi người nhé.

Dù sao thì mình cũng tin là có câu trả lời thích đáng từ phía Cty Hàn Tường vì sản phẩm Onbeer đã đc một số các tmv uy tín sử dụng và bày bán. Đồng thời có bạn nào đã và đang sử dụng Onbeer thì review cho mọi người cùng tham khảo với nhé. Mình rất mong được nghe ý kiến của các bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 519 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meomeo5374 Xem bài viết
    Mình cũng 09 và 10, sau 4 ngày bị dị ứng nổi mụn kinh hoàng khủng khiếp
    Túm lại cái mỹ phẩm này chẳng có tác dụng tốt gì đặc biệt àm giá lại quá đắt. Mình thích dịch vụ của Khơ Thị nhưng ghét cái mỹ phẩm này ~.~
    • 121 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

mình cũng hao' hức wa' vưa` nghe quảng cao' mua luôn ,còn xúi mấy ng bạn mua nữa mà ai bôi xong cũng ko thấy trắng da,chỉ trắng lúc đấy thôi.ox min` ng trực tiếp bôi kem cũng nói,thế này thì khác j đánh phấn ...mính mất kha khá vao`n khoản làm trắng da nay` rôi`,mình ko đen nhg dung` mãi ma` ko giống đc mấy em hotgirl..hihi...minh` mới nghe tư vấn của 1 chi. trên FB ,chi.ấy xưa cũng đen jo thì trắng lắm,chi. bán đồ tắm trắng kêu minh` la muốn da trắng phải sử dụng muối tắm rồi sp tắm trắng 1 tháng tắm 5 lần ,rôi` dung` cám gạo ,kem trộn trong vong` 3 tháng mới trắng ko ti` vết dc(ko lột da va` lam bong da nhé)...hjc nghe mà nản
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Napier Xem bài viết
    cảm ơn chủ top vì bài viết này đồng thời rất giống với ý em. E thấy onbeer hot quá nên vào thẳng website tên miền .us của họ xin bảng giá. 1 tuần trôi qua, rồi 1 tháng, tự dưng nghĩ lại thấy sao mà nghi quá, có lẽ nào phía sau cái website tên miền us này lại là công ty ở việt nam?. lần này e mới thật sự soi xem website onbeer.us này là thế nào. Chú ý sẽ thấy phần About us trống trơn, tương tự phần Help cũng ko có gì, còn customer support thì như em đã nói, email ko được hồi âm. Nếu những gì e đoán là đúng thì e lại có thêm thắc mắc là tại sao onbeer phải lừa dối khách hàng về nguồn gốc của sản phẩm như thế nếu kem của họ tốt thật sự?
    Nhân tiện đây em giúp một số mẹ trả lời về kem Dalfour đang được bán trên facebook của một bạn (e xin giấu tên bạn ấy vì e muốn nói về sản phẩm chứ ko nhắm vào bất cứ ai để nói). Kem này hoàn toàn không phải nguồn gốc từ Pháp mà là Kuwait và Philippine, bán nhan nhản trên mạng và người bán nào cũng kêu là không bán hàng fake. Kem này ko có website, trên lọ chỉ có duy nhất dòng chữ "Made in Kuwait" bồi thêm vài chữ "France" quanh trên nắp lọ... không hiểu tại làm sao nhỉ, chả lẽ nắp lọ được sản xuất tại pháp rồi vòng về Kuwait để bơm kem vào rồi mới bán? nghe rất vô lí đúng không ạ. Túm lại là nguồn gốc không rõ ràng. Những website bán kem Dalfour hiện nay chỉ là người bán hàng trung gian chứ hoàn toàn không phải nhà sản xuất đâu, các mẹ nên chú ý điều này.
    Cuối cùng xin chốt lại, nếu các mẹ quyết tâm làm đẹp và sẵn sàng thử những mặt hàng ko có nguồn gốc như thế này thì các mẹ phải xác định tự chịu mọi rủi ro nó có thể đem lại ngay từ đầu, chứ nó hoàn toàn không phải hàng Mỹ hay hàng Pháp gì đâu.
    Hóng hớt với các mẹ một tí. Em mua một lọ Dalfour trên ebay về dùng được hơn 1 tháng nay, kem bị dính dính bôi ko thích lắm nhưng vẫn phải bôi đều đặn mỗi tối vì sự nghiệp làm đẹp.. Sáng ra rửa mặt bằng sữa rửa mặt trắng da lancome thì thấy da sáng hẳn ra. Không biết có phải vì hơn 1 tháng không ra ngoài nắng hay vì kem tốt mà e thấy da sáng hơn trước. Sáng hơn thôi chứ không trắng lên vì từ trước e đã trắng rồi nhưng trắng kiểu trắng hồng hào nên e ko thích. Với cả mặt e bị rất nhiều tàn nhang đến thời điểm này vẫn chưa thấy đỡ. Bao giờ bôi hết lọ kem này hoặc nếu đỡ hẳn tàn nhang trước khi hết kem em sẽ vào đây báo cáo kết quả cho mọi người nhé.
    Bạn ơi đúng như bạn nói kem Dalfour xuất xứ ko rõ ràng, mình đã từng định mua và tìm hiểu, muốn bổ sung thêm thông tin. Kem này chứa hàm lượng thủy ngân vượt quá mức cho phép và bị cấm theo thống kê của Cục quản lý dược và thực phẩm FDA mỹ. Lên search google ra một bài báo nói rõ luôn. Và cái hộp thì là hộp mứt đc tái sử dụng, hãng mứt st dalfour của pháp =.= vì hộp đã bị mở nên bao bì của kem mới bị băng bít cho nắp khỏi bung ra ấy ạ. Còn xuất xứ ở đâu thì ko ai biết đc, thủy ngân vào người tác hại như nào thì mọi ng cũng biết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

bạn ơi dalfour va` onbeer khác nhau nhe'.minh` dung` cả 2 rôi`.onbeer dùng cho body còn dalfour la dưỡng trắng da mặt có 2 loại:thường va` excel giúp làm trắng nhanh hơn`.Theo minh` thi` dalfour cũng ko trắng dc như quảng cao',ma` da mình hơi nhờn dung` kem nay` thấy nhờn hơn va`moc mun li ti(chac do da minh` nhon`).onbeer co bộ tắm trắng gồm 5 hay 6 sp j đó trị giá 6 tr(bán trên fb em Lead dang nhe')
    • 417 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

nản quá e vừa nhờ 1 chị ở Anh mua Dalfour xong đang dùng e thấy cũng mịn màng, có đợt e uống thuốc kháng sinh mọc mụn li ti cả mặt với trán, e ngừng dùng TOB và chuyển sang loại này, cái này k có tdung nhanh như TOB đâu ạ, 2 tuần e mới đỡ mụn và da mịn màng lên, da e cũng trắng sẵn nên e cũng k cần trắng.. e dùng loại excel là cao cấp hơn, giá gốc của cái này tầm 800 thôi ạ, thế mà bán hàng toàn 1tr4 e thấy đắt quá e sẽ dùng hết 1 hộp để review ạ

còn kem onbeer ngay từ đầu e đã k định mua, 1 tháng hết hơn 4tr tiền kem TRANG ĐIỂM thì ai chịu nổi :O
    • 121 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivy.nguyen47 Xem bài viết
    nản quá e vừa nhờ 1 chị ở Anh mua Dalfour xong đang dùng e thấy cũng mịn màng, có đợt e uống thuốc kháng sinh mọc mụn li ti cả mặt với trán, e ngừng dùng TOB và chuyển sang loại này, cái này k có tdung nhanh như TOB đâu ạ, 2 tuần e mới đỡ mụn và da mịn màng lên, da e cũng trắng sẵn nên e cũng k cần trắng.. e dùng loại excel là cao cấp hơn, giá gốc của cái này tầm 800 thôi ạ, thế mà bán hàng toàn 1tr4 e thấy đắt quá e sẽ dùng hết 1 hộp để review ạ

còn kem onbeer ngay từ đầu e đã k định mua, 1 tháng hết hơn 4tr tiền kem TRANG ĐIỂM thì ai chịu nổi :O
    uh.ban hnag` ăn lãi ghê ,dalfour excel 1t4 do' bạn.mấy đô` mĩ phẩm nay` còn do hợp với da từng ng ,chác bạn hợp đấy ,min` dung` thì lên mụn mới chán chứ
    • 483 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Mình có cái lọ Magic white cream gì đó của Onbeer mua ở Khơ Thị, hơn 1tr, mình bôi 2 cánh tay vì tay mình nám, bôi xong 1 lần thì chữa ghẻ ngứa 2 tuần mới hết.Bôi xong nổi mụn nước toàn cánh tay, ngứa chịu ko nổi luôn. Mình nghĩ do cơ địa ko hợp nên nhờ chị trong cty bôi thử xem có bị ko, chi cũng liều thử 1 tí lên mu bàn tay, cũng bị ngứa y như mình. Gọi Khơ Thị thì các em nói lên các em chữa cho, kem mua rồi không trả lại được. Túm lại vứt luôn hộp kem, coi như mất tiền ngu vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinycat92 Xem bài viết
    Bạn ơi đúng như bạn nói kem Dalfour xuất xứ ko rõ ràng, mình đã từng định mua và tìm hiểu, muốn bổ sung thêm thông tin. Kem này chứa hàm lượng thủy ngân vượt quá mức cho phép và bị cấm theo thống kê của Cục quản lý dược và thực phẩm FDA mỹ. Lên search google ra một bài báo nói rõ luôn. Và cái hộp thì là hộp mứt đc tái sử dụng, hãng mứt st dalfour của pháp =.= vì hộp đã bị mở nên bao bì của kem mới bị băng bít cho nắp khỏi bung ra ấy ạ. Còn xuất xứ ở đâu thì ko ai biết đc, thủy ngân vào người tác hại như nào thì mọi ng cũng biết.
    ôi tai hại quá. Rõ ràng mình cũng thấy có hãng chuyên các loại mứt St Dalfour của Pháp khi search google rồi nhưng ko nghĩ được ra là sự việc nó ntn. Khả năng là Made in Kuwait bởi vì luật pháp ở đây lỏng lẻo rồi. TinnyCat ơi bạn có thể post cái link nói về vụ thủy ngân lên đây được ko? Nghĩ tới việc bôi TN lên da mình thấy hận bọn bán kem khủng khiếp tại vì bôi sắp hết 1/3 lọ rồi, hiện tại chưa có tác dụng phụ gì nhưng mình lo về sau kìa
    • 9 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzie84 Xem bài viết
    Mình có cái lọ Magic white cream gì đó của Onbeer mua ở Khơ Thị, hơn 1tr, mình bôi 2 cánh tay vì tay mình nám, bôi xong 1 lần thì chữa ghẻ ngứa 2 tuần mới hết.Bôi xong nổi mụn nước toàn cánh tay, ngứa chịu ko nổi luôn. Mình nghĩ do cơ địa ko hợp nên nhờ chị trong cty bôi thử xem có bị ko, chi cũng liều thử 1 tí lên mu bàn tay, cũng bị ngứa y như mình. Gọi Khơ Thị thì các em nói lên các em chữa cho, kem mua rồi không trả lại được. Túm lại vứt luôn hộp kem, coi như mất tiền ngu vậy.
    Hix... Sợ thật đấy... Một hãng mỹ phẩm đc nhiều tmv uy tín tin tưởng và sử dụng lại thiếu trách nhiệm thế.. Lại còn đắt nữa. 2tr một lọ bé kem có 35ml. Kiểu này chắc trung thành với mầy hãng brand thôi.. Hiệu quả chậm nhưng ít ra cũng an tâm khi sử dụng.
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn cứ search google St. Dalfour banned là ra cả đống. Ví như bài này: http://www.allvoices.com/contributed...eauty-products
    Hơn nữa search google image còn ra hình của thùng kem st dalfour do ng bán đăng, nhưg ở ngoài thùng giấy đó lại ghi là Apricot (vị quả mơ), rõ là hộp mứt tái chế r. Nếu bạn chịu khó tìm, trên mạng đã có rất nhiều ý kiến trái chiều vạch mặt kem dalfour này r, nên mình đã từ bỏ ý định mua thử vì nghe quảng cáo bùi tai >< Bạn ơi mình nghĩ bạn nên dừng ngay nhé, thủy ngân vào ng là nguy hiểm lắm, kem này lại quá mức lượng cho phép nữa thì ko biết là như nào nữa..
    Còn kem Onbeer mình thấy quá đắt, ko đáng tiền vì 1 lọ dùng xong chẳng thấy ji cả
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình bỏ ngay Dalfour từ sau khi nghe bạn kể vụ thủy ngân rồi, quá khủng khiếp! thế mà ban đầu không biết lại giới thiệu cho mẹ mình, thật may mắn là bà không chịu đấy. Mình có nhiều sp skin care của Lancome ở nhà rồi nhưng ko thấy da tiến triển mấy nên vừa rồi mới nghiêng vào Dalfour và 'Onbeer ngọc trinh' đấy chứ. Từ giờ mình xin chừa với mỹ phẩm trôi nổi và chỉ trung thành với sp có nhãn hiệu thôiii.
    Đợi dùng hết chỗ lancome này mình sẽ chuyển sang dùng thử sk-ii. Mình còn nhớ xem một video của Michael Phan, cô ấy 'show' làn da cô ấy sau khi dùng các loại sp dưỡng da sk-ii đều đặn và so sánh với da trước khi dùng kem, da sáng hơn và đều hơn, gần như không thấy những vùng đỏ (quanh mũi) nữa và da trông 'glowy' khỏe khoắn hơn. Mỗi tội giá hơi bị chátt.
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Napier Xem bài viết
    mình bỏ ngay Dalfour từ sau khi nghe bạn kể vụ thủy ngân rồi, quá khủng khiếp! thế mà ban đầu không biết lại giới thiệu cho mẹ mình, thật may mắn là bà không chịu đấy. Mình có nhiều sp skin care của Lancome ở nhà rồi nhưng ko thấy da tiến triển mấy nên vừa rồi mới nghiêng vào Dalfour và 'Onbeer ngọc trinh' đấy chứ. Từ giờ mình xin chừa với mỹ phẩm trôi nổi và chỉ trung thành với sp có nhãn hiệu thôiii.
    Đợi dùng hết chỗ lancome này mình sẽ chuyển sang dùng thử sk-ii. Mình còn nhớ xem một video của Michael Phan, cô ấy 'show' làn da cô ấy sau khi dùng các loại sp dưỡng da sk-ii đều đặn và so sánh với da trước khi dùng kem, da sáng hơn và đều hơn, gần như không thấy những vùng đỏ (quanh mũi) nữa và da trông 'glowy' khỏe khoắn hơn. Mỗi tội giá hơi bị chátt.
    SK-2 mình cũng dùng rồi, phải nói là đắt nhưng mình thấy tác dụng cũng ko phải là hoàn hảo như mọi ng ca tụng, ngưng dùng thì da lại như cũ b ạ, mình thấy nhiều review trên mạng cũng nói vậy mà cái mùi cũng khó chịu lắm, khai khai kiểu ji ấy vì chiết xuất từ cái lên men của bia rượu ji ji, mình quên rồi. mình dùng hết 1 chai essence treatment mà chả thấy ji hết, chắc phải ai dùng lâu dài, đầu tư tiền với lại tuỳ cơ địa mà kết quả ra sao nữa. Bạn nên tìm review , cảm thấy đáng đầu tư thì thử ko mình nghĩ cũng phí tiền lắm h mình hướng về các sảm phẩm thiên nhiên home made vì chẳng biết nên dùng loại nào trên thị trường nữa. Mà thôi , topic onbeer mà nói lung tung mãi , loãng topic mất :P chúc b đạt đc làn da như mong muốn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2