Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm OHUI và WHOO có tốt không nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 231K Lượt đọc
  • 504 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mỹ phẩm O_Hui (không biết đúng không nữa) chống nhăn da quảng cáo trên Tivi có mẹ nào dùng chưa truyền bá cho mình chút kinh nghiệm nào. Mình năm nay chưa đến 30 mà trên da mặt nhiều nếp nhăn lắm nhất là sau 2 đuôi mắt mỗi lần cười trông chán lắm. Trước giờ mình chưa xài loại mỹ phẩm nào cả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• Bé xì hơi to, thối và nhiều có tốt không?

Bé nhà mình được 2 tháng 10 ngày. Dạo gần đây bé rất hay xì hơi, to và thối nữa. Có hôm cu cậu đánh rắm một cái to như tiếng bô xe máy nổ. Các cụ thì bảo đánh rắm như thế là mau lớn nhưng mình thì lo quá vì không biết việc này có liên quan gì đến việc bé nhà mình dạo này ít đi ị không. Trước đây bé...

• Mẹo có đôi môi căng mọng trong tích tắc

Đôi môi mọng đỏ luôn đem đến cho bạn gái sự tự tin bởi vẻ quyến rũ và sự gợi cảm. Làm thế nào để...

• Các mẹ thân yêu ơi! Chỉ mình cách sử dụng mỹ phẩm OHUI và IOPE với!

Mình có 2 loại mỹ phẩm này mà chưa rõ cách dùng, nhờ các mẹ chỉ giúp! 1. OHUI: 1 cớ 2 tuyp: - body science refreshing body wash và body science moisturizing body emulsion 2. IOPE: whitegen cleansing foam Cảm ơn các mẹ thật nhiều!

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bộ đội
    Mỹ phẩm O_Hui (không biết đúng không nữa) chống nhăn da quảng cáo trên Tivi có mẹ nào dùng chưa truyền bá cho mình chút kinh nghiệm nào. Mình năm nay chưa đến 30 mà trên da mặt nhiều nếp nhăn lắm nhất là sau 2 đuôi mắt mỗi lần cười trông chán lắm. Trước giờ mình chưa xài loại mỹ phẩm nào cả
    O Hui là một dòng sản phẩm mới của hãng Debon ở VN và đắt tiền nhất trong các dòng sp của Debon. O Hui là sp dưỡng da cao cấp, dùng được bạn ạ, tất nhiên là khi nó hợp với da. SP này còn bổ sung các thành phần O2 làm da mềm mại, căng, chống nhăn. Nhưng như bạn nói bị nhăn ở đuôi mắt thì ngoài dùng kem dưỡng da nên dùng cả kem chống nhăn mắt, dùng riêng cho vùng da quanh mắt. Theo tôi biết thì O Hui chưa có kem cho vùng mắt đâu. Chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn. Chúc bạn sớm có làn da không còn nếp nhăn.
    :1: :3: :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai
    O Hui là một dòng sản phẩm mới của hãng Debon ở VN và đắt tiền nhất trong các dòng sp của Debon. O Hui là sp dưỡng da cao cấp, dùng được bạn ạ, tất nhiên là khi nó hợp với da. SP này còn bổ sung các thành phần O2 làm da mềm mại, căng, chống nhăn. Nhưng như bạn nói bị nhăn ở đuôi mắt thì ngoài dùng kem dưỡng da nên dùng cả kem chống nhăn mắt, dùng riêng cho vùng da quanh mắt. Theo tôi biết thì O Hui chưa có kem cho vùng mắt đâu. Chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn. Chúc bạn sớm có làn da không còn nếp nhăn.
    Cảm ơn bạn maimai nhé, bạn cho mình hỏi thêm tí : Da mình thuộc loại da nhạy cảm ,có mụn (mụn bọc) thì có dùng được không nhỉ. Còn bây giờ nếu mình muốn dùng một loại kem chống nhăn cho vùng mắt thì nên dùng loại nào là tốt nhỉ. Bạn tư vấn giúp nhé, mấy cái vụ làm đẹp này mình cà rốt lắm. :1:
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bộ đội
    Cảm ơn bạn maimai nhé, bạn cho mình hỏi thêm tí : Da mình thuộc loại da nhạy cảm ,có mụn (mụn bọc) thì có dùng được không nhỉ. Còn bây giờ nếu mình muốn dùng một loại kem chống nhăn cho vùng mắt thì nên dùng loại nào là tốt nhỉ. Bạn tư vấn giúp nhé, mấy cái vụ làm đẹp này mình cà rốt lắm. :1:
    Theo mình nếu da bạn như vậy thì không nên dùng kem chống nhăn vội mà chỉ nên dùng loạ mỹ phẩm dưỡng da dành cho da nhạy cảm hoặc có mụn nếu không tình trạng mụn sẽ càng nặng thêm vì dòng MP chống nhăn rất nhiều chất làm ẩm, làm cho da mình bì thêm nhiều dầu (đây là kinh nghiệm xương máu từ bản thân mình). Còn nếu đuôi mắt bạn bị nhăn, bạn có thể dùng thêm kem chống nhăn riêng cho vùng mắt thôi là ok. Chúc bạn sớm hài lòng với làn da của mình!
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 220403
    Theo mình nếu da bạn như vậy thì không nên dùng kem chống nhăn vội mà chỉ nên dùng loạ mỹ phẩm dưỡng da dành cho da nhạy cảm hoặc có mụn nếu không tình trạng mụn sẽ càng nặng thêm vì dòng MP chống nhăn rất nhiều chất làm ẩm, làm cho da mình bì thêm nhiều dầu (đây là kinh nghiệm xương máu từ bản thân mình). Còn nếu đuôi mắt bạn bị nhăn, bạn có thể dùng thêm kem chống nhăn riêng cho vùng mắt thôi là ok. Chúc bạn sớm hài lòng với làn da của mình!
    Thực ra thì tuỳ từng loại da của từng mẹ. Như mình cũng thuộc loại da hơi nhạy cảm, hỗn hợp, thỉnh thoảng có mụn, nhưng mình vẫn dùng được kem dưỡng da. Hiện tại mình đang dùng Active care của O Hui (vào ban đêm), sáng ngủ dậy thấy da mịn màng trắng trẻo lắm. Ban ngày trời mùa hè thì không nên bôi vì sẽ bị nhờn mặt. Ban ngày mình dùng make up base cũng của O Hui, thích lắm bạn ạ (tuy hơi đau túi một tý ).

Nhưng theo mình hiểu thì loại sp chống nhăn của O Hui là khác với loại sp dưỡng da. Mẹ Bộ đội cứ ra các hàng mỹ phẩm của Debon xin mấy cái tờ giới thiệu các loại sp của O Hui đọc các tác dụng, vỡ ra được nhiều lắm bạn ạ. Mấy hôm trước tớ cũng xin được mấy tờ đọc phê lắm, chỉ muốn khuân hết mấy cái chai lọ đó về thôi, nhưng mà xiền thì không có nhiều :4:.

O Hui cũng có kem cho vùng mắt đầy mẹ Bộ đội ạ, nếu bạn thấy đắt quá thì dùng của các hãng mỹ phẩm khác cũng được như shisedo, vichy, naris, v.v...
    :1: :3: :4:
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây, có chuột bạch đã dùng kem dưỡng mắt của O'Hui rồi là mình đây. Sản phẩm mình dùng là cái loại Age Science gì đó, lúc đầu vì có cô bạn làm ở Debon nên mua ủng hộ để bạn có đủ doanh thu thôi, chứ không tin tưởng lắm. Khoảng gần 1tr/ 1 tuýp kem dưỡng mắt (dung tích bao nhiêu thì mình không nhớ rõ lắm, hình như là 10 hay 15ml gì đó). Mình bắt đầu dùng từ T10 hay T11 năm ngoái đến giờ hết khoảng hơn 1 nửa, mà kết quả theo mình là tốt bạn ạ. Mắt mình trước đây cũng rất nhăn, và khô nữa (do mình bị u tuyến mồ hôi quanh mắt, phải đốt bằng tia laser cho phẳng da vùng mắt - đốt xong càng khô hơn), vậy mà đến nay cũng đỡ nhăn nhiều lắm. Nếu bạn thích thì dùng thử đi, chọn loại đúng theo loại da của bạn ấy.
    DTTT
    • 98 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Alo, có mẹ nào dùng dòng sản phẩm OHUI Advanced Melanish white emulsion chua ạ. Cho em tí thông tin, kinh nghiệm với, chả là em được người nhà gửi về nhưng em thì lại quen dùng LOREAL rồi. Ai dùng rồi mà tốt thì cho em biết với, em dùng thử. Hoặc để lại cho bác nào muốn dùng hoặc đã tín nhiệm dòng sản phẩm chăm sóc da cao cấp của Hàn quốc này. Hộp 2 lọ x 80ml=160ml nhé, chưa mở nắp đâu ạ, giá ở showroom là 542.000. Mẹ nào nhiệt tình em để rẻ lại cho ạ.Em không biết up ảnh, các mẹ quan tâm, xin mời vào lịnk này để tham khảo. Gấp, gấp ạ http://www.linhperfume.com/p-386.html
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Bil Xem bài viết
    Alo, có mẹ nào dùng dòng sản phẩm OHUI Advanced Melanish white emulsion chua ạ. Cho em tí thông tin, kinh nghiệm với, chả là em được người nhà gửi về nhưng em thì lại quen dùng LOREAL rồi. Ai dùng rồi mà tốt thì cho em biết với, em dùng thử. Hoặc để lại cho bác nào muốn dùng hoặc đã tín nhiệm dòng sản phẩm chăm sóc da cao cấp của Hàn quốc này. Hộp 2 lọ x 80ml=160ml nhé, chưa mở nắp đâu ạ, giá ở showroom là 542.000. Mẹ nào nhiệt tình em để rẻ lại cho ạ.Em không biết up ảnh, các mẹ quan tâm, xin mời vào lịnk này để tham khảo. Gấp, gấp ạ http://www.linhperfume.com/p-386.html
    Thấy mấy loại mỹ phẩm của HQ được mỗi cái mã đẹp thôi. dùng chả tác dụng gì cả. Bạn đang dùng Loreal thì cứ dùng tiếp đi. OHUI là dòng Debon mới đó mà.
    • 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    Thấy mấy loại mỹ phẩm của HQ được mỗi cái mã đẹp thôi. dùng chả tác dụng gì cả. Bạn đang dùng Loreal thì cứ dùng tiếp đi. OHUI là dòng Debon mới đó mà.
    Không biết có phải là mới không, nhưng ở cơ quan mình có chị nói là chị dâu của chi ấy đã dùng dòng sp của OHUI từ vài năm nay rồi, mà mỗi năm tốn tới 7-8 triệu tiền mỹ phẩm đấy. Mình cũng không biết hiệu quả của nó ra sao nhưng mình thấy nó rất đắt. Mà hiện tại mình cũng đang dùng vài sản phẩm của dòng này: phấn trang điểm (1,4 triệu), son (hơn 600K), còn kem lót và phấn nén (mình không nhớ là bao nhiêu nữa, vì đang để đấy chưa dùng đến). Mình cũng mới được tặng nên cũng mới biết đến nhãn hiệu này, còn chủ yếu mình vẫn dùng đồ của Shiseido. CÓ mẹ nào có kinh nghiệm dùng nhãn hiệu này thì post bài lên cho các mẹ khác có thêm thông tin sử dụng với.
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Mình dùng mỹ phẩm Debon tử 7 năm rồi đây, từ hàng trang điểm cho đến dưỡng da và điều trị nám. Giá cả thì chắc đứng hàng top chứ chả thua nhãn hiệu nào cả, kể cả Sheisedo hay Lancome, Swissline...
    Theo mình thấy hàng của Debon, đặc biệt là Ohui (mình đang dùng dưỡng, trị nám đến cả trang điểm) tốt đấy, chẳng bao giờ có chuyện bị dị ứng, tẩy mạnh làm mỏng da hay nổi mụn gì cả. Nói chung dùng hàng này nó tác dụng về lâu dài lắm chứ không tác dụng tức thì đâu. Hiện tại mình trị nám bằng bộ sản phẩm Melanish White đấy, rất hiệu quả. Các sản phẩm dưỡng của bộ Melanish white mình đều có cả, dùng rất thích.
    Vì dùng sản phẩm này rất thích và mình cũng có dùng qua một số sản phẩm cao cấp khác nhưng mình thấy không hợp với mình nên mình vẫn dùng toàn sản phẩm của Debon, đặc biệt bây giờ là dòng sản phẩm Ohui và Whoo :LoveStruc:

Thật tình nhãn hiệu này rất đắt, có thể đắt vào bậc nhất ở VN chứ chả chơi:Sigh:
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Chíp Xem bài viết
    Không biết có phải là mới không, nhưng ở cơ quan mình có chị nói là chị dâu của chi ấy đã dùng dòng sp của OHUI từ vài năm nay rồi, mà mỗi năm tốn tới 7-8 triệu tiền mỹ phẩm đấy. Mình cũng không biết hiệu quả của nó ra sao nhưng mình thấy nó rất đắt. Mà hiện tại mình cũng đang dùng vài sản phẩm của dòng này: phấn trang điểm (1,4 triệu), son (hơn 600K), còn kem lót và phấn nén (mình không nhớ là bao nhiêu nữa, vì đang để đấy chưa dùng đến). Mình cũng mới được tặng nên cũng mới biết đến nhãn hiệu này, còn chủ yếu mình vẫn dùng đồ của Shiseido. CÓ mẹ nào có kinh nghiệm dùng nhãn hiệu này thì post bài lên cho các mẹ khác có thêm thông tin sử dụng với.
    Với mức giá này thì xài Lancôme hay Estee Lauder còn rẻ hơn nhiều ấy chứ nhỉ, mà mấy hãng này thì cả thế giới đều biết, chứ OHUI thì...
    • 22 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

babymoon ở SG hay HN thế! Mình đang định "nịnh"sếp cái. Con gái chị trưởng phòng mê diễn viên Hàn nên thích dùng mỹ phâm Hàn luôn. Mà BM ơi có bớt hay không!đúng như mọi người nói "đắt quá" tự mình thì cũng không xài loại này.Nhưng vì cháu nó sắp sinh nhật nên cố
    • 4,509 Bài viết

• 2,213 Được cảm ơn

bạn ơi, không phải như bạn nghĩ

Debon là Debon, Ohui la Ohui

thật ra là như thế này
    thứ 1: Debon là cái tên mà công ty liên doanh mỷ phẩm LG cosmatics đặt tên cho mình ở VN, thế nên, ở Hàn Quốc không bói đâu ra một cửa hàng và nhãn hiệu Debon
    ngay cả ở VN, tất cả các sản phẩm cũng không hề có Debon trên nhãn hiệu, trừ một số sản xuất tại VN
    Thứ 2: đúng là dòng hàng Isa knox là dòng hàng bình dân của Hàn Quốc chỉ bán ở chợ, giống như L'oreal và maybeline cũng là một sản phẩm bình dân khu vực châu Âu, nhưng khi đưa sang VN, tất cả đều có cái giá trên trời, và bây giờ, Isa knox và Lacvert đã được sản xuất tại VN luôn rồi
    thứ 3: dòng sản phẩm OHUI và WHOO là những dòng sản phẩm cao cấp thuộc vào top của Hàn quốc, nếu ai ở Hàn Quốc mà bảo là chưa từng nghe qua dòng sản phẩm WHOO này thì ........... mình miễn bàn hi hihi
    OHUI và WHOO là công ty mỹ phẩm khác, không ăn nhập gì đến Debon trước đây, khi thấy thị phần ở VN Của LG cosmatic good, họ đã mua lại và đưa sản phẩm vào VN dưới tên công ty là LG cosmatic và chuỗi cửa hàng Debon
    có một điều mình vẫn hay suy nghĩ không biết có nên nói hay không: các mẹ hay sợ chì trong mỹ phẩm, thực tế, các hãng nổi tiếng, kể cả châu Âu và hàng rất nổi tiếng, đều cho một hàm lượng chì nhất định theo tiêu chuẩn cho phép vào mỹ phẩm, chủ yếu là hàng make up, để giữ độ bền cho màu sản phẩm, vì thế, khi lưu hành tr6n thế giới, đặc biệt là các nước phương tây, n ơi có chế độ an toàn sức khỏe được coi là bậc nhất, họ cũng cho lưu hành, bởi vì nó ở mức độ đã được cho phép, dù các mẹ thử lên nó có đen sì thì hàm lượng đó vẫn ở giới hạn được dùng
    vì thế, các mẹ sợ bị ảnh hưởng khi dùng mỹ phẩm là không hoàn toàn đúng, chỉ khi nào dùng hàng khong rõ nguồn gốc lai lịch thì mới đáng sợ thôi ạ
    quay lại OHUI và WHOO của hàn quốc, nó cũng chỉ là mỹ phẩm như các loại mỹ phẩm khác, ai hợp, thì dùng rất đẹp, ai không hợp thì dùng mãi cũng chẳng đẹp được ,vì vậy, nếu ai dùng hợp, cứ yên tam mà dùng, còn ai dùng không hợp, thì nếu có phản ứng nên bỏ ngay
    đặc biệt dùng mỹ phẩm nào cũng vậy, sau 6 tháng không thấy hiệu quả cải thiện, nên vứt, và chuyển sang dòng hàng khác ạ
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    bạn ơi, không phải như bạn nghĩ

Debon là Debon, Ohui la Ohui

thật ra là như thế này
    thứ 1: Debon là cái tên mà công ty liên doanh mỷ phẩm LG cosmatics đặt tên cho mình ở VN, thế nên, ở Hàn Quốc không bói đâu ra một cửa hàng và nhãn hiệu Debon
    ngay cả ở VN, tất cả các sản phẩm cũng không hề có Debon trên nhãn hiệu, trừ một số sản xuất tại VN
    Thứ 2: đúng là dòng hàng Isa knox là dòng hàng bình dân của Hàn Quốc chỉ bán ở chợ, giống như L'oreal và maybeline cũng là một sản phẩm bình dân khu vực châu Âu, nhưng khi đưa sang VN, tất cả đều có cái giá trên trời, và bây giờ, Isa knox và Lacvert đã được sản xuất tại VN luôn rồi
    thứ 3: dòng sản phẩm OHUI và WHOO là những dòng sản phẩm cao cấp thuộc vào top của Hàn quốc, nếu ai ở Hàn Quốc mà bảo là chưa từng nghe qua dòng sản phẩm WHOO này thì ........... mình miễn bàn hi hihi
    OHUI và WHOO là công ty mỹ phẩm khác, không ăn nhập gì đến Debon trước đây, khi thấy thị phần ở VN Của LG cosmatic good, họ đã mua lại và đưa sản phẩm vào VN dưới tên công ty là LG cosmatic và chuỗi cửa hàng Debon
    có một điều mình vẫn hay suy nghĩ không biết có nên nói hay không: các mẹ hay sợ chì trong mỹ phẩm, thực tế, các hãng nổi tiếng, kể cả châu Âu và hàng rất nổi tiếng, đều cho một hàm lượng chì nhất định theo tiêu chuẩn cho phép vào mỹ phẩm, chủ yếu là hàng make up, để giữ độ bền cho màu sản phẩm, vì thế, khi lưu hành tr6n thế giới, đặc biệt là các nước phương tây, n ơi có chế độ an toàn sức khỏe được coi là bậc nhất, họ cũng cho lưu hành, bởi vì nó ở mức độ đã được cho phép, dù các mẹ thử lên nó có đen sì thì hàm lượng đó vẫn ở giới hạn được dùng
    vì thế, các mẹ sợ bị ảnh hưởng khi dùng mỹ phẩm là không hoàn toàn đúng, chỉ khi nào dùng hàng khong rõ nguồn gốc lai lịch thì mới đáng sợ thôi ạ
    quay lại OHUI và WHOO của hàn quốc, nó cũng chỉ là mỹ phẩm như các loại mỹ phẩm khác, ai hợp, thì dùng rất đẹp, ai không hợp thì dùng mãi cũng chẳng đẹp được ,vì vậy, nếu ai dùng hợp, cứ yên tam mà dùng, còn ai dùng không hợp, thì nếu có phản ứng nên bỏ ngay
    đặc biệt dùng mỹ phẩm nào cũng vậy, sau 6 tháng không thấy hiệu quả cải thiện, nên vứt, và chuyển sang dòng hàng khác ạ
    Chị P viết bài này hay quá, rõ ràng và rất hữu ích
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Chị P viết bài này hay quá, rõ ràng và rất hữu ích
    Chân thành mà nói thì em không có cảm tình với mỹ phẩm Hàn Quốc. Nên dù có nổi tiếng thế nào thì em cũng không dùng.
    Con yêu ah! Mẹ yêu con lắm:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,027 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bạn ơi loại chống lão hóa của OHUI giá rổ thế nào, da tớ da dầu thì có loại nào dành riêng ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 16/01/2009 vào lúc 09:59 PM. Lý do: Xóa trích dẫn theo yêu cầu

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng dùng OHUI được thời gian rồi (vì có đứa bạn làm bên hãng này mà) suốt ngày nó bảo mình mở hàng cho nó. Giá cả thì tương đôi đắt nhưng em thấy chất lượng ok lắm (da em thuộc da nhạy cảm nhưng trộm vía dùng không bị dị ứng gì cả. Em đang dùng dòng dưỡng và sáng da (quên béng tên đầy đủ tiếng anh rồi). Giá cả bộ là 1.7tr. Sữa rửa mặt của bộ đó mới hết nên em mới chuyển sang SRM Menalish (490K) nhưng chắc dùng được cả năm mất. Nhân viên phục vụ nhiệt tình, chu đáo. Đặc biệt khi mua lọ mát xa thì còn được đến spa mặt miễn phí nữa cơ mà (Em cũng bon chen lọ mát xa nhưng mà lười nên chả đi được mấy). Lần trước rao bán lại nhưng chả mẹ nào mua hộ cho.
    Chúc các mẹ ngày càng trẻ đẹp hơn nữa nhá.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin hỏi ai đã dùng tinh dầu ohui chưa, tư vấn giúp cho mình cho có được không?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LITTLE_GIRL Xem bài viết
    Chi inbeohang ơi, chị cho em hỏi là da của chị có bị mụn không? nếu như da không bị mụn mà chị muốn cải thiện nhờn trên da thì chị có thể xài sản phẩm trước loại kem dưỡng da điều tiết nhờn ( CONCENTRATING CREAM - 847k), nhưng quan trọng nhất là trước khi hoặc sau khi sử dụng mỹ phẩm or kem lên da chị nhớ làm sạch da trước nha chi ( gồm tẩy trang - sữa rửa mặt - nước hoa hồng) và để tư vấn cho dễ dàng và chính xác tình trạng da thì chị có thể đến công ty của em được không? Địa chỉ cty em là: 19 Võ Văn Tần Q3 Tphcm, không biết chị có ơ TPhcm kô vậy chi?
    Em tư vấn giùm Chị Sửa rửa mặt nào dành cho da khô, khi rửa xong không bị căng da, vì da chị rất mỏng .
    Lúc trước cũng đã thử qua sản phẩm dưỡng trắng da của OHUI, thấy cũng nhanh thấm , nhẹ nhàng nhưng vì lười quá nên chẳng có kiên nhẫn. Dùng mỹ phẩm OHUI được cái là được tư vấn tận tình, lại thêm được mời đi dự hội nghị khách hàng, dạy trang điểm, được tặng quà nữa,...nhưng cũng có khi gặp Người bán hàng cứ hay ép người mua hơi quá, cứ để người mua xài thử nếu cảm thấy Ok thì họ sẽ mua thôi,...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_xion7680 Xem bài viết
    Em tư vấn giùm Chị Sửa rửa mặt nào dành cho da khô, khi rửa xong không bị căng da, vì da chị rất mỏng .
    Lúc trước cũng đã thử qua sản phẩm dưỡng trắng da của OHUI, thấy cũng nhanh thấm , nhẹ nhàng nhưng vì lười quá nên chẳng có kiên nhẫn. Dùng mỹ phẩm OHUI được cái là được tư vấn tận tình, lại thêm được mời đi dự hội nghị khách hàng, dạy trang điểm, được tặng quà nữa,...nhưng cũng có khi gặp Người bán hàng cứ hay ép người mua hơi quá, cứ để người mua xài thử nếu cảm thấy Ok thì họ sẽ mua thôi,...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Mình cũng đồng wan điểm với mẹ nó, mình cũng không thích cách ép mua hàng của các tư vấn viên, nhiều lúc họ làm mình ngại không muốn vào mua 1 sản phẩm nào đó dù đang cần...Mỹ phẩm của họ bán có thể tốt đấy nhưng với cái kiểu ép thì tự nhiên mình lại nghi ngờ về chất lưuợng...........Mình đang cần loại mỹ phẩm này, họ không có nên tư vấn cho mình loại chẳng ăn nhập gì với loại đang cần, nhiều lúc mua xong về dùng không có kết wả tự nhiên có ác cảm với nhãn hiệu đó(mặc dù các loại khác tốt)...........Túm lại mình ngại các cô tư vấn viên lắm......Nếu ai là tư vấn viên thì mình xin lỗi và mong các TVV hãy là người bạn đồng hành cùng làm đẹp với bọn mình và nên biết nói "không" với hững nhu cầu mà mình không thể đáp ứng...........Mình niều chuyện nhỉ?????