Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm nào tốt nhất cho da nhờn và lỗ chân lông to??? (Gấp, gấp...)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 786 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Tình hình là em dự định cho 1 đám cưới vào năm sau. Trước kia vô tư chẳng ham lấy chồng :Worried: nhưng từ khi tham gia diễn đàn webtretho nên đâm ghiền và quyết tâm lấy chồng luôn :554: :Laughing:. Khổ nỗi mặt em thì không bị mụn nhưng bị nhờn nhiều và lỗ chân lông to quá (hậu quả của 25 năm bỏ bê không chăm chút) nên giờ phải đại tu lại. Các chị em có kinh nghiệm dùng mỹ phẩm loại nào thì tốt nhất cho việc điều trị da nhờn và lỗ chân lông to thì cho em xin ý kiến ạ, trước kia em chỉ sử dụng sữa rữa mặt mà thôi. Mấy tháng nay lăn tăn ba cái vụ này trước tiên. Cho em gửi mấy chị chục bông cám ơn trước ạ! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:...........................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị dùng thử mỹ phẩm Ohui xem.
    Em có chị dâu dùng loại đó và thấy hiệu quả lắm đó !
    HÌnh như da nhờn Ohui cũng có thì phải !
    Chị thử liên lạc với chị này xem nhé: 0168 337 6590
    • 2,531 Bài viết

• 2,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhphuong11185 Xem bài viết
    Tình hình là em dự định cho 1 đám cưới vào năm sau. Trước kia vô tư chẳng ham lấy chồng :Worried: nhưng từ khi tham gia diễn đàn webtretho nên đâm ghiền và quyết tâm lấy chồng luôn :554: :Laughing:. Khổ nỗi mặt em thì không bị mụn nhưng bị nhờn nhiều và lỗ chân lông to quá (hậu quả của 25 năm bỏ bê không chăm chút) nên giờ phải đại tu lại. Các chị em có kinh nghiệm dùng mỹ phẩm loại nào thì tốt nhất cho việc điều trị da nhờn và lỗ chân lông to thì cho em xin ý kiến ạ, trước kia em chỉ sử dụng sữa rữa mặt mà thôi. Mấy tháng nay lăn tăn ba cái vụ này trước tiên. Cho em gửi mấy chị chục bông cám ơn trước ạ! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:...........................
    năm sau cưới thì đại tu cái mặt từ bây giờ là vừa rồi hihhi, lỗ chân lông to là do da tiết chất nhờn đó. Dùng sản phẩm cho da nhờn, lam bã nhờn ít tiết ra thì lỗ chân lông sẽ đỡ hơn. Bên Skinfood có bộ đào dùng cho da dầu và se khít lỗ chân lông đó bạn. Cao cấp hơn thì Estee lauder..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

my pham nao tot cho da nhon.toi nam nay 37 tuoi.hay co mun cam va nhon.da khong min va trang.tu van dum toi.cam on.
    • 291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

dùng đồ thiên nhiên đi chị,dùng mỹ phẩm thì nên cẩn thận, nhỡ dị ứng thì khổ. da nhờn mà k có mụn như chị là quá đẹp, hjhj, da trẻ lâu:Smiling:
    • 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

mình vote cho Clinique.SF bộ đào nhiều người bị mụn
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

em thấy TFS cũng có bộ dành riêng cho da nhờn lỗ chân lông to í,đi lượn parkson thấy có cơ mà cũng chát quá hic hic 1 lọ tinh chất se khít đã 500k rùi mà cả bộ có tân 4 hay 5 lọ gì ấy cơ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhphuong11185 Xem bài viết
    :Crying: Bác này giống mềnh quá . Hôm trước mình tham khảo trên mạng thấy bảo mỹ phẩm của tenamyd tốt mà hợp với da dầu, phù hợp túi tiền nữa. Mình mới dùng thử phấn nềnphấn phủ thấy cũng đc. Bác dùng thử xem thế nào :Thinking:
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Da nhờn thì bạn nên dùng của Clinique, có dòng chuyên dùng cho da nhờn và nhờn hỗn hợp đó bạn. www.clinique.com
    Hiu hiu hiu .....................................
    • 173 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanlansg Xem bài viết
    Hiện tại mình đang dùng mỹ phẩm của Nhật Shinbing & White Label đó, xài thấy tốt lắm mà giá cả cũng hợp lý nữa, sử dụng được cho mọi loại da luôn. đó là hàng công ty nên k sợ gì cả, nếu bị dị ứng đổi lại được đó. Bạn vào liên kết xem đi. Chúc bạn có làn da đẹp http://bit.ly/1muQ9MX
    Da nhờn rất khó tránh lỗ chân lông to vì dầu thừa cứ thấm vào chân lông, lại kéo theo bụi bẩn cũng vào theo nữa thì làm gì mà lcl không to thêm. Mình thấy các mẹ cứ thường xuyên dùng film thấm dầu trước và sau khi trang điểm để thấm hết lượng dầu trên da đã . Chứ nếu ko dùng, lcl ngày càng to hơn, trang điểm kiểu gì nhìn cũng ko thể đẹp được, thô lắm.
    • 110 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Vote cho bộ trà của innisfree !
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    năm sau cưới thì đại tu cái mặt từ bây giờ là vừa rồi hihhi, lỗ chân lông to là do da tiết chất nhờn đó. Dùng sản phẩm cho da nhờn, lam bã nhờn ít tiết ra thì lỗ chân lông sẽ đỡ hơn. Bên Skinfood có bộ đào dùng cho da dầu và se khít lỗ chân lông đó bạn. Cao cấp hơn thì Estee lauder..
    Dùng bộ táo thì tốt hơn nhiều đó bạn.
    • 3,402 Bài viết

• 1,420 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình cho thấy cứ sử dụng mỹ phẩm kiềm dầu thì lại càng bị mụn, lý do là cơ địa bạn đã thế rồi, thay đổi cũng không được, bạn ko cho dầu tiết ra nó ứ đọng lại trong da rồi kiểu gì cũng đẩy mụn lên . Mình thì chỉ khi nào đi đâu cần trang điểm thì mới cần sử dụng mấy loại mỹ phẩm kiềm dầu, còn lại là để cho da thoáng, uống nhiều nước, hạn chế đồ kích thích (cái này khó với mình vì mình nghiện cafe ). Mình cũng may là tuy da mình dầu, lỗ chân lông to nhưng lại ko bị mụn, hehe, chắc 1 phần là do mình cực ít dùng mỹ phẩm.
    Đồ của mình có tẩy da chết Yves Rocher, SRM trà mật ong Skin Food (mê mệt em này, sáng rửa mặt vẫn thơm đến tận chiều), mặt nạ cám gạo SF

Đồ trang điểm thì dùng BB cream trà đào và phấn phủ bột kiều mạch cũng của SF, đúng theo tiêu chí mỏng, nhẹ, tự nhiên

3m4d: Biết lẫy.
    • 173 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Captain Nemo Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình cho thấy cứ sử dụng mỹ phẩm kiềm dầu thì lại càng bị mụn, lý do là cơ địa bạn đã thế rồi, thay đổi cũng không được, bạn ko cho dầu tiết ra nó ứ đọng lại trong da rồi kiểu gì cũng đẩy mụn lên . Mình thì chỉ khi nào đi đâu cần trang điểm thì mới cần sử dụng mấy loại mỹ phẩm kiềm dầu, còn lại là để cho da thoáng, uống nhiều nước, hạn chế đồ kích thích (cái này khó với mình vì mình nghiện cafe ). Mình cũng may là tuy da mình dầu, lỗ chân lông to nhưng lại ko bị mụn, hehe, chắc 1 phần là do mình cực ít dùng mỹ phẩm.
    Đồ của mình có tẩy da chết Yves Rocher, SRM trà mật ong Skin Food (mê mệt em này, sáng rửa mặt vẫn thơm đến tận chiều), mặt nạ cám gạo SF

Đồ trang điểm thì dùng BB cream trà đào và phấn phủ bột kiều mạch cũng của SF, đúng theo tiêu chí mỏng, nhẹ, tự nhiên
    srm mật ong cũng hợp với da dầu à bạn. Chắc là da bạn không phải là da thiên dầu. Kracie cũng có srm ong chúa nhưng mình chưa thử, từ trước mình vẫn nghĩ trà xanh tốt với da dầu nên mới chỉ dùng srm trà xanh của Kracie.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cunconluoian; 10/04/2014 vào lúc 04:18 PM.
    • 3,402 Bài viết

• 1,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconluoian Xem bài viết
    srm mật ong cũng hợp với da dầu à bạn. Chắc là da bạn không phải là da thiên dầu. Kracie cũng có srm ong chúa nhưng mình chưa thử, từ trước mình vẫn nghĩ trà xanh tốt với da dầu nên mới chỉ dùng srm trà xanh của Kracie.
    SRM của mình là trà đen mật ong bạn ạ
    Da mình dầu kinh khủng luôn ấy. Nói chung là rửa mặt xong chỉ được 1 tiếng đổ lại thôi, mình cũng chẳng để tâm mấy, quan trong là sạch mặt thôi, chứ bảo kiềm dầu thì chịu.

3m4d: Biết lẫy.
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

da bạn giống mình rồi, mình thấy make up thì thích dùng đồ Hàn vì trông hợp vs da Châu Á, còn đồ dưỡng thì mình thấy hàng Us Uk tốt hơn. Tuy nhiên, da dầu mụn, lỗ chân lông to, thì mình tập trung làm sạch và dưỡng da cơ bản kèm theo chống nắng thường xuyên thôi. Còn càng dưỡng nhiều càng dễ lên mụn. T dùng neutrogena và avene thấy tốt và hợp. sẵn tiện người nhà bên Mỹ nên mua về vừa dùng vừa bán tốt lắm bạn ạ. Giá cả cũng phải chăng nữa. Sp này thiết kế riêng cho da nhờn mụn mà nên sp thường là oil-free
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi dùng mỹ phẩm Nga đi tốt lắm , trươnhf hợp của chjj thi nên dùng nước hoa hồng dành cho da dầu của Nga nhé . Giảm tiét dầu và se khít lỗ chân lông . Em chuyên bán mỹ oham Nga hang xach tay đảm bảo an toàn và hieu qia
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng loại da giống chị chủ top này, mình đang tính mua những sản phẩm dưỡng da bên us mà đang lăn tăn không biết nên xài loại nào. mình cần sữa rửa mặt, tẩy da chết, tẩy trang và dưỡng da ban đêm. Bạn nào review mình 1 vài sản phẩm xài tốt cho loại da nhờn mà cải thiện đc lỗ chân lông to ko ạ
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 261191minhhanh Xem bài viết
    mình cũng loại da giống chị chủ top này, mình đang tính mua những sản phẩm dưỡng da bên us mà đang lăn tăn không biết nên xài loại nào. mình cần sữa rửa mặt, tẩy da chết, tẩy trang và dưỡng da ban đêm. Bạn nào review mình 1 vài sản phẩm xài tốt cho loại da nhờn mà cải thiện đc lỗ chân lông to ko ạ
    da nhờn thì dưỡng vừa phải là đc bạn ạ, tập trung làm sạch và kiềm dầu là da tốt lên nhìu lắm lắm rồi.
    t chủ yếu dùng neutrogena hàng us và laroche posay hàng Pháp, thích cực lun bạn ạ
    SRM neutrogena dùng oilfree clear wash ko dầu và rửa mặt xong da sáng sạch, hoặc clear pore giống kiểu rửa mặt và làm mask lun, tuy nhiên mình thích cái oil free hơn, hoặc dùng fresh foaming cleanser cả rửa mặt và tẩy trang, cũng thích lớm
    tẩy da chết hàng tuần mình dùng daily scrub của neu, nhẹ dịu, sạch da, trước mình dùng avene, cũng rất thích, mỗi tội tuýp bé 50ml mà đắt hơn cái daily scrub 125ml mình đang dùng và tác dụng thì same same
    Nước hoa hồng mình dùng neu và laroche thì cực kết Laroche lun, mùi dịu, mềm da, ko cồn, nói chung cực lành tính, se khít lỗ chân lông, sờ mặt cứ mướt mát, thích v~
    Dưỡng da cho da nhờn thì mình chủ yếu dùng dạng lotion và ko chứa dầu, chứ dùng lancome đợt trước chắc dưỡng nhiều quá, t lại bị lên mụn, đến khổ.
    Mình cũng đang bán những sp mình dùng thấy tốt, bạn có thể tìm hiểu thêm, có gì gọi mình nha, mình khổ hơn là còn bị kiểu da nhờn mụn cơ, cũng may dùng mấy loại nè nên da giờ ổn định rồi, trộm vía ko còn mụn và cũng sạch thâm lun (để sạch thâm mình dùng efflacar Duo+ của LRP đó)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị tham khảo cách đắp mặt nạ lòng trắng trứng xem. bạn em thử sau một tháng thấy da mịn, lỗ chân lông nhỏ đi nhìu. em cũng bị lỗ chân lông to, da dầu, mà em lười chẳng làm mấy cách ấy đc. em chỉ dùng sp dành cho da dầu thôi. sữa rửa mặt - nước hoa hồng - kem dưỡng. thỉnh thoảng tẩy da chết đắp mặt nạ nữa. thấy cũng ổn lắm ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2