• 1 Lượt chia sẻ
  • 273K Lượt đọc
  • 840 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm qua mình lượn một vòng để xem các loại mỹ phẩm trang điểm ( mắt , phấn nền, phấn má, son ). Thì thấy rằng đẹp thì đẹp thật và giá cũng khá cao nhưng quá nhiều hãng: Make up Forever ( Pháp), Clarin ( Pháp), Revlon, De Bon, PuPa (ý) ,Clinique, Shiseido.... chẳng biết của hàng nào thì tốt? Các mẹ có thể cho mình biết nhận xét về hiệu quả màu sắc và chất lượng sản phẩm của các hãng này được không?
    Thế còn Oriflame ( T. Điển)và Iconic ( Anh) là hai loại bán qua mạng thì thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

theo mình thì cái nào cũng tốt cả, mỗi cái hiệu có một ưu điểm khác nhau, tuỳ vào mục đích sử dụng mà bạn chọn mua linh cún ơi
    như hang Makup forever thì nó có đặc điểm lâu trôi, nhìn màu thì đẹp và sắc nét nhưng màu cuả nó đậm và hơi tối( các màu sáng cũng có độ tối rất cao) nên dùng có lơị thế là không sợ bị phai màu, nhưng nhìn không có nét trẻ trung lắm
    Revelon thì lợi thế là màu son và các màu mắt dạng creme, màu son rất đẹp, không làm hại da môi, giá thành rẻ nên rất thích hợp dùng thường xuyên
    debon thì màu mắt rất tuyệt rồi, vì nó sáng và nhìn rất trẻ trung, nhưng không bền màu, son thì không nên dùng, các sản phẩm kem nền, phấn thì cũng không nên vì nó dễ gây mụn sau khi dùng
    Clarins,PuPa,Clinique,shiseido thì tuyệt, màu của nó mang lại nét đầm, dù bạn dùng màu sáng hay tối nó cũng có nét dìu dịu, nhẹ nhàng, trông rất tự nhiên, nhưng lại không da dạng về màu sắc
    theo mình,bạn nên kết hợp như thế này:
    phấn nền, phấn má: dùng của dòng Clarins,shiseido ,Clinique
    phấn mắt: dùng hàng cuả Debon là đẹp nhất
    phấn má và son: dùng cuả revelon
    hi hi, đó là kinh nghiệm của mình thôi, còn tuỳ bạn nữa nhé
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 323 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế địa chỉ Revlon ở đâu hả bạn: Ở đó son có màu tươi không?giá bao nhiêu/ thỏi son
    Thanks,
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 221 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh thấy dùng son của Revlon không hợp với người Châu Á lắm ngày trước minh cũng hay dung nhưng từ khi chuyển sang dùng của Clinique,shiseido mình thấy khá ổn và yên tâm lắm. Son của hai hang có của hàng cũng yên tâm, mà son đánh mềm môi trong thật hơn đấy. Không có chì bạn cú thử dùng Revlon không phai một thời gian thấy sắc tố của môi khác đấy.Con các thứ khác mình không dùng nhưng chị của mình thường dùng tất cả dưỡng da, phấn của shiseido bà ấy khen lắm chỉ tôi đắt thôi. Mình mua 1 lọ sữa rửa mặt thôi mà 550K đấy nhưng cảm giác da thích lắm mát và mềm trông thấy.
    Minh rất thích mọi thứ liên quan đến....... BANK Bình Anh - Nam Khánh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hiện tại em đang dùng son của PUPA. Em thấy được lắm. Qua cách thử son của mấy đứa bạn bầy cho em, em thấy không có chì trong son. Sau một thời gian dùng, da môi không bị biến sắc. Mà mầu cũng trẻ trung, có nhiều chất dưỡng môi, nhũ, không quá khô hoặc quá bóng vì độ bóng vừa phải. Hình như là 280K/cây thì phải. Em không nhớ chính xác lắm.

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

ah,các mẹ ơi, khuyến cáo, không nên dùng son lâu phai nhé, hàng hiệu tốt cỡ nào cũng không nên, vì lâu dài sẽ làm biến đổi màu da của môi, cho dù các công ty ra sức quảng cáo ko hại da môi nhưng ko phải như thế đâu
    còn hàng của revlon mình chỉ nói là màu mắt dạng creme( dạng nước ) thì tốt thôi, còn các dạng khác thì ko ok đâu, híc híc, nếu mà makup không thường xuyên thì theo mình nên dùng hàng của shiseido hoặc kose là tốt nhất tuy giá có cao một tí, he he, các mẹ thử hàng của kose chưa, cũng hay lắm đấy,đa dạng, đẹp và sắt nét lắm, nhưng giá thì eo ôi, híc híc,đắt kinh khủng
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 323 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thé các mẹ đã dùng son của mẹ Hải Anh đặt mua ở Nhật chưa , hình như là shisedo thì phải
    Cun con dang yeu cua me

• 532 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong
    Một lần mình mua màu mắt của Revlon nhưng thấy hạt bột không mịn, đánh lên không đẹp đâu.
    Thế có ai dùng kem dưỡng da của Oil of Olay cho mình hỏi với: mình dùng Daily renewable cream chỉ cần 2 tuần liền thôi là trông da sáng hẳn lên (ban đầu mình nghĩ chắc mình đánh giá chủ quan, nhưng OX và 1 đứa bạn không biết mình dùng mà cũng thấy như vậy), nhưng lười một cái, không bôi là lại như cũ. Nghe các mẹ nói mỹ phẩm có corticoid thì chóng đẹp da nhưng hại lắm, mình không biết cái Oil of Olay này liệu thế nào nhỉ. Có mẹ nào dùng không, cho mình ý kiến với nhé!
    Có em đây chị Phạm Hương ơi ,hiện tại em dùng Olay cũng được gần 3 tuần rồi (năm 2000 em có xài khoảng 1 tháng nhưng vì ngày đó ở VN da em nhờn quá và đang có mụn nên em sợ lên thêm mụn và không dùng nữa,tuy nhiên em thấy da trơn,mềm). Trước khi dùng Olay thì em dùng Sisley,cái này chất lượng trên cả tuyệt vời nhưng giá quá trên trời nên sau khi hết em cứ loay hoay mãi không biết có nên mua tiếp không (hộp đó em được cho mà). Chần chừ mãi thế là đi đại ra tiệm mua Olay cho rồi vì từ khi qua đây da em lại bị khô,em được 1 mẹ ở WTT là mẹ Hylam tư vấn cặn kẽ nên yên tâm dùng Olay vì giá rẻ (cái gì rẻ mà tốt là em khoái à,heheh). Sau khi dùng 3 tuần thì hiện tại kết quả em thấy thế này:
    - Da mặt trắng hơn khi dùng Sisley (cái này em không khoái lắm vì mặt em đã trắng rồi,bây giờ trắng nữa thì sẽ không hợp với cái cổ ,em thích cổ và mặt màu như nhau).
    -Da mặt mịn màng,nói chung là chất lượng em thấy good lắm.Vì thế em đang nghi ngờ mấy mỹ phẩm quá đắt tiền đây nè,1 lọ Sisley mua được 12 lọ olay mà hình như chất lượng chỉ hơn chút xíu thôi. Tuy nhiên cái này là nhận xét ban đầu và chỉ riêng cá nhân em sau khi xài qua nên có mẹ nào khó chịu thì thông cảm cho em nhé. Em không biết ở các thành phố khác thế nào chứ ở chỗ em đang sống kiếm được 1 hộp night of Olay rất khó (không biết do ế họ nhập về ít hay nhập về mà người khác mua liền). Em biết vậy là do hôm trước em có gửi về cho bạn em 8 hộp Olay nhưng em đi khoảng 4 nơi,mỗi nơi tới 2-3 lần mà chỉ được đúng 1 hộp dùng ban đêm còn lại dùng ban ngày không à).
    Còn cái chuyện chị nói nếu không xài nó 1 thời gian thì da mặt lại như cũ là do có corticoid thì em nghĩ không phải là như vậy đâu. Mấy loại có corticoid nếu 1 thời gian không xài da mặt mình bị xấu hẳn so với trước,bị nổi gân xanh,nhăn nheo kìa. Còn lại thường thì mình dùng dưỡng da mình phải dùng thường xuyên chứ khi ngưng lại da không được đẹp nữa thì em nghĩ mỹ phẩm đắt tiền nào cũng vậy thôi. Nếu dùng kem dưỡng da xịn 1 thời gian mà cứ đẹp mãi chắc tụi mỹ phẩm phá sản chị à . Em nghĩ Olay sản xuất ở bên này cũng không đến nỗi nào đâu,có mấy chất kia là tụi nó bị kiện chết toi ấy chứ nên chị em mình cứ yên tâm dùng đi nhé.
    Để em xin phép mẹ Hylam coi có thể đưa bài của chị ấy ra đây được không,nếu được em nghĩ sẽ rất có ích cho ai đã,đang và sắp mua mỹ phẩm. Nhờ chị ấy tư vấn mà hiện tại da em đẹp lên rất nhiều đó (và em cũng biết hiện tại có mười mấy mẹ ở đây cũng đang dùng mỹ phảm theo tư vấn của mẹ Hylam,các mẹ lên tiếng đi chứ,hihihi)

• 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé. Cho minh hỏi thêm một chút là Mascarra thì của hàng nào được? Mình đã thử dùng nhưng do mình đeo kính nên sau khi chải mascara thì lông mi bị chạm vào kính rất khó chịu. Có loại nào khắc phục được cái này ko?
    Mẹ Pond ơi Kose là của nước nào thế? Chuyên về mỹ phẩm trang điểm hay là dưỡng da?
    To Tuyết Lê: Bạn ơi chị Hy Lam đã đồng ý chưa, mình tò mò quá.
    To Minh Vân: Hãng Revlon có địa chỉ ở Cầu Gỗ , mình không nhớ chính xác là số nhà 60 hay 66.

• 323 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chà
    DẠo này, MẸ Linh Cún nâng cấp ghê quá.
    Mình không chắc lắm về Kose : hình như là sản phẩm của Nhật/Hàn quốc hay sao ý
    Cun con dang yeu cua me