• 1 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 361 Trả lời

• 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã dùng Menard soap dòng Menard Beauness trị mụn rồi, hiệu quả lắm, xài khoản 3 tuần là thấy giảm hẳn, nhưng mà đúng là hơi khô nên phải dùng kèm dưỡng ẩm, dưỡng ẩm thì mẹ nên dùng của demalogica, giờ hết mụn rồi nên không xài tiếp nữa, còn một cục to tướng (80%), mẹ nào thích thì mỉnh để lại.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranvandung037 Xem bài viết
    Mình cũng chưa dùng Menard bao giờ, nhưng đã xem rồi. Hiện tại mình cũng đang dùng một loại mỹ phẩm của Nhật bản tên là Aquve, bộ dưỡng da của nó cũng rất tốt (gồm có: Cleansing lotion, moisture lotion, Washing foam, moisture essence và moisture Cream). bộ này chủ yếu tập trung vào dưỡng ẩm và làm mềm da tự nhiên, dùng cũng rất thích, có mẹ nào muốn dùng mình giới thiệu cho. Giá cũng rất mềm, chưa đến 2 triệu đồng/ bộ 5 sp.
    Ban oi cho minh hoi Aquve ban o dau vay ? Minh dang o SG
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vui lòng giới thiệu cho mình o đâu bán AQuve đi, Cám ơn nhiều.:Smiling:
    • 1,739 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

Da mình chắc không hợp với Menard rồi, hồm trước mình lên Parkson HV, định bụng sẽ dành cả ngày để thử MP vì nhà mình cũng hết rồi, thấy quảng cáo WHOO đẹp quá, Menard nữa, cái nào chụp hình ra cũng lung linh.
    Mình chọn Menard trước, ngồi xuống cho họ trang điểm, da mặt mình tổng hợp, phấn nào không hợp al2 chừng 1h sau là đổ dầu liền, TTV đánh phấn dòng Jupiter cho mình, không đến 30' là mặt mình đã bóng nhờn rồi, hic..hic, đành từ giã Menard.
    Hôm sau mình lại lên, kỳ này quyết tâm thử WHOO,phấn đánh lên mặt mình..xấu hoắc luôn, chắc tại cái số không được dùng hàng xịn:Sad::Sad::Sad:
    Cuối cùng chuyển sang Clarins thì thấy tạm ổn, 3h sau mặt vẫn chưa thấy bóng nhờn.

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi dào..., dạo này tui bận bịu với chồng quá nên không có thì giờ vào mạng.
    Hiện tại thì ở VN sắp có (nghe mấy con bạn kháo nhau là sẽ có cty phân phối độc quyền tại VN), hôm rồi có đứa bạn học ở Nhật mang về 1 bộ thấy dùng cũng thích.
    Nếu đằng ấy quan tâm có thể gọi điện đến số: 0912.686.037 (Dũng)
    Thế nhé, đi chợ nấu cơm đây!
    • 327 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Tình hình là em mới được tặng 1 kem nên Jupier Moist Veil của Mernard mà chưa biết thế nào? Nghe nói nó chỉ dùng cho da hỗn hợp thiên khô mà da em lại dầu, có mẹ nào dùng thử chưa tư vấn giúp em với. Thanks các mẹ trước ạ!
    Mẹ yêu Vodka của mẹ nhất trên đời!
    • 458 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hôm nay không biết trời xui đất khiến gì mà mình dễ bị dụ thế, nghe mấy em bên Menard quảng cáo thấy hay hay, thấy mấy chị em trong cơ quan cũng mua, thế là xuất tiền ra mua vài sản phầm, cũng mất mấy triệu, chẳng hiểu hiệu quả thế nào. Hy vọng là sẽ good!
    • 478 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Có chị nào ở đây dùng son của Menard ko ạ?
    Em đng thik cái mầu đỏ của dòng trang điểm mà rẻ nhất của nó. Đánh lên môi trong mọng đỏ yêu lắm, mà e ko bít dùng có tốt ko? Chị nào dùng rùi comment cho e phát để e còn mua.
    • 578 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadeutsch Xem bài viết
    Chị nào dùng rùi comment cho e phát để e còn mua.
    Tốt! Màu son của Menard nói chung là ok. Mình khoái cái One touch Lipstick (G34 thì phải) trông rất tự nhiên và hợp với màu môi của mình.

Đồ dưỡng, kem lót, phấn nền và phấn phủ cũng ok. Mỗi tội hơi bị chát. Bác nào biết chỗ nào bán hộp sơ cua phấn nền Menard Jupier thì alo giúp. Mình xin cảm ơn! :Rose:
    Mong ước bình dị!
    • 833 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

các chị ơi, cho em hỏi tí, xà bông rửa mặt menard dùng thích không vậy ? da em nhờn và nhiều mụn cám quá, không biết dùng có kết quả không :Rose:
    • 75 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ thấy màu mắt của Menard ổn, màu đẹp và lâu trôi, đánh từ sáng đến chiều vẫn thấy nong nanh trong khi shiseido đến trưa là bay mất tiêu rồi, nhưng mà cái vụ lâu trôi này hình như liên quan đến vụ nhiều chì thì phải.:Thinking:
    Chỉ còn em còn em, im lặng đến tê người...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng menard làm j`, vừa đắt lại chẳng hiệu quá, bao nhiêu người bị dị ứng kia kìaonttella:
    • 603 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết một cây son bóng của menard khoảng bao nhiêu xiền không nhỉ? Mình đang tăm tia, nhưng ngại vào showroom hỏi quá, sợ không có đường chuồn. hì
    • 330 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

MP Menard xài chán. Mình lỡ mua mà xài ko hợp hay sao ấy. Đắt nữa. hic hic...
    • 5,280 Bài viết

• 4,712 Được cảm ơn

Cá nhân em thấy rất phí tiền khi mua Menard mặc dù em chưa dùng, em có đọc qua feedback của rất nhiều chị trên này là ko hiệu quả so với số tiền bỏ ra. Hồi lâu rồi em có hỏi sếp là Menard có được ưa chuộng bên Nhật ko thì sếp bảo tao ko biết, bên tao chuộng Kanebo và SSD, cái này tao chưa nghe bao giờ:Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thấy MN quá đắt mà tác dụng cũng không cải thiện được mấy. Da mình da dầu chả ăn thua gì. Túm lại là cứ dùng EL, LC giá vừa phải mà tác dụng tốt. Sốt ruột thì dùng La Mer giá không bằng MN mà chất lượng chắc là good (Vẫn chưa có xiền thử em này) nhưng xem trên TV nói bọn 'sao' ở NN nó hay dùng thì chắc là không tồi.
    Tiền mất đi còn kiếm lại được, danh dự đã mất thì không bao giờ lấy lại được :Rose::Rose::Rose:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu lắm mới online thấy các mẹ rôm rả quá, hôm nọ mình được tặng cái kem đêm Fairlucent của Menard mà thấy ko đậm đặc như các loại kem khác, dùng cũng thấy sáng da. Ko biết bộ này đắt ko, mẹ nào biết thông tin PM cho mình với.
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Bống Trang giống em. Em rất mê màu son G34, bền màu, tự nhiên và nhiều dưỡng. Bạn e có mấy đứa dùng thử của e rồi cũng mua luôn màu đấy. Mấy e bán hàng bảo dòng son có chữ G là nhiều dưỡng, F là nhiều nhũ. Son nước của Menard cũng đẹp lắm, mỗi tội hơi bị đắt (hơn 600k cơ). Phấn sơ cua trong Parkson có bán mà chị.
    • 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtrinh75 Xem bài viết
    Mình đồng ý với mẹ này đó. Vừa tốn tiền vừa không hiệu quả gì, mặt toàn mụn. Đi tới đi lui nhờ cô bán hàng tư vấn mãi cũng chẳng có hiệu quả gì hơn cả. Kinh hoàng :Surprise:
    Em hậu Menard là Viện da liễu thẳng tiến:Straightf:, đang kiên trì chữa da liễu đây ạ :Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 167 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang Xem bài viết
    Tốt! Màu son của Menard nói chung là ok. Mình khoái cái One touch Lipstick (G34 thì phải) trông rất tự nhiên và hợp với màu môi của mình.

Đồ dưỡng, kem lót, phấn nền và phấn phủ cũng ok. Mỗi tội hơi bị chát. Bác nào biết chỗ nào bán hộp sơ cua phấn nền Menard Jupier thì alo giúp. Mình xin cảm ơn! :Rose:
    Mình cũng thích dùng G34, chuyển sang cái khác ko hợp lại phải quay lại, rất tự nhiên, son menard ko có chì, giá cũng ko đắt lắm. Dùng kem mas dòng EM thì mê ly luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH1; 21/07/2009 vào lúc 02:17 PM. Lý do: Xóa phần bài quảng cáo - vi phạm nội quy diễn đàn.