• 1 Lượt chia sẻ
  • 165K Lượt đọc
  • 366 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 88 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã bao giờ nghe thấy nhãn hiệu Menard Nhật Bản chưa? Đây la hãng mỹ phẩm cao cấp của Nhật Bản, xuất hiện ở Nhật Bản từ năm 1959 nhưng mới vào VN được 2 năm. Có shop & Salon o Vincom đấy. Có cả ở trong Sài Gòn nữa. Có cả sản phẩm dưỡng da, đặc trị và trang điểm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có ai đã dùng hay biết qua thương hiệu mỹ phẩm ANNAYAKE - Japan

Chào các mẹ, e được bạn tặng một số sp ANNAYAKE và cô ấy nói với e hàng này là dược mỹ phẩm. hơn hẳn Shiseido, có thể so sánh nó với dermalogica và e có search trên mạng giá hơi chát nên chất lượng chắc ok. Nhưng không biết cảm nhận của các chị dùng chưa? Em được tặng dòng sp: Extreme Firming...

• Chương trình 'Lãnh đạo bản thân' đến với học sinh Việt Nam

Ngày 6/12 tại HN, Vinschool đã ký thỏa thuận hợp tác với FCE Vietnam để triển khai chương trình...

• Son dưỡng nào thiên nhiên không gây thâm môi

Em đang tìm loại son dưỡng thiên nhiên để không làm thâm môi, nhưng mà gg search nãy giờ thấy nhiều...

• Mỹ phẩm Menard Nhật

Hôm trước mình mua túi Gucci ở Metropole trị giá gần 3k usd nên đc tặng phiếu chăm sóc da mặt của Menard Japan. Mình đi thử thấy cũng ok các e nhiệt tình. Mình quen dùng estee lauder, clinique hoặc CLE de peau, sắp hết cũng đang có nhu cầu mua mới bộ dưỡng ngày, đêm cho mặt, mắt và make up, thấy...

• Nên dùng cc cream của hãng nào?

Chào các mẹ ạ, tình hình là em đang tính mua 1 hộp cc cream, mà không biết mua của hãng nào thì...

• 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn đã dùng dòng nào của Menard rồi? Mình mới dùng thử phấn phủ và blush thì thấy cũng được. Không biết đồ skin care nó có tốt như giá tiền không? Một full set Nấm Linh chi tầm 30tr :4:
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị cùng lớp em mua sản phẩm thỏi kem nền và phấn phủ của hãng này rồi, cả kem lót nữa. em dùng thử thấy thích lắm. nhưng mà giá tiền đúng là hơi bị đắt. oạch! có mơ cũng chẳng được. sau này đi làm xem ra còn hi vọng ăc ăc
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Đắt dã man bà con ơi.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Hic hic bộ sp j mà nhưng 30M cơ á, các mẹ giàu thật đấy (icon ngưỡng mộ)
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Hic hic bộ sp j mà nhưng 30M cơ á, các mẹ giàu thật đấy (icon ngưỡng mộ)
    :4: Hỏi giá xong bê bụng chạy thẳng mừ :3: :4:
    • 88 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tien nao cua nay ma thoi, nhung ngoai Embellir ra thi Menard con co ca Tsukika, gia tien cung hop lý lam lam. Minh dang dung kem lot Stream 285k, va phan nen nua 335k. Ket qua tuyet voi luon. Minh cung da gioi thieu may dua ban minh dung.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ đã dùng nươc hoa hồng của hãng này chưa. Có thích không? Mình đang định mua dung thử đáy. ở trong hội chọ triển lãm đang có quà khuyến mại.
    • 88 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mọi người ở VN thường ít nghe thấy Menard vì Menard mới vào VN được gần 3 năm thôi, hôm trước mình đến Hội chợ và có dùng thử lotion của hãng này. Các bác có thể đến các shop để hỏi về lotion, có rất nhiều dòng, lần trước mình được giới thiệu dòng Tsukika.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Menard thì giá hơi chát.
    Mình cũng thử rồi nhưng thích Kanebo hơn.
    Hiện tại mình đang quan tâm đến sp L'ovite của HQ, dùng thử thấy cũng khá ổn.
    Nhưng giá cả thì hợp lý hơn.
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepipi Xem bài viết
    Menard thì giá hơi chát.
    Mình cũng thử rồi nhưng thích Kanebo hơn.
    Hiện tại mình đang quan tâm đến sp L'ovite của HQ, dùng thử thấy cũng khá ổn.
    Nhưng giá cả thì hợp lý hơn.
    Ừa đúng là dùng Kanebo thích thật Mình chưa chê được đồ skincare nào của nó. Hồi sang đó thấy dân Nhật xài hàng Kanebo rất nhiều, cả Kosé nữa :3:
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhà em cũng có ông cậu chuyên đi tàu Viễn Dương và hay mua đồ Nhật cho gia đình em thấy Kanebo dùng thích thật.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

K biết thế nào mà lần nhỉ?
    Em dùng bộ Skincare của SSD sắp hết, dùng thấy khá ổn, nhưng k thích cái daycream lắm vì dùng nó bị bóng mặt nếu k make up.
    Em đang định mua dòng LS của Menard. Thực ra cũng k đắt hơn SSD các mẹ ạ. Có mẹ nào đã dùng dòng này rồi thì cho em ý kiến với nhé, để em còn quyết tâm tuần này đi mua!
    Em chưa dùng dòng dưỡng của Kanebo và Kose, mới chỉ dùng đồ make up thôi, công nhận là thích.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 4,313 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH Xem bài viết
    Bạn đã dùng dòng nào của Menard rồi? Mình mới dùng thử phấn phủ và blush thì thấy cũng được. Không biết đồ skin care nó có tốt như giá tiền không? Một full set Nấm Linh chi tầm 30tr :4:

Ôi trời mình suýt ngất Các mẹ ơi, làm đẹp thì nên sáng suốt một tí nhé :3: . Đừng làm giàu cho người đã giàu rồi Menard là ai nhỉ, mình tra hoài mà không thấy trên thị trừong Bắc Mỹ À, có 1 chỗ bán Menard cosmetics tại 1 mall bên Vancouver,Canada! Ở Mỹ thì không thấy. Nhưng sao giá cao quá thể... Đôi khi nhà sản xuất nâng giá sản phẩm lên gấp hàng chục lần chỉ để đánh vào tâm lý lo già sợ lão hóa của phụ nữ đấy! Estee Lauder có dòng La Mer giá cũng trên trời, toàn được các ca sỹ diễn viên Hồ Ly Gụt tin dùng. Nhưng 1 bộ có đủ từ sữa rữa mặt cho tới tonic, serum, eye care, suncare, nightcare, lipcare... giá trên dứoi $1000--> tính ra cũng chỉ bằng 1/2 Menard thôi! Mới đây mình có đọc 1 bài trên báo fashion magazine (sorry mình coi cọp ngoài chợ nên quên tên báo, mính sẽ tìm coi lại) họ so sánh 1 hũ kem hiệu Guerlain giá $325 với 1 hũ Renergie Microlift giá $76 và 1 chai Olay Regenerist giá khoảng $18-$20; có các chuyên gia mỹ phẩm và các nhà khoa học tham gia phân tích hẳn hoi. Họ đưa ra kết luận dựa trên thành phần hóa học của các sản phẩm trên, thì khuyên phụ nữ nên mua hoặc là cái Olay hoặc là cái Lancome vì chúng tốt hơn hẳn cái Guerlain kia. Họ nói phụ nữ không nên để cho mấy nhà sản xuất cười thầm trong bụng vì đã lừa được tiền của chúng ta như thế! Ôi trời nói nhiều quá, nhưng thực tình là mình không thể hiểu được sao mỹ phẩm có giá cao như vậy mà vẫn có người mua. Hic hic!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam Xem bài viết
    Ôi trời mình suýt ngất Các mẹ ơi, làm đẹp thì nên sáng suốt một tí nhé :3: . Đừng làm giàu cho người đã giàu rồi Menard là ai nhỉ, mình tra hoài mà không thấy trên thị trừong Bắc Mỹ À, có 1 chỗ bán Menard cosmetics tại 1 mall bên Vancouver,Canada! Ở Mỹ thì không thấy. Nhưng sao giá cao quá thể... Đôi khi nhà sản xuất nâng giá sản phẩm lên gấp hàng chục lần chỉ để đánh vào tâm lý lo già sợ lão hóa của phụ nữ đấy! Estee Lauder có dòng La Mer giá cũng trên trời, toàn được các ca sỹ diễn viên Hồ Ly Gụt tin dùng. Nhưng 1 bộ có đủ từ sữa rữa mặt cho tới tonic, serum, eye care, suncare, nightcare, lipcare... giá trên dứoi $1000--> tính ra cũng chỉ bằng 1/2 Menard thôi! Mới đây mình có đọc 1 bài trên báo fashion magazine (sorry mình coi cọp ngoài chợ nên quên tên báo, mính sẽ tìm coi lại) họ so sánh 1 hũ kem hiệu Guerlain giá $325 với 1 hũ Renergie Microlift giá $76 và 1 chai Olay Regenerist giá khoảng $18-$20; có các chuyên gia mỹ phẩm và các nhà khoa học tham gia phân tích hẳn hoi. Họ đưa ra kết luận dựa trên thành phần hóa học của các sản phẩm trên, thì khuyên phụ nữ nên mua hoặc là cái Olay hoặc là cái Lancome vì chúng tốt hơn hẳn cái Guerlain kia. Họ nói phụ nữ không nên để cho mấy nhà sản xuất cười thầm trong bụng vì đã lừa được tiền của chúng ta như thế! Ôi trời nói nhiều quá, nhưng thực tình là mình không thể hiểu được sao mỹ phẩm có giá cao như vậy mà vẫn có người mua. Hic hic!
    Mẹ nó chỉ dc cái nói đúng.
    Mình thấy nhiều loại mp có giá trên trời nhưng dùng cũng chẳng thấy tốt hơn bao nhiêu.
    Nó chỉ đắt cái thương hiệu thôi.
    Có những loại rất rẻ nhưng cũng tốt đó chứ.
    • 1,521 Bài viết

• 4,406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna Xem bài viết
    K biết thế nào mà lần nhỉ?
    Em dùng bộ Skincare của SSD sắp hết, dùng thấy khá ổn, nhưng k thích cái daycream lắm vì dùng nó bị bóng mặt nếu k make up.
    Em đang định mua dòng LS của Menard. Thực ra cũng k đắt hơn SSD các mẹ ạ. Có mẹ nào đã dùng dòng này rồi thì cho em ý kiến với nhé, để em còn quyết tâm tuần này đi mua!
    Em chưa dùng dòng dưỡng của Kanebo và Kose, mới chỉ dùng đồ make up thôi, công nhận là thích.
    Em cũng thế, chuẩn bị dùng hết bộ Skincare của SSD, daycream vẫn còn thừa nhiều vì ít dùng đến hơn, nó cứ bóng thế nào ấy. Các mẹ tư vẫn giúp em giờ nên mua SSD hay chuyển sản phẩm nhỉ. Thực ra dùng SSD em cũng thấy khá hơn đôi chút, nhưng ko được rõ rệt lắm. Hay tại da mình xấu quá. hu hu. Không biết có sản phẩm nảo hiệu quả hơn ko, chỉ cần da mịn màng và sáng sủa lên một chút là mừng lắm rồi.
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Em cũng thế, chuẩn bị dùng hết bộ Skincare của SSD, daycream vẫn còn thừa nhiều vì ít dùng đến hơn, nó cứ bóng thế nào ấy. Các mẹ tư vẫn giúp em giờ nên mua SSD hay chuyển sản phẩm nhỉ. Thực ra dùng SSD em cũng thấy khá hơn đôi chút, nhưng ko được rõ rệt lắm. Hay tại da mình xấu quá. hu hu. Không biết có sản phẩm nảo hiệu quả hơn ko, chỉ cần da mịn màng và sáng sủa lên một chút là mừng lắm rồi.
    Hay bạn thử dùng Dermalogica đi, hãng chuyên về skincare uy tín đó. Trên này cũng có hẳn một topic về Derma, mấy chị Cty mình dùng đồ này cũng thấy hiệu quả, tất nhiên là tùy tình trạng da từng người :3: Mình thì đang xài daybright của nó thấy thích lắm :1:
    Skin care của Kanebo thì mình thấy cực ổn, có lẽ tại da mình dễ tính cũng nên :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH Xem bài viết
    Hay bạn thử dùng Dermalogica đi, hãng chuyên về skincare uy tín đó. Trên này cũng có hẳn một topic về Derma, mấy chị Cty mình dùng đồ này cũng thấy hiệu quả, tất nhiên là tùy tình trạng da từng người :3: Mình thì đang xài daybright của nó thấy thích lắm :1:
    Skin care của Kanebo thì mình thấy cực ổn, có lẽ tại da mình dễ tính cũng nên :4:
    Dermalogica đúng là rất tốt, nhưng mà chưa có nhà phân phối chính ở VN nên nếu mua ở Lí Thái Tổ em thấy đắt hơn giá hãng quá trời.Em vote cho Kanebo, dù ở VN có vẻ ko được tín nhiệm bằng SSD nhưng ở Jap thì hãng này rất được chuộng , mà sử dụng thấy cũng tốt lắm , lại có showroom ở VN rồi, mua cũng yên tâm hơn
    「淋しくてもう 耐 え ら れ な い の」受 話 器 の 向 こうで 君 は 最 後
    に つ ぶ や い た う つ ろ な 毎 日 が 愛 を変 え てゆ く の を 都 会 の ざ わ め き の中 で 見 送 っ た 僕 I wanna hold you tight forever
    • 254 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em đang định mua sản phẩm dưỡng da nhãn hiệu MENARD, được chiết xuất từ nấm linh chi. Đã có Mẹ nào sử dụng mỹ phẫm này cho em một ít thông tin và kinh nghiệm chọn mua cũng như sử dụng nhé.
    Da em nhờn vùng T, vùng hai bên bị mụn dưới da.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be sunny Xem bài viết
    Em đang định mua sản phẩm dưỡng da nhãn hiệu MENARD, được chiết xuất từ nấm linh chi. Đã có Mẹ nào sử dụng mỹ phẫm này cho em một ít thông tin và kinh nghiệm chọn mua cũng như sử dụng nhé.
    Da em nhờn vùng T, vùng hai bên bị mụn dưới da.

Có mình cũng từng dùng Menard. Không biết ngwoif khác có hiệu quả thế nào chứ da mình vẫn không được cải thiện mặc dầu rất nhiều thông tin khen sản phẩm này. Mình dùng sản phẩm này trước khi đựoc biết đến ở Vn cơ. Tuy nhiên, có lẽ cũng tùy da của mỗi ngừoi nên da mình không thấy đẹp hơn nhưng túi tiền có hao đi rất nhiều.

Bạn ơi, vào đay tham gia đi, vui lắm. Các mẹ biết nhiều lắm, cho kinh gnhieejm dùng sản phảm từ thiên nhiên đến sắp tới là Menard biết đau? http://www.webtretho.com/forum/editp...tpost&p=890670