Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Maybeline ở tầng 1 siêu thị BigC

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hôm qua đi siêu thị BigC e để í thấy có 1 gian hàng của Maybeline mới mở. Em có thử son môi màu hồng ở đấy thấy cũng bám lâu trên môi kể cả sau khi ăn. Nhưng còn đang phân vân không biết có phải là showroom chính hãng của May k nữa. Cho em xin ý kiến với ạh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo như em biết thì đấy đích thị là showroom chính hãng của Maybeline, các cửa hàng trưng biển to tướng trên Cầu Giấy và Hàng ... gì ấy em không nhớ mới không phải là showroom của maybeline.

Có chị nào biết hơn thì cho một cái tin xác nhận đi ợ.
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Maybeline ở tầng 1 Big C có từ lâu lắm rồi chứ. Thêm 1cái ở Thái hà nữa. Hai chỗ này đều là Maybeline New york mà. Tuyệt đối khong như bọn Maybeline đèn xanh xanh đỏ đỏ nhấp nháy lúc nào cũng trưng biển giảm giá 45% đâu. Nhìn đã thấy mất cảm tình rồi mà khi đi qua mình vẫn thấy có người vào mua.
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi To Xem bài viết
    Maybeline ở tầng 1 Big C có từ lâu lắm rồi chứ. Thêm 1cái ở Thái hà nữa. Hai chỗ này đều là Maybeline New york mà. Tuyệt đối khong như bọn Maybeline đèn xanh xanh đỏ đỏ nhấp nháy lúc nào cũng trưng biển giảm giá 45% đâu. Nhìn đã thấy mất cảm tình rồi mà khi đi qua mình vẫn thấy có người vào mua.
    Mẹ nói rất chuẩn, em cũng k hiểu sao vẫn có người vào mua.
    • 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Chị ơi đúng là authentic SR của Maybe đấy ạ, nó có từ lâu lắm rồi nên chị cứ yên tâm mua nhé. Mấy cái cửa hàng bán fake đó em thấy dạo này mở nhiều lắm, có một cái ở BT ý ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi To Xem bài viết
    Maybeline ở tầng 1 Big C có từ lâu lắm rồi chứ. Thêm 1cái ở Thái hà nữa. .
    Ở Thái Hà ko phải là showroom chính thức của hãng đâu.
    Các chị có thể hỏi nhân viên showroom trong Big C để biết.
    • 227 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Tớ lại chả tin tưởng cái Showroom ở chỗ Thái Hà đâu. Ở BigC thì chưa ghé vào đó xem hàng chứ Thái Hà tớ vào vài lần rồi. Hic... ko dám nói là dởm đâu nhưng đồ Maybelline và L'orealớ cũng có một số thứ rồi. Biết nói thế nào nhỉ???
    Thôi tớ ví dụ cụ thể nhé: Mascara của Maybelline loai XXL mua ở nước ngoài (cả ở Mỹ và nước khác) nó khác. trong khi đó với nhãn hiệu giống hệt cũng XXL Volume gì gì đó ở Showroom Thái Hà thì hàng Made in China. Tớ cũng nghĩ hàng nhiều khi cũng SX ở nước này nước kia là chuyện thường nên cũng mua. Về so sánh thấy mua ở Thái Hà nhãn mác chi chít, hình thức khác nhiều trong khi mua bên kia nó để trong cái vỉ giấy mà tem nhãn sắc nét nhưng đơn giản, mở ra đầu chải khác tí chút nhưng chất lượng Mas thì khác nhau đáng kể đấy ạ. Ko thể nói là ko dùng được (thực tế thì tớ chả dùng) nhưng chất lượng thì một 6 một 10. Tương tự dầu tẩy trang của Loreal ở đây bán hàng của Indo gì đấy cũng thế. Lần thứ 2 tớ vào đó sau khi một đứa bạn cứ năn nỉ vào đúng chỗ đấy để mua hộ nó cái Mas tớ đã tranh thủ xem một loạt rồi. Nói chung là ko tin tưởng. BigC mà của công ty giống như chỗ Thái Hà nhập thì.... Các mẹ trước khi mua nên xem cẩn thận chút nhé.
    • 2,192 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peace13 Xem bài viết
    Tớ lại chả tin tưởng cái Showroom ở chỗ Thái Hà đâu. Ở BigC thì chưa ghé vào đó xem hàng chứ Thái Hà tớ vào vài lần rồi. Hic... ko dám nói là dởm đâu nhưng đồ Maybelline và L'orealớ cũng có một số thứ rồi. Biết nói thế nào nhỉ???
    Thôi tớ ví dụ cụ thể nhé: Mascara của Maybelline loai XXL mua ở nước ngoài (cả ở Mỹ và nước khác) nó khác. trong khi đó với nhãn hiệu giống hệt cũng XXL Volume gì gì đó ở Showroom Thái Hà thì hàng Made in China. Tớ cũng nghĩ hàng nhiều khi cũng SX ở nước này nước kia là chuyện thường nên cũng mua. Về so sánh thấy mua ở Thái Hà nhãn mác chi chít, hình thức khác nhiều trong khi mua bên kia nó để trong cái vỉ giấy mà tem nhãn sắc nét nhưng đơn giản, mở ra đầu chải khác tí chút nhưng chất lượng Mas thì khác nhau đáng kể đấy ạ. Ko thể nói là ko dùng được (thực tế thì tớ chả dùng) nhưng chất lượng thì một 6 một 10. Tương tự dầu tẩy trang của Loreal ở đây bán hàng của Indo gì đấy cũng thế. Lần thứ 2 tớ vào đó sau khi một đứa bạn cứ năn nỉ vào đúng chỗ đấy để mua hộ nó cái Mas tớ đã tranh thủ xem một loạt rồi. Nói chung là ko tin tưởng. BigC mà của công ty giống như chỗ Thái Hà nhập thì.... Các mẹ trước khi mua nên xem cẩn thận chút nhé.
    Chị ơi, em thấy bên top L'oreal mọi ng đều nói SR bên THà là ok mà. Em nhà nghèo, đang định dùng L'oreal mà thấy mọi ng kêu hàng TQ nhiều sợ quá, em đang định ra T.Hà mua kem dưỡng, nge chị nói, lại ko biết nên ra T.H or Big C or đâu đây??????????//
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 500 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhattrendoi Xem bài viết
    Chị ơi, em thấy bên top L'oreal mọi ng đều nói SR bên THà là ok mà. Em nhà nghèo, đang định dùng L'oreal mà thấy mọi ng kêu hàng TQ nhiều sợ quá, em đang định ra T.Hà mua kem dưỡng, nge chị nói, lại ko biết nên ra T.H or Big C or đâu đây??????????//
    Cụ thể là thế này chị ạ : Nếu chị muốn mua đồ của l'oreal mà hợp túi tiền thì có thể mua tại showroom ở Big C - showroom đó có cả làm tóc và bán mỹ phẩm l'oreal luôn .Đối diện với nó là showroom của maybeline (chỉ bán mối đồ của maybeline thôi )
    Ở Thái Hà có 2 cửa hàng mà mọi người dễ nhầm lần. thứ 1/COLOR] : có 1 cửa hàng ( chưa được gọi là showroom đâu , nó bé tẹo có vài m2 thôi , gần máy tính Trần Anh ), ở đó chuyên bán đồ của maybeline và l'oreal ( cá nhân e thấy , nhìn hàng k ổn lắm ) .Thứ 2 : cái này các chị ở wtt hay topic l'oreal bảo là showroom chính hãng của l'oreal là đúng ( nó cũng nằm trên đường Thái hà) , rất to và treo biển quảng cáo rất nổi bạt , và rất dễ tìm .SR chỉ bán mỗi đồ của l'oreal thôi . SR l'oreal Big C , SR l'oreal Thái hà - ok .SR maybeline Big C - ok .Sở dĩ có sự nhầm lẫn , vì cửa hàng bé tẹo kia (chuyên bán L + M ) ra đời trước mấy cái showroom ở big C . Hết ạ
    :4: :3: :1: :4:
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peace13 Xem bài viết
    Hôm tớ dẫn đứa bạn ra thái hà mua mas.cũng thắc mắc với chị bán hàng là tại sao mas chị em cho lại khác(tớ nói với chị ấy là of tớnó có bìa màu tím)chị ấy bảo ngay.Chắc chắn hàng của em là hàng xách tay rồi.Chị ấy giải thjck là tất cả mỹ phẩm ở việt nam khj nhập về đều sx qua nước thứ 3 nên cùng 1 hãng nhưng chất lượng of hàng nước ngoài bao jờ cũng ok hơn.:Worried:.Mà tớ cũng mua ở bjg C rùi thấy ko khác ở Thái Hà lắm.hjc,chắc cũng như nhau cả thôi:mad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ot_cay; 21/01/2009 vào lúc 12:00 AM.
    • 227 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Tớ mua ở cái cửa hàng bán cả Maybelline và Loreal ở Thái Hà ấy chứ chưa vào cái cửa hàng chuyên Loreal đâu nhé. Cái cửa hàng mà bạn chip bông tu ti nói là ko ổn lắm ấy. Nhưng đúng mà như bạn ấy nói, mình nên vào SR chính hãng mua. Tớ bổ sung tiếp luôn đây: mấy cái Mas của maybelline chỗ cửa hàng ở Thái Hà ấy nó còn phân phối ở Xuân Thủy, Hà Xuân, Liên Chính.... giống y chang như sinh đôi cùng trứng ấy. Các loại phấn son gì thì tớ ko để ý nhưng Mas thì tớ để ý kỹ vì tớ hay dùng Mas của Maybelline. Nếu tớ ko mua và dùng thử rồi thì ko dám nói liều đâu. Nói chung giữa hàng ở nước ngoài và ở VN chất lượng đôi khi ko giống nhau, điều đấy cũng dễ hiểu, nhưng tớ dùng thử hai loại mas đấy thì đều là loại ko trôi nhưng mua chỗ Thái Hà vẫn dễ lem và quan trọng là sau khi dùng bờ mi cứ bị ngứa ngứa (da tớ dễ bị kích ứng) trong khi cùng hãng ấy nhưng mua bên kia thì ko sao.
    • 309 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Tớ đã mua đồ ở showroom Maybelline ở tầng 1 Big C rồi, nhà gần đó nên hay vào đó ngó nghiêng, đó là showroom chính hãng đấy, nhưng là đồ sản xuất ở nước thứ 3 (Trung Quốc), các chị bán hàng cũng nói rõ như thế mà. Họ nói chất lượng thì tương đương, chỉ có điều sản xuất ở TQ thì nhân công rẻ hơn, nên giá thành thấp hơn so với sản xuất ở Mỹ. Tất nhiên tớ nghĩ là chất lượng thì cũng không thể bằng sản phẩm sản xuất ở Mỹ được, nhưng so giữa chất lượng và giá thành thì tớ thấy dùng khá ok. Còn tất nhiên nếu nhờ ai ở US mua hàng ở đó vẫn chất lượng đảm bảo hơn rồi. Còn nếu ko, mua ở showroom Big C vẫn ok, vì nó là chính hãng, bên TQ cũng ko dám để chất lượng kém đâu, vì công ty ở Mỹ cũng phải quản lý chất lượng của Maybelline sản xuất ở TQ mà. Nói chung, tớ thấy đó là showroom chính hãng, chất lượng được so với giá tiền.
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mấy hôm liền cty nhiều việc quá k vào hóng hớt thông tin từ các chị đc. May mà các chị có kinh nghiệm rồi nên em cũng yên tâm hơn. Để mấy hôm nữa đc nghỉ tết e qua Big C mua son môi và mas của May về làm điệu mấy ngày tết :Battin ey:. Mas của May e có hỏi thấy bảo là tăng giá hết rồi. Son thì chỉ có hơn 100K thôi. Giá thế này cũng là rẻ hơn so với những hãng khác.
    - Em thích màu hồng hay hồng cam tươi tươi trẻ trung kể cả khi không trang điểm mà cho ít son môi vào nhìn vẫn yêu thì dùng số nào thì hợp ạh?
    - Mas thì dùng mas nào cho mi dày và cong ạh?
    Mong các chị tư vấn sớm để em chạy đi mua cho kịp ngày tết :Sad:
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeututi06 Xem bài viết
    Mấy hôm liền cty nhiều việc quá k vào hóng hớt thông tin từ các chị đc. May mà các chị có kinh nghiệm rồi nên em cũng yên tâm hơn. Để mấy hôm nữa đc nghỉ tết e qua Big C mua son môi và mas của May về làm điệu mấy ngày tết :Battin ey:. Mas của May e có hỏi thấy bảo là tăng giá hết rồi. Son thì chỉ có hơn 100K thôi. Giá thế này cũng là rẻ hơn so với những hãng khác.
    - Em thích màu hồng hay hồng cam tươi tươi trẻ trung kể cả khi không trang điểm mà cho ít son môi vào nhìn vẫn yêu thì dùng số nào thì hợp ạh?
    - Mas thì dùng mas nào cho mi dày và cong ạh?
    Mong các chị tư vấn sớm để em chạy đi mua cho kịp ngày tết :Sad:
    Má hồng thì tớ ko dùng nên ko bjt.Còn mas thấy mọi người khen of maybeline dùng ok mà giá tiền thì hợp lý.Dùng cái loại 2 đầu đó bạn:Rose:
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

hihi e quên đính chính lại là e cần mua son môi :Angel: màu hồng tươi hay hồng cam tươi tươi như các iem 9X hay dùng í ạh. Xì tin ghê :">
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi ngoài Big C và Thái hà ra, còn chỗ nào bán sp chính hãng maybeline nữa ko ? vincom hoặc Plaza thì sao ?
    • 692 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Các Mẹ thân yêu ơi! Maybeline trong BigC còn bán dưới tầng 1 ko nhỉ?
    Mấy tháng trước ghé qua Pakson Tây sơn vẫn còn thấy 1 quầy trên tầng 2, thế mà tháng trước qua ko thấy nữa rồi.
    Chả biết còn SR nào đảm bảo nữa ko.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị có thể chỉ giúp em showroom của nó nằm ở vị trí nào ko ạ.(nằm ở gần khu nào...) chứ em loay hoay mấy vòng ở đấy mà ko tìm thấy:Sad:
    • 291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

tầng 2 í:Smiling:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangcun Xem bài viết
    tầng 2 í:Smiling:
    nhưng thấy các chị kêu tầng 1 mà.híc:Sad:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2