• 1 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 822 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebonnet

Bubble oi, ko phai vay dau, ai noi' rang toner ko co' ta'c dung chu ? rat co' la` dang kha'c , sau khi ban rua mat xong bang cleanser nen co' toner de lau sach lai da mat( toner - alcohol free ) dac biet la` khi ban du`ng mat na ( mask ) de lot da mat va` tay rua cac vet can ba, ca'c dau mun ca'm neu ko co' toner du`ng lai thi` ca'c lo chan long se giu nguyen ko khep' lai duoc nhieu chi'nh vi` vay toner co' ta'c dung la`m se ca'c lo chan long va` rua sach ra mat.
    Sao tu dung may' mi`nh ko da'nh duoc tieng Viet, thong cam nhe'
    Chị ơi, em không rành nhiều, nhưng em đọc sách review mỹ phẩm thì họ hay nói vậy ạ
    Hơn nữa, toner cũng có nhiều loại. Không phải toner nào cũng làm săn lỗ chân lông ạ. Các loại toner của Clinique chỉ làm sạch dead skin sau khi rửa mặt thôi ạ.

Chị có thể tham khảo thêm 2 cuốn sách:
    Don't go to the cosmetics counter without me
    The SKin Type Solution
    www.amazon.com

Em không có ý khuyên ai gì hết, chỉ là lúc đó sẵn đang nói về SRM and stuff thì em nói luôn đó mà.
    Topic học tiếng Anh cho Bé - Website Tiếng Anh Online

Sân Chơi Của Bé - Bài viết hàng tuần xin gửi về cô TiiZii và cô Bubble tại tiizii@gmail.com

• 4,275 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

Chị cũng đọc 1 trong 2 cuốn em Bubble đã đọc, thấy có nói toner không quan trọng mà chỉ là một bước double check cho sữa rửa mặt thôi. Nhưng đọc báo Glamour và SHAPE thì họ nói toner dùng như một bước làm ẩm lại da mặt sau khi dùng sửa rửa mặt vì SRM có tính kiềm cao, rửa mặt xong da hơi căng thì toner sẽ trung hoà lại pH trên mặt liền, nếu không thì phải 2 tiếng đồng hồ sau da mặt mới cân bằng độ pH. Vậy nếu ai xài SRM xong mà cảm giác da hơi căng thì dùng thêm toner, còn nếu rửa xong mặt vẫn mềm mại thì khỏi cũng được. Còn chuyện làm se lỗ chân lông thì chỉ là cảm giác tạm thời thôi, toner không thể làm se lỗ chân lông được. Vì mới rửa mặt sạch sẽ, bôi toner lên thì các bắp thịt nhỏ dưới da nó phản ứng với chemicals làm mình nghĩ là nó co lỗ chân lông thôi. Chỉ có những loại treatment chuyên dùng để trị lỗ chân lông to thì mới có thể làm sạch và se lỗ chân lông thôi. Dùng bộ Resurface C của Lancome cũng có tác dụng se lỗ chân lông đấy.

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@ Me cua Meo

Em dang o Vietnam day...Ve choi 1 thang ne... Chi cu gui tin nhan vao Yahoo cua em nha... chaoChi

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, gửi thư cho chị Alex nhưng chị ấy mải mê với phố xá Hà nội quá hay sao ý, chẳng thấy hồi âm gì cả. Sốt rụt woa. Chị Alex ơi em loa lên đây vậy chị nhé. Mong rằng không quá làm phiến chị. Nếu t/g chị không kẹt lắm thì em định nhờ chị đi chọn MP giúp em với, nhân tiện có mẹ nào cũng đang muốn mua MP của Lancome thì mình cùng đi luôn (một công 2,3,4 việc). Cty em cũng gần Tràng tiền mà. Nhưng Lancome mới chỉ có Đl chính thức trong Nam thôi, còn ngoài HN thì chỉ có SP cùng dòng, nếu không thì em dùng Lo'real vậy, không biết có được không nhỉ chị Alex? Em cũng dễ tính thôi, miễn sao SP hợp với em.

P/s: Có chị nào muốn đi cùng nhắn tin cho em với nhé

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me cua Meo oi, minh o Saigon chu khong phai o HaNoi

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAlex
    Me cua Meo oi, minh o Saigon chu khong phai o HaNoi
    Ôi, vậy à chị? Thế thì tiếc quá, như vậy chị không "ngắm" được cái da của em để mà tư vấn và chọn giúp rồi. Dù sao cũng cảm ơn chị nhiều vì đã hồi âm lại cho em nhé, chị Alex.

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi Me cua Meo oi, chi gui tin nhan cho em vao Yahoo cua em di, tai dia chi hello_kitty_aus
    Em doi tin cua chi nha

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chi Me cua Meo oi, chi gui tin nhan cho em vao Yahoo cua em di, tai dia chi hello_kitty_aus
    Em doi tin cua chi nha
    Mẹ Alex ơi, Rất cảm ơn chị nhé, chị thật nhiệt tình. Em nghĩ chị đang ở HN muốn nhờ chị đến CH của hãng chọn giúp em luôn ( vì có hàng cho mình dùng thử luôn mà), nhưng chị lại ở tận trong Nam. Em cảm ơn chị nhiều nhé. Chúc chị có kỳ nghỉ vui.

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vay ha, vay thi thoi nha mecuameo, xin loi chi hen
    da cua chi la loai da nao? chi xai cua lancome dung khong? Chi bao nhieu tuoi Em co the neu ten san pham thich hop cho da cua chi, roi chi co the di cua hang de chon lua.

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vay ha, vay thi thoi nha mecuameo, xin loi chi hen
    da cua chi la loai da nao? chi xai cua lancome dung khong? Chi bao nhieu tuoi Em co the neu ten san pham thich hop cho da cua chi, roi chi co the di cua hang de chon lua.
    Vậy thì tốt quá Alex ơi. Mình dùng đồ dưỡng của Vichy-cùng tập đoàn thôi. MP thì chưa dùng của hãng nào cả mình được chị bạn cho một hộp phấn nói là của Anh gì đó, dùng thử mấy lần rồi để đó, sợ hỏng rồi nên không giám dùng. Khi nào cần trang điểm tí thì dùng dưỡng Vichy, rồi dùng..... phấn rôm của con gái Bây giờ nghĩ phải cần đến MP rồi bạn ạ, nên mới nghĩ tới mua cho khỏi phí

Mình 28 tuổi rồi, da mình là da hỗn hợp, nhờn vùng T. Da mình hơi đen nhưng rất mịn (hầu như không mụn nhọt gì cả bạn ạ), cũng ít nhờn lắm, mùa đông thì hơi khô một tí thôi. Mình có vẻ không hợp phấn dạng kem lắm thì phải, vì dùng thử tuýp kem nền (được KM) của Vichy thấy mặt bóng lắm.

Hiện giờ mình cần 1 hộp dưỡng đêm, 1 hộp dưỡng ngày, 1 hộp phấn phủ ( nếu cần kem nền nữa bạn tư vấn giúp mình luôn với). Mình rất băn khoăn k biết nên dùng đồ của hãng nào cả vì chưa dùng bao giờ. Mình muốn trang điểm thật nhẹ thôi bạn ạ, với lại cái mặt mình chỉ cần da trắng hơn một tí và một tí son môi là OK rồi mà bạn.

Bạn giúp mình nhé (không quan trọng giá đâu, vì nó bám trên mặt mình ít nhất là 8 tiếng mà :4: ). Sữa rửa mặt và khoáng mình vẫn sẽ dùng của Vichy bạn ạ.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé.