• 1 Lượt chia sẻ
  • 354K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

71 Người đang theo dõi

• 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , có mẹ nào đang dùng MP hiệu Lancome chỉ cho mình sữa rữa mặt dùng cho da khô và da nhờn . Và kem làm trắng da và trị nám cũa Lancome nha .:Rose:
    xin cảm ơn nhiều nhiều .
    • 610 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnam_menyeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi , có mẹ nào đang dùng MP hiệu Lancome chỉ cho mình sữa rữa mặt dùng cho da khô và da nhờn . Và kem làm trắng da và trị nám cũa Lancome nha .:Rose:
    xin cảm ơn nhiều nhiều .
    Mình đang dùng kem trị nám của Lancome ngày thứ 4 rồi, 8 ngày nữa mình sẽ có kết quả điều trị. Trị nám này mình kết hợp cả Sữa rửa mặt, kem trị nám và kem dưỡng trắng da của Lancome mà. Có j mình thông báo sau nhé hihi.
    • 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang quan tâm về việc dùng loại kem gì để làm trắng da + trị nám . mình có xem trên web có giới thiệu sản phẩm trắng da của Lancôme dòng Blanc Expert Neuro White do , mình cũng muốn mua nhưng không biết nó hiệu quả như thế nào (vì sản phẩm đó mắc lắm , nếu mua mà xài không hợp thì tiếc tiền lắm các bạn ạ ) . xin hỏi các bạn ai đã dùng thử rồi cho mình những lời khuyên nhé .
    Còn lotion Body bạn có thể tư vấn dùm kg ? Da mình dạng khô .
    • 150 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em đang xài SRM Lancome, ko thích lắm, nhưng lỡ mua chai 400ml rùi. Có vẻ thích hợp khi đi tiệm gội đầu rửa mặt + massage hơn là dùng ở nhà. Rửa xong cứ có cảm giác nhờn nhờn thế nào ấy (cảm giác như chưa sạch, da em da khô). Ở nhà thì cứ SRM Shiseido mà dùng. Nếu chị có bị mụn trứng cá, em thấy Shiseido dùng tốt. Em xài thấy bớt hẳn mụn trứng cá luôn.
    Còn body lotion thì trước giờ em vẫn chọn Christian Dior. Da em cũng thuộc loại da khô, mà ở máy lạnh gần như 24/24 nên độ khô còn ác liệt hơn :Sad:
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy bạn có biết SRM nào khác kg ? Chi da khô , mụn trứng cá , lổ chân lông to nữa , loại Shiseido là hiệu gì ? Nhiều hiệu MP và mắc wé kg biết chọn hảng nào cho nên có bạn nào biết thì tư vấn dùm nhé . uhm đi du lịch Mỷ thì mua gì các bạn cho mình biết nhé .
    • 150 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vậy bạn có biết SRM nào khác kg ? Chi da khô , mụn trứng cá , lổ chân lông to nữa , loại Shiseido là hiệu gì ? Nhiều hiệu MP và mắc wé kg biết chọn hảng nào cho nên có bạn nào biết thì tư vấn dùm nhé . uhm đi du lịch Mỷ thì mua gì các bạn cho mình biết nhé .
    Em đang xài cleansing foam của Shiseido. Nếu mua mỹ phẩm của các hãng nổi tiếng, thì đều có người tư vấn cho chị chọn loại sản phẩm phù hợp với da. Nên tốt nhất chị ra đó người ta sẽ coi tình trạng da và tư vấn cho chị loại mỹ phẩm phù hợp.
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ dùng SRM của LC hơi bị dị ứng.... chất lượng cũng bt, da tớ rất khô dùng xong ko khả quan lắm.
    Tớ cũng đang định chuyển sang SSD đây
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_cutie Xem bài viết
    Em đang xài cleansing foam của Shiseido. Nếu mua mỹ phẩm của các hãng nổi tiếng, thì đều có người tư vấn cho chị chọn loại sản phẩm phù hợp với da. Nên tốt nhất chị ra đó người ta sẽ coi tình trạng da và tư vấn cho chị loại mỹ phẩm phù hợp.

Em ở vn ? còn chị ở Pháp chưa biết đi tư vấn ở đâu , vả lai kg biết có tốn tiền kg .....hihi , mổi lần muốn xài kem thì chỉ ra hỏi nguoi bán hàng da mình dạng khô , nhờn gì đó rồi họ nói mình nên mua loại nào mà thôi . Vả lai có con nhỏ đâu có thời gian mà ngồi soi da , tu vấn ....!!!
    • 150 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em ở vn ? còn chị ở Pháp chưa biết đi tư vấn ở đâu , vả lai kg biết có tốn tiền kg .....hihi , mổi lần muốn xài kem thì chỉ ra hỏi nguoi bán hàng da mình dạng khô , nhờn gì đó rồi họ nói mình nên mua loại nào mà thôi . Vả lai có con nhỏ đâu có thời gian mà ngồi soi da , tu vấn ....!!!
    Em cũng ở NN, ko có ở VN. Chị có thể hỏi mấy chị bán hàng đó. Thường thì mấy hãng mỹ phẩm nổi tiếng, nhân viên bán hàng cũng phải có kiến thức về làm đẹp, nên người ta sẽ có thể giúp chị chọn lựa sản phẩm. Người ta cũng sẽ nêu ra tác dụng của dòng sản phẩm đó cho chị biết đó.
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi VNMY thay ban noi ban noi la ban o phap ha,
    ban o tinh nao?
    Trang o NIEC duoc vui lam ban voi VNMY day la so dt nha trang 0952206113
    mong duoc lam ban voi VNMY cung chia se tam su voi nhau! ban gai dong huong TRANG co co gia dinh va 1 be trai mong duoc ket ban voi VNMY
    CHUC BAN 1 NGAY TOT DEP
    VA GIA DINH HANG PHUC HEN GAP BAN GAN DAY§
    • 114 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở SG mình mua mỹ phẩm Lancome ở đâu thì ko sợ mua nhầm đồ nhái vậy? Em được người thân cho sữa rửa mặt Lancome (gel clarte và pure forcus, vì da em nhờn lắm) mỗi tube dùng cả 6 - 7 tháng mới hết, từ trước tới giờ em chỉ dùng mỗi sữa rửa mặt thôi, ko dùng mỹ phẩm gì khác cả. Giờ hết rùi, lò mò vào Maximart thì giá 760K/tube 125ml - chợ Saigon thì 380K... hix, rối quá à... các mẹ có thể cho em xin địa chỉ mua được hàng tốt và giá cả được ko? Em cảm ơn nhìu lắm.
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang dùng Tonique Clarte' lotion và Blanc Expert Nuit NeuroWhite X3 Whitening night cream của LC. Mua ở Parkson HN ạ. Bôi buổi tối sáng dậy thấy da rất sáng và mịn màng nhưng rửa mặt xong thì đâu lại hoàn đấy, sáng sau lại thấy 'sáng và mịn màng' :4:... hic hic. Dùng được hơn 1 tháng rồi thấy có chút cải thiện nhưng không đáng kể lắm. Mẹ nào dùng sp này chưa? có thấy gì khả quan ko ạ?
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi,hôm trước e được tặng 1 tuyp kem cua Lancome nhưng em ko biết nó là cái j hihi..các chị chỉ giup em với.Cái tuýp đó dung tích 5ml,nắp màu hồng,có hình bông hồng nho nhỏ. Nó đề là hydra zen-neurocalm ,cái tuýp này dùng như thế nào ạ,các chị chỉ dùm em nha,em cám ơn.
    • 979 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

make up của lanecome thế nào hả các chị? Mình đang dùng laneige nhưng nhiều chì wá, có mẹ trên wtt tư vấn mình nên dùng lancome, minh từ trước chỉ dùng nước hoa của hãng àny thôi nên nhờ các mẹ tư vấn giá cả, dòng sp cho mình nhé..........Mình da thường có thiên hướng hơi khô nếu không dùng giữ ẩm, da trắng có ít tàn nhang.....các mẹ tư vấn giúp nhé .thanks
    • 2,326 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phan Tuyết Nga Xem bài viết
    Mình mua mỹ phẩm Lancome qua strawberrynet mua tất cả hết 87$ được tặng 1 cây kẻ lông mày,bắt đầu từ ngày 1/8 đựoc tặng nhiều quá vậy,biết vậy mình để đến thang 8 mua hehehe !!
    bạn ơi, mua qua trang web đó có phức tạp ko? về Vn mình có phải trả tiền thuế ko vây? Tớ cũng đã xem qua trang đó nhưng ko n=biết cách thức thế nào cả? Giúp mình với
    • 5,855 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copcan08 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ở SG mình mua mỹ phẩm Lancome ở đâu thì ko sợ mua nhầm đồ nhái vậy? Em được người thân cho sữa rửa mặt Lancome (gel clarte và pure forcus, vì da em nhờn lắm) mỗi tube dùng cả 6 - 7 tháng mới hết, từ trước tới giờ em chỉ dùng mỗi sữa rửa mặt thôi, ko dùng mỹ phẩm gì khác cả. Giờ hết rùi, lò mò vào Maximart thì giá 760K/tube 125ml - chợ Saigon thì 380K... hix, rối quá à... các mẹ có thể cho em xin địa chỉ mua được hàng tốt và giá cả được ko? Em cảm ơn nhìu lắm.
    Lancome có bán ở Hùng Vương Parkson đó bạn.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 5,855 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Mình được tặng 01 tuýp kem Lancome có chữ như sau:
    Absolue Premium
    Absolute Replenishing Cream
    SPF 15

Các mẹ thông thái ơi, giúp mình với, kem này là kem dưỡng có thành phần chống nắng hay chỉ là kem chống nắng thôi vậy, sử dụng thế nào?
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 814 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ xài duy nhất đựoc loại Pure Focus này thôi, mình mới mua ở parkson là 520k - mới đổi vỏ sang màu trắng rồi - không phải màu xanh nữa.

Bạn tranh thủ các ngày giảm giá của Parkson mà mua cho rẻ, mình mua SRM này ở Finland là 23 eur, lắm lúc mua ở VN lại còn rẻ hơn mà không mất công xách ( nhưng nhớ là chỉ mua ở Parkson thôi nhé mới đảm bảo ).

Ngoài ra ban ngày mình dùng kem dữong chống nhờn pure focus - oil free của , cực kỳ hợp đây - mình không thể xài loại nào khác ngoài nó cả.
    • 305 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hôm qua đi lượn lung tung vài vòng , vòng vèo thế nào ra đến chỗ Loreal (Hàng Cân )mua tuýp sữa rửa mặt , các em bán hàng hót hay hơn hát , mua 1 lọ SRM Lancome về rửa , thấy như là hàng đểu ý :-( Ngốc thật , đang dùng SSD chẳng sao !:Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,326 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Mình được tặng 01 tuýp kem Lancome có chữ như sau:
    Absolue Premium
    Absolute Replenishing Cream
    SPF 15

Các mẹ thông thái ơi, giúp mình với, kem này là kem dưỡng có thành phần chống nắng hay chỉ là kem chống nắng thôi vậy, sử dụng thế nào?
    Em nghe nói dòng này dành cho lứa tuổi U40 mà, đây là laọi dành cho da già mà, mẹ nó bao nhiu rùi?