• 1 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cute_cute_baby
    à, cho đỡ lạc đề, em có tí ý kiến về đồ Lancome: em đã dùng Tonique loại Oil Contro thấy hút dầu rất tốt, còn Hydrazen loại Normal to Dry thì em thấy khong thích bằng cái kem Icely của Carita cũng loại Normal to Dry.
    Nếu em dùng Tonique loại Oil Control màu xanh lá cây mà thấy tốt thì chắc da em là da dầu, còn kem Hydrazen normal to dry là kem dành cho loại da thường đến da khô. Có một số dòng sản phẩm của Lancôme có 2 loại cho cùng 1 sản phẩm: kem và fluide, tuỳ vào khí hậu theo mùa và loại da của từng người mà chọn sản phẩm phù hợp, thường thì fluide dùng nhẹ hơn kem và được sử dụng vào mùa hè.

@ B&J: mình vẫn chưa dùng kem cho mắt đâu, chắc tới đây sẽ dùng, còn tẩy trang mắt thì thỉnh thoảng chỉ khi nào dùng mascara waterproof. Kem dưỡng da mình đang dùng là dòng Primordiale Optimum của Lancôme.

@kittyaus00: chị có yahoo messenger, có chuyện gì thế em ?

Mọi người có thể tham khảo thêm ở đây này:

http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/subcategory.aspx?CategoryCode=AXESkincare^F1_Moist urizers^F2_Moi_NormalSkin

http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/subcategory.aspx?CategoryCode=AXESkincare^F1_Smoot hing^F2_Smo_Smoothing

VD cho Hydrazen và Primordiale Optimum nhé, loại có dạng vòi bơm là fluide:
    Hình đính kèm

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ah, ko co gi ca, chi muon Chat voi Chi thoi. Neu chi dong y thi PM em cai ID, neu ko thi thoi.

• 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittyaus00
    Hydra Intense la dang Gel Mask, PrettySons co the dung nhu vay ne:
    Sau khi dung Cleanser, PrettySons suc Mask nay deu len khap mat. De vay khoang 10 phut, sau do chui di bang khan giay (theo huong dan cua Lancome)
    Nhung ma PrettySons co the lam theo nhieu cach nhu la:
    - Dung mieng gon tham voi Toner roi chui di lop Mask do
    - Rua mat bang nuoc am, co the dung Cleanser lai neu thich

Sau do lau kho mat, roi suc Toner, va Moisturizer, hoac Treatment neu PrettySons dang dung.
    Mẹ kittyau00 ơi, mẹ có kinh nghiệm về mỹ phẩm trang điểm o, cho mình hỏi xem loại phấn nào là tốt với, đánh không bị dày mặt quá và o bị trôi vì khí hậu ở nhà mình là nóng và ẩm mà.

• 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In
    Nếu em dùng Tonique loại Oil Control màu xanh lá cây mà thấy tốt thì chắc da em là da dầu, còn kem Hydrazen normal to dry là kem dành cho loại da thường đến da khô.
    Hihi, chị ơi da em là da hỗn hợp thuờng (tức là nhờn Tzone và hai bên má là da thuờng đó), cái oil control em chỉ dùng mùa hè thui vì mùa hè da em tiết nhiều dầu nên thấy nó hút dầu thích lắm, mùa đông em dùng loại tonique khác là cái Clarifying moisture lotion của Clinique vì nó nhiều duỡng ẩm hơn chứ mùa đông em mà dùng cái Oil Control kia thì lại thành ra bị khô da (phức tạp thế đấy)
    Mà da em mùa hè em ít dùng duỡng ẩm lắm, thỉnh thoảng buổi tối bôi essence thôi chứ còn hàng ngày chỉ rửa mặt, dùng tonique (mà caí này em còn luời dùng cơ, cứ bữa đực bữa cái), ban ngày bôi kem chống nằng, chấm hết. Kem Hydrazen em dùng là hồi mùa đông thui, nhưng mà không thấy tốt bằng Icely của carita. Da em mùa đông nó lại khô, hay bị mốc trắng, buổi tối tr khi đi ngủ mà em bôi một lớp mỏng kem Icely thui là cả ngày hôm sau da em nó ẩm ẩm mịn màng, còn em bôi Hydrazen phải liên tục 2-3 ngày sau nó mới đỡ, đấy là kinh nghiệm của em :4:
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes

• 706 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Chao Me MamMam,

Neu da mat cua Me thuoc loai nhon va hay noi mun, thi neu muon tot cho da mat, thi minh khuyen Me nen xai mot bo completed cua no. Neu muon xai cua Clinique, thi minh co the chi giup nhu sau:

Rua mat : Me co the chon 1 trong nhung loai sau

Acne Solutions Cleansing Foam _Chuyen cho da Mun
    Liquid Facial Soap -For Oily Skin

Toner:

Clarifying Lotion 3

Moisturizer:

Dramatically Different Moisturizing Lotion w/ Pump (for oily skin)

Dac Tri (Treatment)

Acne Solutions Night Treatment Gel - Dung de suc buoi toi
    Cám ơn mẹ Kittyaus00. Mình đã hỏi hãng Clinique ở Hà nội, nhưng họ không có cái loại đặc trị: Acne Solutions Night Treatment Gel. Mình xem trên trang strawberry là cái trang web bán MP có ship hàng về VN cũng không thấy có.
    Có mẹ nào có thể mua hộ mẹ cháu được không ạ? Mẹ cháu xin cảm ơn!!

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me MamMam, o Topic Hang tu My mang ve Vietnam, me happylife se di My du lich, va se mua hang ve dum cho may me trong forum nay. Me MamMam vao trong do coi di nha, roi nho me happylife mua ho

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Thành
    Mẹ kittyau00 ơi, mẹ có kinh nghiệm về mỹ phẩm trang điểm o, cho mình hỏi xem loại phấn nào là tốt với, đánh không bị dày mặt quá và o bị trôi vì khí hậu ở nhà mình là nóng và ẩm mà.
    MeLongThanh (MLT) oi, minh cung kha ranh ve my pham trang diem, nen minh co the cho me vai loai de MLT chon nha.

Phan Nen dang long (liquid foundation) la thich hop voi MLT hon la dang Phan Nen dang Kem ( Compact Foundation)

Hieu cua Lancome
    1/ Photogenic Ultra Naturel (danh cho da hon hop hoac da thuong)
    2/ Adaptive (danh cho da hon hop )

2 loai nay danh vao da mat rat tu nhien va giu lai tren mat rat lau (bao dam 100%) minh xai 2 loai nay, dieu rat thich, Adaptive thi no Matte hon Photogenic U.N. Neu xai Photogenic U.N thi MLT co the xai kem Loose Powder (phan phu dang bot) cua Lancome hoac co the dung hieu MLT thich.

Con neu MLT muon re tien hon, thi chon cua L'oreal hoac Revlon

L'oreal : Cassmere Foundation ( loai nay danh cho tat ca loai da, rat min khi danh xong, khong can dung phan phu gi ca)
    Revlon: New Complexion (loai nay long va mong, danh rat tu nhien, giu rat lau) hoac la loai StayFree (no co 2 loai da, da kho va da hon hop/da dau)

Neu con gi thac mac, MLT cu gui tin nhan cho minh nha. Hy vong giup duoc MLT.

• 257 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hydra Intense la dang Gel Mask, PrettySons co the dung nhu vay ne:
    Sau khi dung Cleanser, PrettySons suc Mask nay deu len khap mat. De vay khoang 10 phut, sau do chui di bang khan giay (theo huong dan cua Lancome)
    Nhung ma PrettySons co the lam theo nhieu cach nhu la:
    - Dung mieng gon tham voi Toner roi chui di lop Mask do
    - Rua mat bang nuoc am, co the dung Cleanser lai neu thich

Sau do lau kho mat, roi suc Toner, va Moisturizer, hoac Treatment neu PrettySons dang dung.
    Cảm ơn mẹ nhiều nhé. Mình sẽ làm theo cách của bạn. Dạo này thấy da mặt bắt đầu có nếp nhăn rồi, buồn quá...

• 287 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiHN
    Ở Paris thì mỹ phẩm có rất nhiều sự lựa chọn, bạn nào muốn mua đồ miễn thuế thì lên cửa hàng Benlux ở gần Louvre đồ Lancome giảm 40% Estee Lauder và các marque khác cũng có giảm ít nhất là 25%
    MaiHN ơi, em có đứa cháu cũng đang học ở Pháp, UTC ở thành phố Compiege (hi vong viết dúng). MaiHN có thế cho mình biết địa chỉ cụ thể những cửa hàng miễn thuế như Benlux này không? Mình đang thắc mắc có nơi nào gần nơi cháu nó ở để nhờ nó mua hộ. MaiHN giúp mình với nhé!
    A, MaiHN đang là sinh viên không biết Mai đang học ở đâu nhỉ? Có gì Mai truyền một ít kinh nghiệm cho cháu mình ấy mà, nó mới đi học được nữa năm nay thôi! Giúp mình với nhé!
    Mình cám ơn Mai nhiều!

• 115 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình bị khô và sần lắm mình định dùng kem dưỡng da ban đêm của hãng Lancome nhưng k biết với lứa tuổi như mình có hợp hay k.Mình năm nay 22 tuổi,sửa rửa mặt và nước hoa hồng của hãng này có tót ko vậy.Có ai biết tư vấn dùm mình với nha