• 1 Lượt chia sẻ
  • 363K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

• 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Me Alex ui, chị đâu rồi các mẹ hỏi chị quá trời
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Alex ơi, cho em hỏi thế cái Toner Eau de bienfait clarte' và T-zone oil control khác nhau như thế nào? Da em thuộc loại hỗn hợp dầu vùng T. Em chẳng biết gì về tiếng Pháp cả mong mẹ giải thích giùm em.
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin loi các Me nha. Em di ve Vietnam choi, roi bay gio moi ve lai. Nen hoi ban 1 ti, ko co vao trang webtretho duoc, cac Me thong cam dum nha.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kit Ty
    Lần trước nhờ mẹ Alex tư vấn mình đã mua kem dưỡng ngày và đem của dòng Primodiale Optimum rồi, dùng khá thích nên mình muốn nhờ mẹ Alex tư vấn thêm về kem mắt và SP làm se lỗ chân lông. Mắt thì mình muốn dùng chủ yếu để chống nhăn thôi, còn lỗ chân lông ở hai bên cánh mũi của mình ngày càng to quá muốn cải thiện được càng nhiều càng tốt, không biết liệu có đỡ hơn được kg nhỉ chứ trông kiếp quá cơ. Nhờ mẹ Alex tư vấn cho các sản phẩm đặc trị để ngăn ngừa và cải thiện giúp mình nhé. Cảm ơn mẹ Alex nhiều nhiều
    Me Ki Ty a, em cung vui khi chi sai dong Primodaile thich hop, em ghi ten san pham, chi tham khao nha.
    Kem Mat: Chi mua theo dong hang Primodaile Yeux do chi, neu mat bi nhan nhieu, thi dung dong cua Resolution.
    San Pham lam se lo chan long : la cua Clinique Pore Minimizer

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME DORO
    Mẹ Alex ơi, Chị tư vấn dùm em một bộ sản phẩm của Lancome với, bao gồm sữa rửa mặt, nước hoa hồng, kem dưỡng đêm, kem mắt, tẩy da chết, mặt nạ. Chị ơi em 30 tuổi, da hỗn hợp và tình trạng da nói chung tương đối tốt, chỉ hơi bị thâm mắt thôi. Em đang dùng sản phẩm của Derma và muốn đổi sang Lancome vì muốn dưỡng da nhiều hơn.
    Chị giúp em với nhé, vì em sắp nhờ người ở nước ngoài mua về hộ.
    Cám ơn chị nhiều.
    Me DORO, em ghi ten san pham cho chi nha.
    Rua Mat: Mousse Clarte, hoac Gel Clarte
    Nuoc Can Bang Do Am: Tonique Clarte hoac Eau De Bienfait Clarte
    Kem duong dem: chi co the xai Hydrazen Nuit hoac dong Primodaile ban dem
    Kem Mat: thi chi dung Primodaile Yeux (tuoi 30 tro len)
    Tay da chet: Exfoliance Clarte
    Mat Na: PURE EMPREINTE
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran Thanh Mai
    Mẹ Alex ơi, cho em hỏi thế cái Toner Eau de bienfait clarte' và T-zone oil control khác nhau như thế nào? Da em thuộc loại hỗn hợp dầu vùng T. Em chẳng biết gì về tiếng Pháp cả mong mẹ giải thích giùm em.

Mai a, cai Tonique Eau de Bienfait Clarte la danh cho da hon hop, no chi la dang nuoc hoa hong ma ben vietnam minh hay goi, dung de can bang do am cua da.
    Con TZone Control la dang Gel trong, dung de ngan can su bai tiet dau tren da mat. Minh co the dung truoc khi trang diem, hoac vao thoi tiet nong nuc, hay ra dau, minh muon han che, thi dung them vao.
    • 355 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Alex nhé, mình sẽ vào thử trang web rồi đăng ký nhờ mua luôn.
    May mà có mẹ Alex, không thì chả biết loại sản phẩm nào mà mua cả. :1:
    À, mình thấy mẹ Alex tư vấn dùng kem mắt của Clinique, thế bạn thấy dùng của Lancome hơn hay Clinique hơn, chỉ dùm mình nhé. (mắt mình có quầng thâm nên dùng loại nào nhỉ).
    Tóm lại, trăm sự nhờ mẹ Alex chỉ dùm một bộ sản phẩm chăm sóc da tốt nhất để chị em cải thiên dung nhan nha
    • 521 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mẹ Alex ơi tư vẫn giúp mình với, da mình là da dầu nhưng hơi có dấu hiệu chảy nhão rồi (mình 32 tuổi) mình muốn mua một bộ dưỡng da của Lancom bao gồm kem dưỡng đêm, ngày, SRM, toner, tẩy da chết, chống nhăn và quầng thâm cho mắt. Mình muốn các sản phẩm có tác dụng làm săn chắc da và phù hợp với da nhờn. Mẹ Alex tư vấn cho mình với nhé vì mình sắp đi Pháp nên có ý định sẽ mua ở bên đó nhưng mình không biết tiếng Pháp nên sợ không tự chọn được.

Cảm ơn bạn nhiều nhé
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebongxinh
    Mẹ Alex ơi tư vẫn giúp mình với, da mình là da dầu nhưng hơi có dấu hiệu chảy nhão rồi (mình 32 tuổi) mình muốn mua một bộ dưỡng da của Lancom bao gồm kem dưỡng đêm, ngày, SRM, toner, tẩy da chết, chống nhăn và quầng thâm cho mắt. Mình muốn các sản phẩm có tác dụng làm săn chắc da và phù hợp với da nhờn. Mẹ Alex tư vấn cho mình với nhé vì mình sắp đi Pháp nên có ý định sẽ mua ở bên đó nhưng mình không biết tiếng Pháp nên sợ không tự chọn được.

Cảm ơn bạn nhiều nhé
    Mebongxinh, Neu nhu theo tuoi cua chi, thi chi dung dong Primodaile, nhung ma chi noi la co dau hieu chay xe, vay thi chi dung san pham co the nang do da mat len (lift).
    Nhung doi voi dang co Lifting va Firming, thi chi co dong san pham Renergie

Chi thay sao? Chi cho em biet, dong Primodaile la dung cho nhung nguoi bat dau co dau hieu bi nhan, hoac chong lai da chuan bi nhan thoi.
    • 521 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAlex
    Mebongxinh, Neu nhu theo tuoi cua chi, thi chi dung dong Primodaile, nhung ma chi noi la co dau hieu chay xe, vay thi chi dung san pham co the nang do da mat len (lift).
    Nhung doi voi dang co Lifting va Firming, thi chi co dong san pham Renergie

Chi thay sao? Chi cho em biet, dong Primodaile la dung cho nhung nguoi bat dau co dau hieu bi nhan, hoac chong lai da chuan bi nhan thoi.
    Cảm ơn mẹ Alex đã trả lời nhé. Da mình thực ra chưa đến nỗi gọi là chảy xệ nhưng mình thấy nó không còn được căng mà hơi chùng hơn so với trước kia. Da mình cũng không bị nhăn trừ mí mắt dưới hơi có vết nhăn (khi cười) và bị thâm. Điều làm mình khó chịu nhất là da nhiều dầu (không có mụn) nên trang điểm chỉ được 1 lúc là bị loang lổ ra, chán lắm.

Mình muốn đồ dưỡng có tác dụng làm săn chắc, tăng độ đàn hồi của da và là loại dùng cho oil skin. Mẹ Alex tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebongxinh
    Cảm ơn mẹ Alex đã trả lời nhé. Da mình thực ra chưa đến nỗi gọi là chảy xệ nhưng mình thấy nó không còn được căng mà hơi chùng hơn so với trước kia. Da mình cũng không bị nhăn trừ mí mắt dưới hơi có vết nhăn (khi cười) và bị thâm. Điều làm mình khó chịu nhất là da nhiều dầu (không có mụn) nên trang điểm chỉ được 1 lúc là bị loang lổ ra, chán lắm.

Mình muốn đồ dưỡng có tác dụng làm săn chắc, tăng độ đàn hồi của da và là loại dùng cho oil skin. Mẹ Alex tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều
    Neu vay, chi dung dong san pham cho da dau la PURE FOCUS do chibongxinh
    • 521 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAlex
    Neu vay, chi dung dong san pham cho da dau la PURE FOCUS do chibongxinh
    Cảm ơn mẹ Alex đã tư vấn nhé, mình sẽ mua bộ sản phẩm này có lẽ hợp với da mình hơn cả.
    • 235 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Minh thac mac là mỹ pham Lancome (và hau het cac mỹ pham hieu khac) khong hề ghi date sử dung gì cả.
    Vay cac ban có biet là thong thuong mỹ pham mua về sử dung đuoc trong bao lau. Minh có 1 số mỹ pham Lancome do ban tang, nhung lau quá roi 2, 3 nam gì ay. Khong biet bay giờ có thể dung đuoc khong nhỉ?
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mepig
    Minh thac mac là mỹ pham Lancome (và hau het cac mỹ pham hieu khac) khong hề ghi date sử dung gì cả.
    Vay cac ban có biet là thong thuong mỹ pham mua về sử dung đuoc trong bao lau. Minh có 1 số mỹ pham Lancome do ban tang, nhung lau quá roi 2, 3 nam gì ay. Khong biet bay giờ có thể dung đuoc khong nhỉ?
    My Pham LANCOME va cac hang noi tieng khac nhu Clarins, Dior, Chanel....dieu co ghi thoi han su dung tren san pham. Tai ban khong biet cach coi do thoi.

Theo minh biet thi moi san pham co gia tri su dung la 3 nam ke tu ngay san xuat.
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sanpham cua Clinique
    the first letter usually means the location where the product was produced, the second number means month, the last number means year.

this rule is also apply to all estee lauder group products, such as EL, MAC, origins, la mer...
    • 384 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Nếu như sản phẩm không có ghi ngày hạn thì chị thử xem ở sản phẩm có hình cái hộp dạng tròn tròn mở nắp và có ghi một con số như 12 hoặc 18 chính là hạn sử dụng từ ngày mở nắp. Sản phảm thường khi được mở nắp hạn của nó từ 12-18 tháng là chủ yếu, ít lắm mới có 24 tháng ( mà em cũng chưa thấy cái nào mở nắp và được đến tận 24 tháng cả :4: ). Chanel và Dior từ skincare đến make up thường là 18 tháng hết chị ah.

• 745 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cái bài này các mẹ bên Nhật cũng bàn tán, nhưng chả biết như thế nào vì hình như hàng các nước châu Âu khác, các nước châu Á khác:
    Hỏi các mẹ ở Nhật về date của mỹ phẩm
    • 624 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, tư vấn giùm tớ cái, em gái tớ được chồng mua tặng 1 bộ Absolue của Lancôme, gồm 1 kem ngày, 1 kem đêm, 1 kem mắt. Nó mới 29T, da đẹp, ko nhăn, ko mụn, da thường, cứ băn khoăn không biét là có dùng cái bộ này được không ( vì đọc trong hướng dẫn sử dụng ko có nói gì đến độ tuổi mà chỉ nói là dưỡng ẩm, xoá nhăn, săn chắc mặt...) và nếu cứ cố dùng ( vì chồng tặng mà :4: ) thì ko biết có hại gì ko? Các mẹ tư vấn thêm hộ tớ là nếu nó dùng bộ này thì mua thêm SRM và tonner loại gì cho phù hợp. Cám ơn các mẹ đã quan tâm
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    • 2,244 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo
    Các mẹ thông thái ơi, tư vấn giùm tớ cái, em gái tớ được chồng mua tặng 1 bộ Absolue của Lancôme, gồm 1 kem ngày, 1 kem đêm, 1 kem mắt. Nó mới 29T, da đẹp, ko nhăn, ko mụn, da thường, cứ băn khoăn không biét là có dùng cái bộ này được không ( vì đọc trong hướng dẫn sử dụng ko có nói gì đến độ tuổi mà chỉ nói là dưỡng ẩm, xoá nhăn, săn chắc mặt...) và nếu cứ cố dùng ( vì chồng tặng mà :4: ) thì ko biết có hại gì ko? Các mẹ tư vấn thêm hộ tớ là nếu nó dùng bộ này thì mua thêm SRM và tonner loại gì cho phù hợp. Cám ơn các mẹ đã quan tâm
    Bộ này già so với em gái chị. Nó chữa nhăn chứ ko chỉ là chống nhăn, chống nắng, làm sáng da. Nhưng dành cho tuổi 50. Loại tuổi chớm 30 thì nên dùng cho vết nhăn đầu tiên là Primodiale. Còn nếu " cố dùng" thì em ko biết. :4: Vì em cũng hai năm " cố dùng" kem chống nhăn cho tuổi 50 mà chả thấy da bị làm sao cả, vẫn ngon. Nhưng bây giờ có chút kiến thức rồi thì thôi. Đổi loại khác cho chắc ăn.
    Em chú thích là Absolue là dành cho da " già", tức là dòng già nhất trong các loại kem lancome nha bác.
    Em chưa bao giờ dùng Lancome cả, chỉ vào đây tán láo và đọc trên síte của nó cho bác thôi. :3:
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • 822 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo
    Chà, em gái chị sướng nhé :3: Bộ Absolue nổi tiếng là đắt đỏ so với các dòng cùng thương hiệu Lancome. Mẹ em năm nay 45 tuổi, đã xài bộ này được hơn 3 năm rồi, rất đẹp. Nhưng em gái chị mới 29 tuổi, da lại đẹp thì cũng nên suy nghĩ nhỉ. Thế em chị trước giờ có xài mỹ phẩm nào chưa, hay chưa hề đụng đến mỹ phẩm?

Asolue là dòng mỹ phẩm dành cho da bị khô và bắt đầu nhăn, đặc trị đấy. Nếu da em gái chị đã đẹp sẵn thì không có lý do gì phải xài cả. Tuy nhiên, kem chống nắng (kem ban ngày) thì rất nên dùng để bảo vệ và giữ ẩm cho da nhé. Absolue tốt lắm nên chị không có gì phải lo. Chỉ nên cẩn thận xem nó có hợp với da hay không thôi. Dùng kem ban ngày trước xem sao. Mỹ phẩm nào cũng vậy, tốt đến mấy mà không hợp với da thì cũng như không. Với lại 29 tuổi thì cũng cần phải bắt đầu dưỡng...qua 30 mà không dưỡng thì da lão hoá nhanh lắm nhé.

SRM cho da thường thì chị tham khảo thêm 2 loại này, cũng rất nổi tiếng của Lancome: Xài cái đầu tiên thì không cần nước tẩy trang riêng gì cả, nó có công dụng đó luôn.
    Eau de Bienfait Clarte
    Gel Clarte

Toner
    Tonique Clarte

PS. mo*'i doc bai chi Cabong xong. Chi Cabong noi du'ng day a., Absolue hoi gia so voi 29. Neu duoc, chi hoi cho^`ng em ga'i chi do^?i lai bo^. kha'c duoc khong? chu*' khong thoi phi'. Ca'i chuyen co^' du`ng thi` no se khong co ket qua gi het nen thanh ra la` phi' thoi gian va cong suc. Con khong thi cu dung kem ban nga`y.
    Topic học tiếng Anh cho Bé - Website Tiếng Anh Online

Sân Chơi Của Bé - Bài viết hàng tuần xin gửi về cô TiiZii và cô Bubble tại tiizii@gmail.com
    • 624 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn tận tình cho em tớ nhé Chồng nó mua ở nước ngoài thành ra ko có cơ hội để đổi bộ khác. hôm về, nhìn giá tiền tớ đã nghi nghi nó dành cho người lớn tuổi :4: Thôi, cứ bê nguyên văn lời các mẹ tư vấn cho nó để nó tự quyết định vậy! Cám ơn các mẹ nhiều!
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 762 Bài viết

• 7,297 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi ở Hà nội muốn mua mỹ phẩm Lancome chính hãng thì mua ở đâu? Cảm ơn các mẹ nhiều