• 1 Lượt chia sẻ
  • 361K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các me oi co me nao dang dung MP cua hang Lancome chi cho em dung dong nao cho da kho voi ,mua o dau thi hang dam bao. Me chau xin cam on
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị có thể vào đường link này trong www.lancome.com để test thử da mình và tìm cho mình tên sản phẩm thích hợp nha chị! Còn em ko biết mua ở đâu là đảm bảo vì em ko ở VN.

http://www.lancome-usa.com/_us/_en/s.../landing.aspx?
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuonggiang
    Các me oi co me nao dang dung MP cua hang Lancome chi cho em dung dong nao cho da kho voi ,mua o dau thi hang dam bao. Me chau xin cam on
    Nếu bạn ở SG thì đến shop Anh mua, tớ hay mua ở đó, thấy xài được lắm.
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

To Lullaby : đã nói shop Anh thì cho luôn địa chỉ chứ ai mà biết nó nằm ơ mô hả mẹ Lu lỳ.
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương
    To Lullaby : đã nói shop Anh thì cho luôn địa chỉ chứ ai mà biết nó nằm ơ mô hả mẹ Lu lỳ.
    Sorry... quên mất, vẫn cứ nghĩ Sài gòn nhỏ lắm!

105 Lê Văn Sỹ quận Phú Nhuận (đi từ hướng Trần Quốc Thảo xuống thì qua đường rầy xe lửa), trên Võ Văn Tần cũng có 1 cửa hàng, nhưng tớ không biết địa chỉ.
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 4,253 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

An toàn nhất là ở Parkson (Lê Thánh Tôn/Đồng Khởi) và Diamon Plaza vì những những chỗ này là licensee. Mình thường mua ở Saigon Duty free Shop (Lê Lợi/Nguyễn Huệ) giá rẻ hơn, vì có người quen nên mới nhờ mua giùm ở đó được.
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

chị ơi, nếu da chị khô thì ko nên dùng Lancome, em nói thật đấy, vì có người hợp có người ko hợp. Dùng ở Vn thì da sẽ bị nhợn rin rít.
    Nếu chị thích có thể dùng estee, vừa hợp vừa có mùi thơm nữa. cái này em nói theo kinh nghiệm nhé, ko cò mồi gì đâu vì hehehe em còn đang đi học chả có làm cho bọn estee đâu.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuonggiang
    Ở HN thì có thể mua ở tầng 1, Tràng Tiền Plaza. Có một Công ty rất to, bán rất nhiều hãng MP nổi tiếng, trong đó có Lancome.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Duong Da cua Lancome rat tot, em la nguoi thich su dung san pham cua Lancome mat du da dung qua may loai khac nhu la Estee Lauder, Dior, Shiseido, Sissly, Clinique, Clarins,E.Arden, Origins. Nhung van quay lai voi Lancome. Danh cho da kho va nhay cam thi xai san pham cho da kho nhu la:

Mousse Confort (rat thom va nhe nhang cho da)
    Tonique Confort
    Hydrazen for Normal to Dry Skin ( ko nen mua loai danh cho DRY SKIN thoi, tai vi neu nguoi xu dung o vietnam, thi khi hau nong, cho nen phai mua loai Normal to Dry Skin thi no nhe hon, ko co dam dac kem qua, hoac co the mua Normal to Combination Skin) Tuy thoi tiet ma minh linh hoat phan Kem Duong Da.

Mat na va Tay Te bao chet nua...

HydraZen Nuit la kem duong da ban dem rat tot, thich hop cho moi loai da. Nhat la da thuong va Hon hop.
    Ve Phan nen thi loai Photogenic Utra Naturel (ultra Confort cho da kho)
    Mascara cua lancome la nhat roi
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Mình dùng bộ rửa mặt này rất tốt, mùi thơm nhẹ nhàng ,chắc cũng do mình hợp

Ngoài ra có kem bôi quanh mắt chống stress này cũng rất dễ chịu, nhất là khi mình ngồi máy tính nhiều

Về son thì các màu rouge của Lancome là số 1, má hồng cũng rất tự nhiên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

MaiHN ko xai kem rua mat cua Lancome a?
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittyaus00
    MaiHN ko xai kem rua mat cua Lancome a?

Mình không dùng loại creme, mình dùng loại nước này thì thấy hợp hơn ...
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

loai nuoc nay la nuoc dung sau khi rua mat sach
    con y minh noi la Sua Rua mat do. Lancome co 2 loai danh cho da thuong va hon hop
    Mousse Clarte va Gel Clarte
    MaiHN ko co xai ha?
    Exfoliance Clarte chi la tay te bao chet thoi, dau phai dung de rua mat.
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

loai nuoc nay la nuoc dung sau khi rua mat sach
    con y minh noi la Sua Rua mat do. Lancome co 2 loai danh cho da thuong va hon hop
    Mousse Clarte va Gel Clarte
    MaiHN ko co xai ha?
    Exfoliance Clarte chi la tay te bao chet thoi, dau phai dung de rua mat.

Eau de bienfait clarté là 1 loại nước rửa mặt bạn ạ, nó là 3 trong 1 dùng được cho cả mắt, nước tonique là mình dùng thêm sau khi rửa mặt. Cái exfoliance clarté mỗi tuần mình chỉ dùng 1 lần mà thôi mặc dù nó có ghi là hàng ngày dùng đều được. Loại này dùng cho da thường và hỗn hợp.
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Tớ có đứa em bên Pháp bán Lancome và mỹ phẩm của các hãng xịn đấy. Nếu mua nó ship về cho. Đồ của Lancome dùng thích, tớ cũng đang dùng bộ rửa mặt như của MaiHN, kem bôi mắt của tớ là chống quầng thâm và làm dịu mắt, nhưng hộp bé xíu.

Đồ này mua thì tốn tiền, nhưng dùng bảo đảm và dùng được lâu nên tính ra cũng ko đến nỗi quá. Nếu mua trong nước thì nên tìm nguồn tin cậy, chứ Lancome sản xuất ở nước khác giá rẻ hơn hẳn, nhìn mẫu mã ko xịn đâu.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Eau de Bienfait la 3trong1, nhung ko phai chuyen dung de rua mat sach, nhu la nhung sua rua mat binh thuong, no la nuoc rua nhanh khi minh muon tay trang, no cung vua la Toner luon. Ban ko tin minh cung duoc, ko co ai xai loai nay de rua mat ca, nguoi ta chi dung de tay trang va toner chung. Sau do dung duong da.
    Day la phan giai thich ve Eau de bienfait 3 in 1
    This amazing, water-light, three-in-one formula removes makeup from the eyes and face, while toning the skin, all in one step, to leave the skin perfectly cleansed, toned and refreshed. Contains natural botanical extracts of Papaya and Pineapple to revitalize the complexion and boost its natural radiance.
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Eau de Bienfait la 3trong1, nhung ko phai chuyen dung de rua mat sach, nhu la nhung sua rua mat binh thuong, no la nuoc rua nhanh khi minh muon tay trang, no cung vua la Toner luon. Ban ko tin minh cung duoc, ko co ai xai loai nay de rua mat ca, nguoi ta chi dung de tay trang va toner chung. Sau do dung duong da.
    Day la phan giai thich ve Eau de bienfait 3 in 1
    This amazing, water-light, three-in-one formula removes makeup from the eyes and face, while toning the skin, all in one step, to leave the skin perfectly cleansed, toned and refreshed. Contains natural botanical extracts of Papaya and Pineapple to revitalize the complexion and boost its natural radiance.

Bạn ạ,mình đã dùng Eau de bienfait hơn 3 năm,mình biết công dụng và cách dùng của nó,đơn giản là thế này mình hàng ngày không đánh phấn chỉ đánh chút son và mình ở Pháp thì nó không bụi như ở VN thành ra mình dùng nước đó. Rửa mặt bằng nước này nhanh chóng và tối nào trước khi đi ngủ mình cũng dùng và thế là đủ. Nếu dùng sữa ( dạng creme) thì rửa mặt sẽ mất thời gian hơn.
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn nói không có ai xài nước đó để rửa mặt thì không đúng rồi vì khi mình mua mỹ phẩm ở Paris chính người bán hàng đề nghị mình dùng loại này vì mình không đánh phấn nhiều , nên dùng vì loại này thường triết xuất tự nhiên.
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhu vay thi xin loi MaiHN nha, tai vi sang thuc day hoac chieu toi, khi rua mat minh deu rua mat bang Gentle Foaming Wash, roi moi dung loai nay, hoac tonique clarte. Neu ko xai rua mat thi minh cam thay mat ko co sach, mat du minh cung it trang diem lam.
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Có gì đâu , đây là chia sẻ kinh nghiệm của mình thôi.

Thật ra mình hồi năm 97 bị 1 lần dị ứng do massage mặt ở HN sau đó phải chữa trị 8 tháng trời nên mình rất sợ dùng các loại mỹ phẩm ngay cả phấn cũng rất ngại đánh mặc dù da mình rất xanh xao. Thành ra cũng không có nhiều kinh nghiệm dùng mỹ phẩm cho lắm. Nên khi mình hỏi mua đồ rửa mặt thì họ chỉ cho mình loại này và mình vẫn dùng và thấy rất tốt. Ở Paris thì mỹ phẩm có rất nhiều sự lựa chọn, bạn nào muốn mua đồ miễn thuế thì lên cửa hàng Benlux ở gần Louvre đồ Lancome giảm 40% Estee Lauder và các marque khác cũng có giảm ít nhất là 25%