• 4 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 474 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Mình đang định chuyển qua dùng KOSE của Nhật vì thấy mọi người khen nhiều. Đã có mẹ nào dùng loại này rồi cho mình xin cái comment nhé, mà hình như loại này ít quảng cáo hơn các loại khác nhỉ, thấy ít thông tin quá nên cũng hơi run vì loại MP này cũng ká là đắt, mua về không dùng được thì chỉ có :Crying:
    Cảm ơn các mẹ!:LoveStruc::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,170 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Mình không có quảng cáo gì cho Kose đâu nhé mà chỉ là biết gì nói đó thôi à. Kose là một hãng mỹ phẩm nổi tiếng ngang ngửa với Shiseido trong thị trường Nhật. Mức tiêu thụ hàng trong thị trường nội địa quá lớn nên họ ít quảng cáo và PR ra nước ngoài nhưng chắc giờ họ mới thay đổi chính sách kinh doanh hay sao đó nên mình đã thấy mặt hàng của họ xuất hiện ở VN rồi. Theo ý kiến của mình thì trước khi bạn mua hàng của hãng này thì nên tới đó để được soi da và tư vấn về các loại mỹ phẩm phù hợp với làn da của bạn. Mình thì dùng mỹ phẩm lung tung phèo, thích cái gì thì mua cái đó à, Shiseido, Kose, Lancome, Esteelaunder, Revlon... hihi
    • 113 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy ở bên nhật, Shiseido, Kanebo và Kose là nổi tiếng ngang ngửa nhau, bên đó hàng Kanebo và Kose được tiêu thụ nhiều và rất phổ biến. Theo mình cả ba loại đều tốt, nhưng mình vote cho Kanebo, vì dùng cho da mình thấy rất hợp. Tất nhiên giá rổ cũng đắt lè, ặc ặc.
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Cua Xem bài viết
    Mình không có quảng cáo gì cho Kose đâu nhé mà chỉ là biết gì nói đó thôi à. Kose là một hãng mỹ phẩm nổi tiếng ngang ngửa với Shiseido trong thị trường Nhật. Mức tiêu thụ hàng trong thị trường nội địa quá lớn nên họ ít quảng cáo và PR ra nước ngoài nhưng chắc giờ họ mới thay đổi chính sách kinh doanh hay sao đó nên mình đã thấy mặt hàng của họ xuất hiện ở VN rồi. Theo ý kiến của mình thì trước khi bạn mua hàng của hãng này thì nên tới đó để được soi da và tư vấn về các loại mỹ phẩm phù hợp với làn da của bạn. Mình thì dùng mỹ phẩm lung tung phèo, thích cái gì thì mua cái đó à, Shiseido, Kose, Lancome, Esteelaunder, Revlon... hihi
    Hi hi, mình cũng thế, dùng MP cứ lung tung xèng, thấy mọi người nói cái gì hay thì lại ngấm nghé hi hiii...Đã biết là không nên thế mà chẳng đừng được, cái gì cũng muốn thử:Laughing:
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Tớ cũng dùng sản phẩm của Kose được gần 2 năm rồi. Tớ thấy thế này:
    Các sản phẩm skin care: dùng khá tốt, ngày trước tớ bị mụn quá nhiều luôn, dùng bộ trị mụn của Kose cũng ổn nhưng pải dùng mất gần 1 năm trời mới thấy hiệu quả ( nói chung hơi lâu), sau đó dùng bộ làm sáng da Sekkisui thì thấy da rất mịn màng, nhưng da tớ ko sáng lên lắm ( chắc do bản chất rồi). Nhưng có đợt nghe lời dụ dỗ của mấy bà chị bán hàng mua bộ Moisture skin repair dùng bị mọc mụn khiếp luôn ( da tớ khá nhạy cảm nên tớ pải thôi và cho mẹ tớ dùng thì hợp lắm, cụ thix lắm ý, khen suốt ).
    Tớ còn dùng kem dưỡng cho mắt của dòng infiniti, mẹ tớ dùng kem massage của dòng Grandaine. Em gái tớ dùng bộ skin care Beaute' de Kose .
    Còn makeup thì tớ dùng cả 2 bộ của nó là Beaute' de Kose và ESPRIQUE Precious thì thấy phấn nén của Kose không thix bằng của Kanebo và Maquilla ( ko biết có đúng ko) của shiseido vì lên mặt nó ko mịn màng lắm ( mặc dù tớ dưỡng rất kỹ trước khi make up), cứ bột bột sao ấy. Son thì ít màu trẻ trung, nhưng có lọ màu mắt giống lọ nhũ thì bôi cũng đẹp, chấm 1 tẹo rồi dùng tay tán ra... Tớ còn mua màu mắt riêng về bôi được 2 lần rồi để đấy vì chẳng biết phối màu thế nào, lúc mua ko nghĩ bây h để phí ra. Với lại màu mắt của shiseido với kanebo đẹp hơn, nhất là bộ COFFRET D'OR của kanebo và Maquillage của shiseido. Tớ còn thix cả phấn phủ và highlight của kose, có ánh ngọc trai rất đẹp...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thật tình mà nói sản phẩm kose cực kỳ tốt & an toàn lắm. Tớ cũng đang xài nè.
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

kem chống nắng của KOSE thế nào các mẹ? cả phấn má hồng nữa?

Mình định mua phấn má hồng mà chưa biết xài của loại nào là ok nhất? ngoài ra, son nữa, của hãng nào thì màu trẻ trung và ít chì các mẹ?

Có mẹ nào nhiệt tình chia sẻ mình chút kinh nghiệm.
    Thanks các mẹ.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Tớ cũng dùng sản phẩm của Kose được gần 2 năm rồi. Tớ thấy thế này:
    Các sản phẩm skin care: dùng khá tốt, ngày trước tớ bị mụn quá nhiều luôn, dùng bộ trị mụn của Kose cũng ổn nhưng pải dùng mất gần 1 năm trời mới thấy hiệu quả ( nói chung hơi lâu), sau đó dùng bộ làm sáng da Sekkisui thì thấy da rất mịn màng, nhưng da tớ ko sáng lên lắm ( chắc do bản chất rồi). Nhưng có đợt nghe lời dụ dỗ của mấy bà chị bán hàng mua bộ Moisture skin repair dùng bị mọc mụn khiếp luôn ( da tớ khá nhạy cảm nên tớ pải thôi và cho mẹ tớ dùng thì hợp lắm, cụ thix lắm ý, khen suốt ).
    Tớ còn dùng kem dưỡng cho mắt của dòng infiniti, mẹ tớ dùng kem massage của dòng Grandaine. Em gái tớ dùng bộ skin care Beaute' de Kose .
    Còn makeup thì tớ dùng cả 2 bộ của nó là Beaute' de Kose và ESPRIQUE Precious thì thấy phấn nén của Kose không thix bằng của Kanebo và Maquilla ( ko biết có đúng ko) của shiseido vì lên mặt nó ko mịn màng lắm ( mặc dù tớ dưỡng rất kỹ trước khi make up), cứ bột bột sao ấy. Son thì ít màu trẻ trung, nhưng có lọ màu mắt giống lọ nhũ thì bôi cũng đẹp, chấm 1 tẹo rồi dùng tay tán ra... Tớ còn mua màu mắt riêng về bôi được 2 lần rồi để đấy vì chẳng biết phối màu thế nào, lúc mua ko nghĩ bây h để phí ra. Với lại màu mắt của shiseido với kanebo đẹp hơn, nhất là bộ COFFRET D'OR của kanebo và Maquillage của shiseido. Tớ còn thix cả phấn phủ và highlight của kose, có ánh ngọc trai rất đẹp...
    bạn ơi cho mình hỏi bộ trị mụn của KOSE giá cả thế nào nhỉ?hihi,tiện thể cho mình hỏi địa chỉ mua ở đâu đc ko?:LoveStruc:
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xenoi Xem bài viết
    Mình dùng son môi của hàng này mấy năm rồi và vẫn bồ kết nó..
    cảm ơn bạn nhé.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng như Luckystar27 nói, xài hàng Kose cần phải kiên trì nhất là những mặt hàng có thành phần thảo dược như Junkisui và Sekkisei. Mình đã và vẫn đang xài hàng chăm sóc da trong 5 năm qua . Thực sự ko muốn đổi nhiều nữa. Trước đây cũng có xài Shiseido nhưng sau này mình chuyển hẳn qua xài Kose. Tuy nhiên nếu chọn son môi hay màu mắt , bạn nên chọn Shiseido hay Kanebo giá mềm hơn Kose. thậm chí mua Make up forever cũng được chán. Những mặt hàng trang điểm thì bạn không cần phải trung thành với nhãn hàng nào. Cứ thấy đẹp và vừa túi tiền thì mua thôi.
    • 456 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Tớ đang dùng Kose đây. Nhưng lười, dùng bữa đực bữa cái, chỉ chăm rửa mặt thôi. Phải công nhận cái bột xà phòng rửa mặt dòng Sekkisei thì phải, cực thích. Tớ chưa bao giờ thích thế, mà tính ra khá rẻ, tớ mua 480K/lọ, dùng phải được nửa năm rồi mà chỉ hết 2/3.

Mà tớ thấy khâu chăm sóc khách hàng của Kose khá tốt. Vote 1 phiếu cho Kose
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Mình cũng từng dùng 1 bộ dưỡng da 3 bước của Kose (Seisikei - ko biết viết có đúng ko), nếu dùng chăm chỉ thì cũng có hiệu quả, bộ của mình là dùng cho da khô và làm trắng da, giảm tàn nhang, ko bị kích ứng da tí nào cả. Mỗi tội hơi đắt
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oiuong20483 Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi bộ trị mụn của KOSE giá cả thế nào nhỉ?hihi,tiện thể cho mình hỏi địa chỉ mua ở đâu đc ko?:LoveStruc:
    Tớ mua hồi còn ở Nhật, và giá bao h cũng được giảm 25% nên cũng không đắt lắm. Nhưng dùng trọn cả bộ sẽ hiệu quả hơn oiuong nhé.
    Còn ở VN thì tớ thấy Kose trong Parkson có bán đấy. Ấy thử qua xem giá luôn. Bộ trị mụn có màu xanh lá cây
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi oiuong20483,
    may quá cô bán hàng Diamond vừa gọi dt cho mình & giới thiệu chương trình khuyến mãi tháng 11, mình có hỏi bộ trị mụn dùm chị đó, họ tư vấn là xài sữa rửa mặt Junkisui wash 340k, lotion 530k, moíture 570k & spot serum (460k), có thêm 1 sản phẩm gì gì đó để masage giải độc tố mình quên mất rồi ....có gì bạn trực tiếp đi đi thì tốt hơn. Nghe cô bán hàng nói ở Parkson cũng có, và cả Tax nữa đó, bạn thấy chỗ nào tiện thì đi đi nhé ! Loại này cũng làm từ thảo dược đó, có cần số dt cô bán hàng đó không, cô đó tên Trúc 0907059956.
    • 313 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ở Hà Nội chỗ nào bán mỹ phẩm kose xách tay? Có mẹ nào biết ko chỉ cho em với
    • 4,620 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Em thấy ở đây có nè chị: www.shopnhat.com
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Em thấy ở đây có nè chị: www.shopnhat.com
    shop của chị này cũng có kose nhưng không nhiều lắm. Không có các dòng chuyên về skin care hay make-up. Tốt nhất là ra Parkson vừa soi da, vừa nghe tư vấn thix hơn....hihihi
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hathuong Xem bài viết
    Tớ đang dùng Kose đây. Nhưng lười, dùng bữa đực bữa cái, chỉ chăm rửa mặt thôi. Phải công nhận cái bột xà phòng rửa mặt dòng Sekkisei thì phải, cực thích. Tớ chưa bao giờ thích thế, mà tính ra khá rẻ, tớ mua 480K/lọ, dùng phải được nửa năm rồi mà chỉ hết 2/3.

Mà tớ thấy khâu chăm sóc khách hàng của Kose khá tốt. Vote 1 phiếu cho Kose
    Mẹ nó ơi, mình cũng đang định mua 1 bộ Sekkisei, không biết cả bộ thì giá khoảng bao nhiêu hả mẹ nó? Mình hỏi chút để còn dằn túi trước khi đến sowroom.
    Thanks mẹ nó!:Rose:
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Boä sekkisei em ñang xaøi coù 4 loïai laø boät röõa maët: 480K, lotion 720K (200ml), nhuõ töông döôõng aåm (750K), va moät huõ maët naï thaûo döôïc cuõng khoûang 700K, xaøi söôùng laém chò aï. Chò cöù ra Diamond hay Parkson Le thanh ton, maáy coâ tö vaán theâm cho. Chuùc chò coù laøn da ñeïp nhö ỳu nheù.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

a, mà em đang ở HCM chị a. Nên 2 địa chỉ em recommend là ở HCM, nếu ở Ha nội thì chắc ở Pảkson có đó. Chị đi Pảkson thử xem. Đừng vì rẻ một chút mà mua hàng xách tay, hàng dỏm ko biết complain với ai chị a.

Mehienanh oi, cũng nên ra shop mua cho chắc ăn nhé. Mình mua hàng chính hiệu hãng Kóe này cũng có nhiều chính sách ưu đãi khách hàng cực hay đó (luôn có quà tặng kèm, mà vụ này thì mình hơi khoái)