• 2 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 687 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 284 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhotuoitho Xem bài viết
    Hôm đó mình cũng thử màu son của nó rổi nhưng chẳng có màu nào đẹp cả bạn ạ. Nói chung là mình không thích đò makeup của kanebo vì hãng này chỉ chuyên về skincare thôi chứ makeup thì không đẹp. Chỉ có điều cô tư vấn viên nói rằng đồ makeup của nó có nhiều thành phần dưỡng nên không hại cho da. Cám ơn bạn nhé mình sẽ suy nghĩ thêm.
    Đúng là đồ makeup của Kanebo có ưu thế là nhiều dưỡng. Nhưng mình thấy màu son của nó cũng đẹp đó chứ, có thể vì mình cũng thuộc diện dễ oánh nhiều màu son nữa. Phấn thì mình lại nghĩ khác mẹ nó, vì mình đang dùng cả bộ Fair Crea rồi, thấy mịn và tự nhiên, theo ý mình là hơn phấn Shiseido. Vì oánh lên cái base và phấn bột có tác dụng làm trong da, còn phần nền và phấn phủ khá mỏng nhẹ, mịn màng, màu sắc tự nhiên. Mascara cũng tốt nữa. Còn màu mắt và má hồng thì mình thấy hơi nhiều nhũ nên không khoái lắm, vẫn dùng của các hãng khác như MAC, Shiseido, EL...
    Tổng kết lại, theo kinh nghiệm của mình thì các đồ sau của Kanebo tốt:
    - Lót, nền, phấn Fair Crea (chứ dòng Revenue - hình như viết thế - không thích lắm)
    - Mascara T'estimo
    - Son T'estimo
    Còn chì kẻ, mắt nước, má hồng, phấn mắt thì dùng các loại khác có vẻ thích và kinh tế hơn.
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đã dùng sp của Kanebo được 3 năm rùi. Các sản phẩm dưỡng da của Kanebo công nhận là thích lắm.Chỉ có điều cái máy soi da ở Vincom làm sao ý, hôm thì da mặt mình thuộc loại này, hôm thì thuộc loại khác, chỉ biết đổ tại thời tiết. Hi Hi
    Mình dùng từ hồi con gái, lấy chồng, sinh con đều thấy ổn, không bị dị ứng gì hết. Mà đấy là mình chuyển mấy dòng sp rùi: IB, Blachchir, Power 3DC,Faicrea.. Khoản hậu mãi của hãng này cũng tốt, các em tư vấn viên rất hay gọi điện hỏi thăm kết quả da của người dùng. Tuy nhiên, theo mình các mẹ chỉ nên mua ở cửa hàng Kanebo ở Vincom (hay 1 số TTTM khác - ở TP khác) như thế sẽ đảm bảo chất lượng. Chứ đã quyết tâm đầu tư mà mua phải hàng nhái làm "tiền mất tật mang" thì chít!!
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

mình đang dùng skincare của sheseido,và make up của laneige..... thấy các mẹ khen kanebo mình muốn đổi quá. Laneige phấn thì mịn , đẹp nhưng nhiều chì quá....mình sợ lâu dài không tốt. Mẹ nào dùng make up của kanebo thấy thế nào ạ? Có nhiều chì không ạ? Còn skincare thế nào, mình thấy SSD cũng ổn nhưng kanebo tốt hơn thì mình dùng kanebo và giá cả thế nào cho mình biết luôn nhé các mẹ. .......Mình năm nay 28 tuổi, da hơi khô, trắng, và có "chút đỉnh" tàn nhang - dòng nào tốt cho da của mình các mẹ nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maybien; 24/04/2008 vào lúc 06:33 PM.
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mot_ngay_moi Xem bài viết
    Mình cũng đã dùng sp của Kanebo được 3 năm rùi. Các sản phẩm dưỡng da của Kanebo công nhận là thích lắm.Chỉ có điều cái máy soi da ở Vincom làm sao ý, hôm thì da mặt mình thuộc loại này, hôm thì thuộc loại khác, chỉ biết đổ tại thời tiết. Hi Hi
    Mình dùng từ hồi con gái, lấy chồng, sinh con đều thấy ổn, không bị dị ứng gì hết. Mà đấy là mình chuyển mấy dòng sp rùi: IB, Blachchir, Power 3DC,Faicrea.. Khoản hậu mãi của hãng này cũng tốt, các em tư vấn viên rất hay gọi điện hỏi thăm kết quả da của người dùng. Tuy nhiên, theo mình các mẹ chỉ nên mua ở cửa hàng Kanebo ở Vincom (hay 1 số TTTM khác - ở TP khác) như thế sẽ đảm bảo chất lượng. Chứ đã quyết tâm đầu tư mà mua phải hàng nhái làm "tiền mất tật mang" thì chít!!
    Mình hoàn toàn đồng ý với mẹ nó, chứ bỏ tiền ra mà không được gì (chưa nói là dị ứng) nếu gặp phải hàng dỏm thì tức chết thôi............:Rose:
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xicxac Xem bài viết
    hi, minh co' dua ban dung`, nguyen bo nay`, no' da nho`n, ok lam' lam', het mun, xinh han ra, trang' nua
    Mình cũng da nhờn nè, cho mình hỏi bạn của bạn dùng nguyên bộ mỹ phẩm kanebo gồm những gì ? giá mỗi loại bao nhiêu tiền ? mình cũng muốn mua nguyên bộ dùng nhưng thấy giá đắt quá, cứ so sánh với sữa của con mà tiếc quá. Hôm trước mình mua chỉ mỗi sửa rửa mặt thôi mà những 450K, mong nhận được trả lời của bạn, thanks nhé.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

ko biết mọi ng thế nào chứ em ko quan trọng lắm SRM với toner đâu, toner thì đã dc CM là vô thưởng vô phạt rồi, cho nên dùng loại nào vừa tiền như Loreal thôi chẳng hạn, SRM thì cũng vậy, quan trọng là kem dưỡng...Nhưng mà em chỉ dùng kem dưỡng vào mùa đông thôi chứ da e dầu quá, bôi cái shine control serum mà mặt cứ bóng nhẫy lên nên đành phải chia tay, đắp mấy thứ hoa quả, cao bí đao cho lành :Clown:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sao không có thêm comments nào cho mp Kanebo vậy? mình mới chuyển sang kanebo được 1 tuần nên rất muốn biết cảm nhận của mọi người lắm. Da mình thì bề mặt khô lại dầu vùng chữ T nên cũng hay bị sần sùi và rất khó sử dụng mp. Hy vọng da mình sẽ được cải thiện hơn. mình đang dùng dòng sensai. mà các cô tư vấn nói dù mình không trang điểm cũng cần sữa tẩy trang mỗi tối để không bị mụn dưới da. Các mẹ thấy như thế nào?
    • 289 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Mình xài cái Milky Conditioner dòng Blanchir được hơn 2 tháng rồi mà thấy không có tác dụng gì rõ rệt. Mới chuyển sang dòng Nutritiuos của Estee Lauder thấy da mịn va hồng hào hơn. Mình cũng đang xài phấn Revue, thấy nó cũng dày dày sao ấy. Các mẹ ơi, Kanebo có phấn phủ dạng bột nào có nhũ không cho mình xin tên với nhé. Mình thích nhất là son T'estimo, xài rất mềm môi.
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBinthui Xem bài viết
    Mình xài cái Milky Conditioner dòng Blanchir được hơn 2 tháng rồi mà thấy không có tác dụng gì rõ rệt. Mới chuyển sang dòng Nutritiuos của Estee Lauder thấy da mịn va hồng hào hơn. Mình cũng đang xài phấn Revue, thấy nó cũng dày dày sao ấy. Các mẹ ơi, Kanebo có phấn phủ dạng bột nào có nhũ không cho mình xin tên với nhé. Mình thích nhất là son T'estimo, xài rất mềm môi.

Em xài 1 bộ Blanchir cả 7 tháng mà ko thấy tác dụng gì mặc dù là dòng làm trắng da nhưng ngay cả vết thâm nhỏ xíu do mụn để lại cũng ko hết. Sau đó em qua Orlane soi da thì nói da em bị bào mòn mặc dù trước kia em chưa xài gì hết chỉ duy nhất dùng Kanebo thôi nên cũng chẳng biết thế nào?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình da dung kanebo duoc 2,5 thang roi. truoc khi dung Kanebo, da minh trong tinh trang kinh khung lam. Dung du moi loai dat tien nhung da nhu bi di ung day. cu noi mun li ti khap mat. cang sot ruot cang xai nhieu va doi tum lum nhan hieu. Da minh bay gio thi on roi, nhung minh cung chi dung moi ngay 1 lan thoi vao ban dem, vi so nhieu lan qua thi da minh se bi qua tai ngay. May qua, minh da tim duoc san pham hop voi da cua minh. Do ton tien va bi hu da sau moi lan tim toi kham pha my pham moi cua minh. Moi dung, cac ban dung nan vi it nhat 1 thang sau minh moi thay kha quan duoc.
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

các chị ơi, ở Hà Nọi có chỗ nào bán bút dạ kẻ mắt của dòng Kate Kanebo ko ạ? chỉ cho em với, cho em biết giá luôn càng tốt. Yêu các chị nhiều
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ở sg đang muốn bán 1 chai kanebo dòng faircrea tẩy tế bào chết mua ở parkson mới xài 1,2 lần thôi chị nào quan tâm gọi em nhé :0955178095
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Phấn của Kanebo dùng thích không các mẹ? Nó có chứa chì không? Mình đang xài laneige mịn đẹp nhưng ngặt nỗi nhiều chì quá, dùng lâu sợ da xỉn màu (mà dạo này thấy xỉn màu thật)......Dịnh dùng dòng Fair crea của Kanebo............Cho mình ý kiến nhé
    • 146 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi kem chống nắng của Kanebo có chị nào dùng chưa ạ? Da e hỗn hợp nhiều dầu, có mụn và vết thâm, muốn dùng KCN mà chẳng biết loại nào phù hợp, thấy bảo là Kanebo có Kcn nên e rất quan tâm
    Ai dùng rồi cho e xin ý kiến nhé và giá của nó nữa
    Em cảm ơn nhiều!!!!
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

kéo topic lên các mẹ ơi
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình dùng bộ Blanchir được 7 tháng nay, thấy ổn, mỗi tội kem dưỡng hơi bị nhờn mình chỉ dùng buổi tối thôi chứ không dám dùng ban ngày. Dầu tẩy trang thấy được khen nhiều, mình dùng thấy cũng tốt.
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Phấn của Kanebo dùng thích không các mẹ? Nó có chứa chì không? Mình đang xài laneige mịn đẹp nhưng ngặt nỗi nhiều chì quá, dùng lâu sợ da xỉn màu (mà dạo này thấy xỉn màu thật)......Dịnh dùng dòng Fair crea của Kanebo............Cho mình ý kiến nhé

• 292 Được cảm ơn

Mình vừa bắt đầu sử dụng SP của KNB, chưa biết kết quả thế nào, vừa dùng vừa lo vì dùng loại dưỡng của Vichy mặt bị nổi đầy mẩn li ti
    • 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    Mình vừa bắt đầu sử dụng SP của KNB, chưa biết kết quả thế nào, vừa dùng vừa lo vì dùng loại dưỡng của Vichy mặt bị nổi đầy mẩn li ti
    Mẹ Bống & Bi dùng những loại nào của KNB vậy? chị mua ở đâu ạ, tổng thiệt hại bn a? em cũng đang phân vân đây, chị thỉnh thoảng vào đây update tình hình nha,
    chúc chị có làn da đẹp như ý :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ai dùng Mỹ phẩm Kanebo tư vấn em với

Số là sau khi sinh dậy da em xấu quá, nhờn, mụn li ti, và xỉn màu nữa, hôm qua tình cờ đọc được thông tin mỹ phẩm Kanebo, thấy mọi người khen quá chừng, nên em cũng muốn thử, có chị nào dùng rồi tư vấn em với, mà không biết giá cả thế nào nhỉ, hình như loại này chỉ bán tại các chi nhánh của cty...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• da dầu có nên dùng mỹ phẩm kanebo không?

năm nay mình 22tuoi. mình muốn mua sữa rửa mặt và nuớc hoa hồng xài. da mình nhờn ở vùng chữ T và có mụn cám hic. thỉnh thỏang có mọc vài cái mụn hic. mình đang tính mua mỹ phẩm kanebo nhưng không biết dùng dòng nào. mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình? mình mới 22t có nên xài kanebo ko? mẹ nào...

• Kem Face Diamond Beauty Facial Cream trắng da nhà mình đã ai dùng chưa??

Dạo này e thấy trên face book nhiều người bán quảng cáo loại kem này quá mà đọc cộng dụng thì thôi...

• 90 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    E còn khổ hơn, dùng gì cũng bị nổi những mụn li ti (nhỏ cực nhỏ lun, ko có nhân nhít gì hết, vài bữa lại lặn mất nhưng làm da trong không mịn màng xíu nào, hichic) có mẹ nào có kinh nghiệm về trường hợp này không, giúp e cách khắc phục với!:Sad: