• 2 Lượt chia sẻ
  • 221K Lượt đọc
  • 681 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 1,651 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

các chị ơi hôm trước em mua sữa rủa mặt gọi điện đến Kanebo Vincom hỏi, các em tư vấn ở đấy bảo Kanebo có hàng F2 (confirmed là hàng chính hãng) ở OCD Đê La THành và Siêu thị Thái Hà, em ra đó nhân viên tư vấn nói là đây là sp mới, có tên là Freshel White C (sữa rửa mặt ý ạh) mà em thấy giá rẻ quá, có 123000đ, màu trắng ạ, có tem đàng hoàng
    Em mua về dùng thử, kết quả rất đựoc ạh (em có gọi lại hỏi Kanebo Vincom cũng khẳng định là giá 123000d thui a và còn bảo hàng F2 nên không có trên web của Kanebo ạ). Các mẹ có ai sành về Kanebo tư vấn cho em xem đay có phải là hàng Kanebo xịn không ạh. EM thấy Kanebo đỏ giá rất cao

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaLinh Xem bài viết
    các chị ơi hôm trước em mua sữa rủa mặt gọi điện đến Kanebo Vincom hỏi, các em tư vấn ở đấy bảo Kanebo có hàng F2 (confirmed là hàng chính hãng) ở OCD Đê La THành và Siêu thị Thái Hà, em ra đó nhân viên tư vấn nói là đây là sp mới, có tên là Freshel White C (sữa rửa mặt ý ạh) mà em thấy giá rẻ quá, có 123000đ, màu trắng ạ, có tem đàng hoàng
    Em mua về dùng thử, kết quả rất đựoc ạh (em có gọi lại hỏi Kanebo Vincom cũng khẳng định là giá 123000d thui a và còn bảo hàng F2 nên không có trên web của Kanebo ạ). Các mẹ có ai sành về Kanebo tư vấn cho em xem đay có phải là hàng Kanebo xịn không ạh. EM thấy Kanebo đỏ giá rất cao
    hàng đó là hàng cấp 2 của Kanebo và dòng này chủ yếu dành cho da lứa tuổi từ 16-25 thôi ạ,ở Nhật chủ yếu bán ở siêu thị chứ ít bán ở showroom lắm mẹ nó ah. Kanebo đỏ là sản phẩm trị nám tên của nó là Blanchir

• 1,651 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu164 Xem bài viết
    hàng đó là hàng cấp 2 của Kanebo và dòng này chủ yếu dành cho da lứa tuổi từ 16-25 thôi ạ,ở Nhật chủ yếu bán ở siêu thị chứ ít bán ở showroom lắm mẹ nó ah. Kanebo đỏ là sản phẩm trị nám tên của nó là Blanchir
    Cảm ơn sis nhé, thế là em yên tâm dùng tiếp ah!

• 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaLinh Xem bài viết
    Cảm ơn sis nhé, thế là em yên tâm dùng tiếp ah!
    hi, minh co' dua ban dung`, nguyen bo nay`, no' da nho`n, ok lam' lam', het mun, xinh han ra, trang' nua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• webtretho102
    • 44 năm
    E đang dùng shiseido, nhưng thấy nhiều người khen kanebo nên hôm trước lại đi vincom mua kem kanebo. Hom nay, vô tình đọc được trên trang web
    http://www.dncustoms.gov.vn/Data/CV_nganh_khac/53-2001-QD-QLD-12-10-2001.htm.

E lo lắng quá. Mẹ nào giúp em được k?

• 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Hic, mình cũng đang dùng sản phẩm của Kanebo nhưng là dòng Blanchir, mình thất tốt mà :Sad: :Sad: :Sad:
    Nhưng quyết định này từ năm 2001, đến bây giờ có thay đổi gì không???

• webtretho102
    • 44 năm
    Chắc đây là văn bản quy định những mỹ phẩm được phép lưu hành ở viêt nam, k có ảnh hưởng xấu đến sức khỏe đâu.
    http://www.dncustoms.gov.vn/Data/Cv_...04_02_2008.pdf

Mới đầu đọc em hiểu lầm thôi.

• webtretho102
    • 44 năm
    tiện đây, các mẹ cho em hỏi, có mẹ nào vẫn thường xuyên sử dụng mỹ phẩm kanebo faircrea hay kanebo blanchir khi các mẹ mang thai k?

• 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_chip Xem bài viết
    Hic, mình cũng đang dùng sản phẩm của Kanebo nhưng là dòng Blanchir, mình thất tốt mà :Sad: :Sad: :Sad:
    Nhưng quyết định này từ năm 2001, đến bây giờ có thay đổi gì không???
    Cách đây 4-5 năm gì đấy mình cũng dùng kem dưỡng tay của kanebo, nhưng thấy chẳng có gì đặc biệt. Thế ảnh hưởng trực tiếp đến sk con người là ảnh hưởng thế nào nhỉ? Nếu ảnh hưởng không tốt thì phải cấm chứ nhỉ, sao vẫn cho bán?

• 389 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Vì mình nghe nói dạo này Shiseido hay bán hàng bị lỗi, giá cũng cao mà Kanebo thì nghe có vẻ cũng ngang ngửa, mình đang muốn tìm dòng sản phẩm tin cậy cho làn da 30 tuổi của mình, da mình trắng, có tàn nhang và mụn đầu đen, thể loại da thường. Mình chưa có sản phẩm nào dưỡng da và trang điểm cả, sinh xong muốn đại tu lại dung nhan tí, ah mẹ nào biết ở SG chỗ dạy trang điểm thì tư vấn giúp luôn nhé! :Smiling: