Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ Phẩm Innisfree Hàn Quốc - Đã mẹ nào dùng chưa ah?

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 279K Lượt đọc
  • 791 Trả lời

• 409 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Tình cờ lang thang trên Youtube thì phát hiện nhìu Video CF của Innisfree, em nhớ ko lầm thì đã thấy hãng này rất nhìu rồi nhưng ko để ý lắm, nay xem lại các đoạn CF thành ra tò mò muốn tìm hiểu về hãng này. Nghe nói hãng có những loại Skin Care dùng khá tốt nên tò mò lên đây hỏi thử xem đã mẹ nào dùng chưa để em còn bon chen hehe

Yêu thế mấy cái CF này

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 409 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hic sao ko mẹ nào cmt thế này ...
    • 387 Bài viết

• 1,218 Được cảm ơn

Cái này nó là một dạng mỹ phẩm bình dân thuộc tập đoàn Amore Pacific. Chất lượng được đánh giá là tương đối tốt so với mức giá khá mềm của nó. Cái qc cuối mà bạn đưa link là sp được giải esence dưỡng ẩm tốt nhất do tạp chí Allure Korea bình chọn hồi năm ngoái. Tiếc là mình chưa dùng qua đồ nào của nó để review cho bạn cả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

hnay e vừa dùng thử jeju volcanic pore clay mask r. nó kiểu kiểu như mask bạc hà queen helene nhưng chất mask mềm và lâu khô hơn, e đoán chắc giống mask bùn (e chưa dùng mask bùn nên chỉ đoán thôi) rửa đi thì e thấy lcl có nhỏ lại nhưng k biết dùng nhiều có dc hiệu quả lâu dài k nữa. mùi hơi giống mùi rượu vang, khi apply lên k có cảm giác châm chích như mask bạc hà, khi khô cũng k có kiểu khô căng r nứt ra, có thể rửa sạch bằng nước dễ dàng. e còn 1 tube srm và essence nữa mà cái cũ chưa hết hẳn nên e chưa dùng, bh dùng e sẽ review tiếp nhé ^^ innisfree cùng thuộc tập đoàn AmorePacific vs IOPE và Mamonde mà 2 hãng này dân Hàn rất chuộng nên e nghĩ chất lượng cũng khá ổn đấy ạh ^^
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thanks 2 bạn nhìu nha, mình đang chờ nhìu cmt của mọi người để xem em này có hot ko, thấy design cũng iu như Skin Food íh híhí
    • 321 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Sao thấy em này cũng hot mà không thấy các mẹ nhà mình xài rồi cho ý kiến nhỉ , e cũng đang phân vân , đang dùng SF mà cứ hám =))

Băn khoăn giữa dưỡng trắng của shiseido , lancome và estee, ^^ chị nào có kn cho em ít lời khuyên ^^ Thanks ^^

• 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thật ra sp của inisfree mắc hơn SF hay NR chứ k đến nỗi là bình dân đâu. Đồ cũng chất lượng hơn hẳn đó, nhưng có lẽ chưa dc bit đến nhìu ở VN
    • 321 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chỉ thấy khen dưới dạng nghe nói chứ chưa ai dùng thử mà phát biểu nhỉ , e có đủ bộ SF vì mua nhiều quá nên giờ phải dùng hết mới tính chuyện khác đc, hem thì phí lắm Ngày trc ham hố mua nhiều SF quá

Băn khoăn giữa dưỡng trắng của shiseido , lancome và estee, ^^ chị nào có kn cho em ít lời khuyên ^^ Thanks ^^

• 87 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

đây mình đã dùng rồi, nói chung mĩ phẩm này được claim là lành tính vì chiết xuất từ thiên nhiên, mình có thời gian sống ở kor thấy mấy đứa bạn hay mua dòng chống nhăn về cho mẹ.Cái essence trà xanh như bạn gì đó nói ở trên được giải Allure ở bên đó cũng được ưa chuộng lắm.Đợt này mình mang về 1 bộ essence này cho e gái mà nó đang trị mụn stress thi cử nên k dùng, bạn nào cần thì pm mình nhé.
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

e đã dùng thêm dc mấy sp r`, review cho mọi ng` nhé ^^

srm jeju volcanic pore scrub foam: hạt scrub nhỏ hơn của srm đường đen SF nhưng xét về độ sạch thì ngang ngửa em đường đen đấy ạh. rất sạch nhưng k hề gây cảm giác căng khô, khó chịu. đối vs e thì em này là sự thay thế tuyệt vời cho đường đen SF mà e đã dùng hết

tẩy da chết apple juicy: chất gel mềm, lỏng hơn tdc của SF, cũng có mùi táo. tube bằng nhựa mềm èo, rất dễ bị phun ra ngoài nên mọi ng` dùng cẩn thận nhé. e dùng của SF bị xót da vùng mũi nhưng e này thì nhẹ nhàng hơn nhiều, k xót 1 chút nào. tuy nhiên phải massage mất 1 lúc khá lâu mới ra dc da chết, mà ra cũng ít thôi chứ k phải massage 1 tẹo là ra cả đống như SF đâu ạh

xịt khoáng lavender moisture mist: cái này cho da khô vs da thường, xịt lên thì k có cảm giác mát, thấm cũng hơi chậm. có mùi lavender nhưng e thấy khá giống mùi dầu gió nhẹ
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MichelleD Xem bài viết
    e đã dùng thêm dc mấy sp r`, review cho mọi ng` nhé ^^

srm jeju volcanic pore scrub foam: hạt scrub nhỏ hơn của srm đường đen SF nhưng xét về độ sạch thì ngang ngửa em đường đen đấy ạh. rất sạch nhưng k hề gây cảm giác căng khô, khó chịu. đối vs e thì em này là sự thay thế tuyệt vời cho đường đen SF mà e đã dùng hết

tẩy da chết apple juicy: chất gel mềm, lỏng hơn tdc của SF, cũng có mùi táo. tube bằng nhựa mềm èo, rất dễ bị phun ra ngoài nên mọi ng` dùng cẩn thận nhé. e dùng của SF bị xót da vùng mũi nhưng e này thì nhẹ nhàng hơn nhiều, k xót 1 chút nào. tuy nhiên phải massage mất 1 lúc khá lâu mới ra dc da chết, mà ra cũng ít thôi chứ k phải massage 1 tẹo là ra cả đống như SF đâu ạh

xịt khoáng lavender moisture mist: cái này cho da khô vs da thường, xịt lên thì k có cảm giác mát, thấm cũng hơi chậm. có mùi lavender nhưng e thấy khá giống mùi dầu gió nhẹ
    chị ơi chị mua Innisfree ở đâu vậy :Smiling:
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình ơi em đang định mua bb cream mà đang fân vân giữa BB cream trà xanh và loại mineral waterproof mới ra íh. Em thấy nhìu ng khen bb cream trà xanh có dưỡng trắng da nữa fải k ạ ?
    Còn bb cream mineral waterproof thì thế nào ạ ? Nhà mình có ai xài chưa ạ cho em bít ý kiến với
    • 2,289 Bài viết

• 4,414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    Thật ra sp của inisfree mắc hơn SF hay NR chứ k đến nỗi là bình dân đâu. Đồ cũng chất lượng hơn hẳn đó, nhưng có lẽ chưa dc bit đến nhìu ở VN
    Bình dân là so với Hàn quốc, chứ không phải VN đâu :Laughing:, đắt hơn hẳn SF và NR.
    Amore nổi tiếng nhất là Sulwhasoo, cái này thì đắt thôi rồi.
    • 2,289 Bài viết

• 4,414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mincc Xem bài viết
    chị ơi chị mua Innisfree ở đâu vậy :Smiling:
    Ở HN thì chắc là mua của em Hạnh.
    • 127 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bình dân là so với Hàn quốc, chứ không phải VN đâu , đắt hơn hẳn SF và NR.
    Amore nổi tiếng nhất là Sulwhasoo, cái này thì đắt thôi rồi.
    Đắt hơn hẳn thì e thấy cũng ko phải lắm. Vì e so sánh capacity của nó vs giá tiền thì cũng same same SF, đồ của innisfree thường có capacity lớn hơn, vd toner 200ml, trong khi SF thường là 135ml.
    NR thì ra hàng loạt dòng mới liên tục, nhiều dòng thay thế các dòng cũ, và hay ho là, giá hiếm khi không tăng lên vài chục phần trăm. Được cái bọn này hay sales thôi.
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

innis đang sale 20% :Rose: chính xác là toner jeju volcanic những 250ml cơ ạ. mà giá thì chỉ khoảng hơn 400k. white toneup essence e đang dùng cũng 50ml, cái cũ của e chỉ 30ml thôi. có cái green tea seed serum thì giá hơi cao thật, nhưng đấy là sp best seller của hãng nên giá có thế nào thì vẫn có ng mua í mà :Laughing: các loại mask thì e lại thấy giá k chênh so vs SF là mấy, chỉ trong tầm từ 200-300k thôi.
    • 409 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

àh, mình có thấy, nhưng hình như chỉ 3 ngày thui àh, 15-17 áh, ko bít có phải ko?
    • 63 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MichelleD Xem bài viết
    innis đang sale 20% :Rose: chính xác là toner jeju volcanic những 250ml cơ ạ. mà giá thì chỉ khoảng hơn 400k. white toneup essence e đang dùng cũng 50ml, cái cũ của e chỉ 30ml thôi. có cái green tea seed serum thì giá hơi cao thật, nhưng đấy là sp best seller của hãng nên giá có thế nào thì vẫn có ng mua í mà :Laughing: các loại mask thì e lại thấy giá k chênh so vs SF là mấy, chỉ trong tầm từ 200-300k thôi.
    white toneup essence dùng như nào hả e, thấm nhanh k.
    chị chỉ mới order dòng này mà spot thôi, tại nhà vẫn còn serum nên chưa bon chen được ;(.
    • 796 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gem.gem Xem bài viết
    white toneup essence dùng như nào hả e, thấm nhanh k.
    chị chỉ mới order dòng này mà spot thôi, tại nhà vẫn còn serum nên chưa bon chen được ;(.
    cái cũ của e lắc còn 1 tẹo mà nó lâu hết quá. white tone up e mới thử dị ứng thôi, thấm nhanh trên da thường, mùi cũng dìu dịu. cái toner (skin) của dòng này thì mùi thơm nồng hơn, chất lỏng màu trắng, thấm vào bông tẩy trang dc. lotion thì e chưa thử, mùi cũng giống giống cái skin ^^

cái green tea seed serum giá cao mà lọ to, những 80ml, tính ra cũng k đắt lắm :Thinking:
    • 127 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Nhà mình có ai dùng pore clay mask chưa, cho mình xin tẹo review, mình đang muốn rước e 30ml