• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đã xài phấn phủ clear smooth của maybeline chưa? loại mà quảng cáo" hết bóng nhờn, hết lo âu", e muốn mua vì thấy hãng này uýtinn nhưng vẫn ngại" quảng cáo chỉ là quảng cáo" nên chần chừ! mẹ nào xài rồi? cho e bít ý kiến đi ah! có siêu mịn, ttạonnênn vẻ đẹp tự nhiên, che được bớt khuyết điểm và ko làm da nhờn ko ạh! cảm ơn các mẹ nhiều! tư vấn giá cả và nơi bán uy tín dùm em nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 561 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Mình xem hình cô ng mẫu quảng cáo mà thích quá trời, cũng tính lập topic hỏi mà bạn nhanh tay hơn rồi. Thấy giá cả ok mà k biết có ngon lành cành đào như thế k nữa
    • 2,517 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Hiệu quả tức thì, hậu quả triền miên :Sick:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 407 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

em dùng maybeline đây. Cái loại clear smooth í dùng ko thích bằng 1 loại tên là belensa đâu các mẹ ạ. Loại em dùng là belensa dùng nó ko bị bóng. Da em bóng nhờn mà, dùng cái này nó hút dầu phết. Nhưng mà em lười makeup lắm nên thỉnh thoảng có dịp quan trọng mới dùng thoai:Battin ey:
    • 228 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đúng rùi ,mua maybelline ở hn chỉ nên mua ở big C thôi .
    E đang dùng cái nền của ML ,loại pure makeup ,oil free mà 50% là nc ,dùng mịn và ko bị bóng nhờn tí nào ,thích phết ,hàng mini đặt của 1 chị trong sài gòn . Da e cũng cực kì dầu mà dùng thấy ok lắm ,chị dùng thử xem
    • 197 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

các mẹ cho biết giá rổ thế nào đi!

maybelline có khi nào chia làm mấy dòng: Mĩ, Sing, Malay, TQ???

bây h cứ thấy QC sale off 45-50% mà chẳng biết đâu vào đâu???

Tặng hoa các mẹ tốt bụng nè :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Maybelline có trong parkson nữa ạ. Em đanh dùng clearsmooth nè. Nhận xét là mịn thiệt, trông rất tự nhiên, nhưng về độ che khuyết điểm thì thường thui ạ, vẫn nên dùng kem che khuyết điểm riêng nữa. Phấn nè có SPF 18 đó ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Có mẹ nào xài em Clear Smooth hộp màu xanh dương chưa ạ? Em đang lăn tăn muốn khuân về lém rồi mà ngại chất lg wá:Sad: Hồi đấy xài nhầm hiệu rởm nên mặt bị mụn đầu đen li ti nên giờ hem dám đi làm chuột bạch nữa:Sad::Sad::Sad:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 66 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các chị ơi, em có 1 thỏi kem Maybeline EXPRESS MAKEUP 3 IN 1, da em là da dầu rất dễ nổi mụn, em ko biết dùng nó có hợp với mình không, có chị em nào biết về sản phẩm này chỉ giúp giùm em với nhé!!!!
    • 775 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

không ai còn hưng thứ với dòng này nữa à, mình đang muốn mu á em đây , da cũng nhờn, trc mình có mua maybe ở chợ, nhưng xuat xu là cua trung quốc , dùng ko thích, vẫn nhờn bóng.... ko biet chỗ nòa mua hàng chính hãng nữa đây
    Gia đình nhỏ của tôi , tôi yêu .... I love my family...
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xài hàng của hãng Maybeline rùi.mình thấy nó k mịn lắm.dùng Esance thấy mịn hơn.Mà không bít loại nào tốt hơn thui
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa mua cái này ở Coopmart Hà Đông. Dùng thử 1-2 lần. Thấy che phủ ko tốt lắm. Độ mịn bình thg. Được cái rẻ thôi . Mình dùng cái phấn nụ có vẻ kiềm dầu tốt hơn.
    - Nothing here -
    • 1,062 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mình thấy mỹ phẩm của maybeline thì có giá trung bình, dùng cũng gọi là được cho mức thu nhập của mình nếu không gọi là so với hãng cao cấp.
    Nhưng mà mua đồ mỹ phẩm của mấy hãng này thì cứ siêu thị còn tin tưởng đc, mà siêu thị cứ thấy saleoff là mình lại thôi, cứ sợ hàng để lâu ngày nó bắn lại date thì chết, rẻ chẳng dc bao nhiêu
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu chị có điều kiện tốt nhất chị nên đầu tư phấn nền vào hãng cao cấp một tí, nếu chị ít trang điểm thì dùng lâu hết lắm. Phấn của ML em dùng thử da hay bị khô , bạn em bảo mĩ phẩm ML nhiều chì lắm, ko tốt cho da. Em chỉ dùng mascara với gel eyeliner của ML thôi, chứ ko dám dùng phấn nền của hãng này. Em dùng phấn Lancome Dual Finish , dùng mịn mà che phủ tốt, lâu trôi nữa.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của em thì maybeline chỉ nên dùng mascara thôi. bb cream. các loại phấn và son môi dùng không thích tuy giá cả rất là phải chăng.
    em đang vui. tặng hoa chị nè.
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng đã tậu 1 hộp BB cream của maybeline, một hộp phấn phủ kiềm dầu ( clear smooth ) gì đó trong siêu thi Big C. Nhưng 1 loại thì NSX là trung quốc, 1 loại thì malaysia. Mình chưa có dùng đến, mình rất ít trang điểm, hẻm biết sài có tốt không nữa, da mình hơi dầu và có 1 vài mụn li ti thui. Da mình thuộc loại da trắng, hồng. Có bạn nào sài 2 loại này cho mình ý kiến với. Cảm ơn nhiều.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm hay đi mua mỹ phẩm Maybelline của e thì e thấy, hiện h dòng mỹ phẩm này nếu để tin tưởng thì nên vào các showroom lớn trên Parkson hay vào Big C showroom riêng dưới tầng 1 ý nhé là chuẩn và chắc. E thì e kiếm đc 1 shop gần nhà, là e tin tưởng vì e cũng đã mua và đến showroom chính hãng kiểm tra rồi, e thấy đc, cá nhân em thì e cho là cái shop Lady Showroom trên mạn pháo đài láng là hàng cũng khá ok, giá thì hầu như ngang tầm maybelline chính hãng đc treo trên web chính, có điều nếu mua theo combo sẽ đc chiết khấu 1 chút, cũng gọi là giữ khách ấy và hơn tất cả đó là....nó gần nhà em =)) đấy, kinh nghiệm của em chỉ có thế thôi mẹ ạ