• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

E mới dùng thử cái Clio Kamaflage foundation và son nước Sexy shine lips. Theo cảm nhận của em fải nói là rất thích :LoveStruc::LoveStruc:
    • Found ( dạng cream rất mềm dẻo) che khuyết điểm tốt, thâm sẹo j là che tuốt luôn,các màu tông vàng da châu Á và rất ăn với màu da mình.
    • Son rất dễ thương, e dùng oánh má hồng luôn :Laughing: E thích chí wá bh muốn tìm mua lắm.

E ở SG, ngoài ở Diamond ra, mẹ nào biết nơi nào e có thể mua đc, chị em nào bán hàng xách tay Korea giá cả fải chăng, uy tín bảo em với ( e thấy nó ghi made in Germany mà sao toàn chữ Hàn thế nhỉ?! Web cũng Hàn luôn :RollingEy Mọi người ai có kinh nghiệm đã dùng loại này rồi có recommend hay warning j cho e thì thoải mái nha :Kiss: E cảm ơn nhiều nhiều lắm ạh :Rose::Rose::Rose:

Note: Nếu send link chắc các mẹ PM e k Mod lại hiểu nhầm quảng cáo nha!!! Hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meoyeuuu; 14/05/2010 vào lúc 04:03 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giúp dáng chuẩn eo thon cùng thuốc giảm cân Garcinia cambogia 1600mg của Ngân...

Thuốc giảm cân Garcinia cambogia 1600mg của Ngân Thái Dạo này mọi người đang quan tâm tới thuốc...

• Mỹ phẩm Clinique

XIn cho mẹ Bubu hỏi, 1 lọ kem dưỡng da clinique dùng ban đêm cho da ngoai 30 tuổi, thì bao nhiêu tiền (bao nhiêu ml nữa nhé) Hôm qua em gái làm ở chỗ mình cho mình 1 địa chỉ 69 Kim Mã , giới thiệu là hàng xách tạy Mình chả tin các loại hàng xách tay nhưng em ấy cam đoan.,, thế nên hôm nay đã visit...

• Mỹ phẩm CLIO

Sau một thời gian tiếp xúc với make up, em đã bị mê hoặc bởi những làn da mịn màng, những gò má ửng hồng, đôi môi căng mọng quyến rũ và ánh mắt hút hồn lung liếng. Và em hiểu ra 1 điều: tất cả đều có thể có được nhờ make up. Hiện tại, em đang dùng đồ của CLIO, màu lên rất đẹp, tự nhiên, bám tốt,...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tren HTV có dạy trang điểm của pà Hàn Quốc sử dụng mỹ phẩm Clio công nhận đẹp thiệt, pả đánh nền mịn ,tự nhiên lắm, hay bạn lên trung tâm của pà đó tên đường Trần Huy Liệu xem sao, hình như trung tâm đó tên Linh Chi thì phải
    • 5,064 Bài viết

• 3,832 Được cảm ơn

Clio, U2B, Forencos... là một loạt các thương hiệu mỹ phẩm trang điểm chuyên nghiệp của Hàn Quốc. Đánh lên đẹp hơn các loại mỹ phẩm thông thường khác là cái chắc vì đây là dòng mỹ phẩm dùng trong studio, trang điểm chuyên nghiệp. Hồi xưa có bán nhiều trong Diamond và một số trường dạy trang điểm nhưng hình như bây giờ thấy ít xuất hiện hơn trước.

Tớ có dùng qua foundation của U2B, nó cũng là dạng cream, đánh lên thấy da mặt mình đẹp không ngờ rooling:, sau này đi tìm mua lại mà không thấy nên chuyển qua MAC luôn.

• 808 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

em thích màu mắt của hãng này lắm, nhũ mà đánh lên tự nhiên thật, mà mua ở showroom cũng giá cũng vừa phải nữa, ko biết mua xách tay thì có rẻ hơn ko nhỉ?
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi numyeuanh Xem bài viết
    tren HTV có dạy trang điểm của pà Hàn Quốc sử dụng mỹ phẩm Clio công nhận đẹp thiệt, pả đánh nền mịn ,tự nhiên lắm, hay bạn lên trung tâm của pà đó tên đường Trần Huy Liệu xem sao, hình như trung tâm đó tên Linh Chi thì phải
    Có chị nào biết địa chỉ và giá cả ở đây tnào k ạh? :X

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Clio, U2B, Forencos... là một loạt các thương hiệu mỹ phẩm trang điểm chuyên nghiệp của Hàn Quốc. Đánh lên đẹp hơn các loại mỹ phẩm thông thường khác là cái chắc vì đây là dòng mỹ phẩm dùng trong studio, trang điểm chuyên nghiệp. Hồi xưa có bán nhiều trong Diamond và một số trường dạy trang điểm nhưng hình như bây giờ thấy ít xuất hiện hơn trước.

Tớ có dùng qua foundation của U2B, nó cũng là dạng cream, đánh lên thấy da mặt mình đẹp không ngờ rooling:, sau này đi tìm mua lại mà không thấy nên chuyển qua MAC luôn.
    E nghe nói tuy nó là dòng trang điểm chuyện nghiệp nhưng ít hại da hơn cái hãng khác fải k ạh?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Endy1314 Xem bài viết
    em thích màu mắt của hãng này lắm, nhũ mà đánh lên tự nhiên thật, mà mua ở showroom cũng giá cũng vừa phải nữa, ko biết mua xách tay thì có rẻ hơn ko nhỉ?
    Giá ở showroom mắc hơn xách tay là chắc r huhu lại hay tăng giá nữa thì fải @@
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meoyeuuu; 14/05/2010 vào lúc 11:55 PM.
    • 1,076 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Em vừa đặt mua của 1 chị chipiu bên í. Em mua cả base và found. Chị nào muốn mua qua vô topic của chị í xem.
    Em ko quảng cáo j đâu nghen mod. Củng ko bán buôn j đâu ạ. Có nhắc nhở thì pm để em biết chứ đừng khóa nick em nhé. Tks
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

má hồng của clio cũng dễ thương lắm đó các chị, em dc dịp xài thử, chứ chưa ghé quầy clio lần nào hết, ko biết giá cả thế nào để rước 1 em
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

má hồng của clio cũng dễ thương lắm đó các chị, em dc dịp xài thử, chứ chưa ghé quầy clio lần nào hết, ko biết giá cả thế nào để rước 1 em
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Em vừa đặt mua của 1 chị chipiu bên í. Em mua cả base và found. Chị nào muốn mua qua vô topic của chị í xem.
    Em ko quảng cáo j đâu nghen mod. Củng ko bán buôn j đâu ạ. Có nhắc nhở thì pm để em biết chứ đừng khóa nick em nhé. Tks
    Chị PM cho e cái link đc k ạh? :X Order bao giờ thì có,giá cả tnào hả c? ^^ E cảm ơn nhiều ạh ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi.ngo Xem bài viết
    Hihi e tìm đc chỗ mua thì cũng sẽ thử xem tnào :X
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

có phải chị đang nói cái found này hem, mấy lần đi mua mp nhìn thấy nó tưởng đâu là kem che khuyết điểm chứ, thấy hình như hộp nhỏ lắm phải ko chị, mà chị dùng hộp nào lên màu đẹp vậy, e đang dùng base và found dạng týp của clio, mà nó maù sáng quá, mặt e trắng nên đánh lên nhìn trắng nhách lun

Chỉnh sửa lần cuối bởi kimbabie; 15/05/2010 vào lúc 07:13 PM.
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    có phải chị đang nói cái found này hem, mấy lần đi mua mp nhìn thấy nó tưởng đâu là kem che khuyết điểm chứ, thấy hình như hộp nhỏ lắm phải ko chị, mà chị dùng hộp nào lên màu đẹp vậy, e đang dùng base và found dạng týp của clio, mà nó maù sáng quá, mặt e trắng nên đánh lên nhìn trắng nhách lun

đúng r là loại đó đó bạn ơi ( đừng gọi là chị nha e còn bé ) cream rất dẻo dễ apply = mouse hoặc tay cũng đẹp chán luôn :P
    Hộp nó đường kính 5,5cm á :P theo m` cũng k nhỏ, vì lần lần dùng rất ít hao :X wết có tí xíu àh :X nếu da bạn bth thì dùng light beige ( hộp loại màu vàng é), da trắng thì dùng màu số 2 thì fải, màu 1 dùng hightlight, có loại hộp chia 2 ngăn: hightlight và oánh vùng chữ U :Rose:
    Vẫn chưa có tiền bối nào mách bảo cho e địa chỉ nhỉ :Sad:
    • 252 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Hum bữa em vào chợ tìm mua MAC powder xách tay thì được chị bán giới thiệu Clio nè, muh chưa dùng thử nên ko dám mua. Clio xài đẹp lắm hở các chị ? Về lâu dài thì có da có ổn ko ? Tại em nghe đồn mấy dạng use for studio thì độ bám + lung linh cao ngất ngưỡng , bù lại hơi hại da á :Sad:

Ah, mah chị mua trong Diamond hao tốn bao nhiu ngân lượng vậy ? Em thấy bên nuochoa4u bán giá khoảng 200k á. Rẻ hơn ko chị ? :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi komo; 16/05/2010 vào lúc 09:05 AM.
    • 259 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình hay mua mỹ phẩm Clio ở cửa hàng nằm trên phố Nguyễn Trung Trực, từ Hàng Than rẽ vào ấy. Cửa hàng em này chỉ chuyên bán mỹ phẩm của Clio thôi, giá thành phải chăng cực kì, mình xem hàng trực tiếp rồi mua luôn chứ ko phải đợi order. Mình đã mua của em ấy phấn đánh highlight và son rồi, dùng ok lắm. Mình không quảng cáo đâu nhé, địa chỉ chính xác của cửa hàng em ấy mình cũng không nhớ rõ. Nếu các mẹ đi từ Hàng Than vào thì cửa hàng nằm phía bên tay phải, gần tiệm bánh ngọt Bùi Công Trung ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Shu Xem bài viết
    Mình hay mua mỹ phẩm Clio ở cửa hàng nằm trên phố Nguyễn Trung Trực, từ Hàng Than rẽ vào ấy. Cửa hàng em này chỉ chuyên bán mỹ phẩm của Clio thôi, giá thành phải chăng cực kì, mình xem hàng trực tiếp rồi mua luôn chứ ko phải đợi order. Mình đã mua của em ấy phấn đánh highlight và son rồi, dùng ok lắm. Mình không quảng cáo đâu nhé, địa chỉ chính xác của cửa hàng em ấy mình cũng không nhớ rõ. Nếu các mẹ đi từ Hàng Than vào thì cửa hàng nằm phía bên tay phải, gần tiệm bánh ngọt Bùi Công Trung ấy.
    chị mua phấn highlight có phải hộp màu trắng này ko ạ, em cũng đang định mua phấn highlight mà ko biết nên mua loại nào, chị mua loại nào dùng ok thì bảo e với ạ
    • 259 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình mua loại highlight đánh mặt vùng chữ U và chữ T, mình thấy dùng rất ok. Phấn ăn vào mặt và hơi có chút nhũ nữa, dùng để make up vào buổi tối, sáng mặt lắm bạn ạ. Hộp của mình là phấn màu trắng hơi nhũ, trong hộp vuông, mình mua hơn 400k bạn ạ.
    • 333 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Các chị tư vấn cho em nên dùng base, found và phấn phủ loại nào tốt với. Em cũng đang muốn rinh 1 bộ CLIO về .
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

chị me shu ơi, em thấy web này nó có bán hộp highlight này, có phải lọ chị dùng ko

Chỉnh sửa lần cuối bởi kimbabie; 16/05/2010 vào lúc 06:35 PM.
    • 259 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Không em ạ, hộp của chị là hộp vuông, màu cánh gián cơ, màu trắng có nhũ lấp lánh.
    • 5,616 Bài viết

• 3,325 Được cảm ơn

hôm trước đi theo nhỏ bạn chụp hình cưới thấy chàng make up sd phấn nền loại này mình thấy rất ok,tuy k phải là mướt rượt nhưng thấy mỏng nhẹ và kiềm dầu tốt,cũng đang định khi nào có dịp sẽ mua 1 hộp phấn của nó.mà còn nhìu phần quá.hehe...K bít là giá khoảng bao nhiu nhỉ?có bạn nào bít hông?
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

thế chất của phấn highlight của chị có phải màu trắng tinh như trong ảnh đó ko ạ, hay nó màu khác ạ
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5