• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong_dung_muon_khoc Xem bài viết
    Mình 3 chục từ năm ngoái rồi, và da mình là da thường nhưng mình thấy hơi bị khô vì thiếu nước (mình ít uống nước) nên dùng bộ này có vẻ hơi khô, mình đang tìm sp nào có dưỡng ẩm tốt hơn một chút mà đánh lên da mịn như mấy bạn teen teen bây giờ đánh ý. Mà mình công nhận phấn má hồng của Clio lên màu đẹp bạn nhỉ
    teen bây h ah..hầu như toàn dùng bb cream bạn nhé..)...nó có độ che khuyết tốt, mướt, mỗi tội là màu của nó trắng sáng,0 thích lắm..,mình cũng đang dùng bb mà buồn về cái vụ màu mè nè của em nó đây..mà clio thì xem mấy clip make up kênh 14 thì loại người ta dùng là loại 3 ngăn cơ mà nhỉ...
    đang định chuyển thử dùng loại này, nghe bạn bảo khô, chán lun...chậc
    mà me quoc anh này hinh nhu la cái chị bán clio ở vạn bảo thì fai....quảng cáo lộ quá
    :LoveStruc:
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Xời,trc e cũng thần tượng cái topic style boho cuả c này lắm,thấy c ý có nụ cười r đẹp,lại nhiệt tình,mê boho... Thế mà h đọc topic này thấy nản hẳn,haizz... Rõ là bán hàng ở bohochic mà còn nói mình mua ở đấy... Ít nhiều e bị ác cảm vs Clio rùi dù đang r thích cái kem nền 2ljght+shading kia vs chì kẻ mắt eve's love... Bọn này là dòng trang điểm chuyên nghiệp cuả Hàn nên chắc k ít chì đâu ...
    C e nào ở Hp cho e hỏi showroom Clio ở Cát Cụt có fải là chính hãng k ạ? Sao e thấy nó tối tăm,'tiêu điều' quá TT.TT SMP Cầu Đất e thấy có bán màu mắt Clio,nhg sf khác k biết tn...
    Chai hácccccccc !!!!!!!!
    ?/?/2011 : 50kg...
    :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

em chuẩn bị tháp tùng bà chị đi mua Clio nè mọi ng ơi, vì nghe nói em nó hàng trang điểm chuyên nghiệp nên ham hố. Nhưng k biết Clio mạnh ở những sp nào, cả nhà có thể góp ý giùm em k? Nãy giờ đọc thì thấy hình như mọi ng khen má hồng này, highlight này, có gì nữa hok ạ? Còn màu mắt của nó da mắt dầu dùng có trôi k ạ?
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melayot Xem bài viết
    em chuẩn bị tháp tùng bà chị đi mua Clio nè mọi ng ơi, vì nghe nói em nó hàng trang điểm chuyên nghiệp nên ham hố. Nhưng k biết Clio mạnh ở những sp nào, cả nhà có thể góp ý giùm em k? Nãy giờ đọc thì thấy hình như mọi ng khen má hồng này, highlight này, có gì nữa hok ạ? Còn màu mắt của nó da mắt dầu dùng có trôi k ạ?
    Màu mắt tốt đấy em, cứ mạnh dạn mà mua đi. Mí màu nhũ cứ gọi là tưng bừng, nhìn như mí sao Hàn í :Battin ey:
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

tks chị bột ngọt (phải hok ta), em quất cho 3 màu luôn,đúng là tưng cái bừng luôn:Battin ey:, để vài bữa có dịp em dùng đi lâu coi nó có trôi hay gì k. nhưng hôm nay cái em ưng ý nhất là 1 hộp highlight shading dạng kem, hộp 2 ngăn, 1 highlight trắng mà đánh lên chỉ sáng thôi, 1 shading (em da hơi đen) lên rất tự nhiên, nhìn nâu nhưng đánh lên hơi hồng nữa, ôi em yêu nó quá ^^

Đồ hãng này design như kiểu tranh lập thể ấy rooling: hoa hoè rồi màu mè như 1 bức tranh vậy, cũng iu iu

Mà cá hộp highlight shading của em ngộ quá, đề là Made in Germany nhưng toàn chữ Hàn thôi, vạch cũng của Hàn 080
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các nàng, mình cũng đang tham khảo để mua clio đây. Thấy các mẹ có vẻ cũng khen nhiều về sản phẩm này nhỉ. Nhưng ở hà nội, mua sản phẩm clio ở đâu thì chính hãng ah, Mình sợ nhất mua phải hàng dởm lắm nên đắn đo mãi. Mẹ nào biết địa chỉ chỉ hộ em được không? Thanks các mẹ.
    • 528 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

e cũng đinh dòm cái phấn má và hightlighter của Clio, ai mua ở HN rồi thì cho e xin giá rổ nhé
    • 204 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e đang tính mua clio mà nghe đồn mua ở diamond giá cả gấp đôi ấy! có chị nào biết sg nơi nào bán hàng thật đúng giá ko chỉ e với ạ?
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cái kẻ mắt nước dạng bánh sao nhanh trôi vậy nhỉ,mọi thứ khác đều ok mà mỗi cái đó mình ko ưng lắm
    • 1,211 Bài viết

• 2,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sap_lay_chong Xem bài viết
    e đang tính mua clio mà nghe đồn mua ở diamond giá cả gấp đôi ấy! có chị nào biết sg nơi nào bán hàng thật đúng giá ko chỉ e với ạ?
    mình mua o diamond giá van vay ko có giá gap đôi đâu , hôm bua diamond còn giam giá cái hôp highlight shading còn có 225k thôi , bt là 280k
    • 3,857 Bài viết

• 3,290 Được cảm ơn

Mình cũng có tình iu với Clio nà!
    Tuy sở hữu nhìu mp do người nhà gửi về,nhưng vẫn luôn có riêng tình iu với Clio ,thường hay mua về ngắm......hehe
    Đang tia bộ cọ 17 cây clio,nhưng vẫn thik bộ 12 cây hơn,mà hết hàng òi.
    Không bít SG còn đâu bán clio ngoài diamond,nowzone không nữa.
    Bạn nào bít chỉ dùm cái nhen!
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    http://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    http://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    • 1,211 Bài viết

• 2,002 Được cảm ơn

lotte q7
    • 3,857 Bài viết

• 3,290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myaivan Xem bài viết
    lotte q7
    Nàng bít lotte Q7 còn bộ cọ 12 cây hả nàng?Hic xa we,hỏng bít mò lên tới đó còn hay k nà?

Thanh lý
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    • 3,857 Bài viết

• 3,290 Được cảm ơn

Có mẹ nào cũng iu clio hem?
    Vào 888 chơi nhá!

Thanh lý
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    • 189 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng Clio, cảm giác đồ Hàn và Nhật hợp với mặt và mầu tự nhiên hơn.
    Thế làm thế nào để đánh mặt trong như sứ theo mốt bây giờ ko nhỉ.. Đấy là dùng kem hay mỹ phẩm nào cụ thể nhỉ.. Mình hơn 1 năm ko trang điểm vì bầu bí.. Giờ make up trở lại mà hình như style của mình hơi lỗi thời rồi
    • 3,857 Bài viết

• 3,290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaunoiloan8q Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng Clio, cảm giác đồ Hàn và Nhật hợp với mặt và mầu tự nhiên hơn.
    Thế làm thế nào để đánh mặt trong như sứ theo mốt bây giờ ko nhỉ.. Đấy là dùng kem hay mỹ phẩm nào cụ thể nhỉ.. Mình hơn 1 năm ko trang điểm vì bầu bí.. Giờ make up trở lại mà hình như style của mình hơi lỗi thời rồi

HI,mình chỉ thích ,màu mắt ,phấn bột và cọ của clio thoai.Giá rổ vừa phải.
    Còn phấn nén và foudation thì shiseido và Mac thì ok nhất.
    Nhũ mắt thì Mac Pigment là vô đối.
    Bây giờ trang điểm đa dạng hơn xưa nhìu,thích mí em teen trang điểm nhìn xinh iu giống búp bê ghê,mà tuổi mình hem dám mần kỉu đó òi....hihi

Thanh lý
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    • 74 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng my pham Clio, cảm giác đồ Hàn và Nhật hợp với mặt và mầu tự nhiên hơn.
    hihi,em thì chưa biết make up luôn nè chị ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng đang xài mỹ phẩm Clio, cũng chẳng biết hợp hay không nữa. Mà có chị nào chỉ e cách make up k. Thấy mấy tên giờ e nào cũng da trắng, mắt kẻ đen, môi đỏ. Nhìn đẹp mà ganh tị luôn ấy. Da e cứ ngăm ngăm, lúc đi mua mỹ phẩm chị bán hàng nói da khỏe mà k có sáng
    • 541 Bài viết

• 573 Được cảm ơn

Theo quan niệm của mình make up mặt mịn màng màu da tự nhiên khỏe khoắn mới đẹp !Còn mặt trắng như sứ chỉ phù hợp bạn nào da tự nhiên trắng trẻo thôi .Chứ da cổ da tay nâu vàng mà mặt trắng bệch thì không tự nhiên và hơi giả tạo đó!
    _Chủ yếu makeup đẹp là làn da khỏe và đẹp tự nhiên mà cái này là cả 1 quá trình chăm sóc của bạn.
    _Mỹ phẩm phù hợp với làn da.
    _Kỹ thuật makeup của bạn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kinh nghiệm dùng kem đặc trị Elicina

Chào các mẹ. Mình được tặng 1 lọ Elicina, nhưng mình đã vào tìm kiếm mà không tìm thấy Topic nào...

• Mỹ phẩm Clinique

XIn cho mẹ Bubu hỏi, 1 lọ kem dưỡng da clinique dùng ban đêm cho da ngoai 30 tuổi, thì bao nhiêu tiền (bao nhiêu ml nữa nhé) Hôm qua em gái làm ở chỗ mình cho mình 1 địa chỉ 69 Kim Mã , giới thiệu là hàng xách tạy Mình chả tin các loại hàng xách tay nhưng em ấy cam đoan.,, thế nên hôm nay đã visit...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Bí quyết nào cho những chiếc bánh cupcake ngon đúng điệu?

Cupcake là loại bánh thơm ngon, bổ dưỡng và đẹp mắt. Ở nước ngoài, đặc biệt là các nước phương Tây,...

• Sữa Dr. Luxia từ Thụy Sĩ - Người bạn tốt của các bà mẹ

Thụy Sĩ là một quốc gia thịnh vượng, xếp thứ 5 trong tổng số 30 nước hạnh phúc nhất thế giới, nổi...

• Mỹ phẩm CLIO của Đức tại HN

Các mẹ cho em hỏi tí, chả là đợt vừa rồi bạn em ở SG ra có mua cho hộp kem nền của CLIO (của Đức ah), em dùng thấy đc lắm. Em muốn hỏi ở HN có chỗ nào bán hàng này k ah?em định mua phấn phủ nữa, cùng hãng chắc đẹp hơn. Mẹ nào biết ở Hà Nội có chỗ nào bán thì chỉ em với, em đi hỏi loanh quanh mấy...

• 187 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hicc, em thì có kinh nghiệm đau thương với Clio. Hồi trước em có mua base và found của nó. Cũng tìm địa chỉ uy tín hẳn hoi, ở Salon nào trên đường Trần Huy Liệu ấy.
    Found thì em dùng có vài lần thôi, thấy cũng được, mỏng, tự nhiên có điều em chọn sai màu nên hơi tối so với tông da
    Base thì em mua loại màu da dùng hàng ngày rồi phủ Joppa đi làm. Lúc đầu dùng em thích lắm dù cảm giác hơi nặng mặt. Đến cơ quan cũng bảo sao da em hồng hồng đẹp thế nhưng 1 thời gian sau thì da yếu đi và bắt đầu có mụn bọc dù em tẩy trang rất kỹ. Em ngưng dùng và phải chinh chiến với mặt mụn 1 thời gian mới tự tin trở lại.