• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Sau một thời gian tiếp xúc với make up, em đã bị mê hoặc bởi những làn da mịn màng, những gò má ửng hồng, đôi môi căng mọng quyến rũ và ánh mắt hút hồn lung liếng. Và em hiểu ra 1 điều: tất cả đều có thể có được nhờ make up.

Hiện tại, em đang dùng đồ của CLIO, màu lên rất đẹp, tự nhiên, bám tốt, hiệu quả mà giá thành cũng phải chăng. Vì thế, em muốn chia sẻ với các chị về hãng make up này.

Còn các mẹ, đã có mẹ nào dùng Clio chưa ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.BuiQuocAnh; 27/02/2011 vào lúc 02:19 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách trang điểm nhẹ nhàng khi ra phố

Trang điểm có thể giúp bạn trẻ trung, tươi tắn và tự tin hơn, nhưng nếu như bạn không biết cách...

• Kem Face Diamond Beauty Facial Cream trắng da nhà mình đã ai dùng chưa??

Dạo này e thấy trên face book nhiều người bán quảng cáo loại kem này quá mà đọc cộng dụng thì thôi...

• Cách thử chì trong mỹ phẩm

Mình nghe nhiều người nói về cách thế này và cũng từng nhiều lần thử theo: + Bôi son, kem, hay phấn ra tay, rồi lấy nhẫn vàng tây chà qua chà lại … Nếu thấy đen-> kết luận: Có chì! Nhưng mình không hiểu cơ sở khoa học là ở đâu? Vậy có mẹ nào có thể giải thích rằng vì sao lại thế ? Liệu thử cách...

• Cách bảo quản sữa đúng?

Vì Việt Nam nóng ẩm và thời tiết HN mùa này ko đồng nhất, nhà HB thì ko thể cho cả thùng sữa vào tủ...

• Mỹ phẩm Clinique

XIn cho mẹ Bubu hỏi, 1 lọ kem dưỡng da clinique dùng ban đêm cho da ngoai 30 tuổi, thì bao nhiêu tiền (bao nhiêu ml nữa nhé) Hôm qua em gái làm ở chỗ mình cho mình 1 địa chỉ 69 Kim Mã , giới thiệu là hàng xách tạy Mình chả tin các loại hàng xách tay nhưng em ấy cam đoan.,, thế nên hôm nay đã visit...

• 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Với vốn hiểu biết của mình, mẹ nào muốn tìm hiểu về Clio hay chỉ đơn giản muốn biết các bước trang điểm thường ngày theo phong cách nhẹ nhàng, công sở thì em sẵn sàng chia sẻ.
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

cho e hõi cream hightlight cũa clio dc ko a
    ........thèm chút tình yêu......:cool::cool::cool:
    • 354 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ồ, mẹ Bùi hào phóng quá ta. Người đã có tâm thì m cũng hêm ngần ngại đâu. Cho mình hỏi liquid foundation của Clio có dòng nào control oil ổn nhất và coverage tầm medium trở lên? Dĩ nhiên ko đến mức đặc quánh bí da nhé. :Battin ey: Nếu có thể thì mẹ nó so sánh giùm với các brand khác để mình có thể tưởng tượng ra cho nhanh. :cool:

Cũng có dùng Clio nhưng chỉ có eyeshadow thôi chứ chả bao giờ nghĩ đến foundation đâm ra nhân tiện có top thì buồn miệng hỏi luyên. Thanks mẹ Bùi nhiều nhé. :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi versailes Xem bài viết
    cho e hõi cream hightlight cũa clio dc ko a

cream highlight Clio bạn nói đến chính là kem nền che khuyết điểm số 31, gồm 2 ngăn, 1 sáng đánh highlight (vùng chữ T) và 1 tối đánh sading (tối 2 bên mặt để mặt gọn hơn).

Sản phẩm này rất đc mọi người ưa chuộng vì nó tiện lợi, giá hợp lý và có 1 hương thơm dễ chịu kèm vitamin E. Ngoài ra nó còn có tác dụng che quầng thâm mắt (đã test, rất ok vì nó tự nhiên, ko bị bờ sáng).

Tuy nhiên, nó có 1 nhược điểm là dễ khiến người dùng hiểu nhầm hiện tượng đổ mồ hôi của mỹ phẩm khi xuất hiện những giọt nước li ti trên bề mặt mỗi khi trời nóng. Thực ra, bất kỳ hộp nào cũng như vậy, kể cả mới sản xuất. Vì đó chình là lớp dầu bảo vệ, bạn có thể lau đi và dùng bt ko vấn đề gì cả.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chị ơi cái loại ở giữa 2 ngăn là bnh ? Có thể mua được ở đâu ạ ? ^^
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hooya_rcc Xem bài viết
    Ồ, mẹ Bùi hào phóng quá ta. Người đã có tâm thì m cũng hêm ngần ngại đâu. Cho mình hỏi liquid foundation của Clio có dòng nào control oil ổn nhất và coverage tầm medium trở lên? Dĩ nhiên ko đến mức đặc quánh bí da nhé. :Battin ey: Nếu có thể thì mẹ nó so sánh giùm với các brand khác để mình có thể tưởng tượng ra cho nhanh. :cool:

Cũng có dùng Clio nhưng chỉ có eyeshadow thôi chứ chả bao giờ nghĩ đến foundation đâm ra nhân tiện có top thì buồn miệng hỏi luyên. Thanks mẹ Bùi nhiều nhé. :Battin ey:
    Cám ơn hooya_rcc đã ủng hộ topic của mình nhé.

Clio có 1 sản phẩm "đinh" là lót nền collagen

Đây là 1 trong những đồ make đầu tiên mà em có khi bắt đầu quan tâm tới make up. Và thành tình yêu luôn.
    Nó gồm 2 ngăn, 1 lót và 1 nền có tinh chất tảo mà người ta quen miệng gọi là collagen.

Da em ngăm ngăm, màu da ko đều, nhưng thoa xong lớp nền là có thể tự tin hơn rất nhiều.

Hôm qua em có trang điểm cho 1 bạn mụn đỏ tùm lum luôn (hơi run tay). Xong lớp nền mới thở phào vì độ che phủ của nó. Tiếc là bạn ý ko cho em chụp ảnh để các mẹ so sánh.

Vì mỗi lần chỉ dùng 1 hạt đậu tương đương với 1 lần ấn vòi mỗi bên nên nó rất mỏng (nhất là khi dùng chổi nền vì là dạng lỏng mà).

Lót có màu trắng tinh nhưng trong suốt khi thoa lên mặt. Còn bên nền có màu hơi vàng phù hợp với nước da người Việt Nam.

• 316 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.BuiQuocAnh Xem bài viết
    Cám ơn hooya_rcc đã ủng hộ topic của mình nhé.

Clio có 1 sản phẩm "đinh" là lót nền collagen

Đây là 1 trong những đồ make đầu tiên mà em có khi bắt đầu quan tâm tới make up. Và thành tình yêu luôn.
    Nó gồm 2 ngăn, 1 lót và 1 nền có tinh chất tảo mà người ta quen miệng gọi là collagen.

Da em ngăm ngăm, màu da ko đều, nhưng thoa xong lớp nền là có thể tự tin hơn rất nhiều.

Hôm qua em có trang điểm cho 1 bạn mụn đỏ tùm lum luôn (hơi run tay). Xong lớp nền mới thở phào vì độ che phủ của nó. Tiếc là bạn ý ko cho em chụp ảnh để các mẹ so sánh.

Vì mỗi lần chỉ dùng 1 hạt đậu tương đương với 1 lần ấn vòi mỗi bên nên nó rất mỏng (nhất là khi dùng chổi nền vì là dạng lỏng mà).

Lót có màu trắng tinh nhưng trong suốt khi thoa lên mặt. Còn bên nền có màu hơi vàng phù hợp với nước da người Việt Nam.

Mình cũng đang xài chai này, đúng là rất mịn màng tự nhiên..hihi...phù hợp với tiêu chí ngon,bổ,rẻ của mình. Nhưng khó mua quá à, hok bít ở đâu bán hàng chất lượng ở sg, bạn bít thì chỉ mình với. Tks nha
    I'm not perfect - I'm perfectionist
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inchu Xem bài viết

Chị ơi cái loại ở giữa 2 ngăn là bnh ? Có thể mua được ở đâu ạ ? ^^
    Đó chính là nền để đánh highlight và sading đó bạn. Số 31.
    Giá là 280k/hộp. MÌnh mua ở Vạn Bảo bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.BuiQuocAnh; 28/02/2011 vào lúc 02:08 PM.
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lazychick Xem bài viết
    Mình cũng đang xài chai này, đúng là rất mịn màng tự nhiên..hihi...phù hợp với tiêu chí ngon,bổ,rẻ của mình. Nhưng khó mua quá à, hok bít ở đâu bán hàng chất lượng ở sg, bạn bít thì chỉ mình với. Tks nha
    Ở SG bạn có thể lên Dimond Plaza cũng có đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.BuiQuocAnh; 28/02/2011 vào lúc 02:46 PM.
    • 316 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.BuiQuocAnh Xem bài viết
    Ở SG bạn có thể lên Dimand Plaza cũng có đấy.
    Trên Diamond cũng có nhưng giá cả mắc gần gấp đôi..hix
    I'm not perfect - I'm perfectionist
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình xin địa chỉ cụ thể ở vạn bảo với.
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi martin141 Xem bài viết
    cho mình xin địa chỉ cụ thể ở vạn bảo với.
    Bạn biết Bohochic ko? 63 Vạn Bảo bạn ạ.
    Ở đó bán cả quân áo và Clio đấy.
    • 502 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng dùng make up của Clio nhưng mình thấy nó có vẻ hơi khô, mình nhìn ngoài đường thấy mấy bạn teen bây giờ make up rất đẹp, không biết mấy bạn ấy dùng sp gì mà da bạn nào bạn ý trắng mịn màng, căng mọng, còn mình dùng bộ sp Clio này cũng giống như bạn, từ khi biết dùng mỹ phẩm thì Clio là sp đầu tiên mình lựa chọn và dùng cho đến giờ hơn 1 năm nay mà mình dùng ít lắm, không biết đến bao giờ mới hết để đổi sang sp khác, còn bạn dùng loại này bạn cảm thấy thế nào?
    Đây là hình của bộ Clio mình dùng, phấn nén và foundation

Chỉnh sửa lần cuối bởi Bong_dung_muon_khoc; 28/02/2011 vào lúc 04:43 PM.
    Em vẫn đi trên phố một mình
    Người vẫn đông và phố thì ồn ã
    Chỉ thiếu anh và thế là tất cả
    Biến hồn em thành cát bụi hư không....
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong_dung_muon_khoc Xem bài viết
    Bạn ơi, mình cũng dùng make up của Clio nhưng mình thấy nó có vẻ hơi khô, mình nhìn ngoài đường thấy mấy bạn teen bây giờ make up rất đẹp, không biết mấy bạn ấy dùng sp gì mà da bạn nào bạn ý trắng mịn màng, căng mọng, còn mình dùng bộ sp Clio này cũng giống như bạn, từ khi biết dùng mỹ phẩm thì Clio là sp đầu tiên mình lựa chọn và dùng cho đến giờ hơn 1 năm nay mà mình dùng ít lắm, không biết đến bao giờ mới hết để đổi sang sp khác, còn bạn dùng loại này bạn cảm thấy thế nào?
    Đây là hình của bộ Clio mình dùng, phấn nén và foundation

Bộ này là bộ chống lão hóa.
    MÌnh muốn hỏi bạn bao nhiêu tuổi rồi? Nếu chưa 3 chục thì chưa nên dùng bộ này. Và da mình là hỗn hợp, dầu hay khô?

Mình 26 tuổi và da hỗn hợp thiên dầu, đang dùng bộ collagen như thế này này

• 502 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình 3 chục từ năm ngoái rồi, và da mình là da thường nhưng mình thấy hơi bị khô vì thiếu nước (mình ít uống nước) nên dùng bộ này có vẻ hơi khô, mình đang tìm sp nào có dưỡng ẩm tốt hơn một chút mà đánh lên da mịn như mấy bạn teen teen bây giờ đánh ý. Mà mình công nhận phấn má hồng của Clio lên màu đẹp bạn nhỉ
    Em vẫn đi trên phố một mình
    Người vẫn đông và phố thì ồn ã
    Chỉ thiếu anh và thế là tất cả
    Biến hồn em thành cát bụi hư không....
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình 3 chục từ năm ngoái rồi, và da mình là da thường nhưng mình thấy hơi bị khô vì thiếu nước (mình ít uống nước) nên dùng bộ này có vẻ hơi khô, mình đang tìm sp nào có dưỡng ẩm tốt hơn một chút mà đánh lên da mịn như mấy bạn teen teen bây giờ đánh ý. Mà mình công nhận phấn má hồng của Clio lên màu đẹp bạn nhỉ
    Nghe bạn nói mình phải đi thử ngay bộ chống lão hóa đó. Ko thấy khô như bạn nói. có thể do trời hanh mùa đông cũng nên. Vì trời này, da ai mà chả khô trừ da ai quá nhờn.

Trước khi make up nhớ bôi nước hoa hồng và dưỡng nha.
    • 64 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

đánh lên da mịn như mấy bạn teen teen bây giờ đánh ý. Mà mình công nhận phấn má hồng của Clio lên màu đẹp bạn nhỉ
    hihi, da teen thì vốn đã đẹp sẵn rồi mà nàng ơi.
    Công nhận, má đánh lên ửng tự nhiên chứ ko thành vệt nhỉ
    • 999 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Em thấy mấy chị trang điểm cho em hay dùng cái highlight của Clio, nó dạng kem, đánh lên mướt, mà cái màu đánh vùng chữ U để đánh sống mũi cũng thích nữa, không bị trôi, các nàng dùng những sản phẩm khác của hãng share thêm kinh nghiệm nha
    Mình phân vân phấn mắt với phấn phủ collagen này ghê
    • 534 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng clio. Dùng một vài sản phẩm: kem lót+nền colagen; phấn má màu nâu cam; son môi (màu #23- khuyên mẹ nào có ý định mua thì đừng mua mã màu này nhé, bợt lắm, oánh kiểu gì cũng bờ hết cả môi lên ý ạ) + dưỡng môi; phấn dạng bột # 03.
    Nói chung cũng tùy từng loại da, em mới dùng CLIO đc khoảng gần 3 tháng thôi, nhưng thấy phấn phủ nhanh bị trôi, một ngày phải dặm phấn mấy lần ý ạ (chắc cũng bởi dạng bột, dạng nén thì ăn hơn). theo đánh giá của mình thì em thấy phấn má của CLIO là ok nhất. Em còn 2/3 hộp phấn bột, bỏ đi thì tiếc, cơ mà dùng thì ko ăn phấn, hu hu.
    Mẹ yêu con rất nhiều, Min bé bỏng của mẹ ạ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3