• 6 Lượt chia sẻ
  • 399K Lượt đọc
  • 1.18K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

XIn cho mẹ Bubu hỏi, 1 lọ kem dưỡng da clinique dùng ban đêm cho da ngoai 30 tuổi, thì bao nhiêu tiền (bao nhiêu ml nữa nhé)
    Hôm qua em gái làm ở chỗ mình cho mình 1 địa chỉ 69 Kim Mã , giới thiệu là hàng xách tạy Mình chả tin các loại hàng xách tay nhưng em ấy cam đoan.,, thế nên hôm nay đã visit :-)
    Mua 1 hũ kem nhỏ xíu Clinique dùng thử, là loại kem tái tạo da Total turnaroud Visible skin renewer 7ml (nhỏ xíu mà), giá 95.000 đồng. Lúc về vào trang web thấy nó bán online cũng thế mà những 31$.
    Thế thì 100% là mẹ Bubu mua phải hàng trời ơi rồi nhỉ? Hôm nào sẽ đến đại lý ở Lý Thái Tổ mua nhưng mà tóm lại cần biết giá là bao nhiêu tiền? Có đắt hơn Shiseido không? Mẹ nào biết chỉ giúp, mẹ Bubu&Shi thanks
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hay me Bushi goi dien truc tiep den shop hoi gia la chinh xac nhat: 928 6300
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Chị Hoa ơi , em k xài hàng Clinque cũng như Shisheido nhưng em đọc báo thấy ở HN chỉ có một cửa hàng duy nhất là đại lý của Clinque thôi , hình như là ở Lý thái Tổ.
    Nhưng em nghĩ mỹ phẩm tác động trực tiếp đến da và sắc đẹp nên chị dùng hàng gì chính hãng và có đại lý bán tin tưởng chứ hàng xách tay thì e là chất lượng chắc cũng xách tay.
    Ở US thì Clinque là mỹ phẩm tương đối nổi tiếng và có chất lượng , nhưng ở VN thì chưa biết thế nào , các báo làm đẹp có đăng địa chỉ đại lý của Clinque đó chị.
    Chúc chị dùng được mỹ phẩm hợp và ngày càng trẻ đẹp nhé....

• 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chị Hoa ơi, đúng là cái loại đó khoảng 51ml thì bên Mỹ trong các shopping center đều bán với già là 31 USD đấy. Đôi lúc on sale thì rẻ hơn. Em thì chưa bao giờ dùng clinique nên em không biết sp của clinique như thế nào. Em rất hạp với shiseido và rất chuộng sp này. Em thấy shiseido rất tốt và hiệu quả nhưng đắt hơn clinique nhiều đấy chị à. Ở bên Mỹ thì em thấy xấp xỉ đắt gần gấp đôi clinique đấy.

Chị tham khảo lại xem sao nhé. Mà chị để ý thử xem trên cái lọ có ghi hàng chữ Made in USA không?
    • 293 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chất lượng của Clinique thì khỏi phải bàn, thật sự nổi tiếng và rất tốt. Tuy nhiên cũng có người này hợp, người kia ko hợp nên bạn phải thử sdụng thử một lượng nhỏ trước. Giá thì cao rồi vì tiền nào của đó mà. Một điều nữa mình rất thích ở Clinique la tất cả các sp của Clinique đều là Non-fragrance.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 3,809 Bài viết

• 6,448 Được cảm ơn

So voi Shiseido thì cũng một chín một mười chị ạ. Em mua ở Anh cũng hơn 50 Bảng Anh 1 bộ three-step. Nước hoa của Clinique mùi đến là buồn cười. Các thứ khác thì rất ổn (trừ giá tiền thì rất... đau bụng)
    Success is a journey, not a destination.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chị ơi, sản phẩm Clinique mua ở HN này so với mua bên Mỹ thì đắt hơn, nên nếu chị gửi được ai đi Mỹ mà mua về thì rẻ hơn nhiều đấy chị ạ. Chị ra Lý Thái Tổ xem sản phẩm, thử phản ứng thôi - rồi về nhờ người mua ở Mỹ mang về sẽ kinh tế hơn rất nhiều
    • 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Clinique HN ở phố Lê Thái Tổ (ko phải Lý Thái Tổ).
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thảo nào hôm nay mình đi hết cả phố Lý Thái Tổ mà tìm không ra cửa hàng ấy ! Vì cơ quan mình ở gần đó mà ! Thật may là nó lại ở Lê Thái Tổ !!!
    • 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Mẹ Bubu&Shi ơi, chắc là chị lộn rồi. Trên internet 1 lọ 31$ thường là lọ 50ml , còn của chị 7ml thôi mà. Mà các lọ 7ml thì, hihi, bên đây toàn là cho không đó , mình mua cái gì nhiều nhiều là thường họ cho thêm 1 lọ như thế dùng thử. Nên chắc người nào đó không dùng, đem về VN bán 95000. Suy ra đúng là hàng xách tay thiệt đó chị, chứ làm để bán các hãng không làm ít vậy đâu, ít nhất cũng lọ 15ml. Chị yên tâm đi.
    Clinique ở Mỹ nếu so với Châu Âu thì giá Clinique rẻ chỉ bằng 1/2 giá châu Âu thôi. Mình có cảm tưởng Clinique ở Mỹ nhiều đại trà như Nivea ở VN vậy MeBeBi nhỉ. Chán gì đâu, trong khi bên đây thì đắt lòi tói.
    Andy Ân
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy đa số các mẹ đều khuyên răng clinique cũng dùng được
    Nhưng mấy mẹ ở Mỹ đều cho biết rằng ở nước ngoài nó chỉ rẻ bằng nửa Shiseido
    Thế mà theo như mình hỏi thì ở VN nó đắt ngang shiseido đấy nhỉ?
    Đúng là mình bị nhầm lẫn, lọ 7 ml đó # lọ 51ml là 31 USD
    Và cái đồ mà mình mua chỉ là đồ khuyến mại thôi. CŨng tốt, mình mua dùng thử xem có hợp không thôi mà.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 509 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Hởi các Mẹ cái gì cũng biết của WTT ơi ! MÌnh muốn chuyển hẳn sang dủng Clinique, hôm qua ghé ra Clinique showroom ở Parkson nghe các cô tư vấn một hồi mình muốn xiểng liểng. Có mẹ nào ở đây đang dùng thì phát biểu cảm tưởng nha ! các dòng đặc trị của nó ntn hả các Mẹ ? Mình đang đợi sự phản hồi của các Mẹ đấy !
    • 4,313 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Li
    Hởi các Mẹ cái gì cũng biết của WTT ơi ! MÌnh muốn chuyển hẳn sang dủng Clinique, hôm qua ghé ra Clinique showroom ở Parkson nghe các cô tư vấn một hồi mình muốn xiểng liểng. Có mẹ nào ở đây đang dùng thì phát biểu cảm tưởng nha ! các dòng đặc trị của nó ntn hả các Mẹ ? Mình đang đợi sự phản hồi của các Mẹ đấy !
    Em ơi người ta tư vấn những gì khiến em xiểng liểng vậy? Kể cho chị nghe với nè! Chị cũng đã từng xài Clinique, xem có giúp gì được cho em không.
    • H&A
    • 9 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Li
    chị ơi, xài Total Turn around đi nhé, tốt lắm chị ạ (vào buổi tối)
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&A
    chị ơi, xài Total Turn around đi nhé, tốt lắm chị ạ (vào buổi tối)
    Đúg rùi hcị ui,xài cái này da cứ như lụa ấy,thích lắm,thấy da cải thiện đáng kể đấy. Khi chị dùng nhớ massage kỹ tý nhé,đảm bảo thích vô cùng
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng Clinique sau khi đã thử qua nhiều loại mỹ phẩm khác như Dermalogica chẳng hạn. Mình dùng bộ trị mụn của Cli, sau 1 tháng thấy hết mụn (mụn của mình ít thôi, chủ yếu nằm dưới da nên nhìn thấy da bị sần, ko láng mịn lắm). Còn Pore Minimize thì cũng đang dùng nhưng chưa hết 1 tuýp nên vẫn chưa thấy hiệu quả, lỗ chân lông vẫn to đùng. Total tunaround thì dùng cũng thấy thích, thoa lên thấy da mịn láng như co 1 lớp lụa nhưng mình cảm thấy láng tức thời thôi, sau đó cũng chưa thấy gì cải thiện rõ hơn. Chắc là xài chưa đủ đô vì mới dùng chưa hết 1 lọ... Mình đang định mua thêm bộ sản phẩm chống nhăn mà đang băn khoăn không biết có nên mua không? Mẹ Hylam tư vấn thêm với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Chào MẸ Hy Lam, Gặp chị ở đây mừng như bắt được vàng hehehe. Em đến Clinique con bé tư vấn nó soi da rồi phán rằng da em tiềm ẩn bên dưới có mụn, tiền ần nám, da mất nước, rùi da đang trên đà lão ho'a, lổ chân lông hơi to. Trời ơi em nghe xong muốn bịnh luôn dzậy đó. Rùi nó lấy ra một lô một lốc các sp như pore minimizer, total gì đó??? rùi repairware (kg biết viết đúng kg nữa !) vv và vv. Mà nhìn bên ngoai da em đâu đến nỗi nào, chưa đến 30 mà sao soi da ra kết quả kinh dị quá sức hichichic. Giờ em biết chọn những sp đây của Clinique đây hả các mẹ ?
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã dùng mỹ phẩm Clinique được 3 năm rồi và kết luận là ko muốn đổi sang hãng nào khác. Mình dùng bộ 3 bước thấy rất hiệu quả và dễ chịu. Tuy nhiên mình thường gửi mua ở Singapore hoặc Malaixia vì mua bên đó được rất nhiều promotion hoặc gift set, rất hời. Mình cũng dùng total turn around, rất tốt nhất là vào mùa này. Ngoài ra mình cũng dùng phấn phủ và phấn hộp, vì mình hay trang điểm nhẹ, nên sau khi dùng bộ 3 bước thì mình dùng phấn của hãng luôn và thấy rất tốt. Tuy nhiên, nếu mẹ nào chưa dùng bao giờ thì lần đầu tiên dùng bộ 3 bước tuần đầu dễ bị nổi mụn, sau đó khoảng 2 tuần thì da lại ok và sạch , sáng hơn so với trước. Đấy là kinh nghiệm của mình, chúc các mẹ tìm được hãng mỹ phẩm dưỡng da thích hợp nhé!
    • 996 Bài viết

• 1,526 Được cảm ơn

Em thấy Clinique là một dòng mỹ phẩm khá tốt rồi, giá không quá cao để mình đứng nhìn nhưng cũng đủ cao để mình yên tâm
    Em đang dùng phấn phủ Pressed powder và foundation của clinique, thấy cũng chấp nhận được, khá mịn. Phải tội hôm tư vấn thì các chị bán hàng chỉ mong bán được hàng nên cứ cố thuyết phục em lấy một tone màu hơi sáng. Son thì mịn, màu không có gì lạ và hay.
    Về nước hoa thì Clinique Happy cũng khá hay, mùi nhẹ, giản dị nhưng cũng nổi bật.
    • 222 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang dùng bộ làm sạch 3 bước thì thấy thích nên đã mua thêm phấn perfectly real và kem nên balanced foundation. Dùng thấy cũng được, mình đang định dùng thêm kem dưỡng ngày và đêm repairwear intensive. Mẹ nào dùng rồi thì cho ý kiến xem có OK không để mình còn mua. Total tunaround va repairwear thì cái nào phù hợp với tuổi ngoài 30 nhỉ?