• 0 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 370 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 197 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng cọ trang điểm của Bourjois chưa? Cho mình tí review đi. So với Make up Forever thì thế nào?

Mình đang muốn mua cọ trang điểm, nhưng của Chanel, Shiseido, Guerlain, Mac... bên mình đắt quá :Sad:
    • 984 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    Ui thế tức là cái blush ý có nhiều chì thật rùi, buồn ghê :Sad:. Thế thì thà dùng cái gì ít chì bay nhanh tí cũng được, thỉnh thoảng quệt quệt còn hơn là da bị nám :Sad:. Nhưng tiếc mỗi cái màu đẹp dã man ý...
    Má hồng ít chì thì chị dùng Dior nhé, em đang dùng , em thử lấy nhẫn chà xát và không hề đen tí nào cả...........
    • 1,022 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

đúng là 2.5 gram. sorry các mẹ, hôm đó em nhớ láng máng. vừa check lại!
    hình như found của BJ dùng bình thường lắm đúng ko ạ?
    • 3,002 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ♥TQ♥ Xem bài viết
    Hình như kem nền là Base
    còn kem lót dưới phấn là Foundation

Dạ em xin phép có ý kiến, chị lộn rồi nhá: Kem lót là Base, còn kem nền là foundation. Bình thường, mình đánh một lớp base trước, mục đích là làm mềm và bảo vệ da mặt. Nó như lớp màng ngăn cho foundation và phấn thấm vào da mặt. Sau đó mới phết thêm 1 lớp foundation, mục đích là để làm nền cho lớp phấn phủ và giúp lớp phấn phủ bám mặt hơn. Do vậy khi chọn foundation là các chị chọn màu hợp với màu da nhất. Sau cùng mới là lớp phấn phủ.
    Lắm khi vội, em bỏ qua lớp base mà đánh luôn found, như vậy cũng không tốt đâu nhé, vì về lâu dài lớp found không có base bảo vệ, ngấm vào da mặt sẽ gây nám má đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,279 Bài viết

• 4,694 Được cảm ơn

Tụi BJ này em thấy mascara được lắm mà giá cả lịa hợp lý nữa, nhất là cái Pump up mas thì thích lắm ạ. Blush của BJ cũng đẹp nhưng đúng là bay màu rất nhanh, nói chung em chỉ thích blush MAC và NARS thôi, đẹp kinh lên ý được. Tụi BJ em thấy còn có cái liquid liner kẻ rất dễ nhưng hơi mau trôi ( tại mắt em cũng oily nữa, chắc chỉ có Mac chịu được).
    • 328 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Đúng là Bourjois là cùng một tập đoàn với Chanel,các màu má của Bourjois có như thế nào thì Chanel cũng có dòng có màu tương tự,tuy nhiên em thấy Chanel bền màu hơn hẳn.Nhưng đúng là hãng này nổi nhất là màu má,nhất là màu 34 hồng nhũ vàng,khi đánh lên sẽ có hiệu ứng tương tự màu Peach rất dễ thương,phấn lại nén chặt nên dùng được rất lâu.Màu 16 cam nhũ cũng rất xinh,còn 35 thì cam nhạt tự nhiên hơn.Màu 74 cam hơi đậm,không nhũ cũng tạm đc.Còn việc chổi cứng em ko nghĩ do cùng lý do vì chổi kèm dạng màu má ấy của Chanel không hề cứng tí nào.Theo kinh nghiệm bản thân thì dùng chổi riêng vẫn đẹp hơn,kể cả đánh xoáy tròn hay vát
    Màu mắt dạng bột của hãng này thì đẹp nhưng em thấy hơi khó bám màu,phải đánh base cho mắt mới lên và bám và màu lên mới sáng đẹp đc,đặc biệt phải blend khá kĩ
    Màu mắt 3 màu thì rất mịn,đẹp nhưng ít nhũ,phù hợp trang điểm tự nhiên.Em thích đậm chút nên thích tone tím,còn loại 3 màu khôg cùng tone và loại màu hồng lên không thấy đẹp lắm
    Màu mắt đơn em mới dùng màu xanh da trời,xanh teal (em ko nhớ mã nhưng lai chút xíu giữa xanh da trời và lá cây) có vẻ hơi xỉn
    Son bóng cũng được
    Em mê thứ 2 sau phấn má của hãng này là chì kẻ liner,nhiều màu sắc phong phú,nhũ đẹp,mềm,dễ kẻ mà giá cũng mềm hơn MAC nhiều
    Đấy là những thứ em đã dùng qua sau một thời gian nghiện Bourjois,bây h đã chuyển sang nghiện thứ khác nhưng nếu hết thì chắc chắn sẽ tiếp tục mua phấn má và liner của hãng này :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DeMun Xem bài viết
    Dạ em xin phép có ý kiến, chị lộn rồi nhá: Kem lót là Base, còn kem nền là foundation. Bình thường, mình đánh một lớp base trước, mục đích là làm mềm và bảo vệ da mặt. Nó như lớp màng ngăn cho foundation và phấn thấm vào da mặt. Sau đó mới phết thêm 1 lớp foundation, mục đích là để làm nền cho lớp phấn phủ và giúp lớp phấn phủ bám mặt hơn. Do vậy khi chọn foundation là các chị chọn màu hợp với màu da nhất. Sau cùng mới là lớp phấn phủ.
    Lắm khi vội, em bỏ qua lớp base mà đánh luôn found, như vậy cũng không tốt đâu nhé, vì về lâu dài lớp found không có base bảo vệ, ngấm vào da mặt sẽ gây nám má đấy.
    Em thì lâu lâu thỉnh thoảng mới thoa lớp phấn nhẹ. Em thường dùng kem dưỡng da mặt thoa lên rồi phủ thật ít powder = cọ. Như vậy thì có hại gì ko các chị? Em nghĩ mình còn ít tuổi mà làm đầy đủ các lớp như trên thì sợ mất tự nhiên:mad:
    Em đang phân vân giữa màu 34 và màu 54. Mẹ nào cho em xin ý kiến với?
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 287 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongnet Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng cọ trang điểm của Bourjois chưa? Cho mình tí review đi. So với Make up Forever thì thế nào?

Mình đang muốn mua cọ trang điểm, nhưng của Chanel, Shiseido, Guerlain, Mac... bên mình đắt quá :Sad:
    Mình nghĩ cọ của Makeup Forever tốt hơn đó.ihihih. Mà lạ ghê,mình thấy các mẹ ở đây không xài hàng cua Makeup Forever... Chả có mẹ nào ý kiến về hãng mỹ phẩm này
    Mẹ thương Cún nhất!
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45 Xem bài viết
    Tớ đã vàn đang sùng son của BJ đây, thích vô cùng, nhiều dưỡng và giữ mầu lâu phai. Màu cũng đẹp nữa.Giờ tó chỉ dùng son của Lancome và BJ nầy thôi, nếu so sanh với Lancome thì son BJ còn giữ màu lâu hơn nữa cơ đấy. Vote cho son BJ :Rose:!!!
    Thế hả mẹ nó, mình đang muốn một thỏi màu cam đây. Rổ giá thế nào, mẹ nó thông tin cho cả nhà tham khảo tí.
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havy_nhoxinh2006 Xem bài viết
    Em cũng được cô bạn gái tặng 1 thỏi son Bourjois , thấy dùng màu đẹp và tự nhiên lắmcòn những thứ khác em chưa dùng, mẹ nào dùng rồi cho mẹ cháu xin ít kinh nghiệm nhé
    Tớ đã vàn đang sùng son của BJ đây, thích vô cùng, nhiều dưỡng và giữ mầu lâu phai. Màu cũng đẹp nữa.Giờ tó chỉ dùng son của Lancome và BJ nầy thôi, nếu so sanh với Lancome thì son BJ còn giữ màu lâu hơn nữa cơ đấy. Vote cho son BJ :Rose:!!!
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Hix! Các mẹ nói mà nghe thèm em blush 34 wá. Em thì định mua của chị bên Muare nên chắc ko thử dc. Phân vân giaữ 34 và 54 quá thôi. Da em hơi vàng, ko dc trắng vậy thì nên chọn blush màu gì ah?

• 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Của Mẹ Xem bài viết
    Mình nghĩ cọ của Makeup Forever tốt hơn đó.ihihih. Mà lạ ghê,mình thấy các mẹ ở đây không xài hàng cua Makeup Forever... Chả có mẹ nào ý kiến về hãng mỹ phẩm này
    Cọ Makeup Forever thì e ko bít, chứ sản phẩm của hãng này nghe nói hơi nhìu chì. Cơ mà, con bạn e mua 1 cây son nước của hãng này, dùng thích lém, màu đẹp, lâu trôi. E đang dùng những sp sau của Bourjois nè:
    1. Kem nền loại 10 Hour Sleep Effect, dùng mỏng nhẹ tự nhiên. Da e hỗn hợp thiên dầu, ko dùng đc loại kem nền đậm đặc quá.
    2. Phấn nén, loại mới hộp màu đen (Compact Powder) dẹt dẹt ý, ko loại màu nâu (Pressed Powder) nha các mẹ. Cũng oki, nhưng theo e loại cũ dùng thích hơn.
    3. Phấn phủ dạng bột hộp màu trắng ngà cơ (dạng cũ), ko fai loại mới màu đen ạ, kiềm dầu tốt, tự nhiên, nhưng chỉ đánh dc mùa hè, mùa đông thì ko đẹp.
    4. Blush BJ: da e hơi nâu nên e dùng tông cam nhũ, oánh long lanh thích lém, mẹ nào trắng trẻo thì dùng màu 34 là phê nhất nha.
    5. Son BJ: màu cũng đẹp, cơ mà sao con bạn e trắng oánh đẹp thế, mà e oánh ko đẹp = +__+
    Hình như hết rùi ạ!! Các mẹ cứ ra showroom bảo nó oánh thử cho, thấy oki cái gi` thì múc luôn. Có 1 đợt cháy blush BJ màu 34 đó, làm e tìm hụt hơi ^_^
    • 4,336 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Hôm trước mình vừa mua một thỏi son ở Parson, giá là 275k, dùng cũng tạm được. Mỹ phẩm ở Parson chắc là xịn nhỉ. Nếu ok mấy hôm nữa mình sẽ quay lại mua kem lót.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Mẹ Cunkin dùng xong nhớ cho em & các mẹ trên đây tham thảo ý kiến nhé. Tặng hoa cho mẹ này:Rose::Rose::Rose:

• 482 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình kết bourjois lắm lắm cơ...mình đang dùng những thứ này nè
    - chì kẻ mắt: màu đẹp tự nhiên nhưng chì mềm mau hết quá
    - mascara(volume clubbing): ko bị cộm, vón cục, chuốt lên mi rất đẹp
    - eye liner (liner pinceau): nét mỏng, tự nhiên ko quá sắc.... dùng cũng ok
    - blush: màu 34 ý, dùng đến hộp thứ 2 rùi..dùng lâu hết lắm...màu thì cứ gọi là hồng hồng xinh xinh....parkson bán 290k đấy
    - eye shadow (effet lumiere): loại hộp có 3 màu ý...dùng cũng được thui...mình dùng màu đồng
    - son thì nhiều nhũ, lâu fai, nhóng nhánh lắm.
    nói chung cái j của BJ mình cũng thik...đồ mình toàn mua ở parkson cho bảo đảm
    • 1,328 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Các mẹ khen 34 nhỉ, em thấy 34 ai thật trắng lên màu mới đẹp. Tự nhiên (mà hồng) em thấy 33 đẹp hơn, còn tự nhiên kiểu ưng ửng transparent thì màu 35 cute kinh khủng, em thấy các mẹ có xu hướng tâng màu 34 hơi kinh :cool:
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Hix! Các mẹ nói mà nghe thèm em blush 34 wá. Em thì định mua của chị bên Muare nên chắc ko thử dc. Phân vân giaữ 34 và 54 quá thôi. Da em hơi vàng, ko dc trắng vậy thì nên chọn blush màu gì ah?
    CHưa biết rõ mình hợp màu nào thì cứ lên Showroom mà thử em ơi, quầy Bourjois nằm trên tầng tứ mấy í, chị chả nhớ rõ nhưng thử thoải mái cực, các em đứng quầy dễ tính cực í:Rose:
    • 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ko fai là tâng màu 34 đâu huongkhanmoon ơi, chẳng qua là nhìu mẹ oánh thấy hợp thui mà. Như e thì chỉ thích tông màu cam như 11 hay 32 hơn nè.
    Tháng sau e có bạn đi du học về chơi, e có nhờ mua ít hàng BJ, mẹ nào muốn mua j thì ới e đặt luôn cho. ^_^
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Có mẹ nào biết về cái lovely base của hãng này ko. Trên web Bj em thấy để nó là found, 1 số web khác cũng ghi là kem nền. Nhưng mà cái này có màu xanh lục nhạt, em thì nghĩ nó là base. Vậy có mẹ nào biết nó là found hay base ko?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 194 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em cũng là fan của BJ đây...
    Son thì em dùng màu 04 và 07 2 năm nay rồi rất chi là vừa ý. Có điều hôm bữa thấy hộp phấn 15g bên ngoài ghi là presed powder, vỏ nâu nâu không có gương đấy các mẹ, mua về đánh sao chả đẹp tẹo nào, da khô và không thấy mịn, màu đậm quá nên đánh thấy da hơi ngăm, chán chết! Dù em đã lựa màu kế màu trắng nhất rùi! Buồn quá, đến 450k mà chả ưng gì! Còn không đẹp bằng L'Oreal nữa, có mẹ nào dùng loại này cho em tí ý kiến ạ! Phải làm sao giờ? Chỉ vì thấy hộp tới 15g mà tham mua, vì thường phấn mình mua chỉ khoảng 9-9.5g hà!