• 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 368 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 204 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Phấn muốn bám lâu thì phải có nhiều chì ah, ko thì bay mau lắm, mà blush nó ko bám trên phấn phủ đâu, chị dùng thêm found dạng liquid xem có lâu bay hơn ko:Battin ey:
    Ui thế tức là cái blush ý có nhiều chì thật rùi, buồn ghê :Sad:. Thế thì thà dùng cái gì ít chì bay nhanh tí cũng được, thỉnh thoảng quệt quệt còn hơn là da bị nám :Sad:. Nhưng tiếc mỗi cái màu đẹp dã man ý...

• 1,279 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Em đang xài blush màu 54, cũng cute lắm mà cái chổi của nó hơi cứng khó apply lắm
    Hộp nhỏ mà nén chặt ghê :Battin ey:
    Ad/Mod ơi update giùm em nick bên Mua Sắm đi ạ, 10 ngày rồi chưa thấy hồi âm
    Travalo - Refillable Perfume Bottle Atomizer Travel Sprays rẻ nhất HN - thu nhỏ nước hoa mang bỏ trong túi xách dễ dàng hơn bao giờ hết

• 452 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ♥TQ♥ Xem bài viết
    Em đang xài blush màu 54, cũng cute lắm mà cái chổi của nó hơi cứng khó apply lắm
    Hộp nhỏ mà nén chặt ghê :Battin ey:
    Ừ mình cũng thấy chổi cứng, mà nhỏ nên đánh không đều. Mình lôi chổi MAC của mình ra đánh, thấy đều hơn. Mà hộp của mình có 2.5g, chứ ko dc 4g như mẹ gì bảo, chắc là có mấy loại.

• 1,279 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaph Xem bài viết
    Ừ mình cũng thấy chổi cứng, mà nhỏ nên đánh không đều. Mình lôi chổi MAC của mình ra đánh, thấy đều hơn. Mà hộp của mình có 2.5g, chứ ko dc 4g như mẹ gì bảo, chắc là có mấy loại.
    Hộp của em cũng chỉ có 2.5g , mà em mua từ hồi tết mà mới xài hết có 1/3.
    em cũng chưa thấy loại 4g
    Travalo - Refillable Perfume Bottle Atomizer Travel Sprays rẻ nhất HN - thu nhỏ nước hoa mang bỏ trong túi xách dễ dàng hơn bao giờ hết

• 1,508 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Ui ui! Nghe các mẹ nói mà mê wá. Thế nào em cũng kiếm đường mua 1 hộp xài mới dc. Nhắn với mẹ bimbimcua là em chưa có gia đình nhé.Cho em hỏi tý found là kem nền phải ko? Em ko rành mấy từ tiếng anh này lắm. Các mẹ nói mà em cứ đoán cơ.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 1,508 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Em tìm dc cái link này http://www.bourjoisusa.com/face/blush BJ chỉ có blush này ko có loại khác à??
    Em muốn tìm mua blush giá khoảng từ 250 trở xuống, mẹ nào biết loại nào tốt thì chỉ em với nha
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 1,279 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Ui ui! Nghe các mẹ nói mà mê wá. Thế nào em cũng kiếm đường mua 1 hộp xài mới dc. Nhắn với mẹ bimbimcua là em chưa có gia đình nhé.Cho em hỏi tý found là kem nền phải ko? Em ko rành mấy từ tiếng anh này lắm. Các mẹ nói mà em cứ đoán cơ.
    Hình như kem nền là Base
    còn kem lót dưới phấn là Foundation

• 2,707 Bài viết

• 2,796 Được cảm ơn

Cho em hỏi là da trung bình, dễ bay phấn, không trắng, hơi xỉn màu thì dùng phấn má Bourjois số mấy được ạ?

• 147 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Để phấn má Bourjois bám màu lâu thì nên oánh ngay sau kem nền (khoảng 2 lớp phấn má nhá) sau đó tới phấn phủ, như vậy sẽ giữ được lâu và trông tự nhiên lắm, cái chổi của hộp phấn má Bourjois cứng nhưng có mục đích đó, cái này ở showroom bên Sing họ bày oánh theo 1 đường thẳng hoặc hơi cong trên gò má, chứ không xoay tròn như cách đánh má hồng bình thường (không phải mấy em ở Parkson Việt Nam đâu nhá, mấy em ở đây có khi còn chả thạo mỹ phẩm bằng khách hàng) thật ra không phải phấn cứ bám vào da tốt là có nhiều chì đâu bimbim ạ, nó do thành phần và thể tích hạt phấn nữa (dù rất rất nhỏ). Bourjois nó không hẳn mặt hàng nào cũng tốt, dường như má hồng, son bóng, son dưỡng doctor glamour, mascara và kem nền 10g của hãng này là ổn nhất, có điều mỹ phẩm nào cũng vậy, sẽ có người chê người khen hehe rooling:

• 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em cũng được cô bạn gái tặng 1 thỏi son Bourjois , thấy dùng màu đẹp và tự nhiên lắmcòn những thứ khác em chưa dùng, mẹ nào dùng rồi cho mẹ cháu xin ít kinh nghiệm nhé
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!