• 1 Lượt chia sẻ
  • 72.2K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 206 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quý,

Em xin phép hỏi thăm có mẹ nào quen dùng sản phẩm của nhãn hàng Bath & Body Works không ạ? Gần đây nhất em có người quen tặng cho mẫu dầu gội của nhãn hàng này, mùi Coconut Lime. Em thấy gội đầu thì thấy tóc mướt (tóc em thuộc loại rễ tre, dày và khá cứng, lại có nhuộm 1 ít nên sợi tóc cứng lắm). Còn dùng dầu xả của Coconut luôn thì em thích vì mượt tóc, lúc xả nước thì cảm thấy tay không bị nhớt như kiểu dầu xả của các nhãn thông thường như Pantene, Dove,...

Em thấy B&BW cũng có rất nhiều dòng sản phẩm cho body, giống như nhãn hàng The Body Shop vậy. Một cô bạn thân của em thì rất tin yêu vào TBS, trong khi một cô khác ỡ Mỹ thì cũng khen ngợi hết lời về B&BW. Em lên web xem thì thấy chai lọ của nhãn hàng nào cũng rất bắt mắt, xinh xắn quá chừng, thành ra em phân vân quá, không biết nên chọn nhãn nào (dù rằng em rất muốn mua hết mừ em ko có xiền, hic)

Em thấy hàng TBS thì dễ mua, nhưng các mẹ có thể chỉ giáo giúp em là ở TPHCM chỗ nào có bán hàng của B&BW để em đến tham khảo được không ạ? Chai lọ rất đẹp nhưng em không biết mùi thơm hay giá cả ra sao ạ.Hoặc nếu chưa có cửa hàng nào bán, các mẹ chỉ cho em nơi nào bán online được không?

Các mẹ giúp em với nhé. Cám ơn các mẹ đã quan tâm đến chủ đề này.
    Matsurika.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 737 Bài viết

• 803 Được cảm ơn

bạn qua 70 trần quang khải , quận 1 nhé , bạn tớ mới mua ở đó vài chai xong nó cũng khen dùng thích lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ashley07; 02/07/2009 vào lúc 11:52 PM.
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

em thích dùng cái gel rửa tay mà ko phải rửa lại bằng nước. Dùng ở office rất tiện. Sau đấy thoa thêm hand lotion là okie. Em đang dùng loại vanilla.
    • 1,181 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Cái đó gọi là hand gel. Mình cũng thích. Mình thích các mùi Cherry Blossom, Sweet Pea và cam bưởi.

Nhà mình hay dùng candle của BBW để cho thơm + khử mùi đồ ăn. 1 hũ 14oz dùng mấy tháng mới hết mà thơm lừng.
    • 796 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng lotion loại có mùi quả lê í, cảm giác là kg nhờn, thơm và bóng da. vẫn chưa dùng sữa tắm và dầu gội nên kg biết thế nào. mình cũng đang tìm chỗ để mua đây.

@ashley07 bạn qua 70 trần quang khải , quận 1 nhé , bạn tớ mới mua ở đó vài chai xong nó cũng khen dùng thích lắm
    bạn ơi! chỗ này là showroom của nó luôn àh?
    • 3,600 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

em đang dùng cái rửa tay dạng foam với sữa tắm của nó, thích ghê lắm. Mềm da mà k nhờn
    • 791 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Sau 1 thời gian dùng cả 2 dòng thì mình thấy thực chất là tương đương nhau, chỉ có điều là ở đâu tiện thì mình mua ở đó thôi. Mình ở Mỹ thì tiện mua BBW và sale nhiều hơn nên thích hơn. Còn mua TBS ở mỹ thì mình thấy ít sale hơn. Thêm nữa là dòng mùi của BBW nhiều hơn TBS, quan sát cá nhân của mình. Một điều lưu ý là BBW là hệ thống cửa hàng thuộc tập đoàn Limited Brand và chính là tập đoàn sở hữu Victoria Secret, 1 dòng đồ lót và đồ nữ cũng khá nổi tiếng. Cho tới bây giờ thì BBW chỉ bán tại nội địa và mới mở thêm hệ thống cửa hàng ở tại Canada và họ không có cơ chế bán thương hiệu ( cho tới tận bây giờ) nên nếu ở vn có ai nói là đại lý độc quyền của BBW thì là nói dối nha. Thường thì các shop mua theo dạng xách tay và bán thôi.
    Bạn muốn mua online thì mình thấy topic này nè!
    http:///forum/showthread.php?t=32599
    Thêm máy khâu, thêm tác phẩm, thêm niềm vui!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng có người quen bên Mỹ nói BBW chỉ bán ở thị trường nội địa thôi. Sau khi dùng VS, TBS và BBW thì giờ kết em này luôn. Nó có nhiều mùi và thơm lâu, nhưng nó hơi khó mua vì ko phải ai cũng chuộng hiệu này. Mình đang dùng velvet tuberose(body cream) thơm ngọt ngào hay enchanted orchid cũng thơm nhưng mùi nhẹ hơn(cái này thì người quen đem ở Mĩ về cho) À mình hay mua ở chợ Bàn Cờ, hay An Đông, Bến Thành đều có bán, tầm 160 - 170ng/chai
    • 206 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quý,

Cám ơn các mẹ đã hướng dẫn cho em rất nhiều. Bây giờ em mới biết là B&BW chỉ bán trong nội địa, thành ra thường chỉ có người từ Mỹ xách về (em được cho cái Coconut Lime cũng từ 1 cô đi Mỹ về). Vậy chắc em canh me có ai quen từ Mỹ về thì nhờ xách giúp thui ạ, mua ở chợ TPHCM em sợ sợ thế nào ấy.

Mẹ ashley07 ơi, em sẽ ghé thử xem chỗ mẹ chỉ ạ. Chỗ ấy bán hàng xách tay hay sao ạ?
    • 437 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

mấy hàng của VS, BBW mua trong chợ kô sao đâu chị ơi, hàng này đâu có hàng nhái
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới dùng mấy tháng nay,thấy hàng BBW này dùng rất ok. Mình làm trong bộ phận kho nên rất lạnh, da hơi bị khô. Cô em chồng tặng cho mấy chai với nhiều mùi hương khác nhau, dùng xong thích quá nên mấy chị em rủ nhau nhờ người thân bên Mỹ gửi về, mỗi lần mua được khoảng 10-15 chai gì đó rồi chia nhau. Chẳng biết loại này có hàng nhái hay không, nhưng sao mình thấy mấy trang rao bán trên mạng, đa số là từ 150k-200k. Chỉ có vài nơi bán 260k thôi. Mình không yên tâm lắm nên thà mua 275k mà người thân mua bên ấy về, chắc ăn. Hì hì. À, cô em mình còn chỉ cho mình 1 mẹo. Buổi tối sau khi tắm, thoa 1 tí dầu oliu(1 tí thôi nhe) rồi sau đó thoa lotion BBW lên, ngủ 1 giấc, sáng ra bảo đảm da bạn mềm mịn như da em bé vậy, mình thử rồi, bạn nào đang dùng BBW thì thử đi nha, tuyệt lắm đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì rất thích mùi Japanese Cherry Blossom, mới xài được 2 ngày mà da khác hẳn.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vote cho Brown sugar, tắm tẩy da chết thích dã man, đang sale hoành tráng đấy, bạn mình mua 3 tặng 2, mất có hơn 30$ mà được tận 5 món, nhưng phải tự xách về chứ nhờ các dịch vụ thì đắt lắm
    • 291 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoax Xem bài viết
    Mình vote cho Brown sugar, tắm tẩy da chết thích dã man, đang sale hoành tráng đấy, bạn mình mua 3 tặng 2, mất có hơn 30$ mà được tận 5 món, nhưng phải tự xách về chứ nhờ các dịch vụ thì đắt lắm
    Mua ở trang nào đấy chị ơi?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny-m Xem bài viết
    Mình cũng mới dùng mấy tháng nay,thấy hàng BBW này dùng rất ok. Mình làm trong bộ phận kho nên rất lạnh, da hơi bị khô. Cô em chồng tặng cho mấy chai với nhiều mùi hương khác nhau, dùng xong thích quá nên mấy chị em rủ nhau nhờ người thân bên Mỹ gửi về, mỗi lần mua được khoảng 10-15 chai gì đó rồi chia nhau. Chẳng biết loại này có hàng nhái hay không, nhưng sao mình thấy mấy trang rao bán trên mạng, đa số là từ 150k-200k. Chỉ có vài nơi bán 260k thôi. Mình không yên tâm lắm nên thà mua 275k mà người thân mua bên ấy về, chắc ăn. Hì hì. À, cô em mình còn chỉ cho mình 1 mẹo. Buổi tối sau khi tắm, thoa 1 tí dầu oliu(1 tí thôi nhe) rồi sau đó thoa lotion BBW lên, ngủ 1 giấc, sáng ra bảo đảm da bạn mềm mịn như da em bé vậy, mình thử rồi, bạn nào đang dùng BBW thì thử đi nha, tuyệt lắm đấy.
    có khi nào do có tiền ship nên mới mắc vậy không chị?:Thinking:
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

body lotion của B&BW em thấy dùng được, mùi thì cực thơm ^^
    Có lần e đi chơi cùng đứa bạn xong thấy mùi thơm ơi là thơm, hỏi ra thì nó bảo nó bôi lotion của B&BW, thế là e hứng lên bảo nó đưa đi mua!
    Em mua đc 3 mùi, kết nhất là Sweet Pea: mùi đào, cực ngọt ^^
    Mùi PS I love you: hắc hắc, e chả thik mùi này
    Mùi Dancing waters nữa, mùi này cũng được, mát mát, thanh thanh
    Có chai nhỏ nhỏ 88ml xinh xinh bỏ túi đấy ạ^^
    • 71 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e cũng là fan của BBW
    mặc dù e có đủ bộ gồm tắm, lotion và mist nhưng ko vừa ý lắm.
    ví dụ như tắm thì em thix mùi wildhoney suckle
    còn lotion thì sea island cotton
    mist mùi cotton nge như mùi xà phòng, nhưng body spash cotton blossom thì thơm cực kỳ.
    ngoài ra thì mùi hoa đào nhật bản cũng được, không thích lắm.
    mấy đợt e oder online, lần sau thì e mua ở chợ Bến Thành, nhiều mùi dễ chọn mà lại rẻ hơn nhiều, có 140k thôi. e thấy không khác j về chất lượng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 727 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby8216 Xem bài viết
    có khi nào do có tiền ship nên mới mắc vậy không chị?:Thinking:
    Ko có đâu chị ơi, em mua lúc nó on sale 1 lúc đến cả chục chai mà tính ra tiền Việt là hơn 200k/ chai rồi. Nên chỗ nào mà bán rẻ thế thì chắc là đồ dỏm đó
    • 482 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Đồ BBW ở Mỹ rẻ lắm, mình thấy thế cũng chỉ dám mua thử về dùng, nhưng công nhận mùi thơm lâu và quan trọng là sản phẩm rất là đặc, như vậy khi dùng đỡ tốn hơn đồ của một số hãng khác. Có bạn nào biết địa chỉ mua hàng ở HN thì cho mình xin nhé.
    If you think you can, you can. If you think you can't, you're right.

fb du lịch của Tixt: http://www.facebook.com/note.php?sav...00001847377201
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cí này trong SG có vẻ bán nhìu hơn, ở ngoài này chắc các chị phải mua hàng xách tay thui